SkyLang Auto Translator for Polylang 2.0.1 - en to tl translation catalogue (184 entries)

note: Plugin Name of the plugin
en: SkyLang Auto Translator for Polylang
tl: SkyLang Auto Translator para sa Polylang

note: Description of the plugin
en: Adds a feature to automatically generate post translations for Polylang. Free version includes Google Translate, and Pro unlocks AI engines.
tl: Nagdaragdag ng feature para awtomatikong makabuo ng mga pagsasalin ng post para sa Polylang. Kasama sa libreng bersyon ang Google Translate, at ina-unlock ng Pro ang mga AI engine.

en: Running …
tl: Tumatakbo…

en: Unexpected error.
tl: Hindi inaasahang error.

en: Request failed
tl: Nabigo ang kahilingan

en: Category & Tag Sync
tl: Pag-sync ng Kategorya at Tag

en: Run this tool to copy translated categories & tags to their corresponding translated posts.
tl: Patakbuhin ang tool na ito upang kopyahin ang mga isinaling kategorya at tag sa kanilang mga katumbas na isinaling post.

en: Sync categories & tags
tl: I-sync ang mga kategorya at tag

en: Permission denied.
tl: Tinanggihan ang pahintulot.

en: Polylang is not active.
tl: Hindi aktibo ang Polylang.

en: Default language could not be determined.
tl: Hindi matukoy ang default na wika.

en: Sync finished. Updated %d translated posts.
tl: Tapos na ang pag-sync. Na-update ang %d na isinaling post.

en: Unsupported language for Google Translate. Upgrade to Pro to unlock the AI Engine with Google Gemini, OpenAI, and Claude for better context and broader language support.
tl: Hindi sinusuportahang wika para sa Google Translate. Mag-upgrade sa Pro para i-unlock ang AI Engine gamit ang Google Gemini, OpenAI, at Claude para sa mas magandang konteksto at mas malawak na suporta sa wika.

en: Settings
tl: Mga setting

en: Leave a Review
tl: Mag-iwan ng Review

en: Upgrade to Pro
tl: Mag-upgrade sa Pro

en: Next →
tl: Susunod →

en: Save & Continue →
tl: I-save at Magpatuloy →

en: Copy
tl: Kopyahin

en: Copied!
tl: Kinopya!

en: Detecting your Polylang languages…
tl: Tinutukoy ang iyong mga wikang Polylang...

en: %d languages detected successfully!
tl: Matagumpay na natukoy ang %d wika!

en: Could not detect languages. Make sure Polylang is active.
tl: Hindi matukoy ang mga wika. Tiyaking aktibo ang Polylang.

en: Network error. Please refresh and try again.
tl: Error sa network. Mangyaring i-refresh at subukang muli.

en: Please enter your Gemini API key to continue.
tl: Pakilagay ang iyong Gemini API key upang magpatuloy.

en: API key saved successfully!
tl: Matagumpay na na-save ang API key!

en: Failed to save API key.
tl: Nabigong i-save ang API key.

en: Network error. Please try again.
tl: Error sa network. Pakisubukang muli.

en: Validating your API key with Google…
tl: Pinapatunayan ang iyong API key sa Google...

en: Validating model…
tl: Pinapatunayan ang modelo...

en: Translating…
tl: Nagsasalin...

en: Test Translation
tl: Pagsubok sa Pagsasalin

en: Translation
tl: Pagsasalin

en: Translating...
tl: Nagsasalin...

en: Translated
tl: Isinalin

en: Unsupported language
tl: Hindi sinusuportahang wika

en: Copying...
tl: Kinokopya...

en: Done
tl: Tapos na

en: Please select at least one item.
tl: Mangyaring pumili ng hindi bababa sa isang item.

en: Bulk translation started for %d items. Please do not leave this page until the process is complete.
tl: Nagsimula ang maramihang pagsasalin para sa %d item. Mangyaring huwag umalis sa pahinang ito hanggang sa makumpleto ang proseso.

en: Bulk translation complete!
tl: Kumpleto na ang maramihang pagsasalin!

en: Translating %d selected items...
tl: Isinasalin ang %d napiling mga item...

en: Bulk Editor translation complete.
tl: Kumpleto na ang pagsasalin ng Bulk Editor.

en: All translations already exist.
tl: Umiiral na ang lahat ng pagsasalin.

