PublishPress Permissions Free 4.8.2 - en to th translation catalogue (1122 entries)

note: Description of the plugin
en: PublishPress Permissions allows you to enable or deny access to posts, pages, categories, tags and more.
th: PublishPress Permissions ช่วยให้คุณสามารถเปิดหรือปฏิเสธการเข้าถึงโพสต์ หน้า หมวดหมู่ แท็ก และอื่นๆ

en: Edit Tag for All Post Types
th: แก้ไขแท็กสำหรับประเภทโพสต์ทั้งหมด

en: Edit Tag for Posts
th: แก้ไขแท็กสำหรับโพสต์

en: Advanced Custom Fields
th: ฟิลด์ที่กำหนดเองขั้นสูง

en: Control front-end access to Field Groups with advanced permission management.
th: ควบคุมการเข้าถึงด้านหน้าเว็บไซต์ไปยังกลุ่มฟิลด์ด้วยการจัดการสิทธิ์ที่ทันสมัย

en: Control access to Field Groups
th: ควบคุมการเข้าถึงไปยังกลุ่มฟิลด์

en: Front-end visibility restrictions
th: ข้อจำกัดการมองเห็นด้านหน้า

en: Integration with permission groups
th: การรวมเข้ากับกลุ่มสิทธิ์

en: Compatibility with Edit Permissions in Beaver Builder.
th: ความเข้ากันได้กับการแก้ไขสิทธิ์ใน Beaver Builder

en: Beaver editor integration
th: การรวมเข้ากับ Beaver editor

en: Widget-level permission controls
th: การควบคุมสิทธิ์ระดับวิดเจ็ต

en: Template access restrictions
th: ข้อจำกัดการเข้าถึงเทมเพลต

en: bbPress Forums
th: ฟอรัม bbPress

en: Forum-specific permissions for bbPress with detailed control over forum access and participation.
th: สิทธิ์เฉพาะฟอรัมสำหรับ bbPress พร้อมการควบคุมรายละเอียดเกี่ยวกับการเข้าถึงและการมีส่วนร่วมในฟอรัม

en: Forum-specific permissions
th: สิทธิ์เฉพาะฟอรัม

en: Topic creation restrictions
th: ข้อจำกัดในการสร้างหัวข้อ

en: Forum access controls
th: การควบคุมการเข้าถึงฟอรัม

en: Assign post and term permissions to BuddyPress groups for enhanced content control.
th: กำหนดสิทธิ์โพสต์และคำให้กับกลุ่ม BuddyPress เพื่อการควบคุมเนื้อหาที่ดีขึ้น

en: Assign post permissions to BuddyPress groups
th: กำหนดสิทธิ์ในการโพสต์ให้กับกลุ่ม BuddyPress

en: Assign term permissions to BuddyPress groups
th: กำหนดสิทธิ์คำศัพท์ให้กับกลุ่ม BuddyPress

en: Group-based content permissions
th: สิทธิ์การเข้าถึงเนื้อหาตามกลุ่ม

en: CMS Tree View
th: มุมมองต้นไม้ CMS

en: Compatibility with Edit Permissions in CMS Tree View.
th: ความเข้ากันได้กับการแก้ไขสิทธิ์ในมุมมองต้นไม้ CMS.

en: Permission-aware tree view
th: มุมมองต้นไม้ที่รับรู้สิทธิ์

en: Hierarchical content controls
th: การควบคุมเนื้อหาแบบลำดับชั้น

en: Compatibility with Edit Permissions in Elementor.
th: ความเข้ากันได้กับการแก้ไขสิทธิ์ใน Elementor.

en: Elementor editor integration
th: การรวมกับตัวแก้ไข Elementor

en: The Events Calendar
th: ปฏิทินกิจกรรม

en: Apply permission controls to events and event-related content.
th: ใช้การควบคุมสิทธิ์กับกิจกรรมและเนื้อหาที่เกี่ยวข้องกับกิจกรรม.

en: Event post permissions
th: สิทธิ์ในการโพสต์กิจกรรม

en: Event taxonomy controls
th: การควบคุมคำศัพท์กิจกรรม

en: Nested Pages
th: หน้าที่ซ้อนกัน

en: Compatibility with Edit Permissions in Nested Pages.
th: ความเข้ากันได้กับการแก้ไขสิทธิ์ในหน้าที่ซ้อนกัน.

en: Permission-aware nested view
th: มุมมองซ้อนที่รู้จักการอนุญาต

en: Quick edit integration
th: การบูรณาการการแก้ไขด่วน

en: PublishPress Statuses
th: สถานะของ PublishPress

en: Compatibility with PublishPress Statuses plugin.
th: ความเข้ากันได้กับปลั๊กอินสถานะของ PublishPress.

en: Custom status permissions
th: สิทธิ์สถานะที่กำหนดเอง

en: Workflow-specific access controls
th: การควบคุมการเข้าถึงเฉพาะเวิร์กโฟลว์

en: Status-based editing capabilities
th: ความสามารถในการแก้ไขตามสถานะ

en: Filter search results based on View Permissions for secure content discovery.
th: กรองผลการค้นหาตามสิทธิ์การดูเพื่อการค้นพบเนื้อหาที่ปลอดภัย

en: Search result filtering
th: การกรองผลการค้นหา

en: Permission-aware indexing
th: การจัดทำดัชนีที่รู้จักการอนุญาต

en: Secure content discovery
th: การค้นพบเนื้อหาที่ปลอดภัย

en: Compatibility with SearchWP term filtering for advanced search capabilities.
th: ความเข้ากันได้กับการกรองคำค้น SearchWP สำหรับความสามารถในการค้นหาขั้นสูง.

en: Permission-aware search results
th: ผลการค้นหาที่รู้จักการอนุญาต

en: Term-based filtering
th: การกรองตามคำ

en: Advanced search controls
th: การควบคุมการค้นหาขั้นสูง

en: Apply permission controls to WooCommerce products and product categories.
th: ใช้การควบคุมการอนุญาตกับผลิตภัณฑ์และหมวดหมู่สินค้าใน WooCommerce.

en: Product permissions
th: สิทธิ์ผลิตภัณฑ์

en: Product category controls
th: การควบคุมหมวดหมู่ผลิตภัณฑ์

en: Multilingual support with permission synchronization across content translations.
th: รองรับหลายภาษา พร้อมการซิงโครไนซ์สิทธิ์ข้ามการแปลเนื้อหา

en: Permission synchronization across translations
th: การซิงโครไนซ์สิทธิ์ระหว่างการแปล

en: Language-specific content access
th: การเข้าถึงเนื้อหาตามภาษาเฉพาะ

en: Multilingual permission management
th: การจัดการสิทธิ์หลายภาษา

en: Exclude restricted posts from XML sitemaps to maintain proper SEO indexing.
th: ไม่รวมโพสต์ที่ถูกจำกัดจาก XML sitemaps เพื่อรักษาการจัดทำดัชนี SEO ที่เหมาะสม.

en: Sitemap filtering for restricted content
th: การกรองแผนผังเว็บไซต์สำหรับเนื้อหาที่ถูกจำกัด

en: Search engine visibility controls
th: การควบคุมการมองเห็นของเครื่องมือค้นหา

en: Permission-aware XML sitemaps
th: XML sitemaps ที่รู้จักสิทธิ์

en: Compatibility with YooTheme builder and term permissions.
th: ความเข้ากันได้กับผู้สร้าง YooTheme และสิทธิ์ของคำศัพท์.

en: Builder interface compatibility
th: ความเข้ากันได้ของอินเตอร์เฟซผู้สร้าง

en: Term permission integration
th: การรวมสิทธิ์ของคำศัพท์

en: Template access controls
th: การควบคุมการเข้าถึงเทมเพลต

en: Viewing
th: การดู

en: Access Circles
th: วงกลมการเข้าถึง

en: Editing Permissions
th: การแก้ไขสิทธิ์

en: Compatibility Pack
th: แพ็กเกจความเข้ากันได้

en: Teaser
th: ทีเซอร์

en: File Access
th: การเข้าถึงไฟล์

en: Membership
th: สมาชิก

en: User Posts
th: โพสต์ของผู้ใช้

en: Visibility Circles and Editorial Circles block access to content not authored by other group members.
th: Visibility Circles และ Editorial Circles จะบล็อกการเข้าถึงเนื้อหาที่ไม่ได้เขียนโดยสมาชิกกลุ่มอื่น

en: Post-specific and category-specific permissions for creation and editing.
th: สิทธิ์เฉพาะโพสต์และเฉพาะหมวดหมู่สำหรับการสร้างและแก้ไข.

