wordpress-document-revisions - en to vi_VN translation catalogue (335 entries)

en:  Taxonomy details in this block have changed.
vi_VN: Thông tin chi tiết về phân loại trong khối này đã thay đổi.

en:  Taxonomy term does not belong to this taxonomy.
vi_VN: Thuật ngữ phân loại này không thuộc hệ thống phân loại này.

en: "Slug" with which to prefix all URLs for documents (and the document archive). Default is <code>documents</code>.
vi_VN: "Slug" được dùng làm tiền tố cho tất cả các URL tài liệu (và kho lưu trữ tài liệu). Mặc định là <code>documents</code>.

en: %1$s (%2$s), has overridden your lock on the document %3$s (%4$s).
vi_VN: %1$s (%2$s) đã ghi đè lên khóa của bạn trên tài liệu %3$s (%4$s).

en: %1$s - Revision %2$d
vi_VN: %1$s - Bản sửa đổi %2$d

en: %1$s ago
vi_VN: %1$s trước

en: %1$s ago by %2$s
vi_VN: %1$s trước bởi %2$s

en: %1$s ago by %2$s [%3$s]
vi_VN: %1$s trước bởi %2$s [%3$s]

en: %1$s: %2$s has overridden your lock on %3$s
vi_VN: %1$s: %2$s đã ghi đè lên khóa của bạn trên %3$s

en: %d day
vi_VN: %d ngày

en: %d days
vi_VN: %d ngày

en: %d hour
vi_VN: %d giờ

en: %d hours
vi_VN: %d giờ

en: %d mins
vi_VN: %d phút

en: %s - Latest Revision
vi_VN: %s - Bản sửa đổi mới nhất

en: %s has prevented other users from making changes.
vi_VN: %s đã ngăn cản những người dùng khác thực hiện thay đổi.

en: %s is currently editing this document.
vi_VN: %s hiện đang chỉnh sửa tài liệu này.

en: - The %s Team
vi_VN: - Nhóm %s

en: -revision-
vi_VN: -ôn tập-

en: <br />If you believe this is in error you can <a href="#" id="override_link">override the lock</a>, but their changes will be lost.
vi_VN: <br />Nếu bạn cho rằng đây là lỗi, bạn có thể <a href="#" id="override_link">ghi đè khóa</a>, nhưng các thay đổi của bạn sẽ bị mất.

en: A brief description of the changes in this version.
vi_VN: Mô tả ngắn gọn về những thay đổi trong phiên bản này.

en: A document management and version control plugin for WordPress that allows teams of any size to collaboratively edit files and manage their workflow.
vi_VN: Một plugin quản lý tài liệu và kiểm soát phiên bản dành cho WordPress, cho phép các nhóm thuộc mọi quy mô cùng nhau chỉnh sửa tệp và quản lý quy trình làm việc của họ.

en: Actions
vi_VN: Hành động

en: Add New Document
vi_VN: Thêm tài liệu mới

en: Add New Workflow State
vi_VN: Thêm trạng thái quy trình làm việc mới

en: All Documents
vi_VN: Tất cả tài liệu

en: All Workflow States
vi_VN: Tất cả các trạng thái quy trình làm việc

en: All owners
vi_VN: Tất cả chủ sở hữu

en: All statuses
vi_VN: Tất cả trạng thái

en: All workflow states
vi_VN: Tất cả các trạng thái quy trình làm việc

en: An error has occurred, please try reloading the page.
vi_VN: Đã xảy ra lỗi, vui lòng thử tải lại trang.

en: Any changes you have made will be lost.
vi_VN: Mọi thay đổi bạn đã thực hiện sẽ bị mất.

en: Are you sure you want to restore this revision? If you do, no history will be lost. This revision will be copied and become the most recent revision.
vi_VN: Bạn có chắc chắn muốn khôi phục phiên bản này không? Nếu có, lịch sử sẽ không bị mất. Phiên bản này sẽ được sao chép và trở thành phiên bản mới nhất.

en: As a variant of this last case, you may have set up the plugin so that the document file store is one of your choosing and not the standard Media store.
vi_VN: Một biến thể của trường hợp cuối cùng này là bạn có thể đã thiết lập plugin sao cho kho lưu trữ tệp tài liệu là một kho do bạn lựa chọn chứ không phải là kho Media tiêu chuẩn.

en: Ascending
vi_VN: Đi lên

en: Attached document
vi_VN: Tài liệu đính kèm

en: Attachment found for document, but not currently linked
vi_VN: Đã tìm thấy tệp đính kèm cho tài liệu, nhưng hiện chưa được liên kết.

en: Attachment recently uploaded for document, but not currently linked to it
vi_VN: Tệp đính kèm vừa được tải lên cho tài liệu, nhưng hiện chưa được liên kết với tài liệu đó.

en: Basic Usage
vi_VN: Cách sử dụng cơ bản

en: Below is a list of all documents to which you have access. Click the document title to edit the document or download the latest version.
vi_VN: Dưới đây là danh sách tất cả các tài liệu mà bạn có quyền truy cập. Nhấp vào tiêu đề tài liệu để chỉnh sửa hoặc tải xuống phiên bản mới nhất.

en: Block Heading
vi_VN: Tiêu đề khối

en: By default the document permalink will contain the post year and month.
vi_VN: Theo mặc định, đường dẫn thường trực của tài liệu sẽ chứa năm và tháng đăng bài.

