Tag Groups 2.1.2 - en to fil translation catalogue (294 entries)

note: Plugin Name of the plugin
en: Tag Groups
fil: Tag-Groups

note: Description of the plugin
en: Tag Groups allows you to organize your WordPress taxonomy terms and show them in clouds, tabs, accordions, tables, lists and much more.
fil: Ang Tag-Groups ay nagbibigay-daan sa iyo na ayusin ang iyong mga termino sa taxonomy ng WordPress at ipakita ang mga ito sa mga ulap, tab, accordion, talahanayan, listahan at marami pang iba.

en: Home
fil: Bahay

en: First Steps
fil: Unang Hakbang

en: Settings
fil: Mga Setting

en: The term has been removed from all groups.
fil: Ang termino ay tinanggal mula sa lahat ng grupo.

en: Edit this item inline
fil: I-edit ang item na ito nang inline

en: Quick&nbsp;Edit
fil: Mabilis&nbsp;I-edit

note: translators: %s is the href attribute with URL
en: Please <a %s>click here to run the migration routines</a> to make sure we have migrated all tags.
fil: Mangyaring <a %s>mag-click dito upang patakbuhin ang mga migration routine</a> upang matiyak na nailipat na natin ang lahat ng mga tag.

en: Your settings/groups and your terms have been exported. Please download the resulting files with right-click or ctrl-click:
fil: Ang iyong mga setting/grupo at ang iyong mga termino ay na-export na. Mangyaring i-download ang mga resulta ng mga file sa pamamagitan ng right-click o ctrl-click:

en: Writing of the exported settings failed.
fil: Nabigo ang pagsulat ng mga na-export na setting.

en: You do not have permission to download this export file.
fil: Wala kang pahintulot na i-download ang export file na ito.

en: The export download link is invalid or has expired. Please run the export again.
fil: Hindi wasto o nag-expire ang link para sa pag-download ng export. Mangyaring ulitin ang pag-export.

en: The requested export file has expired. Please run the export again.
fil: Nag-expire na ang hinihinging export file. Mangyaring ulitin ang pag-export.

en: The groups have been sorted alphabetically.
fil: Ang mga grupo ay na-uri ayon sa alpabeto.

en: The label cannot be empty.
fil: Ang label ay hindi maaaring walang laman.

note: translators: %s is the tag group label
en: A tag group with the label '%s' already exists, or the label has not changed. Please choose another one or go back.
fil: Mayroon nang tag group na may label na '%s', o hindi nagbago ang label. Mangyaring pumili ng iba o bumalik.

note: translators: %s is the tag group label
en: A new tag group with the label '%s' has been created!
fil: Isang bagong tag group na may label na '%s' ang nalikha!

note: translators: %s is the tag group label
en: A new parent group with the label '%s' has been created at the bottom of the table!
fil: Isang bagong parent group na may label na '%s' ay nilikha sa ibaba ng talahanayan!

note: translators: %s is the tag group label
en: A tag group with the label '%s' already exists.
fil: Mayroon nang tag group na may label na '%s'.

note: translators: %s is the tag group label
en: The tag group with the label '%s' has been saved!
fil: Ang tag group na may label na '%s' ay nasave na!

note: translators: %1$s is the group ID, %2$s is the group label
en: A tag group with the id %1$s and the label '%2$s' has been deleted.
fil: Isang tag group na may id %1$s at label na '%2$s' ang nabura na.

en: Error uploading the file.
fil: Error sa pag-upload ng file.

en: Error reading the file.
fil: Error sa pagbabasa ng file.

en: Error parsing the file.
fil: Error sa pag-parse ng file.

en: date unknown
fil: petsa ay hindi alam

note: translators: 1: Filename, 2: Plugin version, 3: Export file creation date.
en: Your settings and groups have been imported from the file %1$s (created with plugin version %2$s on %3$s).
fil: Ang iyong mga setting at grupo ay na-import mula sa file %1$s (nalikha gamit ang bersyon ng plugin %2$s noong %3$s).

note: translators: %d is the number of options
en: %d option was added or changed. | %d options were added or changed.
fil[0]: %d opsyon ang nadagdag o binago.
fil[1]: %d mga opsyon ang nadagdag o binago.

note: translators: 1: Filename, 2: Plugin version, 3: Export file creation date.
en: Your terms have been imported from the file %1$s (created with plugin version %2$s on %3$s).
fil: Ang iyong mga termino ay na-import mula sa file %1$s (nalikha gamit ang bersyon ng plugin %2$s noong %3$s).

note: translators: %d is the number of terms processed
en: We processed %d term. | We processed %d terms.
fil[0]: Naprocess namin ang %d termino.
fil[1]: Naprocess namin ang %d mga termino.