en: Integration with ACF, bbPress, BuddyPress, Relevanssi, WPML and other plugins; enhanced Multisite support.
th: การรวมเข้ากับ ACF, bbPress, BuddyPress, Relevanssi, WPML และปลั๊กอินอื่นๆ; รองรับ Multisite ที่ดีขึ้น

en: On the site front end, display teaser text for unreadable posts instead of hiding them.
th: บนหน้าด้านหน้าเว็บไซต์ แสดงข้อความตัวอย่างสำหรับโพสต์ที่อ่านไม่ได้แทนการซ่อน

en: Restrict direct file requests based on user's access to the page a file is attached to.
th: จำกัดการร้องขอไฟล์โดยตรงตามการเข้าถึงของผู้ใช้ต่อหน้าที่ไฟล์ถูกแนบอยู่

en: Time-limit access customizations by delaying or expiring Permission Group membership.
th: กำหนดเวลาการเข้าถึงแบบกำหนดเองโดยการชะลอหรือหมดอายุสมาชิกกลุ่มสิทธิ์

en: Auto-create a page for each user of specified roles. Compatible with several Team / Staff plugins.
th: สร้างหน้าอัตโนมัติสำหรับผู้ใช้แต่ละคนที่มีบทบาทที่ระบุ เข้ากันได้กับปลั๊กอิน Team / Staff หลายตัว

en: Visibility Circles and Editorial Circles block access to content not authored by other group members. Any WP Role, BuddyPress Group or custom Group can be marked as a Circle for specified post types.
th: Visibility Circles และ Editorial Circles จะบล็อกการเข้าถึงเนื้อหาที่ไม่ได้เขียนโดยสมาชิกกลุ่มอื่น ใดๆ WP Role, กลุ่ม BuddyPress หรือกลุ่มที่กำหนดเองสามารถถูกทำให้เป็น Circle สำหรับประเภทโพสต์ที่ระบุ

en: Supports content-specific permissions for editing, term assignment and page parent selection. In combination with other modules, supports workflow statuses, PublishPress and PublishPress Revisions.
th: รองรับสิทธิ์เฉพาะเนื้อหาสำหรับการแก้ไข การกำหนดคำ และการเลือกผู้ปกครองหน้า เมื่อรวมกับโมดูลอื่นๆ สนับสนุนสถานะการทำงาน PublishPress และ PublishPress Revisions

en: Adds compatibility or integration with ACF, bbPress, Relevanssi, CMS Tree Page View, Custom Post Type UI, Subscribe2, WPML, various other plugins. Configure any BuddyPress Group as a Permissions Group. For multisite, provides network-wide Permission Groups.
th: เพิ่มความเข้ากันได้หรือการรวมเข้ากับ ACF, bbPress, Relevanssi, CMS Tree Page View, Custom Post Type UI, Subscribe2, WPML และปลั๊กอินอื่นๆ มากมาย กำหนดกลุ่ม BuddyPress ใดๆ เป็นกลุ่มสิทธิ์ สำหรับ multisite จะให้กลุ่มสิทธิ์ทั่วทั้งเครือข่าย

en: On the site front end, replace non-readable content with placeholder text. Can be enabled for any post type. Custom filters are provided but no programming is required for basic usage.
th: บนหน้าด้านหน้าเว็บไซต์ เปลี่ยนเนื้อหาที่อ่านไม่ได้เป็นข้อความแทนที่ สามารถเปิดใช้งานได้สำหรับประเภทโพสต์ใดๆ มีการจัดเตรียมฟิลเตอร์แบบกำหนดเองแต่ไม่ต้องการการเขียนโปรแกรมสำหรับการใช้งานพื้นฐาน

en: Filters direct file access, based on user's access to post(s) which the file is attached to. No additional configuration required. Creates/modifies .htaccess file in uploads folder (and in main folder for multisite).
th: กรองการเข้าถึงไฟล์โดยตรงตามการเข้าถึงของผู้ใช้ต่อโพสต์ที่ไฟล์ถูกแนบอยู่ ไม่ต้องการการกำหนดค่าเพิ่มเติม สร้าง/แก้ไขไฟล์ .htaccess ในโฟลเดอร์ uploads (และในโฟลเดอร์หลักสำหรับ multisite)

en: Allows Permission Group membership to be date-limited (delayed and/or scheduled for expiration). Simple date picker UI alongside group membership selection.
th: อนุญาตให้การเป็นสมาชิกกลุ่มสิทธิ์มีวันหมดอายุ (ชะลอและ/หรือกำหนดระยะเวลาให้หมดอายุ) UI ตัวเลือกวันง่ายๆ พร้อมกับการเลือกสมาชิกกลุ่ม

en: Create or synchronize posts to match users. Designed for Team / Staff plugins, but with broad usage potential.
th: สร้างหรือซิงโครไนซ์โพสต์ให้ตรงกับผู้ใช้ ออกแบบมาสำหรับปลั๊กอิน Team / Staff แต่มีศักยภาพการใช้งานที่กว้างขวาง

en: If you like %s, please leave us a %s rating. Thank you!
th: ถ้าคุณชอบ %s กรุณาให้คะแนน %s กับเรา ขอบคุณ!

en: About PublishPress Permissions
th: เกี่ยวกับสิทธิ์ PublishPress

en: About
th: เกี่ยวกับ

en: Permissions Documentation
th: เอกสารสิทธิ์

en: Documentation
th: เอกสาร

en: Contact the PublishPress team
th: ติดต่อทีม PublishPress

en: Contact
th: ติดต่อ

en: Permission Group
th: กลุ่มสิทธิ์

en: Specific Permissions: restrictions ('Blocked') take priority over additions ('Enabled')
th: สิทธิ์เฉพาะ: การจำกัด ('Blocked') มีความสำคัญเหนือการเพิ่ม ('Enabled')

en: Specific Permissions: no restrictions ('Blocked') can be applied to custom-defined groups
th: สิทธิ์เฉพาะ: ไม่มีข้อจำกัด ('ถูกบล็อก') สามารถนำไปใช้กับกลุ่มที่กำหนดเองได้

en: Extra Roles assignment available for {All} and {Anonymous} metagroups
th: การมอบหมายบทบาทพิเศษมีให้สำหรับ {All} และ {Anonymous} เมตากลุ่ม

en: Allow the {All} and {Anonymous} metagroups to be granted specific reading permissions for private content
th: อนุญาตให้กลุ่มเมตา {All} และ {Anonymous} ได้รับสิทธิ์การอ่านเฉพาะสำหรับเนื้อหาส่วนตัว

en: Users who have specific editing permissions for a post or attachment can also delete it
th: ผู้ใช้ที่มีสิทธิ์การแก้ไขเฉพาะสำหรับโพสต์หรือไฟล์แนบสามารถลบได้เช่นกัน

en: Users who have custom editing permissions for an attachment can also delete it
th: ผู้ใช้ที่มีสิทธิ์การแก้ไขที่กำหนดเองสำหรับไฟล์แนบสามารถลบได้เช่นกัน

en: Disable front end filtering if logged user is a content administrator (normally filter to force inclusion of readable private posts in get_pages() listing, post counts, etc.
th: ปิดการกรองด้านหน้า หากผู้ใช้ที่เข้าสู่ระบบเป็นผู้ดูแลเนื้อหา (ปกติจะกรองเพื่อบังคับให้รวมโพสต์ส่วนตัวที่อ่านได้ในรายการ get_pages(), จำนวนโพสต์ ฯลฯ)

en: Disable front end filtering for all users (subject to limitation by PP_UNFILTERED_FRONT_TYPES)
th: ปิดการกรองด้านหน้าสำหรับผู้ใช้ทั้งหมด (ขึ้นอยู่กับข้อจำกัดโดย PP_UNFILTERED_FRONT_TYPES)

en: Comma-separated list of post types to limit the effect of PP_UNFILTERED_FRONT and apply_filters( 'presspermit_skip_cap_filtering' )
th: รายการประเภทโพสต์ที่คั่นด้วยเครื่องหมายจุลภาคเพื่อจำกัดผลกระทบของ PP_UNFILTERED_FRONT และ apply_filters( 'presspermit_skip_cap_filtering' )

en: Specific Permissions: additions ('Enabled') are not applied, cannot be assigned
th: สิทธิ์เฉพาะ: การเพิ่ม ('เปิดใช้งาน') ไม่ได้รับการนำไปใช้ ไม่สามารถกำหนดได้

en: Don't assign or apply specific permissions for the 'post' type
th: อย่ามอบหมายหรือนำสิทธิ์เฉพาะไปใช้สำหรับประเภท 'โพสต์'

en: Don't assign or apply specific permissions for the 'page' type
th: อย่ามอบหมายหรือนำสิทธิ์เฉพาะไปใช้สำหรับประเภท 'หน้า'

en: Don't assign or apply specific permissions for the 'media' type
th: อย่ามอบหมายหรือนำสิทธิ์เฉพาะไปใช้สำหรับประเภท 'สื่อ'

en: Don't assign or apply specific permissions for the specified custom post type
th: อย่ากำหนดหรือใช้สิทธิ์เฉพาะสำหรับประเภทโพสต์ที่กำหนดเองที่ระบุ

en: Include scheduled posts in the posts query if user can edit them
th: รวมโพสต์ที่กำหนดเวลาไว้ในคำถามโพสต์หากผู้ใช้สามารถแก้ไขได้

en: Don't filter term post counts in get_terms() call
th: อย่ากรองจำนวนโพสต์ของคำในคำสั่ง get_terms()

en: Leave unreadable posts on WP Navigation Menus
th: เก็บโพสต์ที่อ่านไม่ได้ไว้บนเมนูนำทางของ WP

en: Don't apply CSS to hide empty Nav Menus
th: อย่าประยุกต์ CSS เพื่อซ่อนเมนูนำทางที่ว่างเปล่า

en: For legacy Nav Menus, hide empty nav menu div
th: สำหรับเมนูนำทางแบบเก่า ให้ซ่อน div เมนูนำทางที่ว่างเปล่า

en: Leave terms with no readable posts on WP Navigation Menus
th: เก็บคำที่ไม่มีโพสต์ที่อ่านได้ไว้บนเมนูนำทางของ WP

en: When Teaser is applied with Redirect enabled, append original url as redirect_to argument
th: เมื่อใช้ Teaser พร้อมเปิดใช้งานการเปลี่ยนเส้นทาง ให้เพิ่ม URL ต้นฉบับเป็นอาร์กิวเมนต์ redirect_to