en: By default, uploaded documents are only accessible to logged in users. Documents can be published, thus making them accessible to the world, by toggling their visibility in the "Publish" box in the top right corner. Any document marked as published will be accessible to anyone with the proper URL.
vi_VN: Theo mặc định, các tài liệu được tải lên chỉ có thể truy cập được bởi người dùng đã đăng nhập. Bạn có thể xuất bản tài liệu, từ đó cho phép mọi người truy cập, bằng cách bật/tắt chế độ hiển thị trong ô "Xuất bản" ở góc trên bên phải. Bất kỳ tài liệu nào được đánh dấu là đã xuất bản đều có thể truy cập được bởi bất kỳ ai có URL phù hợp.

en: Check Document Access
vi_VN: Kiểm tra quyền truy cập tài liệu

en: Check whether the current user can perform a specific action on a document.
vi_VN: Kiểm tra xem người dùng hiện tại có thể thực hiện một thao tác cụ thể trên tài liệu hay không.

en: Checked in <abbr class="timestamp" title="%1$s" id="A%2$s">%3$s</abbr> ago by %4$s
vi_VN: Đã nhận phòng <abbr class="timestamp" title="%1$s" id="A%2$s">%3$s</abbr> trước bởi %4$s

en: Current State
vi_VN: Tình trạng hiện tại

en: Currently Editing
vi_VN: Hiện đang chỉnh sửa

en: Custom field deleted.
vi_VN: Trường tùy chỉnh đã bị xóa.

en: Custom field updated.
vi_VN: Trường tùy chỉnh đã được cập nhật.

en: Dear %s:
vi_VN: Kính gửi %s:

en: Default
vi_VN: Mặc định

en: Descending
vi_VN: Đi xuống

en: Directory in which to store uploaded documents. The default is in your <code>wp-content/uploads</code> folder (or another default uploads folder defined elsewhere), but it may be moved to a folder outside of the <code>htdocs</code> or <code>public_html</code> folder for added security.
vi_VN: Thư mục lưu trữ các tài liệu đã tải lên. Theo mặc định, thư mục này nằm trong thư mục `<code>wp-content/uploads</code>` (hoặc một thư mục tải lên mặc định khác được định nghĩa ở nơi khác), nhưng bạn có thể di chuyển nó đến một thư mục bên ngoài thư mục `<code>htdocs</code>` hoặc `<code>public_html</code>` để tăng cường bảo mật.

en: Dismiss
vi_VN: Miễn nhiệm

en: Display Document Author:
vi_VN: Hiển thị tác giả tài liệu:

en: Display Document Description:
vi_VN: Hiển thị mô tả tài liệu:

en: Display Featured Image:
vi_VN: Hiển thị hình ảnh nổi bật:

en: Display PDF File Indication:
vi_VN: Hiển thị thông tin về tệp PDF:

en: Display Settings
vi_VN: Cài đặt hiển thị

en: Do not pre-fill the revision log with AI suggestions
vi_VN: Không nên điền sẵn các đề xuất của AI vào nhật ký ôn tập.

en: Document
vi_VN: Tài liệu

en: Document Date in Permalink
vi_VN: Ngày tạo tài liệu trong liên kết thường trực

en: Document Description
vi_VN: Mô tả tài liệu

en: Document Id
vi_VN: Mã số tài liệu

en: Document Image
vi_VN: Hình ảnh tài liệu

en: Document Link Date
vi_VN: Ngày liên kết tài liệu

en: Document Owner
vi_VN: Chủ sở hữu tài liệu

en: Document Settings
vi_VN: Cài đặt tài liệu

en: Document Slug
vi_VN: Đường dẫn tài liệu

en: Document Statuses to Display
vi_VN: Trạng thái tài liệu cần hiển thị

en: Document Upload Directory
vi_VN: Thư mục tải lên tài liệu

en: Document attachment does not appear to be md5 encoded
vi_VN: Tệp đính kèm tài liệu dường như không được mã hóa MD5.

en: Document attachment exists but related file not found
vi_VN: Tệp đính kèm tồn tại nhưng tệp liên quan không được tìm thấy.

en: Document attachment exists but related file not in document location
vi_VN: Tệp đính kèm tài liệu tồn tại nhưng tệp liên quan không có trong thư mục tài liệu.

en: Document attachment file exists but is not readable
vi_VN: Tệp đính kèm tài liệu tồn tại nhưng không thể đọc được.

en: Document directory does not appear to exist. Please review value.
vi_VN: Thư mục tài liệu dường như không tồn tại. Vui lòng xem lại giá trị.

en: Document directory is not writable. Please check permissions.
vi_VN: Thư mục tài liệu không thể ghi. Vui lòng kiểm tra quyền truy cập.

en: Document draft updated. <a target="_blank" href="%s">Download document</a>
vi_VN: Bản thảo tài liệu đã được cập nhật. <a target="_blank" href="%s">Tải xuống tài liệu</a>

en: Document is being edited and refined
vi_VN: Tài liệu đang được chỉnh sửa và hoàn thiện.

en: Document is in its final form
vi_VN: Tài liệu đã ở dạng cuối cùng.

en: Document is in the process of being written
vi_VN: Tài liệu đang trong quá trình viết.

en: Document is not available.
vi_VN: Tài liệu không có sẵn.

en: Document is pending final review
vi_VN: Tài liệu đang chờ xem xét cuối cùng.

en: Document links to an invalid attachment record
vi_VN: Tài liệu liên kết đến bản ghi tệp đính kèm không hợp lệ.

en: Document links to invalid attachment. An attachment exists and can replace link
vi_VN: Tài liệu liên kết đến tệp đính kèm không hợp lệ. Tệp đính kèm tồn tại và có thể thay thế liên kết này.

en: Document not found.
vi_VN: Không tìm thấy tài liệu.