en: SkyLang Settings
tl: Mga Setting ng SkyLang

en: Open your plugin tools from this shared menu.
tl: Buksan ang iyong mga tool sa plugin mula sa nakabahaging menu na ito.

en: Manage your API translations and models in one place.
tl: Pamahalaan ang iyong mga pagsasalin at modelo ng API sa isang lugar.

en: Bulk Editor
tl: Bulk na Editor

en: Tools
tl: Mga gamit

en: API Configuration
tl: Configuration ng API

en: SkyLang uses AI to translate your content. For best results, select a provider and model that matches your needs.
tl: Gumagamit ang SkyLang ng AI para isalin ang iyong content. Para sa pinakamahusay na mga resulta, pumili ng provider at modelo na tumutugma sa iyong mga pangangailangan.

en: Select the AI provider you want to use for translations.
tl: Piliin ang AI provider na gusto mong gamitin para sa mga pagsasalin.

en: Request timeout in seconds. Default is 60. Increase if you get timeout errors on large posts. Recommended between 30 and 300.
tl: Humiling ng timeout sa ilang segundo. Ang default ay 60. Taasan kung makakakuha ka ng mga error sa timeout sa malalaking post. Inirerekomenda sa pagitan ng 30 at 300.

en: Enable for Post Types
tl: Paganahin para sa Mga Uri ng Post

en: Select the post types where the "Auto-translate" button should appear. Post types must also be enabled for translation in Polylang settings.
tl: Piliin ang mga uri ng post kung saan dapat lumabas ang "Auto-translate" na button. Dapat ding paganahin ang mga uri ng post para sa pagsasalin sa mga setting ng Polylang.

en: Love SkyLang? We'd appreciate a
tl: Mahal ang SkyLang? Pinahahalagahan namin ang isang

en: review on WordPress.org
tl: pagsusuri sa WordPress.org

en: AI Engine Upgrade
tl: Pag-upgrade ng AI Engine

en: Upgrade from literal translation to context-aware AI
tl: Mag-upgrade mula sa literal na pagsasalin sa context-aware na AI

en: Google Translate is fast for plain text, but it does not understand the string before or after your text. SkyLang Pro adds Google Gemini, OpenAI, and Claude so menus, buttons, short labels, and unsupported languages translate more naturally.
tl: Mabilis ang Google Translate para sa plain text, ngunit hindi nito naiintindihan ang string bago o pagkatapos ng iyong text. Idinagdag ng SkyLang Pro ang Google Gemini, OpenAI, at Claude upang mas natural na maisalin ang mga menu, button, maiikling label, at hindi sinusuportahang wika.

en: Free: Google Translate
tl: Libre: Google Translate

en: View Pro Plans & Pricing
tl: Tingnan ang Mga Pro Plan at Pagpepresyo

en: Context-aware output
tl: Output na may kamalayan sa konteksto

en: AI reads surrounding UI and nearby strings before translating.
tl: Binabasa ng AI ang nakapalibot na UI at mga kalapit na string bago isalin.

en: Unsupported language coverage
tl: Hindi sinusuportahang saklaw ng wika

en: Upgrade when Google Translate stops on unsupported language pairs or formats.
tl: Mag-upgrade kapag huminto ang Google Translate sa mga hindi sinusuportahang pares o format ng wika.

en: Premium translation stack
tl: Premium na stack ng pagsasalin

en: Switch between Google Gemini, OpenAI, and Claude for the best fit.
tl: Lumipat sa pagitan ng Google Gemini, OpenAI, at Claude para sa pinakamahusay na akma.

en: SkyLang Free
tl: Libre ang SkyLang

en: Good for quick text-only translation when the meaning is obvious.
tl: Mabuti para sa mabilis na pagsasalin ng teksto lamang kapag malinaw ang kahulugan.

en: Fast translation for plain post content
tl: Mabilis na pagsasalin para sa simpleng nilalaman ng post

en: Does not understand surrounding context from nearby strings
tl: Hindi nauunawaan ang nakapaligid na konteksto mula sa mga kalapit na string

en: Can stop on unsupported language formats
tl: Maaaring huminto sa mga hindi sinusuportahang format ng wika

en: Unlock Google Gemini, OpenAI, and Claude for higher-quality translations.
tl: I-unlock ang Google Gemini, OpenAI, at Claude para sa mas mataas na kalidad na mga pagsasalin.