en: For Teaser compatibility, specify a redirect argument to use instead of redirect_to
th: เพื่อความเข้ากันได้กับ Teaser ให้ระบุอาร์กิวเมนต์การเปลี่ยนเส้นทางที่ใช้แทน redirect_to

en: For Teaser compatibility, specify an additional redirect argument other than redirect_to
th: เพื่อความเข้ากันได้กับ Teaser ให้ระบุอาร์กิวเมนต์การเปลี่ยนเส้นทางเพิ่มเติมนอกเหนือจาก redirect_to

en: For Teaser compatibility, prevent the pp_permissions argument from being appended to redirects
th: เพื่อความเข้ากันได้กับ Teaser ให้ป้องกันไม่ให้พารามิเตอร์ pp_permissions ถูกเพิ่มไปยังการเปลี่ยนเส้นทาง

en: Filter priority for 'get_pages' filter (default: 1)
th: ลำดับความสำคัญของการกรองสำหรับการกรอง 'get_pages' (ค่าเริ่มต้น: 1)

en: Don't include readable private pages in the Pages widget or other wp_list_pages() / get_pages() results
th: อย่ารวมหน้าอ่านได้ส่วนตัวในวิดเจ็ตหน้า หรือผลลัพธ์อื่น ๆ ของ wp_list_pages() / get_pages()

en: If some pages have been suppressed from get_pages() results, change child pages' corresponding post_parent values to a visible ancestor
th: หากมีบางหน้าได้รับการปิดกั้นจากผลลัพธ์ของ get_pages() ให้เปลี่ยนค่า post_parent ที่สอดคล้องกันของหน้าลูกให้เป็นบรรพบุรุษที่มองเห็นได้

en: Never modify the post_parent value in the get_pages() result set, even if some pages have been suppressed
th: อย่าแก้ไขค่า post_parent ในชุดผลลัพธ์ของ get_pages() แม้ว่าจะมีบางหน้าถูกปิดกั้น

en: For performance, change the get_pages() database query to return only a subset of fields, excluding post_content
th: เพื่อประสิทธิภาพ เปลี่ยนการค้นหาฐานข้อมูล get_pages() ให้ส่งคืนเฉพาะกลุ่มของฟิลด์ ยกเว้น post_content

en: Don't apply content teaser to get_pages() results (leave unreadable posts hidden)
th: อย่าประยุกต์ใช้เนื้อหา teaser กับผลลัพธ์ของ get_pages() (ปล่อยให้โพสต์ที่อ่านไม่ได้ซ่อนอยู่)

en: If some terms have been suppressed from get_terms() results, change child terms' corresponding parent values to a visible ancestor
th: หากมีบางคำที่ถูกปิดกั้นจากผลลัพธ์ของ get_terms() ให้เปลี่ยนค่าพ่อที่สอดคล้องกันของคำลูกให้เป็นบรรพบุรุษที่มองเห็นได้

en: Never modify the parent value in the get_terms() result set, even if some terms have been suppressed
th: อย่าแก้ไขค่าพ่อในชุดผลลัพธ์ของ get_terms() แม้ว่าจะมีบางคำถูกปิดกั้น

en: Set Author to current user if autoset_post_author / autoset_page_author capability is assigned
th: ตั้งค่า Author เป็นผู้ใช้ปัจจุบันหากความสามารถ autoset_post_author / autoset_page_author ถูกกำหนด

en: Leave Media Library with normal access criteria based on user's role capabilities
th: ออกจาก Media Library โดยมีเกณฑ์การเข้าถึงปกติขึ้นอยู่กับความสามารถของบทบาทผู้ใช้

en: Accommodate front end uploading solutions that require page editing capabilities for the async upload request
th: รองรับโซลูชันการอัปโหลดด้านหน้าที่ต้องการความสามารถในการแก้ไขหน้า สำหรับคำขอการอัปโหลดแบบอะซิงโครนัส

en: Treat media attached to unregistered post types as unattached, to avoid improper and confusing filtering
th: ปฏิบัติต่อสื่อที่แนบมากับประเภทโพสต์ที่ไม่ได้ลงทะเบียนเป็นสิ่งที่ไม่ได้แนบ เพื่อหลีกเลี่ยงการกรองที่ไม่เหมาะสมและทำให้สับสน

en: Attached Files Private setting available
th: การตั้งค่าความเป็นส่วนตัวของไฟล์ที่แนบ

en: Comma-separated list of mime types to exclude from File Access filtering
th: รายการประเภท mime ที่คั่นด้วยเครื่องหมายจุลภาค เพื่อไม่ให้รวมอยู่ในการกรองการเข้าถึงไฟล์

en: Comma-separated list of mime types to include in File Access filtering (bypassing others)
th: รายการ mime types ที่คั่นด้วยเครื่องหมายจุลภาคซึ่งจะรวมอยู่ในการกรองการเข้าถึงไฟล์ (ข้ามคนอื่น)

en: When file access is blocked, do not set the WP_Query 404 / 403 property
th: เมื่อการเข้าถึงไฟล์ถูกบล็อก อย่าตั้งค่า WP_Query 404 / 403

en: HTTP status code to send when file access is blocked
th: รหัสสถานะ HTTP ที่จะส่งเมื่อการเข้าถึงไฟล์ถูกบล็อก

en: On Users listing, Permission groups in custom column are list filter links instead of group edit links
th: ในรายการผู้ใช้ กลุ่มสิทธิในคอลัมน์ที่กำหนดเองเป็นลิงก์ตัวกรองรายการแทนที่จะเป็นลิงก์แก้ไขกลุ่ม

en: Unlock Permissions > Settings > Core > Admin Back End > 'Hide non-editable posts'
th: ปลดล็อก Permissions > Settings > Core > Admin Back End > 'ซ่อนโพสต์ที่ไม่สามารถแก้ไขได้'

en: Within the async-upload.php script, filter author's retrieval of the attachment they just uploaded
th: ภายในสคริปต์ async-upload.php ให้กรองการเรียกคืนของผู้เขียนสำหรับไฟล์แนบที่พวกเขาเพิ่งอัปโหลด

en: Don't filter comment display or moderation within wp-admin
th: อย่ากรองการแสดงผลความคิดเห็นหรือการจัดการภายใน wp-admin

en: Allow Administrators to be added to Permission Groups, even though they are not restricted
th: อนุญาตให้ผู้ดูแลระบบถูกเพิ่มลงในกลุ่มสิทธิ แม้ว่าพวกเขาจะไม่ได้ถูกจำกัด

en: If propagating permissions are assigned to a page branch, overwrite any explicitly assigned permissions in sub-pages
th: หากมีการกำหนดสิทธิที่แพร่กระจายไปยังสาขาหน้า ให้เขียนทับสิทธิที่กำหนดไว้ชัดเจนในหน้าใต้

en: Max number of specific permissions to insert in a single database query (default 1000)
th: จำนวนสูงสุดของสิทธิที่เฉพาะเจาะจงที่จะใส่ในคำสั่งฐานข้อมูลเดียว (ค่าเริ่มต้น 1000)

en: Don't tweak the admin menu indexes to position Permissions menu under Users
th: อย่าปรับดัชนีเมนูผู้ดูแลเพื่อตำแหน่งเมนูสิทธิใต้ผู้ใช้

en: Don't add a Permissions menu. Instead, add menu items to the Users and Settings menus.
th: อย่าเพิ่มเมนู Permissions แทนที่จะเพิ่มรายการเมนูในเมนู Users และ Settings.

en: Customize Permissions screen title for Groups
th: ปรับแต่งชื่อหน้าสิทธิสำหรับกลุ่ม

en: Customize Permission Groups caption on user profile
th: ปรับแต่งคำบรรยายกลุ่มสิทธิในโปรไฟล์ผู้ใช้

en: Only one group is selectable on Add User screen
th: เลือกได้เพียงกลุ่มเดียวในหน้าการเพิ่มผู้ใช้

en: Only one group is selectable on Edit User screen
th: เลือกได้เพียงกลุ่มเดียวในหน้าการแก้ไขผู้ใช้

en: Display a custom hint on Permissions > User Groups
th: แสดงเคล็ดลับที่กำหนดเองเกี่ยวกับสิทธิ์ > กลุ่มผู้ใช้

en: Max number of non-hierarchical posts / terms to display at one time (per page)
th: จำนวนสูงสุดของโพสต์ / เงื่อนไขที่ไม่เป็นลำดับชั้นที่จะแสดงในครั้งเดียว (ต่อหน้า)

en: Max number of hierarchical posts / terms to display at one time (per page)
th: จำนวนโพสต์/คำที่เป็นลำดับชั้นสูงสุดที่จะแสดงในครั้งเดียว (ต่อหน้า)

en: Disable auto-determination of how many levels of page tree to make visble by default. Instead, use specified value.
th: ปิดการกำหนดอัตโนมัติว่าจำนวนระดับของต้นไม้หน้าที่จะแสดงในค่าเริ่มต้น แทนที่จะใช้ค่าที่กำหนด

en: Target number of visible pages/terms, used for auto-determination of number of visible levels
th: จำนวนเป้าหมายของหน้าที่มองเห็นได้ / เงื่อนไขที่ใช้สำหรับการกำหนดอัตโนมัติของจำนวนระดับที่มองเห็นได้