en: Document published. <a href="%s">Download document</a>
vi_VN: Tài liệu đã được xuất bản. <a href="%s">Tải xuống tài liệu</a>

en: Document restored to revision from %s
vi_VN: Tài liệu được khôi phục về phiên bản từ %s

en: Document saved.
vi_VN: Tài liệu đã được lưu.

en: Document scheduled for: <strong>%1$s</strong>. <a target="_blank" href="%2$s">Preview document</a>
vi_VN: Tài liệu được lên lịch vào lúc: <strong>%1$s</strong>. <a target="_blank" href="%2$s">Xem trước tài liệu</a>

en: Document selected. Press Update to save.
vi_VN: Tài liệu đã được chọn. Nhấn Cập nhật để lưu.

en: Document selection failed.
vi_VN: Quá trình chọn tài liệu thất bại.

en: Document slug changed, but some previously published URLs may now be broken.
vi_VN: Đường dẫn URL của tài liệu đã thay đổi, nhưng một số URL đã được công bố trước đó có thể bị lỗi.

en: Document submitted. <a target="_blank" href="%s">Download document</a>
vi_VN: Tài liệu đã được gửi. <a target="_blank" href="%s">Tải xuống tài liệu</a>

en: Document updated.
vi_VN: Tài liệu đã được cập nhật.

en: Document updated. <a href="%s">Download document</a>
vi_VN: Tài liệu đã được cập nhật. <a href="%s">Tải xuống tài liệu</a>

en: Document upload directory changed, but existing uploads may need to be moved to the new folder to ensure they remain accessible.
vi_VN: Thư mục tải lên tài liệu đã thay đổi, nhưng các tài liệu đã tải lên trước đó có thể cần được chuyển sang thư mục mới để đảm bảo chúng vẫn có thể truy cập được.

en: Documents
vi_VN: Tài liệu

en: Documents to Display
vi_VN: Tài liệu cần hiển thị

en: Download
vi_VN: Tải xuống

en: Draft
vi_VN: Bản nháp

en: Edit
vi_VN: Biên tập

en: Edit Document
vi_VN: Chỉnh sửa tài liệu

en: Edit Workflow State
vi_VN: Chỉnh sửa trạng thái quy trình làm việc

en: Edit link
vi_VN: Chỉnh sửa liên kết

en: Error
vi_VN: Lỗi

en: Errors
vi_VN: Lỗi

en: Example fields are post_title, post_date and post_modified.
vi_VN: Ví dụ về các trường dữ liệu là post_title, post_date và post_modified.

en: Feed Privacy
vi_VN: Quyền riêng tư nguồn cấp dữ liệu

en: File uploaded successfully. Add a revision summary below (optional) and press <strong>Update</strong> to save your changes.
vi_VN: Tệp đã được tải lên thành công. Thêm tóm tắt chỉnh sửa bên dưới (tùy chọn) và nhấn <strong>Cập nhật</strong> để lưu các thay đổi của bạn.

en: Final
vi_VN: Cuối cùng

en: Fix
vi_VN: Sửa chữa

en: Free Form Settings
vi_VN: Cài đặt dạng tự do

en: Free-form parameters
vi_VN: Các tham số dạng tự do

en: Generate New Key
vi_VN: Tạo khóa mới

en: Get Document Info
vi_VN: Lấy thông tin tài liệu

en: Get Document Revisions
vi_VN: Nhận bản sửa đổi tài liệu

en: However if there are any attachments attached to the document then we can display the latest one.
vi_VN: Tuy nhiên, nếu tài liệu có đính kèm tệp nào thì chúng tôi có thể hiển thị tệp đính kèm mới nhất.

en: ID
vi_VN: NHẬN DẠNG

en: If found there it will offer you a fix which is to move the file from the Media store to the document store.
vi_VN: Nếu tìm thấy ở đó, nó sẽ đề xuất giải pháp là di chuyển tệp từ kho Media sang kho Document.

en: If this is missing or points to a non-existant one then the document cannot be viewed.
vi_VN: Nếu thông tin này bị thiếu hoặc trỏ đến một thông tin không tồn tại thì tài liệu không thể được xem.

en: If you have an error reported here, then you will get an "Error 404 - Document Not Found" (or equivalent) message on trying to view the document.
vi_VN: Nếu có lỗi được báo cáo ở đây, bạn sẽ nhận được thông báo "Lỗi 404 - Không tìm thấy tài liệu" (hoặc tương đương) khi cố gắng xem tài liệu.

en: In Progress
vi_VN: Đang tiến hành

en: In this very specific case, when it has been unable to find the file in the document store, it will look for it in the Media store.
vi_VN: Trong trường hợp cụ thể này, khi không tìm thấy tệp trong kho lưu trữ tài liệu, hệ thống sẽ tìm kiếm tệp đó trong kho lưu trữ phương tiện.

en: Inconsistent data sent to Interface
vi_VN: Dữ liệu không nhất quán được gửi đến giao diện

en: Initial Draft
vi_VN: Bản thảo đầu tiên

en: Insufficient permission to mark this summary reviewed.
vi_VN: Không có đủ quyền để đánh dấu bản tóm tắt này đã được xem xét.

en: Insufficient permission to read this document revision diff.
vi_VN: Không có quyền truy cập để xem bản sửa đổi tài liệu này.

en: Insufficient permission to read this document.
vi_VN: Không có quyền truy cập hợp lệ để đọc tài liệu này.