note: translators: %d is the number of terms saved
en: We saved %d term. | We saved %d terms.
fil[0]: Naisave namin ang %d termino.
fil[1]: Naisave namin ang %d mga termino.

note: translators: %d is the number of terms updated
en: The group info of %d term was updated. | The group info of %d terms was updated.
fil[0]: Na-update ang info ng grupo ng %d termino.
fil[1]: Na-update ang info ng grupo ng %d mga termino.

en: Filters
fil: Mga filter

en: Multilingual
fil: Maraming wika

en: Shortcodes
fil: Mga shortcode

en: Themes and Appearance
fil: Mga Tema at Hitsura

en: remove
fil: alisin

en: (recommended)
fil: (inirerekomenda)

en: keep
fil: panatilihin

en: use unfiltered_html filter
fil: gamitin ang unfiltered_html na filter

en: First Aid
fil: Unang Tulong

en: System Information
fil: Impormasyon ng Sistema

en: Debugging
fil: Pag-debug

en: Export/Import
fil: I-export/I-import

en: Reset
fil: I-reset

en: Licences
fil: Mga Lisensya

en: Transients
fil: Mga Transient

en: Your settings have been saved.
fil: Ang iyong mga setting ay nai-save na.

en: Your settings has been saved.
fil: Ang iyong mga setting ay nai-save na.

en: All groups have been deleted and assignments reset.
fil: Lahat ng grupo ay natanggal at ang mga assignment ay na-reset.

en: The filter on the tags page has been reset to show all tags.
fil: Ang filter sa pahina ng mga tag ay na-reset upang ipakita ang lahat ng tag.

en: benchmarks
fil: mga benchmark

en: speed test
fil: pagsubok sa bilis

en: testing
fil: pagsubok

en: help
fil: tulong

en: upgrade
fil: pag-upgrade

en: more groups
fil: mas maraming grupo

en: posts
fil: mga post

en: searchable
fil: mahanap

en: Info
fil: Impormasyon

en: author
fil: may-akda

en: version
fil: bersyon

en: contact
fil: kontak

en: about
fil: tungkol

en: Licenses
fil: Mga Lisensya

en: Credits
fil: Mga Kredito

en: Development News
fil: Balita sa Pag-unlad

en: updates
fil: mga update

en: getting started
fil: pagsisimula

en: introduction
fil: panimula

en: sample
fil: halimbawa

en: migrate
fil: ililipat

en: problem
fil: problema

en: translation
fil: pagsasalin

en: Migrating the term meta
fil: Paglipat ng term meta

en: Fixing incorrect tag groups
fil: Pag-aayos ng maling grupo ng tag

en: Fixing incorrect groups in term meta
fil: Pag-aayos ng maling grupo sa term meta

en: Sorting groups in term meta
fil: Pag-uri-uri ng mga grupo sa term meta

en: Checking the tag names
fil: Suriin ang mga pangalan ng tag

en: (1000x read, 100x write)
fil: (1000x nabasa, 100x nasulat)

en: ineffective
fil: hindi epektibo

en: Start
fil: Simulan

en: Sample Content
fil: Halimbawa ng Nilalaman

en: Sample Group A
fil: Halimbawa ng Grupo A

en: Sample Group B
fil: Halimbawa ng Grupo B

en: Sample Group C
fil: Halimbawa ng Grupo C

en: First Sample Tag
fil: Unang Halimbawa ng Tag

en: Second Sample Tag
fil: Pangalawang Halimbawa na Tag

en: Third Sample Tag
fil: Pangatlong Halimbawa na Tag

en: Create a draft sample page with Gutenberg blocks.
fil: Gumawa ng isang draft na sample na pahina gamit ang mga Gutenberg blocks.

en: Create a draft sample page with shortcodes.
fil: Gumawa ng isang draft na sample na pahina gamit ang mga shortcodes.

note: translators: %1$s is the plugin name, %2$s is the minimum WordPress version
en: The plugin %1$s requires WordPress %2$s to function properly.
fil: Ang plugin %1$s ay nangangailangan ng WordPress %2$s upang gumana ng maayos.

note: translators: %1$s is the plugin name, %2$s is the minimum WordPress version
en: Please upgrade WordPress and then try again.
fil: Mangyaring i-upgrade ang WordPress at subukan muli.