en: Make search function on the post selection metabox look at post content
th: ทำให้ฟังก์ชันการค้นหาในกล่องเลือกโพสต์มองไปที่เนื้อหาโพสต์

en: Make search function on the post selection metabox look at post excerpt
th: ทำให้ฟังก์ชันการค้นหาในกล่องเลือกโพสต์มองไปที่บทคัดย่อโพสต์

en: Search by last name instead of display name
th: ค้นหาตามนามสกุลแทนชื่อแสดง

en: User field to search by default
th: ฟิลด์ผู้ใช้สำหรับค้นหาโดยค่าเริ่มต้น

en: User meta fields selectable for search (comma-separated)
th: ฟิลด์เมตาผู้ใช้ที่สามารถเลือกได้สำหรับการค้นหา (คั่นด้วยเครื่องหมายจุลภาค)

en: User meta fields which should be treated as numeric (comma-separated)
th: ฟิลด์เมตาผู้ใช้ที่ควรถือเป็นตัวเลข (คั่นด้วยเครื่องหมายจุลภาค)

en: User meta fields which should be treated as boolean (comma-separated)
th: ฟิลด์เมตาผู้ใช้ที่ควรถือเป็นบูลีน (คั่นด้วยเครื่องหมายจุลภาค)

en: Use display name for search results instead of user_login
th: ใช้ชื่อแสดงสำหรับผลลัพธ์การค้นหาแทน user_login

en: When synchronizing role metagroups to currently defined WP roles, don't delete groups for previously defined WP roles.
th: เมื่อทำการซิงโครไนซ์กลุ่มเมตาของบทบาทไปยังบทบาท WP ที่กำหนดไว้ในปัจจุบัน อย่าลบกลุ่มสำหรับบทบาท WP ที่กำหนดไว้ก่อนหน้านี้

en: Force detection of WP user roles which are appended dynamically but not stored to the WP database.
th: บังคับการตรวจจับบทบาทผู้ใช้ WP ที่ถูกเพิ่มเข้ามาแบบไดนามิกแต่ไม่ได้ถูกเก็บในฐานข้อมูล WP

en: To save memory on front end access, don't register any filters related to content editing
th: เพื่อประหยัดหน่วยความจำในการเข้าถึงด้านหน้า อย่าลงทะเบียนตัวกรองที่เกี่ยวข้องกับการแก้ไขเนื้อหา

en: Attached media do not have any comments, so don't append clauses to comment queries for them
th: สื่อที่แนบมาไม่มีความคิดเห็น ดังนั้นจึงไม่ต้องเพิ่มเงื่อนไขในการค้นหาความคิดเห็นสำหรับพวกเขา

en: Reduce overhead of pages query (in get_pages() and wp-admin) by defaulting fields to a set list that does not include post_content
th: ลดภาระการค้นหาหน้า (ใน get_pages() และ wp-admin) โดยการตั้งค่าฟิลด์เป็นรายการที่ไม่รวม post_content

en: Reduce overhead of wp-admin posts query by defaulting fields to a set list that does not include post_content
th: ลดภาระของการค้นหาบทความใน wp-admin โดยการตั้งค่าเขตข้อมูลให้เป็นรายการที่กำหนดซึ่งไม่รวม post_content

en: Reduce overhead of wp-admin Media query by defaulting fields to a set list that does not include post_content
th: ลดภาระของการค้นหาสื่อใน wp-admin โดยการตั้งค่าเขตข้อมูลให้เป็นรายการที่กำหนดซึ่งไม่รวม post_content

en: Reduce overhead of wp-admin query for specified custom post type by defaulting fields to a set list that does not include post_content
th: ลดภาระของการค้นหาสำหรับประเภทโพสต์แบบกำหนดเองใน wp-admin โดยการตั้งค่าเขตข้อมูลให้เป็นรายการที่กำหนดซึ่งไม่รวม post_content

en: Work around database setup warnings (at plugin activation) on some servers
th: เลี่ยงการแจ้งเตือนการตั้งค่าฐานข้อมูล (เมื่อเปิดใช้งานปลั๊กอิน) บนเซิร์ฟเวอร์บางตัว

en: Development use only (suppresses post_status = 'publish' clause for unfiltered post types with anonymous user)
th: ใช้สำหรับการพัฒนาเท่านั้น (ยกเลิกเงื่อนไข post_status = 'publish' สำหรับประเภทโพสต์ที่ไม่มีการกรองด้วยผู้ใช้ที่ไม่ระบุชื่อ)

en: Development use only (on front end, do not replace 'post_status = 'publish'' clause with filtered equivalent)
th: ใช้สำหรับการพัฒนาเท่านั้น (ที่ด้านหน้า ไม่เปลี่ยนเงื่อนไข 'post_status = 'publish'' ด้วยตัวกรองที่เทียบเท่า)

en: Logged In
th: เข้าสู่ระบบแล้ว

en: Not Logged In
th: ไม่ได้เข้าสู่ระบบ

en: Everyone
th: ทุกคน

en: Change Request Notifications
th: การแจ้งเตือนการเปลี่ยนแปลงคำขอ

en: Scheduled Change Notifications
th: การแจ้งเตือนการเปลี่ยนแปลงที่กำหนดเวลา

en: Scheduled Revision Monitors
th: การตรวจสอบการแก้ไขที่กำหนดเวลา

en: Authenticated site users, except for Administrators
th: ผู้ใช้เว็บไซต์ที่ผ่านการตรวจสอบแล้ว ยกเว้นผู้ดูแลระบบ

en: Anonymous users (not logged in)
th: ผู้ใช้ที่ไม่ระบุชื่อ (ไม่ได้เข้าสู่ระบบ)

en: All users (including anonymous)
th: ผู้ใช้ทุกคน (รวมถึงผู้ใช้ที่ไม่ระบุชื่อ)

en: All users with the WordPress role of %s
th: ผู้ใช้ทุกคนที่มีบทบาท WordPress ของ %s

en: %1$s won&#39;t work until you upgrade PHP to version %2$s or later. Current version: %3$s
th: %1$s จะไม่ทำงานจนกว่าคุณจะอัปเกรด PHP เป็นรุ่น %2$s หรือใหม่กว่า รุ่นปัจจุบัน: %3$s

en: %1$s won&#39;t work until you upgrade %2$s to version %3$s or later.
th: %1$s จะไม่ทำงานจนกว่าคุณจะอัปเกรด %2$s เป็นเวอร์ชัน %3$s หรือใหม่กว่า.

en: %1$s won&#39;t work until you upgrade WordPress to version %2$s or later.
th: %1$s จะไม่ทำงานจนกว่าคุณจะอัปเกรด WordPress เป็นเวอร์ชัน %2$s หรือใหม่กว่า.

en: This version of %1$s cannot work with your current %2$s version. Please upgrade it to %3$s or later.
th: รุ่นนี้ของ %1$s ไม่สามารถทำงานร่วมกับรุ่น %2$s ของคุณได้ กรุณาอัปเกรดเป็น %3$s หรือใหม่กว่า.

en: Duplicate %1$s module activated (%2$s in folder %3$s).
th: เปิดใช้งานโมดูล %1$s ที่ซ้ำกัน (%2$s ในโฟลเดอร์ %3$s).

en: Dismiss
th: ปฏิเสธ

en: Custom Group
th: กลุ่มที่กำหนดเอง

en: Custom Groups
th: กลุ่มที่กำหนดเอง

en: Groups
th: กลุ่ม

en: (using default capabilities due to invalid %s definition)
th: (ใช้ความสามารถเริ่มต้นเนื่องจากการกำหนด %s ไม่ถูกต้อง)

en: Your license key has expired. For updates to PublishPress Permissions Pro and priority support, %splease renew%s.
th: รหัสใบอนุญาตของคุณหมดอายุแล้ว สำหรับการอัปเดต PublishPress Permissions Pro และการสนับสนุนลำดับความสำคัญ %sกรุณาทำการต่ออายุ%s.

en: All users with a WordPress %s role
th: ผู้ใช้ทั้งหมดที่มีบทบาท WordPress %s

en: All users who are logged in and have a role on the site
th: ผู้ใช้ทั้งหมดที่เข้าสู่ระบบและมีบทบาทในเว็บไซต์

en: Users to notify when revisions are submitted
th: ผู้ใช้ที่จะแจ้งเมื่อมีการส่งการแก้ไข

en: Users to notify when scheduled revisions are published
th: ผู้ใช้ที่จะแจ้งเมื่อมีการเผยแพร่การแก้ไขที่กำหนดเวลา

en: (login timed out)
th: (การเข้าสู่ระบบหมดเวลา)

en: View
th: ดู

en: Control assignment of selected terms to %s.
th: ควบคุมการกำหนดคำที่เลือกไปยัง %s.

en: Control if this %s can be selected as a Parent Page.
th: ควบคุมว่าตัวเลือก %s นี้สามารถเลือกเป็นหน้าแม่ได้หรือไม่。

en: Control editing of selected %s.
th: ควบคุมการแก้ไข %s ที่เลือก.

en: Control publishing of selected %s.
th: ควบคุมการเผยแพร่ %s ที่เลือก.

en: Control deletion of selected %s.
th: ควบคุมการลบ %s ที่เลือก.

en: Control term management for selected %s.
th: ควบคุมการจัดการคำสำหรับ %s ที่เลือก.

en: Control frontend viewing of selected %s.
th: ควบคุมการดูฟรอนต์เอนด์ของ %s ที่เลือก.

en: Control who can create a revision of this %s.
th: ควบคุมว่าใครสามารถสร้างการแก้ไขของ %s นี้ได้.