en: Internal structure
vi_VN: Cấu trúc bên trong

en: Invalid Document Internal Structures
vi_VN: Cấu trúc nội bộ tài liệu không hợp lệ

en: It is a design feature of this plugin that you should only be able to access a document if you go via WordPress itself.
vi_VN: Một trong những đặc điểm thiết kế của plugin này là bạn chỉ có thể truy cập tài liệu thông qua chính WordPress.

en: It is recommended not to change it, but can be changed to a valid value.
vi_VN: Bạn không nên thay đổi giá trị này, nhưng có thể thay đổi nó thành một giá trị hợp lệ.

en: It will review all documents that you are able to edit.
vi_VN: Nó sẽ xem xét tất cả các tài liệu mà bạn có thể chỉnh sửa.

en: Latest Documents List Heading
vi_VN: Tiêu đề Danh sách Tài liệu Mới nhất

en: Latest Documents Settings
vi_VN: Cài đặt tài liệu mới nhất

en: Latest Version of the Document
vi_VN: Phiên bản mới nhất của tài liệu

en: List ordering Field
vi_VN: Sắp xếp danh sách trường

en: Lost Document Lock
vi_VN: Khóa tài liệu bị mất

en: Mark reviewed
vi_VN: Mark đã đánh giá

en: Maximum number of document revisions set to zero using a filter. Check your configuration.
vi_VN: Số lần chỉnh sửa tài liệu tối đa được đặt về 0 bằng cách sử dụng bộ lọc. Hãy kiểm tra cấu hình của bạn.

en: Maximum number of revisions reached for this document. Making changes will delete data.
vi_VN: Đã đạt đến số lần chỉnh sửa tối đa cho tài liệu này. Việc thực hiện thay đổi sẽ xóa dữ liệu.

en: Message
vi_VN: Tin nhắn

en: Modified
vi_VN: Đã sửa đổi

en: More revisions exist for this document than is permitted. Making changes will delete data.
vi_VN: Tài liệu này đã có nhiều phiên bản sửa đổi hơn số lượng cho phép. Việc thực hiện thay đổi sẽ xóa dữ liệu.

en: New Document
vi_VN: Tài liệu mới

en: New Workflow State Name
vi_VN: Tên trạng thái quy trình làm việc mới

en: New version selected. Press Update to save.
vi_VN: Phiên bản mới đã được chọn. Nhấn Cập nhật để lưu.

en: New version uploaded. Press Update to save.
vi_VN: Phiên bản mới đã được tải lên. Nhấn Cập nhật để lưu.

en: No Edit link
vi_VN: Không có liên kết chỉnh sửa

en: No document file is attached.
vi_VN: Không có tệp tài liệu nào được đính kèm.

en: No documents found
vi_VN: Không tìm thấy tài liệu nào.

en: No documents found in Trash
vi_VN: Không tìm thấy tài liệu nào trong Thùng rác

en: No invalid documents found.
vi_VN: Không tìm thấy tài liệu không hợp lệ nào.

en: No invalid internal linkages found.
vi_VN: Không tìm thấy liên kết nội bộ không hợp lệ nào.

en: No invalid permalinks found.
vi_VN: Không tìm thấy liên kết cố định không hợp lệ nào.

en: No revisions yet.
vi_VN: Chưa có bản chỉnh sửa nào.

en: No selection
vi_VN: Không có lựa chọn nào

en: No summary has been generated for this revision yet.
vi_VN: Chưa có bản tóm tắt nào được tạo cho bản sửa đổi này.

en: No thumbnail available.
vi_VN: Không có hình thu nhỏ.

en: Not authorized
vi_VN: Không được phép

en: Number of Posts:
vi_VN: Số lượng bài đăng:

en: Number of documents to display
vi_VN: Số lượng tài liệu cần hiển thị

en: Once successfully uploaded, you can enter a revision log message, assign the document an author, and describe its current workflow state.
vi_VN: Sau khi tải lên thành công, bạn có thể nhập thông báo nhật ký sửa đổi, chỉ định tác giả cho tài liệu và mô tả trạng thái quy trình làm việc hiện tại của tài liệu.

en: Open documents in new tab:
vi_VN: Mở tài liệu trong tab mới:

en: Open documents in new tab?
vi_VN: Mở tài liệu trong tab mới?

en: Open in New Tab?
vi_VN: Mở trong tab mới?

en: Override Document Lock
vi_VN: Ghi đè khóa tài liệu

en: Override another user's lock on a document to allow editing.
vi_VN: Ghi đè quyền chỉnh sửa của người dùng khác đối với tài liệu.

en: Overview
vi_VN: Tổng quan

en: Owner
vi_VN: Người sở hữu

en: Parent Workflow State
vi_VN: Trạng thái quy trình cha

en: Parent Workflow State:
vi_VN: Trạng thái quy trình cha:

en: Pending Review
vi_VN: Đang chờ xem xét

en: Permalink / guid
vi_VN: Liên kết cố định / hướng dẫn

en: Posts to Show:
vi_VN: Bài viết cần hiển thị:

en: Private
vi_VN: Riêng tư

en: Processed successfully.
vi_VN: Xử lý thành công.

en: Publish
vi_VN: Xuất bản

en: Published
vi_VN: Đã xuất bản

en: Publishing Documents
vi_VN: Xuất bản tài liệu

en: RSS Feed
vi_VN: Nguồn cấp dữ liệu RSS

en: Recently Revised Documents
vi_VN: Tài liệu được sửa đổi gần đây

en: Remove Document Image
vi_VN: Xóa hình ảnh tài liệu

en: Remove the year and month element /yyyy/mm from the document permalink.
vi_VN: Xóa phần năm và tháng /yyyy/mm khỏi đường dẫn thường trực của tài liệu.