en: not assigned
fil: hindi nakatalaga

note: translators: %1$s and %2$s are opening and closing anchor tags for the upgrade link
en: You're using Tag Groups Free. The Pro version has more features and support. %1$sUpgrade to Pro%2$s
fil: Gumagamit ka ng Tag Groups Free. Ang Pro na bersyon ay may higit pang mga tampok at suporta. %1$sMag-upgrade sa Pro%2$s

en: Upgrade to Pro
fil: I-upgrade sa Pro

en: Upgrade to Tag Groups Pro
fil: I-upgrade sa Tag Groups Pro

en: Enhance the power of Tag Groups with the Pro version:
fil: Palakasin ang kapangyarihan ng Tag Groups gamit ang Pro version:

en: Multiple Groups Per Tag
fil: Maramihang Mga Grupo Bawat Tag

en: Toggle Post Filter
fil: I-toggle ang Post Filter

en: Dynamic Post Filter
fil: Dinamiko na Post Filter

en: Post List
fil: Listahan ng Post

en: Post Tags in Groups
fil: Post Tags sa Mga Grupo

en: Permissions
fil: Mga Pahintulot

en: Default Groups
fil: Mga Default na Grupo

en: WooCommerce Attributes
fil: Mga Katangian ng WooCommerce

en: Parent Group Level
fil: Antas ng Parent Group

en: Need Tag Groups Support?
fil: Kailangan ng Suporta para sa Tag Groups?

en: If you need help or have a new feature request, let us know.
fil: Kung kailangan mo ng tulong o may bagong kahilingan para sa tampok, ipaalam sa amin.

en: Request Support
fil: Humiling ng Suporta

en: Detailed documentation is also available on the plugin website.
fil: Detalyadong dokumentasyon ay available din sa website ng plugin.

en: View Knowledge Base
fil: Tingnan ang Knowledge Base

en: The free Tag Groups plugin cannot be active together with Tag Groups Pro.
fil: Ang libreng Tag Groups plugin ay hindi maaaring aktibo kasabay ng Tag Groups Pro.

en: more information
fil: karagdagang impormasyon

en: Edit tag groups
fil: I-edit ang mga tag group

en: Clicking will leave this page without saving.
fil: Ang pag-click ay iiwan ang pahinang ito nang walang pag-save.

note: translators: %s is the plugin name
en: Welcome to %s!
fil: Maligayang pagdating sa %s!

note: translators: %s is the plugin name
en: The plugin is ready for use. If you need some assistance, we can walk you through the basic steps.
fil: Ang plugin ay handa na para sa paggamit. Kung kailangan mo ng tulong, maaari naming ipakita sa iyo ang mga pangunahing hakbang.

en: Start the Setup Wizard
fil: Simulan ang Setup Wizard

en: Or click here if you prefer to do it on your own.
fil: O kaya, mag-click dito kung mas gusto mong gawin ito sa iyong sariling paraan.

note: translators: %s is the href attribute with URL
en: Go to the <span class="dashicons dashicons-tag"></span>&nbsp;Tag Groups <a %s>taxonomy settings</a> and <b>select the taxonomy</b> (tag type) of your tags. In most cases just leave the default: Tags (post_tag).
fil: Pumunta sa <span class="dashicons dashicons-tag"></span>&nbsp;Mga Setting ng Tag Groups <a %s>taxonomy</a> at <b>pumili ng taxonomy</b> (uri ng tag) ng iyong mga tag. Sa karamihan ng mga kaso, iwanan lamang ang default: Tags (post_tag).

note: translators: %s is the href attribute with URL
en: Go to the tag groups admin page and <b>create some groups</b>.
fil: Pumunta sa pahina ng admin ng mga tag groups at <b>lumikha ng ilang grupo</b>.

note: translators: %s is the href attribute with URL
en: You can find these pages listed on your <a %s>Tag Groups home page</a>.
fil: Maaari mong makita ang mga pahinang ito na nakalista sa iyong <a %s>Pahina ng Tahanan ng Tag Groups</a>.

note: translators: %s is the href attribute with URL
en: Go to your tags and <b>assign them to these groups</b>.
fil: Pumunta sa iyong mga tag at <b>italaga ang mga ito sa mga grupong ito</b>.

en: Filter by tag group
fil: I-filter ayon sa grupo ng tag

note: translators: %s is the author display name
en: %s created this sample page in the Setup Wizard of the <b>Tag Groups</b> plugin. You can safely edit and delete it or keep it for future reference.
fil: %s ang lumikha ng sample na pahinang ito sa Setup Wizard ng <b>Tag Groups</b> plugin. Maaari mo itong ligtas na i-edit at i-delete o itago ito para sa hinaharap na sanggunian.

en: The following shortcodes use a variety of parameters so that you can get an idea of the options. Feel free to generate a new sample page with more features after upgrading the plugin.
fil: Ang mga sumusunod na shortcodes ay gumagamit ng iba't ibang mga parameter upang makakuha ka ng ideya sa mga opsyon. Huwag mag-atubiling bumuo ng isang bagong sample na pahina na may higit pang mga tampok matapos i-upgrade ang plugin.

note: translators: %s is the href attribute with URL
en: Please find links to the documentation in the <a %s>Tag Groups settings</a>.
fil: Mangyaring hanapin ang mga link sa dokumentasyon sa <a %s>Mga Setting ng Tag Groups</a>.