en: Understands context from menus, buttons, and surrounding copy
tl: Nauunawaan ang konteksto mula sa mga menu, mga pindutan, at nakapaligid na kopya

en: Handles unsupported-language cases better with AI models
tl: Mas mahusay na pinangangasiwaan ang mga kaso ng hindi sinusuportahang wika gamit ang mga modelo ng AI

en: Produces more natural phrasing on short UI strings
tl: Gumagawa ng mas natural na pagbigkas sa mga maiikling string ng UI

en: Example UI
tl: Halimbawang UI

en: Why context matters for short strings
tl: Bakit mahalaga ang konteksto para sa mga maikling string

en: In a navigation menu, the word “Home” should usually mean the homepage, not a physical house. Google Translate only sees the single word. The AI Engine sees the surrounding menu context and translates it correctly.
tl: Sa isang navigation menu, ang salitang "Home" ay dapat na karaniwang nangangahulugang homepage, hindi isang pisikal na bahay. Iisang salita lang ang nakikita ng Google Translate. Nakikita ng AI Engine ang nakapaligid na konteksto ng menu at isinasalin ito nang tama.

en: About
tl: Tungkol sa

en: Home
tl: Bahay

en: Pricing
tl: Pagpepresyo

en: Contact
tl: Makipag-ugnayan

en: Literal translation of the single word “Home”.
tl: Literal na pagsasalin ng nag-iisang salitang "Home".

en: Understands it is a website menu item and translates the meaning, not just the text.
tl: Nauunawaan na ito ay isang item sa menu ng website at isinasalin ang kahulugan, hindi lamang ang teksto.

en: Free vs Pro at a glance
tl: Libre vs Pro sa isang sulyap

en: Keep Google Translate for the basics, or upgrade when you need higher accuracy and better language coverage.
tl: Panatilihin ang Google Translate para sa mga pangunahing kaalaman, o mag-upgrade kapag kailangan mo ng mas mataas na katumpakan at mas mahusay na saklaw ng wika.

en: Feature
tl: Tampok

en: Translation engine
tl: Engine ng pagsasalin

en: Context-aware translation
tl: Pagsasalin na may kamalayan sa konteksto

en: Limited
tl: Limitado

en: Yes
tl: Oo

en: Unsupported language fallback
tl: Hindi sinusuportahang pagbagsak ng wika

en: No
tl: Hindi

en: Post & Page Translation
tl: Pagsasalin ng Post at Pahina

en: Taxonomy Translations (Categories & Tags)
tl: Mga Pagsasalin ng Taxonomy (Mga Kategorya at Tag)

en: Custom Post Type Translation
tl: Pagsasalin ng Uri ng Custom na Post

en: Pro Only
tl: Pro Lang

en: Supported
tl: Sinusuportahan

en: String Translations
tl: Mga Pagsasalin ng String

en: Basic Support
tl: Pangunahing Suporta

en: Native UI Integration
tl: Pagsasama ng katutubong UI

en: Priority Support
tl: Priyoridad na Suporta

en: Community Forum
tl: Forum ng Komunidad

en: Premium 24/7 Support
tl: Premium 24/7 na Suporta

en: Polylang is required to show translation status.
tl: Kinakailangan ang Polylang upang ipakita ang status ng pagsasalin.

en: No translatable post types or Polylang languages were found.
tl: Walang nahanap na mga uri ng post na naisasalin o Polylang.

en: Review missing Polylang translations and run Auto-translate from one place.
tl: Suriin ang mga nawawalang pagsasalin ng Polylang at patakbuhin ang Auto-translate mula sa isang lugar.

en: Bulk translate selected
tl: Pinili ang maramihang pagsasalin

en: Force translate selected
tl: Pinili ang puwersahang pagsasalin

en: Translate all missing
tl: Isalin ang lahat ng nawawala

en: Free includes posts and pages. Pro adds enabled custom post types.
tl: Kasama sa libre ang mga post at pahina. Nagdaragdag ang Pro ng mga pinaganang uri ng custom na post.

en: Content
tl: Nilalaman

en: Type
tl: Uri

en: Languages
tl: Mga wika

en: Status
tl: Katayuan

en: View
tl: Tingnan

en: %d missing | %d missing
tl[0]: %d ang nawawala
tl[1]: %d ang nawawala

en: Complete
tl: Kumpleto

en: No source posts were found for the configured post types.
tl: Walang nakitang source post para sa mga naka-configure na uri ng post.