en: Restore
vi_VN: Khôi phục

en: Restoring earlier revisions will also restore that description.<br/>If the current one is wanted, copy it first.
vi_VN: Khôi phục các phiên bản trước đó cũng sẽ khôi phục mô tả đó.<br/>Nếu muốn sử dụng phiên bản hiện tại, hãy sao chép nó trước.

en: Retrieve metadata for a document including file type, revision count, and lock status.
vi_VN: Truy xuất siêu dữ liệu cho một tài liệu, bao gồm loại tệp, số lần sửa đổi và trạng thái khóa.

en: Retrieve the revision history of a document.
vi_VN: Truy xuất lịch sử chỉnh sửa của một tài liệu.

en: Reviewed ✓
vi_VN: Đã được đánh giá ✓

en: Revision Log
vi_VN: Nhật ký sửa đổi

en: Revision Summary
vi_VN: Tóm tắt ôn tập

en: Revision summaries are optional notes to store along with this revision that allow other users to quickly and easily see what changes you made without needing to open the actual file.
vi_VN: Tóm tắt chỉnh sửa là những ghi chú tùy chọn được lưu trữ cùng với bản chỉnh sửa này, cho phép người dùng khác nhanh chóng và dễ dàng xem những thay đổi bạn đã thực hiện mà không cần phải mở tệp tin gốc.

en: Revisions to Display
vi_VN: Sửa đổi hiển thị

en: Scheduled
vi_VN: Đã lên lịch

en: Search Documents
vi_VN: Tìm kiếm tài liệu

en: Search Workflow States
vi_VN: Tìm kiếm trạng thái quy trình làm việc

en: Secret Feed Key
vi_VN: Khóa bí mật của nguồn cấp dữ liệu

en: See the Help pulldown for detailed Help information
vi_VN: Xem menu thả xuống Trợ giúp để biết thông tin trợ giúp chi tiết.

en: Select
vi_VN: Lựa chọn

en: Select Document
vi_VN: Chọn tài liệu

en: Selection Criteria
vi_VN: Tiêu chí lựa chọn

en: Set Document Image
vi_VN: Đặt hình ảnh tài liệu

en: Setting this on will open the document in a new tab. This should be set on whilst editing the page using this block as clicking on a link whilst editing will force the current page to be left.
vi_VN: Việc bật tùy chọn này sẽ mở tài liệu trong một tab mới. Bạn nên bật tùy chọn này khi đang chỉnh sửa trang bằng khối này, vì việc nhấp vào liên kết trong khi chỉnh sửa sẽ buộc bạn phải rời khỏi trang hiện tại.

en: Show Edit link
vi_VN: Hiển thị liên kết Chỉnh sửa

en: Show Edit link allows the list to have a link to the Edit function. A choice made here will over-ride the system-configured settings. Links will only appear if the user can edit the document.
vi_VN: Tùy chọn "Hiển thị liên kết Chỉnh sửa" cho phép danh sách có liên kết đến chức năng Chỉnh sửa. Lựa chọn được thực hiện ở đây sẽ ghi đè lên các cài đặt do hệ thống cấu hình. Liên kết chỉ hiển thị nếu người dùng có thể chỉnh sửa tài liệu.

en: Show PDF File indication?
vi_VN: Hiển thị chỉ dẫn Tệp PDF?

en: Show Revision Summaries?
vi_VN: Hiển thị tóm tắt bài ôn tập?

en: Show author name?
vi_VN: Hiển thị tên tác giả?

en: Show document description?
vi_VN: Hiển thị mô tả tài liệu?

en: Show featured image?
vi_VN: Hiển thị ảnh nổi bật?

en: Skip text extraction for this document
vi_VN: Bỏ qua việc trích xuất văn bản cho tài liệu này.

en: So to deliver this the plugin changes the file name to an md5-encoded file name and then hides it from you when using the application.
vi_VN: Để thực hiện điều này, plugin sẽ đổi tên tệp thành tên tệp được mã hóa MD5 và sau đó ẩn nó khỏi người dùng khi sử dụng ứng dụng.

en: Some of these can be fixed using data from within the system - and a button is available to fix the issue, but others cannot.
vi_VN: Một số lỗi có thể được khắc phục bằng cách sử dụng dữ liệu từ bên trong hệ thống - và có nút để khắc phục sự cố, nhưng một số lỗi khác thì không thể.

en: Somebody
vi_VN: Ai đó

en: Sorry, Output buffer exists with data. Filewriting suppressed.
vi_VN: Rất tiếc, bộ đệm đầu ra đã có dữ liệu. Quá trình ghi tệp bị tạm dừng.

en: Sorry, Output has already been written, so your file cannot be downloaded.
vi_VN: Rất tiếc, dữ liệu đầu ra đã được ghi xong nên không thể tải xuống tệp.

en: Sorry, invalid REST call
vi_VN: Xin lỗi, lệnh gọi REST không hợp lệ.

en: Sorry, this is a private feed.
vi_VN: Xin lỗi, đây là kênh riêng tư.

en: Sorry, you are not allowed to edit documents.
vi_VN: Rất tiếc, bạn không được phép chỉnh sửa tài liệu.

en: Sorry, you are not allowed to read documents.
vi_VN: Rất tiếc, bạn không được phép đọc tài liệu.

en: Sorry, you are not allowed to view revisions.
vi_VN: Rất tiếc, bạn không được phép xem các bản sửa đổi.

en: Sorry, you are not allowed to view this revision.
vi_VN: Rất tiếc, bạn không được phép xem bản sửa đổi này.

en: Sorry, you are only allowed to use GET method
vi_VN: Rất tiếc, bạn chỉ được phép sử dụng phương thức GET.