en: Tag List
fil: Listahan ng Tag

en: The following blocks use a variety of parameters so that you can get an idea of the options. Feel free to generate a new sample page with more features after upgrading the plugin.
fil: Ang mga sumusunod na bloke ay gumagamit ng iba't ibang mga parameter upang makakuha ka ng ideya sa mga opsyon. Huwag mag-atubiling bumuo ng isang bagong sample na pahina na may higit pang mga tampok matapos i-upgrade ang plugin.

en: This page was created while you had the Gutenberg editor enabled. Therefore the features only display while Gutenberg is active.
fil: Ang pahinang ito ay nilikha habang nakabukas ang Gutenberg editor. Samakatuwid, ang mga tampok ay nagpapakita lamang habang aktibo ang Gutenberg.

en: Display filter on the "Posts" screen.
fil: I-display ang filter sa screen ng "Mga Post".

en: Add a pull-down menu to the filters above the list of posts. If you filter posts by tag groups, then only items will be shown that have tags (terms) in that particular group. This feature can be turned off so that the menu won't obstruct your screen if you use a high number of groups. May not work with all taxonomies.
fil: Magdagdag ng pull-down menu sa mga filter sa itaas ng listahan ng mga post. Kung i-filter mo ang mga post ayon sa mga grupo ng tag, tanging ang mga item na may mga tag (mga termino) sa partikular na grupong iyon ang ipapakita. Maaaring i-off ang tampok na ito upang hindi hadlangan ng menu ang iyong screen kung gumagamit ka ng mataas na bilang ng mga grupo. Maaaring hindi ito gumana sa lahat ng taxonomy.

en: Display filter on the "Tags" screen.
fil: I-display ang filter sa screen ng "Mga Tag".

en: Add a filter to the list of tags. Disable it here if it conflicts with other plugins or themes.
fil: Magdagdag ng filter sa listahan ng mga tag. I-disable ito dito kung may conflict ito sa ibang plugins o tema.

en: Save Settings
fil: I-save ang Mga Setting

en: Gutenberg block preview
fil: preview ng Gutenberg block

en: Some blocks can show an approximate preview in the Gutenberg editor. If you deactivate this option, then all blocks will show a static icon with text.
fil: Ang ilang mga block ay maaaring ipakita ang isang tinatayang preview sa Gutenberg editor. Kung i-deactivate mo ang opsyong ito, lahat ng block ay magpapakita ng isang static na icon na may teksto.

en: Keep groups of translations in sync
fil: Panatilihing naka-sync ang mga grupo ng pagsasalin

en: If you activate this option, we try to sync the groups across all language versions of a tag when you save it. Deactivate it to set groups independently.
fil: Kung i-activate mo ang opsyong ito, susubukan naming i-sync ang mga grupo sa lahat ng bersyon ng wika ng isang tag kapag ito ay sine-save. I-deactivate ito upang i-set ang mga grupo nang hiwalay.

en: All Tag Groups features are available as Gutenberg blocks. You can also use shortcodes.
fil: Lahat ng mga tampok ng Tag Groups ay available bilang mga Gutenberg block. Maaari mo ring gamitin ang mga shortcode.

en: Click on the features for more information.
fil: I-click ang mga tampok para sa karagdagang impormasyon.

en: Display the tags in a tabbed tag cloud.
fil: Ipakita ang mga tag sa isang tabbed tag cloud.

en: Example
fil: Halimbawa

en: Parameters
fil: Mga Parameter

note: translators: %s is the href attribute with URL
en: Please find the parameters in the <a %s>documentation</a>.
fil: Pakihanap ang mga parameter sa <a %s>dokumento</a>.

en: Display the tags in an accordion.
fil: Ipakita ang mga tag sa isang accordion.

en: Display the tags in lists under tag groups.
fil: Ipakita ang mga tag sa mga listahan sa ilalim ng mga grupo ng tag.

en: Display the tags in tabbed tag cloud with first letters as tabs.
fil: Ipakita ang mga tag sa tabbed tag cloud na may mga unang titik bilang mga tab.

en: (Not tested with right-to-left languages.)
fil: (Hindi nasubukan sa mga wika mula kanang bahagi patungo sa kaliwa.)

en: Display the tags in a list with first letters as heading.
fil: Ipakita ang mga tag sa isang listahan na may mga unang titik bilang pamagat.

en: Group Information
fil: Impormasyon ng Grupo

en: Display information about tag groups.
fil: Ipakita ang impormasyon tungkol sa mga grupo ng tag.

en: The function <b>tag_groups_cloud</b> accepts the same parameters as the [tag_groups_cloud] shortcode, except for those that determine tabs and styling.
fil: Ang function na <b>tag_groups_cloud</b> ay tumatanggap ng parehong mga parameter tulad ng [tag_groups_cloud] shortcode, maliban sa mga iyon na nagtatakda ng mga tab at istilo.