en: SkyLang Auto Translator requires Polylang to be installed and active.
tl: Ang SkyLang Auto Translator ay nangangailangan ng Polylang na mai-install at aktibo.

en: Auto-translate
tl: Awtomatikong isalin

en: Polylang default language is not configured.
tl: Hindi naka-configure ang default na wika ng Polylang.

note: translators: %s: default language slug
en: No %s version exists for this post. Please create or restore it before running Auto-translate.
tl: Walang %s na bersyon ang umiiral para sa post na ito. Mangyaring gawin o i-restore ito bago patakbuhin ang Auto-translate.

en: Translation already exists and is not in trash.
tl: Umiiral na ang pagsasalin at wala sa basurahan.

note: translators: %d: number of translations created
en: %d new translation created. | %d new translations created.
tl[0]: %d bagong pagsasalin ang nagawa.
tl[1]: %d bagong pagsasalin ang nagawa.

note: translators: %d: number of posts selected for translation
en: Bulk translation started for %d post. | Bulk translation started for %d posts.
tl[0]: Nagsimula ang maramihang pagsasalin para sa %d post.
tl[1]: Nagsimula ang maramihang pagsasalin para sa %d post.

en: 🎉 SkyLang Auto Translator is working hard!
tl: 🎉 Ang SkyLang Auto Translator ay nagtatrabaho nang husto!

en: SkyLang has successfully translated 5+ posts! If we're saving you time, would you mind leaving a 5-star review? It helps us keep the free version alive and improving!
tl: Matagumpay na naisalin ng SkyLang ang 5+ post! Kung nagtitipid kami sa iyo ng oras, maiisip mo bang mag-iwan ng 5-star na review? Nakakatulong ito sa amin na panatilihing buhay at pagpapabuti ang libreng bersyon!

en: Sure, I'd love to leave a review
tl: Oo naman, gusto kong mag-iwan ng review

en: Maybe Later
tl: Baka Mamaya

en: Polylang is not active. Please install and activate Polylang first.
tl: Hindi aktibo ang Polylang. Mangyaring i-install at i-activate muna ang Polylang.

en: API key cannot be empty.
tl: Hindi maaaring walang laman ang API key.

en: Network error connecting to Google API. Please check your connection.
tl: Error sa network sa pagkonekta sa Google API. Pakisuri ang iyong koneksyon.

en: API key verified successfully!
tl: Matagumpay na na-verify ang API key!

en: Invalid API key.
tl: Di-wastong API key.

en: Could not verify API key. Please try again.
tl: Hindi ma-verify ang API key. Pakisubukang muli.

en: No API key found. Please go back to step 2.
tl: Walang nakitang API key. Mangyaring bumalik sa hakbang 2.

en: Network error fetching models.
tl: Mga modelo sa pagkuha ng error sa network.

en: Failed to fetch models.
tl: Nabigong kumuha ng mga modelo.

en: Model validation failed: %s
tl: Nabigo ang pagpapatunay ng modelo: %s

en: Missing text or target language.
tl: Nawawalang text o target na wika.

en: No API key configured. Please go back and enter your Gemini API key.
tl: Walang API key na na-configure. Mangyaring bumalik at ilagay ang iyong Gemini API key.

en: Gemini 3.1 Pro Preview – Enhanced thinking and reasoning
tl: Gemini 3.1 Pro Preview – Pinahusay na pag-iisip at pangangatwiran

en: Gemini Flash Latest – Always the fastest stable release
tl: Gemini Flash Latest – Palaging ang pinakamabilis na stable na release

en: Gemini 3.1 Flash-Lite Preview – Lightest fast model
tl: Gemini 3.1 Flash-Lite Preview – Pinakamagaan na mabilis na modelo

en: Gemini 2.5 Pro – Advanced reasoning, multimodal
tl: Gemini 2.5 Pro – Advanced na pangangatwiran, multimodal

en: Custom Model
tl: Custom na Modelo

en: Test
tl: Pagsubok

en: Finish
tl: Tapusin

en: Welcome to SkyLang!
tl: Maligayang pagdating sa SkyLang!

en: Let's get your site ready for automatic translations. First, we'll detect the languages configured in Polylang.
tl: Ihanda natin ang iyong site para sa mga awtomatikong pagsasalin. Una, makikita natin ang mga wikang na-configure sa Polylang.