en: Control who can submit a revision of this %s.
th: ควบคุมว่าใครสามารถส่งการแก้ไขของ %s นี้ได้.

en: Control which terms can be set as a Parent of other terms.
th: ควบคุมว่าเงื่อนไขใดสามารถตั้งเป็นผู้ปกครองของเงื่อนไขอื่น ๆ ได้

en: Allow users to manage selected terms.
th: อนุญาตให้ผู้ใช้จัดการคำที่เลือก

en: Control management of selected groups.
th: ควบคุมการจัดการกลุ่มที่เลือก。

en: Enable
th: เปิดใช้งาน

en: Block
th: บล็อก

en: Limit to
th: จำกัดที่

en: Expand access to allow specified items regardless of role capabilities or restrictions.
th: ขยายการเข้าถึงเพื่ออนุญาตให้รายการที่กำหนดโดยไม่คำนึงถึงความสามารถหรือข้อจำกัดของบทบาท.

en: Restrict access by blocking specified items unless an "Enabled" exception is also stored.
th: จำกัดการเข้าถึงโดยการบล็อกรายการที่กำหนด เว้นแต่จะมีข้อยกเว้น "เปิดใช้งาน" เก็บไว้ด้วย.

en: Restrict access by limiting role capabilities to apply only for specified items. Users still need capabilities in their main role or extra roles.
th: จำกัดการเข้าถึงโดยการจำกัดความสามารถของบทบาทให้ใช้เฉพาะสำหรับรายการที่กำหนด ผู้ใช้ยังคงต้องมีความสามารถในบทบาทหลักหรือบทบาทเพิ่มเติมของตน.

en: Using group membership to block access is not recommended. Consider reducing the user's role capabilities and using group membership to add access.
th: การใช้การเป็นสมาชิกกลุ่มเพื่อบล็อกการเข้าถึงไม่แนะนำให้ทำ พิจารณาลดความสามารถของบทบาทของผู้ใช้และใช้การเป็นสมาชิกกลุ่มเพื่อเพิ่มการเข้าถึง.

en: Selected:
th: ที่เลือก:

en: Nav Menus (Legacy)
th: เมนูนำทาง (รุ่นเก่า)

en: Legacy
th: รุ่นเก่า

en: Selected %s:
th: เลือก %s:

en: Sub-%s:
th: ย่อย-%s:

en: All Statuses
th: สถานะทั้งหมด

en: %s Visibility
th: %s การมองเห็น

en: No user/group specified.
th: ไม่มีผู้ใช้/กลุ่มที่ระบุ.

en: You are not permitted to do that.
th: คุณไม่ได้รับอนุญาตให้ทำเช่นนั้น.

en: Invalid user ID.
th: รหัสผู้ใช้ไม่ถูกต้อง.

en: Invalid group ID.
th: รหัสกลุ่มไม่ถูกต้อง.

en: Roles updated.
th: บทบาทได้รับการอัปเดต.

en: Specific Permissions updated.
th: สิทธิ์เฉพาะได้รับการอัปเดต.

en: Roles and Permissions copied.
th: บทบาทและสิทธิ์ถูกคัดลอก.

en: Group updated.
th: กลุ่มได้รับการอัปเดตแล้ว.

en: Back to permissions list
th: กลับไปที่รายการสิทธิ์

en: Edit User Permissions
th: แก้ไขสิทธิ์ผู้ใช้

en: Add User Permissions
th: เพิ่มสิทธิ์ผู้ใช้

en: Edit Permissions
th: แก้ไขสิทธิ์

en: Edit Permissions (%s)
th: แก้ไขสิทธิ์ (%s)

en: %sEdit WordPress Role%s
th: %sแก้ไขบทบาท WordPress%s

en: Edit role capabilities directly
th: แก้ไขความสามารถของบทบาทโดยตรง

en: Add New
th: เพิ่มใหม่

en: Name:
th: ชื่อ:

en: Email:
th: อีเมล:

en: Primary Role:
th: บทบาทหลัก:

en: User ID:
th: รหัสผู้ใช้:

en: Member since:
th: สมาชิกตั้งแต่:

en: Description:
th: คำอธิบาย:

en: Update Permissions
th: อัปเดตสิทธิ์

en: View Full Profile
th: ดูโปรไฟล์เต็ม

en: Extra Roles %1$s(from primary role or %2$sgroup membership%3$s)%4$s
th: บทบาทเพิ่มเติม %1$s(จากบทบาทหลักหรือ %2$สมาชิกกลุ่ม%3$s)%4$s

en: Specific Permissions %1$s(from primary role or %2$sgroup membership%3$s)%4$s
th: สิทธิการเข้าถึงเฉพาะ %1$s(จากบทบาทหลักหรือ %2$สมาชิกกลุ่ม%3$s)%4$s

en: View currently stored user permissions:
th: ดูสิทธิ์ผู้ใช้ที่เก็บไว้ในปัจจุบัน:

en: %1$sUsers who have Extra Roles assigned directly%2$s
th: %1$sผู้ใช้ที่มีบทบาทเพิ่มเติมที่กำหนดโดยตรง%2$s

en: %1$sUsers who have Specific Permissions assigned directly%2$s
th: %1$sผู้ใช้ที่มีสิทธิ์เฉพาะที่กำหนดโดยตรง%2$s

en: %1$sUsers who have Extra Roles or Specific Permissions directly%2$s
th: %1$sผู้ใช้ที่มีบทบาทเพิ่มเติมหรือสิทธิ์เฉพาะโดยตรง%2$s

en: Add Roles
th: เพิ่มบทบาท

en: Clear
th: ล้าง

en: No statuses selected!
th: ไม่มีสถานะที่เลือก!

en: Review the selection below, and then click <strong>Save Roles</strong>.
th: ตรวจสอบการเลือกด้านล่าง จากนั้นคลิก <strong>บันทึกบทบาท</strong>.

en: Role already selected!
th: บทบาทถูกเลือกแล้ว!

en: No Action selected!
th: ไม่มีการดำเนินการที่เลือก!

en: Saving Roles...
th: กำลังบันทึกบทบาท...

en: Reload form for further changes to this role
th: โหลดฟอร์มใหม่เพื่อทำการเปลี่ยนแปลงเพิ่มเติมในบทบาทนี้

en: Show Groups
th: แสดงกลุ่ม

en: Hide Groups
th: ซ่อนกลุ่ม

en: Add Specific Permissions
th: เพิ่มสิทธิ์เฉพาะ

en: Remove
th: ลบ

en: Review the selection below, and then click <strong>Save Permissions</strong>.
th: ตรวจสอบการเลือกด้านล่าง จากนั้นคลิก <strong>บันทึกสิทธิ์</strong>.

en: Permission already selected!
th: สิทธิ์ถูกเลือกแล้ว!

en: Saving Permissions...
th: กำลังบันทึกสิทธิ์...

en: Reload form for further changes to this permission
th: โหลดฟอร์มใหม่เพื่อทำการเปลี่ยนแปลงเพิ่มเติมในสิทธิ์นี้

en: Permissions mirrored. Reload form to view newly saved permissions.
th: สิทธิ์ถูกสะท้อนแล้ว โหลดฟอร์มใหม่เพื่อดูสิทธิ์ที่บันทึกใหม่.

en: Permissions converted. Reload form to view newly saved permissions.
th: สิทธิ์ถูกแปลงแล้ว โหลดฟอร์มใหม่เพื่อดูสิทธิ์ที่บันทึกใหม่.

en: No Qualification selected!
th: ไม่มีคุณสมบัติที่เลือก!

en: No items selected!
th: ไม่มีรายการที่เลือก!

en: (no parent)
th: (ไม่มีผู้ปกครอง)

en: (none)
th: (ไม่มี)

en: No results found.
th: ไม่พบผลลัพธ์.

en: select...
th: เลือก...

en: Nav Menu (Block)
th: เมนูนำทาง (บล็อก)

en: All Post Types
th: ประเภทโพสต์ทั้งหมด

en: n/a
th: ไม่มี

en: Post Type
th: ประเภทโพสต์

en: Operation
th: การดำเนินการ

en: Adjustment
th: การปรับเปลี่ยน

en: Qualification
th: คุณสมบัติ

en: Statuses
th: สถานะ

en: for item
th: สำหรับรายการ

en: Warning: Content hidden by these Permissions will be displayed if PP is deactivated. Consider setting a private Visibility on Edit Post screen instead.
th: คำเตือน: เนื้อหาที่ถูกซ่อนโดยสิทธิ์เหล่านี้จะแสดงเมื่อ PP ถูกปิดใช้งาน พิจารณาตั้งค่าการมองเห็นส่วนตัวในหน้าจอแก้ไขโพสต์แทน.

en: To assign page-specific Permissions for editing, parent selection or term assignment, enable the Editing Permissions feature.
th: เพื่อกำหนดสิทธิ์เฉพาะหน้าสำหรับการแก้ไข การเลือกพ่อแม่หรือการกำหนดคำศัพท์ ให้เปิดใช้งานฟีเจอร์สิทธิ์การแก้ไข.

en: To assign forum-specific Permissions for bbPress, activate the Compatibility Pack feature.
th: เพื่อกำหนดสิทธิ์เฉพาะฟอรัมสำหรับ bbPress ให้เปิดใช้งานฟีเจอร์ Compatibility Pack.