en: By default it returns a string with the html for a tabbed tag cloud.
fil: Sa default, ito ay nagbabalik ng isang string na may html para sa isang tabbed tag cloud.

en: If the optional second parameter is set to 'true', the function returns a multidimensional array containing tag groups and tags.
fil: Kung ang opsyonal na pangalawang parameter ay itinatakda sa 'true', ang function ay nagbabalik ng isang multidimensional na array na naglalaman ng mga Tag-Groups at mga tag.

en: Enable shortcode in sidebar widgets (if not visible anyway).
fil: I-enable ang shortcode sa sidebar widgets (kung hindi ito nakikita sa anumang paraan).

en: Always load shortcode scripts.
fil: Palaging i-load ang mga shortcode scripts.

en: Click for more information
fil: I-click para sa karagdagang impormasyon

en: Turn off to load the scripts only on posts and pages where a shortcode appears.
fil: I-off upang i-load ang mga scripts lamang sa mga post at pahina kung saan lumilitaw ang shortcode.

en: Turn on if you use these shortcodes in widgets.
fil: I-on kung gumagamit ka ng mga shortcode na ito sa widgets.

en: Here you can choose a theme for the Tabbed Tag Cloud and the Accordion Tag Cloud.
fil: Dito maaari kang pumili ng tema para sa Tabbed Tag Cloud at ang Accordion Tag Cloud.

en: New themes can be created with the <a href="http://jqueryui.com/themeroller/" target="_blank">jQuery UI ThemeRoller</a>:
fil: Ang mga bagong tema ay maaaring malikha gamit ang <a href="http://jqueryui.com/themeroller/" target="_blank">jQuery UI ThemeRoller</a>:

en: On the page "Theme Roller" you can customize all features or pick one set from the gallery. Finish with the "download" button.
fil: Sa pahinang "Theme Roller" maaari mong i-customize ang lahat ng mga tampok o pumili ng isang set mula sa gallery. Tapusin gamit ang "download" na button.

en: On the next page ("Download Builder") you will need to select the version 1.12.x and the components "Widget", "Accordion" and "Tabs". Make sure that before downloading you enter at the bottom as "CSS Scope" <b>.tag-groups-cloud</b> (including the dot).
fil: Sa susunod na pahina ("Download Builder") kailangan mong piliin ang bersyon 1.12.x at ang mga component na "Widget", "Accordion" at "Tabs". Siguraduhin na bago mag-download ay ilagay mo sa ibaba bilang "CSS Scope" <b>.tag-groups-cloud</b> (kasama ang tuldok).

en: Then you unpack the downloaded zip file. You will need the "images" folder and the "jquery-ui.theme.min.css" file.
fil: Pagkatapos ay i-unpack ang na-download na zip file. Kailangan mo ang "images" na folder at ang "jquery-ui.theme.min.css" na file.

en: Create a new folder inside your <i>wp-content/uploads</i> folder (for example "my-theme") and copy there these two items.
fil: Gumawa ng bagong folder sa loob ng iyong <i>wp-content/uploads</i> folder (halimbawa "my-theme") at kopyahin dito ang dalawang item na ito.

en: Enter the name of this new folder (for example "my-theme") below.
fil: I-enter ang pangalan ng bagong folder na ito (halimbawa "my-theme") sa ibaba.

en: own theme
fil: sariling tema

en: Don't load a theme.
fil: Huwag mag-load ng tema.

en: Here you can turn off jQuery UI themes if your WordPress theme brings its own jQuery UI theme, in order to avoid conflicts.
fil: Dito maaari mong i-off ang jQuery UI themes kung ang iyong WordPress theme ay nagdadala ng sarili nitong jQuery UI theme, upang maiwasan ang mga conflict.

en: Further options
fil: Karagdagang mga opsyon

en: Use jQuery.  (Default is on. Other plugins might override this setting.)
fil: Gumamit ng jQuery. (Ang default ay naka-on. Maaaring i-override ng ibang plugins ang setting na ito.)

en: Tabs triggered by hovering mouse pointer (without clicking).
fil: Mga Tabs na na-trigger sa pag-hover ng mouse pointer (nang walang pag-click).

en: Collapsible tabs (toggle open/close).
fil: Mga nababaligtad na tab (buksan/sarado).

en: HTML in tag description:
fil: HTML sa paglalarawan ng tag:

en: By default the description appears in a tooltip when you hover the mouse over a tag in a tag cloud.
fil: Sa default, lumalabas ang paglalarawan sa isang tooltip kapag inii-hover mo ang mouse sa isang tag sa tag cloud.