en: Status
vi_VN: Trạng thái

en: Summary
vi_VN: Bản tóm tắt

en: Taxonomy:
vi_VN: Phân loại:

en: Text Extraction & AI
vi_VN: Trích xuất văn bản & Trí tuệ nhân tạo

en: The Documents menu may not be displayed completely with the "All Documents" and "Add Document" options missing
vi_VN: Menu Tài liệu có thể không hiển thị đầy đủ, thiếu các tùy chọn "Tất cả tài liệu" và "Thêm tài liệu".

en: The action to check: read, edit, delete, or publish.
vi_VN: Thao tác cần chọn: đọc, chỉnh sửa, xóa hoặc xuất bản.

en: The attached document file could not be found. It may have been deleted.
vi_VN: Không tìm thấy tệp đính kèm. Có thể tệp đã bị xóa.

en: The delivered rewrite rules support both formats.
vi_VN: Các quy tắc viết lại được cung cấp hỗ trợ cả hai định dạng.

en: The document contains additional document files that are inaccessible. They should be deleted to reduce storage.
vi_VN: Tài liệu này chứa các tệp tài liệu bổ sung không thể truy cập được. Chúng cần được xóa để giảm dung lượng lưu trữ.

en: The document description provides a short user-oriented summary of the document.
vi_VN: Phần mô tả tài liệu cung cấp bản tóm tắt ngắn gọn, dễ hiểu đối với người dùng.

en: The document post ID to check access for.
vi_VN: Mã định danh bài đăng tài liệu cần kiểm tra quyền truy cập.

en: The document post ID to unlock.
vi_VN: Mã định danh bài đăng tài liệu để mở khóa.

en: The document post ID.
vi_VN: Mã định danh bài đăng tài liệu.

en: The fix is therefore to md5-encode the file name.
vi_VN: Do đó, giải pháp là mã hóa MD5 tên tệp.

en: The guid does not contain the correct date.
vi_VN: Hướng dẫn này không chứa ngày tháng chính xác.

en: The guid does not contain the document name.
vi_VN: GUID này không chứa tên tài liệu.

en: The guid does not contain the site URL.
vi_VN: GUID này không chứa URL của trang web.

en: The guid does not reflect the complete document permalink.
vi_VN: GUID này không phản ánh đầy đủ đường dẫn cố định của tài liệu.

en: The guid field is meant to be the unique access path.
vi_VN: Trường GUID được dùng để chỉ định đường dẫn truy cập duy nhất.

en: The guid is not the expected "ugly" permalink
vi_VN: GUID không phải là liên kết cố định "xấu xí" như mong đợi.

en: The identifier of the latest attachment (i.e. the current document) is held in the post content field.
vi_VN: Mã định danh của tệp đính kèm mới nhất (tức là tài liệu hiện tại) được lưu trữ trong trường nội dung bài đăng.

en: The nature of the web technology used to deliver WordPress means that if you know the name of the file held on the server then you can access the file directly
vi_VN: Bản chất của công nghệ web được sử dụng để cung cấp WordPress có nghĩa là nếu bạn biết tên của tệp được lưu trữ trên máy chủ, bạn có thể truy cập trực tiếp vào tệp đó.

en: The query parameters can be very extensive. enter any other parameters required here.
vi_VN: Các tham số truy vấn có thể rất đa dạng. Hãy nhập bất kỳ tham số nào khác cần thiết vào đây.

en: The revision log provides a short summary of the changes reflected in a particular revision. Used widely in the open-source community, it provides a comprehensive history of the document at a glance.
vi_VN: Nhật ký sửa đổi cung cấp bản tóm tắt ngắn gọn về những thay đổi được phản ánh trong một phiên bản sửa đổi cụ thể. Được sử dụng rộng rãi trong cộng đồng mã nguồn mở, nó cung cấp lịch sử toàn diện của tài liệu chỉ trong nháy mắt.

en: The workflow state field can be used to help team members understand at what stage a document sits within a particular organization&quot;s workflow. The field is optional, and can be customized or queried by clicking <code>Workflow States</code> on the left-hand side.
vi_VN: Trường trạng thái quy trình công việc có thể được sử dụng để giúp các thành viên nhóm hiểu được tài liệu đang ở giai đoạn nào trong quy trình công việc của một tổ chức cụ thể. Trường này là tùy chọn và có thể được tùy chỉnh hoặc truy vấn bằng cách nhấp vào <code>Trạng thái quy trình công việc</code> ở phía bên trái.

en: There are no taxonomies defined.
vi_VN: Hiện chưa có hệ thống phân loại nào được định nghĩa.

en: There is an identifier in the document but either there is no attachment or it does not relate to this document.
vi_VN: Trong tài liệu có một mã định danh nhưng hoặc là không có tệp đính kèm, hoặc mã định danh đó không liên quan đến tài liệu này.

en: There is an identifier that links to a document attachment but there is no underlying file.
vi_VN: Có một mã định danh liên kết đến tệp đính kèm tài liệu nhưng không có tệp gốc nào cả.

en: There is no attachment associated with the document.
vi_VN: Tài liệu này không có tệp đính kèm nào.

en: There is no attachment record held for document
vi_VN: Không có bản ghi đính kèm nào được lưu giữ cho tài liệu này.