en: To assign forum-specific Permissions for bbPress, %1$supgrade to Permissions Pro%2$s and enable the Compatibility Pack feature.
th: เพื่อกำหนดสิทธิ์เฉพาะฟอรัมสำหรับ bbPress %1$sอัปเกรดเป็น Permissions Pro%2$s และเปิดใช้งานฟีเจอร์ Compatibility Pack.

en: Role
th: บทบาท

en: For Statuses
th: สำหรับสถานะ

en: Standard statuses
th: สถานะมาตรฐาน

en: Status: Private
th: สถานะ: ส่วนตัว

en: Add Role
th: เพิ่มบทบาท

en: To assign roles for bbPress forums, activate the Compatibility Pack feature.
th: เพื่อกำหนดบทบาทสำหรับฟอรัม bbPress ให้เปิดใช้งานฟีเจอร์ Compatibility Pack

en: To assign roles for bbPress forums, %1$supgrade to Permissions Pro%2$s and enable the Compatibility Pack feature.
th: เพื่อกำหนดบทบาทสำหรับฟอรัม bbPress %1$sอัปเกรดเป็น Permissions Pro%2$s และเปิดใช้งานฟีเจอร์ Compatibility Pack.

en: To assign page-specific PublishPress Revision permissions, enable the Editing Permissions feature.
th: ในการกำหนดสิทธิ์การแก้ไขเฉพาะหน้าใน PublishPress Revision ให้เปิดใช้งานฟีเจอร์สิทธิ์การแก้ไข

en: Select %s
th: เลือก %s

en: Status
th: สถานะ

en: Save Roles
th: บันทึกบทบาท

en: Save Permissions
th: บันทึกสิทธิ์

en: Add Extra Roles
th: เพิ่มบทบาทเพิ่มเติม

en: Copy
th: คัดลอก

en: Extra Roles %1$s(for this user)%2$s
th: บทบาทเพิ่มเติม %1$s(สำหรับผู้ใช้รายนี้)%2$s

en: Extra Roles
th: บทบาทเพิ่มเติม

en: Term Management
th: การจัดการคำศัพท์

en: objects
th: วัตถุ

en: Direct-Assigned
th: กำหนดโดยตรง

en: Disabled Type
th: ประเภทที่ปิดใช้งาน

en: %s Roles
th: %s บทบาท

en: item(s)
th: รายการ

en: Apply
th: นำไปใช้

en: Nav Menu (Legacy)
th: เมนูนำทาง (รุ่นเก่า)

en: (from primary role or group membership)
th: (จากบทบาทหลักหรือการเป็นสมาชิกกลุ่ม)

en: (all post types)
th: (ประเภทโพสต์ทั้งหมด)

en: item
th: รายการ

en: items
th: รายการ

en: Group
th: กลุ่ม

en: unpublished
th: ยังไม่เผยแพร่

en: this %1$s
th: %1$s นี้

en: sub-%1$s of this %2$s
th: sub-%1$s ของ %2$s นี้

en: this %1$s and its sub-%2$s
th: %1$s นี้และ sub-%2$s ของมัน

en: %1$s access for %2$s is ENABLED within %3$s, regardless of role capabilities.
th: %1$s สามารถเข้าถึง %2$s ได้ที่ %3$s โดยไม่คำนึงถึงความสามารถของบทบาท

en: %1$s access for %2$s is BLOCKED within %3$s, unless enabled by another Permission.
th: %1$s การเข้าถึง %2$s ถูกบล็อกที่ %3$s เว้นแต่จะเปิดใช้งานโดยสิทธิ์อื่น

en: Any role-based %1$s access for %2$s is LIMITED. It applies only within %3$s, along with other specified %4$s.
th: %1$s การเข้าถึง %2$s ตามบทบาทถูกจำกัด มันใช้ได้เฉพาะภายใน %3$s พร้อมกับ %4$s อื่น ๆ ที่กำหนดไว้

en: %1$s access for %2$s is ENABLED, regardless of role capabilities.
th: %1$s สิทธิ์สำหรับ %2$s เปิดใช้งาน โดยไม่คำนึงถึงความสามารถของบทบาท.

en: %1$s access for %2$s is BLOCKED, unless enabled by another Permission.
th: %1$s สิทธิ์สำหรับ %2$s ถูกบล็อก ยกเว้นจะเปิดใช้งานโดยสิทธิ์อื่น.

en: Any role-based %1$s access for %2$s is LIMITED. It applies to only %3$s, along with other specified %4$s.
th: %1$s การเข้าถึง %2$s ตามบทบาทถูกจำกัด มันใช้ได้เฉพาะ %3$s พร้อมกับ %4$s อื่น ๆ ที่กำหนดไว้

en: Assigned for sub-%s only.
th: กำหนดไว้สำหรับ sub-%s เท่านั้น.

en: Assigned for %s and sub-%s.
th: กำหนดไว้สำหรับ %s และ sub-%s.

en: This Permission is redundant due to a corresponding Limitation.
th: อนุญาตนี้ซ้ำซ้อนเนื่องจากมีข้อจำกัดที่สอดคล้องกัน

en: Edit %s
th: แก้ไข %s

en: Assign for selected and sub-%s
th: มอบหมายสำหรับที่เลือกและย่อย-%s

en: Assign for selected %s only
th: มอบหมายสำหรับ %s ที่เลือกเท่านั้น

en: Assign for sub-%s only
th: มอบหมายสำหรับย่อย-%s เท่านั้น

en: Assign for selected and sub-terms
th: มอบหมายสำหรับที่เลือกและเงื่อนไขย่อย

en: Assign for selected term only
th: มอบหมายสำหรับเงื่อนไขที่เลือกเท่านั้น

en: Assign for sub-terms only
th: มอบหมายสำหรับเงื่อนไขย่อยเท่านั้น

en: Convert to "Enabled"
th: แปลงเป็น "เปิดใช้งาน"

en: Convert to "Blocked"
th: แปลงเป็น "ถูกบล็อก"

en: Convert to "Limit to"
th: แปลงเป็น "จำกัดที่"

en: Mirror to %s
th: สะท้อนถึง %s

en: Mirror to %s %s
th: สะท้อนถึง %s %s

en: = Enabled
th: = เปิดใช้งาน

en: = Blocked
th: = ถูกบล็อก

en: = Limitation
th: = ข้อจำกัด

en: = %1$s and sub-%1$s
th: = %1$s และย่อย-%1$s

en: = sub-%s only
th: = ย่อย-%s เท่านั้น

en: Note:
th: หมายเหตุ:

en: Sub-%1$s Permissions are not separately listed.
th: อนุญาต Sub-%1$s ไม่ได้ระบุแยกต่างหาก

en: Show All
th: แสดงทั้งหมด

en: Hide auto-assigned Sub-%s Permissions
th: ซ่อนสิทธิ์ Sub-%s ที่กำหนดโดยอัตโนมัติ

en: Other plugins (or deactivation of PublishPress Permissions) can prevent sub-page permissions from being properly applied when a new sub-page is created.
th: ปลั๊กอินอื่น ๆ (หรือการปิดใช้งาน PublishPress Permissions) อาจทำให้สิทธิ์การเข้าถึงซับเพจไม่ถูกต้องเมื่อสร้างซับเพจใหม่

en:  %1$sFix Sub-%2$s Permissions%3$s
th:  %1$sแก้ไขสิทธิ์ Sub-%2$s%3$s

en: %s Permissions
th: %s สิทธิ์

en: Group Restrictions are not available because of a constant definition
th: ข้อจำกัดของกลุ่มไม่สามารถใช้ได้เนื่องจากการกำหนดค่าคงที่

en: Permissions to enable access are not available because of a constant definition
th: สิทธิ์ในการเปิดใช้งานการเข้าถึงไม่สามารถใช้ได้เนื่องจากการกำหนดค่าคงที่

en: Group Members
th: สมาชิกกลุ่ม

en: Copy Roles and Permissions from:
th: คัดลอกบทบาทและสิทธิ์จาก:

en: Copy Roles and Permissions
th: คัดลอกบทบาทและสิทธิ์

en: Limit to:
th: จำกัดที่:

en: Blocked:
th: ถูกบล็อก:

en: Enabled:
th: เปิดใช้งาน:

en: Direct-assigned
th: กำหนดโดยตรง

en: Standard Statuses
th: สถานะปกติ

en: (invalid role definition)
th: (การกำหนดบทบาทไม่ถูกต้อง)

en: eligible (%d):
th: มีสิทธิ์ (%d):

en: current (%d):
th: ปัจจุบัน (%d):

en: view / edit group
th: ดู / แก้ไขกลุ่ม

en: edit
th: แก้ไข

en: Find Users by %s
th: ค้นหาผู้ใช้โดย %s

en: Search Users
th: ค้นหาผู้ใช้

en: Search Custom Groups
th: ค้นหากลุ่มที่กำหนดเอง

en: For additional fields, define constant PP_USER_SEARCH_META_FIELDS
th: สำหรับฟิลด์เพิ่มเติม ให้กำหนดค่าคงที่ PP_USER_SEARCH_META_FIELDS

en: First Name
th: ชื่อ

en: Last Name
th: นามสกุล

en: Nickname
th: ชื่อเล่น

en: (user field)
th: (ฟิลด์ผู้ใช้)

en: (any WP role)
th: (บทบาท WP ใด ๆ)

en: Search Results:
th: ผลการค้นหา:

en: Current Selections:
th: การเลือกปัจจุบัน:

en: Search for a group
th: ค้นหากลุ่ม

en: Search for a user
th: ค้นหาผู้ใช้

en: Search for an author
th: ค้นหาผู้เขียน

en: Permissions
th: สิทธิ์

en: Add New Permission Group
th: เพิ่มกลุ่มสิทธิ์ใหม่

en: Edit
th: แก้ไข

en: Role Usage
th: การใช้งานบทบาท

en: Edit Role Usage
th: แก้ไขการใช้งานบทบาท

en: Settings
th: การตั้งค่า

en: (Default access)
th: (การเข้าถึงเริ่มต้น)

en: (Default access: Enabled)
th: (การเข้าถึงเริ่มต้น: เปิดใช้งาน)

en: (Default access: Blocked)
th: (การเข้าถึงเริ่มต้น: ถูกบล็อก)

en: (No setting)
th: (ไม่มีการตั้งค่า)

en: Enabled
th: เปิดใช้งาน

en: Blocked
th: ถูกบล็อก

en: (Blocked)
th: (ถูกบล็อก)

en: Unblocked
th: ไม่ถูกบล็อก

en: Roles
th: บทบาท

en: User
th: ผู้ใช้

en: This %s
th: นี้ %s

en: Sub-%s
th: ย่อย-%s

en: Default All
th: ค่าเริ่มต้นทั้งหมด

en: Group restrictions are not recommended.
th: การจำกัดกลุ่มไม่แนะนำ

en: Control who can assign terms to this %s.
th: ควบคุมว่าใครสามารถกำหนดเงื่อนไขให้กับ %s นี้

en: Control who can select this page as parent %s.
th: ควบคุมว่าใครสามารถเลือกหน้านี้เป็นแม่ %s ได้บ้าง。

en: Control editing of this %s.
th: ควบคุมการแก้ไข %s นี้

en: Control publishing of this %s.
th: ควบคุมการเผยแพร่ %s นี้

en: Control deletion of this %s.
th: ควบคุมการลบ %s นี้

en: Control term management for this %s.
th: ควบคุมการจัดการเงื่อนไขสำหรับ %s นี้

en: Control frontend viewing of this %s.
th: ควบคุมการดูหน้าแรกของ %s นี้

en: Control who add this %s to %s.
th: ควบคุมว่าใครเพิ่ม %s นี้ไปยัง %s

en: Control who can edit %s with this %s.
th: ควบคุมว่าใครสามารถแก้ไข %s ด้วย %s นี้

en: Control who can view %s with this %s.
th: ควบคุมว่าใครสามารถดู %s ด้วย %s นี้

en: Control who can create a revision of %s with this %s.
th: ควบคุมว่าใครสามารถสร้างการแก้ไขของ %s ด้วย %s นี้

en: Control who can submit a revision of %s with this %s.
th: ควบคุมว่าใครสามารถส่งการแก้ไขของ %s ด้วย %s นี้

en: Control who can select this %s as a parent %s.
th: ควบคุมว่าใครสามารถเลือก %s นี้เป็น %s หลัก

en: Control who add this %s to all post types.
th: ควบคุมว่าใครเพิ่ม %s นี้ไปยังทุกประเภทโพสต์

en: Control who can edit all post types in this %s.
th: ควบคุมว่าใครสามารถแก้ไขประเภทโพสต์ทั้งหมดใน %s นี้ได้

en: Control who can view all post types in this %s.
th: ควบคุมว่าใครสามารถดูประเภทโพสต์ทั้งหมดใน %s นี้ได้

en: Control who can create a revision of all post types in this %s.
th: ควบคุมว่าใครสามารถสร้างการแก้ไขของประเภทโพสต์ทั้งหมดใน %s นี้ได้

en: Control who can submit a revision of all post types in this %s.
th: ควบคุมว่าใครสามารถส่งการแก้ไขของประเภทโพสต์ทั้งหมดใน %s นี้ได้

en: Roles & Groups
th: บทบาท & กลุ่ม

en: Search roles and groups...
th: ค้นหาบทบาทและกลุ่ม...

en: Search roles...
th: ค้นหาบทบาท...

en: Users
th: ผู้ใช้

en: Sort by:
th: เรียงตาม:

en: Name (A-Z)
th: ชื่อ (A-Z)

en: Name (Z-A)
th: ชื่อ (Z-A)

en: Most Users
th: ผู้ใช้มากที่สุด

en: Fewest Users
th: ผู้ใช้น้อยที่สุด

en: Select All
th: เลือกทั้งหมด

en: Bulk Actions
th: การดำเนินการแบบกลุ่ม

en: Set to Enabled
th: ตั้งค่าเป็นเปิดใช้งาน

en: Set to Blocked
th: ตั้งค่าเป็นถูกบล็อก

en: Set to Default
th: ตั้งค่าเป็นค่าเริ่มต้น

en: selected
th: เลือกแล้ว

en: Search and add users...
th: ค้นหาและเพิ่มผู้ใช้...

en: No role exceptions set
th: ไม่มีข้อยกเว้นบทบาทที่ตั้งไว้

en: No specific user permissions. Use the search box to add users.
th: ไม่มีสิทธิ์ผู้ใช้เฉพาะ ใช้กล่องค้นหาเพื่อเพิ่มผู้ใช้.

en: Remove Selected
th: ลบที่เลือก

en: Login State
th: สถานะการเข้าสู่ระบบ

en: Sub-Sections
th: หมวดย่อย

en: This Section
th: ส่วนนี้

en: Remove custom permissions for user
th: ลบสิทธิ์ที่กำหนดเองสำหรับผู้ใช้

en: PublishPress Permissions needs directions. Please go to %1$sPermissions > Settings%2$s and indicate which Post Types and Taxonomies should be filtered.
th: PublishPress Permissions ต้องการคำแนะนำ กรุณาไปที่ %1$sPermissions > การตั้งค่า%2$s และระบุประเภทโพสต์และหมวดหมู่ที่ควรกรอง

en: Please upgrade PublishPress Authors to version 3.8.0 or later for Permissions integration.
th: กรุณาอัปเกรด PublishPress Authors เป็นเวอร์ชัน 3.8.0 หรือใหม่กว่าเพื่อการรวมสิทธิ์

en: Editing can't be granted to non-users.
th: ไม่สามารถอนุญาตให้แก้ไขแก่ผู้ที่ไม่ใช่ผู้ใช้.

en: You can now set individual permissions for
th: คุณสามารถตั้งค่าสิทธิ์เฉพาะสำหรับ

en: All
th: ทั้งหมด

en: Default
th: เริ่มต้น

en: Please select a bulk action first.
th: กรุณาเลือกการดำเนินการแบบกลุ่มก่อน

en: Please select at least one item.
th: กรุณาเลือกอย่างน้อยหนึ่งรายการ

en: Are you sure you want to remove the selected user(s) from exceptions?
th: คุณแน่ใจหรือว่าต้องการลบผู้ใช้ที่เลือกออกจากข้อยกเว้น?

en: Remove the custom permisisons for "%s"?
th: ลบสิทธิ์ที่กำหนดเองสำหรับ "%s"?

en: Permissions Settings
th: การตั้งค่าสิทธิ์

en: Permissions: %s
th: สิทธิ์: %s

en: Permissions: Select this %s as Parent
th: สิทธิ์: เลือก %s นี้เป็นผู้ปกครอง

en: Permissions: Assign Terms to this %s
th: สิทธิ์: กำหนดเงื่อนไขให้กับ %s นี้

en: Permissions: %s this %s
th: สิทธิ์: %s นี้ %s

en: enable custom permissions for %s
th: เปิดใช้งานสิทธิ์แบบกำหนดเองสำหรับ %s

en: Select as Parent
th: เลือกเป็นผู้ปกครอง

en: Assign Terms
th: กำหนดเงื่อนไข

en: Specific Permissions %1$s(for this user)%2$s
th: สิทธิ์เฉพาะ %1$s(สำหรับผู้ใช้นี้)%2$s

en: Extra Roles %1$s(from primary role or group membership)%2$s
th: บทบาทเพิ่มเติม %1$s(จากบทบาทหลักหรือการเป็นสมาชิกกลุ่ม)%2$s

en: Specific Permissions (from primary role or group membership)
th: สิทธิ์เฉพาะ (จากบทบาทหลักหรือการเป็นสมาชิกกลุ่ม)

en: Permission Groups
th: กลุ่มสิทธิ์

en: This user is not a member of any custom Permission Groups.
th: ผู้ใช้คนนี้ไม่เป็นสมาชิกของกลุ่มสิทธิ์แบบกำหนดเองใดๆ

en: Edit this user's group membership
th: แก้ไขการเป็นสมาชิกกลุ่มของผู้ใช้คนนี้

en: Note: BuddyPress Groups and other externally defined groups are not listed here, even if they modify permissions
th: หมายเหตุ: กลุ่ม BuddyPress และกลุ่มที่กำหนดโดยภายนอกอื่น ๆ จะไม่ถูกระบุที่นี่ แม้ว่าจะมีการปรับเปลี่ยนสิทธิ์

en: %s, more...
th: %s, เพิ่มเติม...

en: edit user permissions
th: แก้ไขสิทธิ์ผู้ใช้

en: Assign to %s
th: มอบหมายให้ %s

en: Assign (All Types)
th: มอบหมาย (ทุกประเภท)

en: %s (All Types)
th: %s (ทุกประเภท)

en: Permissions: %1$s in %2$s
th: สิทธิ์: %1$s ใน %2$s

en: Displayed permissions are those assigned for the "%1$s" type. You can also %2$sdefine universal %3$s permissions which apply to all related post types%4$s.
th: การอนุญาตที่แสดงคือการที่ได้รับมอบหมายสำหรับประเภท "%1$s" คุณยังสามารถ %2$sกำหนดการอนุญาตแบบสากล %3$s ที่ใช้กับประเภทโพสต์ที่เกี่ยวข้องทั้งหมด%4$s.