en: If you don't trust all users of your site, remove the HTML or use a plugin to give the unfiltered_html capability only to users you trust.
fil: Kung hindi mo pinagkakatiwalaan ang lahat ng gumagamit ng iyong site, alisin ang HTML o gumamit ng plugin upang bigyan ng unfiltered_html na kakayahan ang mga gumagamit na pinagkakatiwalaan mo lamang.

en: Save Theme Options
fil: I-save ang Mga Opsyon sa Tema

en: Search for settings
fil: Hanapin ang mga setting

en: Search for setting pages. Type a space to show all settings.
fil: Hanapin ang mga pahina ng setting. Mag-type ng space upang ipakita ang lahat ng mga setting.

en: Search Results
fil: Mga Resulta ng Paghahanap

en: Nothing found
fil: Walang nahanap

en: Active Taxonomies
fil: Mga Aktibong Taxonomies

en: Group Statistics
fil: Estadistika ng Grupo

en: for the selected language
fil: para sa napiling wika

en: go to tag group administration
fil: pumunta sa administrasyon ng grupo ng tag

en: Enable Tag Groups Public API Access
fil: I-enable ang Public API Access ng Tag Groups

en: Enable public access to tag groups endpoint /wp-json/tag-groups/v1/groups/.
fil: I-enable ang pampublikong access sa endpoint ng tag groups /wp-json/tag-groups/v1/groups/.

en: Enable Terms Public API Access
fil: I-enable ang Public API Access ng Terms

en: Enable public access to terms endpoint /wp-json/tag-groups/v1/terms/.
fil: I-enable ang pampublikong access sa endpoint ng terms /wp-json/tag-groups/v1/terms/.

en: Choose the taxonomies for which you want to use Tag Groups:
fil: Pumili ng mga taxonomies na nais mong gamitin para sa Tag Groups:

en: The default texonomy is <b>Tags (post_tag)</b>. Please note that the tag clouds might not work with all taxonomies and that some taxonomies listed here may not be accessible in the admin backend. If you don't understand what is going on here, just leave the default.
fil: Ang default na taxonomy ay <b>Tags (post_tag)</b>. Pakitandaan na maaaring hindi gumana ang mga tag cloud sa lahat ng taxonomies at na ang ilang taxonomies na nakalista dito ay maaaring hindi ma-access sa admin backend. Kung hindi mo naiintindihan kung ano ang nangyayari dito, iwanan lamang ang default.

en: <b>Please deselect taxonomies that you don't use. Using several taxonomies for the same post type or hierarchical taxonomies (like categories) is experimental and not supported.</b>
fil: <b>Paki-alis ng pagpili sa mga taxonomies na hindi mo ginagamit. Ang paggamit ng maraming taxonomies para sa parehong post type o hierarchical taxonomies (tulad ng mga kategorya) ay experimental at hindi suportado.</b>

en: To see the post type, hover your mouse over the option.
fil: Upang makita ang post type, i-hover ang iyong mouse sa opsyon.

en: If you use a custom taxonomy, make sure that the attribute "Public" is set to "true" and "Hierarchical" to "false".
fil: Kung gumagamit ka ng custom taxonomy, tiyakin na ang katangiang "Public" ay nakaset sa "true" at "Hierarchical" sa "false".

en: Show hierarchical taxonomies. Not all Tag Groups features will work with these taxonomies.
fil: Ipakita ang hierarchical taxonomies. Hindi lahat ng tampok ng Tag Groups ay gagana sa mga taxonomies na ito.

en: Save Taxonomies
fil: I-save ang Taxonomies

en: Export
fil: I-export

en: Use this button to export all Tag Groups settings and groups and all terms that are assigned to a group into files.
fil: Gamitin ang button na ito upang i-export ang lahat ng mga setting ng Tag Groups at mga grupo at lahat ng mga termino na naitalaga sa isang grupo sa mga file.

en: You can import both files separately. Category hierarchy won't be saved. When you restore terms that were deleted, they receive new IDs and you must assign them to posts again. Exporting cannot substitute a backup.
fil: Maaari mong i-import ang parehong mga file nang hiwalay. Ang hierarchy ng kategorya ay hindi masisave. Kapag naibalik mo ang mga terminong na-delete, tumatanggap sila ng mga bagong ID at kailangan mong italaga muli ang mga ito sa mga post. Ang pag-export ay hindi maaaring maging kapalit ng backup.

en: Export Files
fil: I-export ang mga File

en: Import
fil: I-import

en: Below you can import previously exported settings/groups or terms from a file.
fil: Sa ibaba maaari mong i-import ang mga naunang na-export na mga setting/grupo o mga termino mula sa isang file.

en: It is recommended to back up the database of your site before proceeding.
fil: Inirerekomenda na i-back up ang database ng iyong site bago magpatuloy.

en: Please import the settings before the terms.
fil: Mangyaring i-import ang mga setting bago ang mga termino.