en: Test Your Setup
tl: Subukan ang Iyong Setup

en: Try a quick translation to make sure everything is working. This step is optional — you can skip it.
tl: Subukan ang isang mabilis na pagsasalin upang matiyak na gumagana ang lahat. Opsyonal ang hakbang na ito — maaari mo itong laktawan.

en: Text to translate
tl: Teksto upang isalin

en: Hello, welcome to my website!
tl: Hello, maligayang pagdating sa aking website!

en: Translate to
tl: Isalin sa

en: Unlock context-aware translation with SkyLang Pro
tl: I-unlock ang context-aware na pagsasalin gamit ang SkyLang Pro

en: Google Translate is great for simple text, but it only sees the current string. It does not understand the string before or after it. SkyLang Pro adds Google Gemini, OpenAI, and Claude so translations stay natural in menus, buttons, and unsupported languages.
tl: Mahusay ang Google Translate para sa simpleng text, ngunit nakikita lang nito ang kasalukuyang string. Hindi nito naiintindihan ang string bago o pagkatapos nito. Idinagdag ng SkyLang Pro ang Google Gemini, OpenAI, at Claude upang manatiling natural ang mga pagsasalin sa mga menu, button, at hindi sinusuportahang wika.

en: Fast for simple text, but limited when the meaning depends on nearby UI.
tl: Mabilis para sa simpleng text, ngunit limitado kapag nakadepende ang kahulugan sa malapit na UI.

en: Translates the current text only
tl: Isinasalin ang kasalukuyang teksto lamang

en: Does not understand before or after strings
tl: Hindi naiintindihan ang bago o pagkatapos ng mga string

en: May fail on unsupported language formats
tl: Maaaring mabigo sa mga hindi sinusuportahang format ng wika

en: Uses Google Gemini, OpenAI, and Claude for better translation quality.
tl: Gumagamit ng Google Gemini, OpenAI, at Claude para sa mas mahusay na kalidad ng pagsasalin.

en: Understands menus, labels, and surrounding context
tl: Nauunawaan ang mga menu, label, at nakapalibot na konteksto

en: Translates unsupported-language cases more reliably
tl: Nagsasalin ng mga kaso ng hindi sinusuportahang wika nang mas maaasahan

en: Delivers more natural results for short UI text
tl: Naghahatid ng mas natural na mga resulta para sa maikling UI text

en: Menu translation with context
tl: Pagsasalin ng menu na may konteksto

en: For a website menu, “Home” should mean the homepage. Google Translate can read it literally, while the AI Engine understands the surrounding navigation and translates the intended meaning.
tl: Para sa menu ng website, ang ibig sabihin ng "Home" ay ang homepage. Mababasa ito nang literal ng Google Translate, habang nauunawaan ng AI Engine ang nakapaligid na nabigasyon at isinasalin ang nilalayong kahulugan.

en: Literal text-only translation.
tl: Literal na text-only na pagsasalin.

en: Context-aware translation for a homepage menu item.
tl: Context-aware translation para sa isang homepage menu item.

en: Google Gemini, OpenAI, and Claude access
tl: Access sa Google Gemini, OpenAI, at Claude

en: Custom Post Type translations
tl: Mga pagsasalin ng Custom na Uri ng Post

en: Premium 24/7 Priority Support
tl: Premium 24/7 Priyoridad na Suporta

en: Pro is Active!
tl: Aktibo ang Pro!

en: You're running SkyLang Pro. All premium features are unlocked and ready to use.
tl: Pinapatakbo mo ang SkyLang Pro. Ang lahat ng mga premium na feature ay naka-unlock at handa nang gamitin.

en: You're All Set!
tl: Handa ka na!

en: SkyLang is ready to translate your content. If you enjoy the plugin, we'd love a quick rating — it really helps!
tl: Handa ang SkyLang na isalin ang iyong nilalaman. Kung nasiyahan ka sa plugin, gusto namin ang isang mabilis na rating — talagang nakakatulong ito!

en: Leave a Review on WordPress.org
tl: Mag-iwan ng Review sa WordPress.org

en: Go to Dashboard
tl: Pumunta sa Dashboard

en: Visit Our Website
tl: Bisitahin ang Aming Website

en: Back
tl: Bumalik

en: Skip
tl: Laktawan