en: These are issues that stop you displaying your document on the front end. Problems include:
vi_VN: Đây là những sự cố khiến bạn không thể hiển thị tài liệu của mình ở giao diện người dùng. Các vấn đề bao gồm:

en: They can be displayed or hidden as wished by checking the options:
vi_VN: Bạn có thể hiển thị hoặc ẩn chúng tùy ý bằng cách chọn các tùy chọn:

en: This can be used with the Document List or Latest Documents blocks or their shortcode or widget equivalents.
vi_VN: Chức năng này có thể được sử dụng với các khối Danh sách tài liệu hoặc Tài liệu mới nhất hoặc các mã ngắn hoặc tiện ích tương đương của chúng.

en: This document is currently locked.
vi_VN: Tài liệu này hiện đang bị khóa.

en: This is done by updating the document record so that the content contains the attachment identifier.
vi_VN: Việc này được thực hiện bằng cách cập nhật bản ghi tài liệu sao cho nội dung chứa mã định danh tệp đính kèm.

en: This is not a valid document.
vi_VN: Đây không phải là tài liệu hợp lệ.

en: This resolution process will, of course, also address unfixed, but fixable, issues as well.
vi_VN: Quá trình giải quyết này dĩ nhiên cũng sẽ xử lý cả những vấn đề chưa được khắc phục nhưng có thể khắc phục được.

en: This screen allows users to collaboratively edit documents and track their revision history. To begin, enter a title for the document, optionally enter a description, and click <code>Upload New Version</code> and select the file from your computer.
vi_VN: Màn hình này cho phép người dùng cùng nhau chỉnh sửa tài liệu và theo dõi lịch sử sửa đổi của chúng. Để bắt đầu, hãy nhập tiêu đề cho tài liệu, nhập mô tả (nếu muốn) và nhấp vào <code>Tải lên phiên bản mới</code> rồi chọn tệp từ máy tính của bạn.

en: This tool allows you to find errors in the internal structure of documents.
vi_VN: Công cụ này cho phép bạn tìm lỗi trong cấu trúc nội bộ của tài liệu.

en: This version does not address revision data.
vi_VN: Phiên bản này không đề cập đến dữ liệu sửa đổi.

en: Title
vi_VN: Tiêu đề

en: Title:
vi_VN: Tiêu đề:

en: To add a new document, click <strong>Add Document</strong> on the left-hand side.
vi_VN: Để thêm tài liệu mới, hãy nhấp vào <strong>Thêm tài liệu</strong> ở phía bên trái.

en: To protect your privacy, you need to append a key to feeds for use in feed readers.
vi_VN: Để bảo vệ quyền riêng tư của bạn, bạn cần thêm một khóa vào các nguồn cấp dữ liệu để sử dụng trong các trình đọc nguồn cấp dữ liệu.

en: To view all documents at a particular workflow state, click <strong>Workflow States</strong> in the menu on the left.
vi_VN: Để xem tất cả tài liệu ở một trạng thái quy trình công việc cụ thể, hãy nhấp vào <strong>Trạng thái quy trình công việc</strong> trong menu bên trái.

en: Trash
vi_VN: Rác

en: Two types of issues can be identified - Errors and Warnings.
vi_VN: Có thể xác định hai loại sự cố - Lỗi và Cảnh báo.

en: Type
vi_VN: Kiểu

en: Under Review
vi_VN: Đang xem xét

en: Under certain conditons WordPress can generate an image for Page 1 of PDF documents. If created this will be used as the Featured Image.
vi_VN: Trong một số điều kiện nhất định, WordPress có thể tạo ảnh cho trang 1 của tài liệu PDF. Nếu được tạo, ảnh này sẽ được sử dụng làm ảnh nổi bật.

en: Unknown
vi_VN: Không rõ

en: Update Workflow State
vi_VN: Cập nhật trạng thái quy trình làm việc

en: Upload Document
vi_VN: Tải lên tài liệu

en: Upload New Version
vi_VN: Tải lên phiên bản mới

en: Upload failed.
vi_VN: Tải lên thất bại.

en: Use as Document Image
vi_VN: Sử dụng làm hình ảnh tài liệu

en: User
vi_VN: Người dùng

en: Validate Structure
vi_VN: Xác thực cấu trúc

en: View Document
vi_VN: Xem tài liệu

en: View Documents
vi_VN: Xem tài liệu

en: WP Document Revisions
vi_VN: Sửa đổi tài liệu WP

en: Warning
vi_VN: Cảnh báo

en: Warnings
vi_VN: Cảnh báo

en: When checked, AI-generated revision summaries will not be inserted into the revision log field when a new file is uploaded. Extraction (and summary generation, if enabled) still run — only the editor pre-fill is suppressed.
vi_VN: Khi được chọn, các bản tóm tắt sửa đổi do AI tạo ra sẽ không được chèn vào trường nhật ký sửa đổi khi tải lên tệp mới. Quá trình trích xuất (và tạo bản tóm tắt, nếu được bật) vẫn diễn ra — chỉ có tính năng điền trước của trình soạn thảo bị vô hiệu hóa.

en: When checked, plain text will not be extracted from uploaded files for this document, and any previously extracted text will be cleared. Useful for sensitive documents whose contents should not be cached for search, AI summaries, or other text-based features.
vi_VN: Khi được chọn, văn bản thuần sẽ không được trích xuất từ các tệp đã tải lên cho tài liệu này và mọi văn bản đã được trích xuất trước đó sẽ bị xóa. Điều này hữu ích cho các tài liệu nhạy cảm mà nội dung của chúng không nên được lưu vào bộ nhớ đệm để tìm kiếm, tóm tắt bằng AI hoặc các tính năng dựa trên văn bản khác.

en: When done, simply click <code>Update</code> to save your changes
vi_VN: Sau khi hoàn tất, chỉ cần nhấp vào <code>Cập nhật</code> để lưu các thay đổi của bạn.