en: Import File
fil: I-import ang File

en: Use this button to delete all tag groups and assignments. Your tags will not be changed. Check the checkbox to confirm.
fil: Gamitin ang button na ito upang tanggalin ang lahat ng mga tag groups at mga asignasyon. Ang iyong mga tag ay hindi mababago. Suriin ang checkbox upang kumpirmahin.

en: Please keep in mind that the tag assignments cannot be recovered by the export/import function.
fil: Mangyaring isaalang-alang na ang mga tag assignments ay hindi maibabalik sa pamamagitan ng pag-export/pag-import na function.

en: I know what I am doing.
fil: Alam ko kung ano ang aking ginagawa.

en: Delete Groups
fil: Tanggalin ang Mga Grupo

en: Delete Settings and Groups
fil: Tanggalin ang Mga Setting at Grupo

en: Delete all groups and settings when uninstalling the plugin.
fil: Tanggalin ang lahat ng mga grupo at setting kapag inaalis ang plugin.

en: Debug mode is on.
fil: Naka-on ang debug mode.

en: Verbose logging is enabled with CM_DEBUG.
fil: Ang verbose logging ay enabled sa CM_DEBUG.

en: Verbose logging is on.
fil: Ang verbose logging ay on.

en: Turn off
fil: Patayin ang

en: Verbose logging is off.
fil: Ang verbose logging ay off.

en: Turn on
fil: Buksan

en: Debug mode is off.
fil: Ang debug mode ay off.

note: translators: %s is the href attribute with URL
en: Learn more <a %s>about debugging</a>.
fil: Matuto pa <a %s>tungkol sa debugging</a>.

en: Migrate tags to the new format of Tag Groups.
fil: I-migrate ang mga tag sa bagong format ng Tag Groups.

en: The plugin automatically migrates tags to the new format and tries to keep track of changes. There may, however, be cases where other components made unnoticed changes. You might also need to manually migrate tags after you enabled a taxonomy that already contained untracked tags.
fil: Awtomatikong ini-migrate ng plugin ang mga tag sa bagong format at sinusubukang subaybayan ang mga pagbabago. Gayunpaman, maaaring may mga kaso kung saan ang ibang mga bahagi ay gumawa ng hindi napansin na mga pagbabago. Maaaring kailanganin mo ring manu-manong i-migrate ang mga tag pagkatapos mong i-enable ang isang taxonomy na mayroon nang mga untracked na tag.

en: Migrate
fil: I-migrate

en: Running the maintenance can solve issues that you encounter during filtering by tag groups.
fil: Ang pagpapatakbo ng maintenance ay makakapag-solve ng mga isyu na iyong nararanasan sa pag-filter sa pamamagitan ng mga tag groups.

en: Reset the filter on the tags page to show all tags.
fil: I-reset ang filter sa pahina ng mga tag upang ipakita ang lahat ng mga tag.

en: Use it if a JavaScript error disables the filter menu. Note that it is still recommended to find out the cause of the error.
fil: Gamitin ito kung ang isang JavaScript error ay nag-disable sa filter menu. Tandaan na inirerekomenda pa ring alamin ang sanhi ng error.

en: Reset Tag Filter
fil: I-reset ang Tag Filter

en: Please stay on this page until all processes have finished.
fil: Mangyaring manatili sa pahinang ito hanggang sa matapos ang lahat ng proseso.

en: There have been errors.
fil: May mga error na nangyari.

en: Continue
fil: Magpatuloy

en: Finished!
fil: Tapos na!

en: The following terms cannot be used:
fil: Ang mga sumusunod na termino ay hindi maaaring gamitin:

en: Number of processed items:
fil: Bilang ng mga na-prosesong item:

en: Number of changed items:
fil: Bilang ng mga binagong item:

en: WordPress Version
fil: Bersyon ng WordPress

en: Site URL
fil: URL ng Site

en: Home URL
fil: URL ng Tahanan

en: Active Theme
fil: Aktibong Tema

en: Version
fil: Bersyon

en: Checking...
fil: Nagre-repaso...

en: Show the Response
fil: Ipakita ang Tugon

en: passed
fil: nagawa

en: failed
fil: nabigo

en: Benchmarks
fil: Mga Benchmark

en: Tag groups pro only
fil: Tag groups pro lamang

en: Constants
fil: Mga Constants

en: Well done!
fil: Magaling!

en: Now go the Tag Group Administration.
fil: Ngayon ay pumunta sa Pamamahala ng Tag Group.

en: Or preview the sample page here.
fil: O i-preview ang sample na pahina dito.

note: translators: %1$s and %2$s are href attributes with URLs
en: Or go to the <a %1$s>Tag Groups settings</a> or visit the <a %2$s>documentation</a>.
fil: O pumunta sa <a %1$s>mga setting ng Tag Groups</a> o bisitahin ang <a %2$s>dokumento</a>.

note: translators: %1$s and %2$s are href attributes with URLs
en: Now go to the <a %1$s>Tag Groups settings</a>, or visit the <a %2$s>documentation</a>.
fil: Ngayon pumunta sa <a %1$s>mga setting ng Tag Groups</a>, o bisitahin ang <a %2$s>dokumento</a>.

en: If you need to launch the Setup Wizard again, you can find it in the settings. Just enter "wizard" in the search field.
fil: Kung kailangan mong ilunsad muli ang Setup Wizard, makikita mo ito sa mga setting. Ipasok lamang ang "wizard" sa search field.

en: Happy tagging!
fil: Masaya sa pag-tag!

en: Now you are ready to create your own tag groups. If you prefer to start out from a sample, we will create for you three groups and three tags. You can play around with them, rename or delete them.
fil: Ngayon handa ka nang lumikha ng sarili mong tag groups. Kung mas gusto mong magsimula mula sa isang sample, lilikha kami para sa iyo ng tatlong grupo at tatlong tag. Maaari mong subukan ang mga ito, palitan ang pangalan o tanggalin ang mga ito.

en: Create sample groups:
fil: Lumikha ng mga sample na grupo:

en: Create sample tags in these groups:
fil: Lumikha ng mga sample na tag sa mga grupong ito:

en: Next Step
fil: Susunod na Hakbang

en: On the following pages we will guide you through the basic settings that you need for the most common features.
fil: Sa mga susunod na pahina, gagabayan ka namin sa mga pangunahing setting na kailangan mo para sa pinakakaraniwang mga tampok.

en: You can later make changes or fine-tune the details in the Tag Groups settings.
fil: Maaari mong baguhin o ayusin ang mga detalye sa Tag Groups settings sa ibang pagkakataon.

en: (show me the menu)
fil: (ipakita mo sa akin ang menu)

en: Feel free to abort the Setup Wizard any time and continue on your own path. You can also launch it again at a later time.
fil: Huwag mag-atubiling i-abort ang Setup Wizard anumang oras at ipagpatuloy ang iyong sariling landas. Maaari mo rin itong ilunsad muli sa ibang pagkakataon.

en: The wizard will offer more options after upgrading to premium.
fil: Magbibigay ang wizard ng higit pang mga opsyon pagkatapos mag-upgrade sa premium.

en: Choose the taxonomies for which you want to use tag groups.
fil: Pumili ng mga taxonomy na nais mong gamitin ang tag groups.

en: In most cases the default taxonomy <b>Tags (post_tag)</b> will do the job.
fil: Sa karamihan ng mga kaso, ang default na taxonomy <b>Tags (post_tag)</b> ay sapat na.

en: You will find more options in the Tag Groups settings.
fil: Makikita mo ang higit pang mga opsyon sa Tag Groups settings.

en: Filter by label
fil: I-filter ayon sa label

en: Tag Group name
fil: Pangalan ng Tag Group

en: Number of assigned tags
fil: Bilang ng naitalagang tag

en: Actions
fil: Mga Aksyon

en: Change order
fil: Baguhin ang pagkakasunud-sunod

en: Group ID
fil: ID ng Grupo

en: Edit
fil: I-edit

en: Create
fil: Lumikha

en: new
fil: bago

en: Delete this group.
fil: Tanggalin ang grupong ito.

en: Create a new group below.
fil: Lumikha ng bagong grupo sa ibaba.

en: Add New Tag Group
fil: Magdagdag ng Bagong Grupo ng Tag

en: move up
fil: ilipat pataas

en: move down
fil: ilipat pababa

en: reload
fil: i-reload

en: next page
fil: susunod na pahina

en: previous page
fil: nakaraang pahina

en: go to page:
fil: pumunta sa pahina:

en: Show posts
fil: Ipakita ang mga post

en: Show tags
fil: Ipakita ang mga tag

en: Do you really want to delete this tag group?
fil: Talaga bang nais mong tanggalin ang grupong tag na ito?

note: translators: %1$s is the href attribute with URL, %2$s is the link text
en: Please visit <a %1$s>%2$s</a>.
fil: Pakisuyin ang <a %1$s>%2$s</a>.

en: Read more
fil: Magbasa pa

note: translators: 1: Opening TaxoPress link tag, 2: Closing link tag, 3: Plugin version.
en: Thanks for using Tag Groups | %1$sTaxoPress.com%2$s | Version %3$s
fil: Salamat sa paggamit ng Tag Groups | %1$sTaxoPress.com%2$s | Bersyon %3$s

en: Assign to
fil: Itatalaga sa

en: Filter off
fil: I-off ang filter

en: Please select one of the languages above to see the correct tag groups!
fil: Pakisuyin ang isa sa mga wika sa itaas upang makita ang tamang mga tag group!

en: Groups
fil: Mga grupo