en: When they cannot be fixed, the resolution is normally either to delete the document or to load a new version of the document.
vi_VN: Khi không thể sửa chữa, giải pháp thường là xóa tài liệu hoặc tải phiên bản mới của tài liệu.

en: Whether the user can perform the action.
vi_VN: Liệu người dùng có thể thực hiện hành động đó hay không.

en: Workflow State
vi_VN: Trạng thái quy trình làm việc

en: Workflow States
vi_VN: Trạng thái quy trình làm việc

en: Yes
vi_VN: Đúng

en: You are not authorized to access that file.
vi_VN: Bạn không được phép truy cập vào tập tin đó.

en: You are not authorized to read this data
vi_VN: Bạn không được phép đọc dữ liệu này.

en: You can download and view previous versions of the document by clicking the timestamp in the revision log. You can also restore revisions by clicking the <code>restore</code> button beside the revision.
vi_VN: Bạn có thể tải xuống và xem các phiên bản trước của tài liệu bằng cách nhấp vào dấu thời gian trong nhật ký sửa đổi. Bạn cũng có thể khôi phục các phiên bản bằng cách nhấp vào nút <code>khôi phục</code> bên cạnh phiên bản đó.

en: You currently have this file checked out. No other user can edit this document so long as you remain on this page.
vi_VN: Bạn hiện đang giữ quyền truy cập vào tập tin này. Không người dùng nào khác có thể chỉnh sửa tài liệu này miễn là bạn vẫn đang ở trên trang này.

en: You do not have permission to override the lock on this document.
vi_VN: Bạn không có quyền mở khóa tài liệu này.

en: You do not have permission to view document revisions.
vi_VN: Bạn không có quyền xem các bản sửa đổi tài liệu.

en: You do not have permission to view revisions for this document.
vi_VN: Bạn không có quyền xem các bản sửa đổi của tài liệu này.

en: You do not have permission to view this document.
vi_VN: Bạn không có quyền xem tài liệu này.

en: You do not have the edit_documents capability possibly due to multiple conficting roles or use of a custom role!
vi_VN: Bạn không có quyền chỉnh sửa tài liệu, có thể do xung đột nhiều vai trò hoặc do sử dụng vai trò tùy chỉnh!

en: You do not have the upload_files capability!
vi_VN: Bạn không có quyền tải lên tệp tin!

en: You have activated the plugin WP Document Revisions
vi_VN: Bạn đã kích hoạt plugin WP Document Revisions.

en: You may optionally include the string <code>%site_id%</code> within the path to separate files by site.
vi_VN: Bạn có thể tùy chọn thêm chuỗi <code>%site_id%</code> vào đường dẫn để phân tách các tệp theo trang web.

en: You should first check whether you have multiple roles and that each has edit_documents capability.
vi_VN: Trước tiên, bạn nên kiểm tra xem mình có nhiều vai trò khác nhau hay không và mỗi vai trò đó có quyền chỉnh sửa tài liệu hay không.

en: You will not be able to upload any documents.
vi_VN: Bạn sẽ không thể tải lên bất kỳ tài liệu nào.

en: You will not be able to upload documents though you may be able change some attributes.
vi_VN: Bạn sẽ không thể tải lên tài liệu, mặc dù bạn có thể thay đổi một số thuộc tính.

en: Your lock on the document %s has been overridden. Any changes will be lost.
vi_VN: Quyền khóa tài liệu %s của bạn đã bị vô hiệu hóa. Mọi thay đổi sẽ bị mất.

en: [Modified Date: Document - %1$s, Attachment - %2$s]
vi_VN: [Ngày sửa đổi: Tài liệu - %1$s, Tệp đính kèm - %2$s]

en: ago by
vi_VN: trước đây bởi

[ctx: block description]
en: Display a list of documents.
vi_VN: Hiển thị danh sách tài liệu.

[ctx: block description]
en: Display a list of revisions for your document.
vi_VN: Hiển thị danh sách các phiên bản sửa đổi của tài liệu.

[ctx: block description]
en: Display a list of your most recent documents.
vi_VN: Hiển thị danh sách các tài liệu gần đây nhất của bạn.

[ctx: block title]
en: Document Revisions
vi_VN: Sửa đổi tài liệu

[ctx: block title]
en: Documents List
vi_VN: Danh sách tài liệu

[ctx: block title]
en: Latest Documents
vi_VN: Tài liệu mới nhất

en: day ago
vi_VN: một ngày trước

en: days ago
vi_VN: vài ngày trước

[ctx: document]
en: Add Document
vi_VN: Thêm tài liệu

en: example-document-title
vi_VN: tiêu đề tài liệu ví dụ

en: hour ago
vi_VN: một giờ trước

en: hours ago
vi_VN: vài giờ trước

en: just now
vi_VN: vừa nãy

en: min ago
vi_VN: phút trước

[ctx: post type general name]
en: Documents
vi_VN: Tài liệu

[ctx: post type singular name]
en: Document
vi_VN: Tài liệu

en: revision
vi_VN: ôn tập

[ctx: taxonomy general name]
en: Workflow States
vi_VN: Trạng thái quy trình làm việc

[ctx: taxonomy singular name]
en: Workflow State
vi_VN: Trạng thái quy trình làm việc

en: ✨ AI suggestion — edit before saving.
vi_VN: ✨ Gợi ý từ AI — chỉnh sửa trước khi lưu.

en: ✨ AI summary will be available shortly — refresh this page to see it.
vi_VN: ✨ Bản tóm tắt bằng AI sẽ sớm được cập nhật — hãy làm mới trang này để xem.