en: Permissions: Assign this %2$s to %3$s
th: สิทธิ์: มอบหมาย %2$s นี้ให้ %3$s

en: Permissions: Assign this %2$s for All Post Types
th: สิทธิ์: มอบหมาย %2$s นี้สำหรับทุกประเภทโพสต์

en: Permissions: %1$s %2$s in this %3$s
th: สิทธิ์: %1$s %2$s ใน %3$s นี้

en: Permissions: %1$s all content in this %2$s for All Post Types
th: สิทธิ์: %1$s ทุกเนื้อหาใน %2$s นี้สำหรับทุกประเภทโพสต์

en: Permissions: %1$s this %2$s
th: สิทธิ์: %1$s นี้ %2$s

en: Displayed permissions are those assigned for the "%1$s" type.%2$sYou can also %3$sdefine universal %4$s permissions which apply to all related post types%5$s.
th: การอนุญาตที่แสดงคือการที่ได้รับมอบหมายสำหรับประเภท "%1$s".%2$sคุณยังสามารถ %3$sกำหนดการอนุญาตแบบสากล %4$s ที่ใช้กับประเภทโพสต์ที่เกี่ยวข้องทั้งหมด%5$s.

en: Listed permissions are those assigned for the "%1$s" type. You can also %2$sdefine universal %3$s permissions which apply to all related post types%4$s.
th: การอนุญาตที่แสดงคือการที่ได้รับมอบหมายสำหรับประเภท "%1$s" คุณยังสามารถ %2$sกำหนดการอนุญาตแบบสากล %3$s ที่ใช้กับประเภทโพสต์ที่เกี่ยวข้องทั้งหมด%4$s.

en: Click to list/edit universal permissions
th: คลิกเพื่อแสดง/แก้ไขสิทธิ์ทั่วไป

en: %1$s Permissions %2$s*%3$s
th: %1$s สิทธิ์ %2$s*%3$s

en: Universal Permissions
th: สิทธิ์ทั่วไป

en: Permissions&hellip;
th: สิทธิ์&hellip;

en: Add
th: เพิ่ม

en: Add selected users to Permission Group
th: เพิ่มผู้ใช้ที่เลือกไปยังกลุ่มสิทธิ์

en: Remove selected users from Permission Group
th: ลบผู้ใช้ที่เลือกออกจากกลุ่มสิทธิ์

en: Click to show only users who have no group
th: คลิกเพื่อแสดงเฉพาะผู้ใช้ที่ไม่มีกลุ่ม

en: Click to show only users who have extra roles
th: คลิกเพื่อแสดงเฉพาะผู้ใช้ที่มีบทบาทพิเศษ

en: Click to show only users who have Specific Permissions assigned directly
th: คลิกเพื่อแสดงเฉพาะผู้ใช้ที่มีสิทธิ์เฉพาะที่กำหนดโดยตรง

en: Specific Permissions
th: สิทธิ์เฉพาะ

en: edit group
th: แก้ไขกลุ่ม

en: %s more
th: %s เพิ่มเติม

en: Group created.
th: สร้างกลุ่มแล้ว.

en: Create New Permission Group
th: สร้างกลุ่มสิทธิ์ใหม่

en: Create New %s
th: สร้าง %s ใหม่

en: Name
th: ชื่อ

en: Description
th: คำอธิบาย

en: Note: Groups are a more flexible alternative to user roles. You can create groups of users and give or deny them access to areas of your site.
th: หมายเหตุ: กลุ่มเป็นทางเลือกที่ยืดหยุ่นกว่าสำหรับบทบาทผู้ใช้ คุณสามารถสร้างกลุ่มของผู้ใช้และให้หรือปฏิเสธการเข้าถึงพื้นที่ต่างๆ ของเว็บไซต์ของคุณ.

en: Create Group
th: สร้างกลุ่ม

en: Shop manager
th: ผู้จัดการร้านค้า

en: Translator
th: ผู้แปล

en: Customer
th: ลูกค้า

en: You have specified this group for deletion: | You have specified these groups for deletion:
th[0]: คุณได้ระบุกลุ่มนี้เพื่อการลบ:

en: There are no valid groups selected for deletion.
th: ไม่มีกลุ่มที่ถูกต้องสำหรับการลบ

en: %s group deleted | %s groups deleted
th[0]: %s กลุ่มถูกลบ

en: New group created.
th: กลุ่มใหม่ถูกสร้างขึ้น

en: Add New Group
th: เพิ่มกลุ่มใหม่

en: User Groups
th: กลุ่มผู้ใช้

en: WordPress Role
th: บทบาท WordPress

en: WordPress Roles
th: บทบาท WordPress

en: %1$sGroup Type:%2$s %3$s
th: %1$sประเภทกลุ่ม:%2$s %3$s

en: Has Permissions
th: มีสิทธิ์

en: Has Specific Permissions
th: มีสิทธิ์เฉพาะ

en: Has Extra Roles
th: มีบทบาทเพิ่มเติม

en: Search Results for &#8220;%s&#8221;
th: ผลลัพธ์การค้นหาสำหรับ &#8220;%s&#8221;

en: Search Groups
th: กลุ่มค้นหา

en: All Users
th: ผู้ใช้ทั้งหมด

en: Has Permissions Set Directly
th: มีการตั้งค่าการอนุญาตโดยตรง

en: No Custom Group
th: ไม่มีกลุ่มที่กำหนดเอง

en: No matching groups were found.
th: ไม่พบกลุ่มที่ตรงกัน.

en: Delete
th: ลบ

en: Type
th: ประเภท

en: Workflow
th: กระบวนการทำงาน

en: edit group permissions
th: แก้ไขการอนุญาตของกลุ่ม

en: ERROR
th: ข้อผิดพลาด

en: Please enter a group name.
th: กรุณาใส่ชื่อกลุ่ม.

en: This group name is already registered. Please choose another one.
th: ชื่อกลุ่มนี้ได้รับการลงทะเบียนแล้ว กรุณาเลือกชื่ออื่น.

en: You can&#8217;t delete that group.
th: คุณไม่สามารถลบกลุ่มนั้นได้.

en: To block direct access to unreadable files, activate the File Access feature.
th: เพื่อบล็อกการเข้าถึงโดยตรงไปยังไฟล์ที่ไม่สามารถอ่านได้ เปิดใช้งานฟีเจอร์การเข้าถึงไฟล์.

en: To block direct access to unreadable files, %1$supgrade to Permissions Pro%2$s and enable the File Access feature.
th: เพื่อบล็อกการเข้าถึงโดยตรงไปยังไฟล์ที่ไม่สามารถอ่านได้, %1$sอัปเกรดเป็น Permissions Pro%2$s และเปิดใช้งานฟีเจอร์การเข้าถึงไฟล์.

en: To customize editing permissions, enable the Editing Permissions feature.
th: เพื่อปรับแต่งการอนุญาตในการแก้ไข ให้เปิดใช้งานฟีเจอร์การอนุญาตในการแก้ไข.

en: Block URL access
th: บล็อกการเข้าถึง URL

en: To block direct URL access to attachments of unreadable posts, activate the File Access feature.
th: เพื่อบล็อกการเข้าถึง URL โดยตรงไปยังไฟล์แนบของโพสต์ที่ไม่สามารถอ่านได้ เปิดใช้งานฟีเจอร์การเข้าถึงไฟล์.

en: To block direct URL access to attachments of unreadable posts, %1$supgrade to Permissions Pro%2$s and enable the File Access feature.
th: เพื่อบล็อกการเข้าถึง URL โดยตรงไปยังไฟล์แนบของโพสต์ที่ไม่สามารถอ่านได้, %1$sอัปเกรดเป็น Permissions Pro%2$s และเปิดใช้งานฟีเจอร์การเข้าถึงไฟล์.

en: Customize
th: ปรับแต่ง

en: To customize publication workflow, %1$sinstall PublishPress Statuses%2$s.
th: เพื่อปรับแต่งกระบวนการเผยแพร่ %1$sติดตั้ง PublishPress Statuses%2$s.

en: Show list of Permissions Pro features and screencasts
th: แสดงรายการฟีเจอร์ Permissions Pro และสกรีนคาสต์

en: Knowledge Base
th: ฐานความรู้

en: Detailed Feature Grid
th: ตารางฟีเจอร์ที่ละเอียด

en: Contact Us
th: ติดต่อเรา

en: Purchase
th: ซื้อ

en: Hide
th: ซ่อน

en: None. All %ss will be hidden by default.
th: ไม่มี. %ss จะถูกซ่อนโดยค่าเริ่มต้น.

en: Add Selected Permissions
th: เพิ่มสิทธิ์ที่เลือก

en: If you need help or have a new feature request, let us know.
th: หากคุณต้องการความช่วยเหลือหรือมีคำขอฟีเจอร์ใหม่ กรุณาแจ้งให้เราทราบ.

en: Upgrade to Pro
th: อัปเกรดเป็น Pro

en: Request Support
th: ขอรับการสนับสนุน

en: Detailed documentation is also available on the plugin website.
th: เอกสารรายละเอียดยังมีให้ในเว็บไซต์ปลั๊กอิน.

en: View Knowledge Base
th: ดูฐานความรู้

en: All settings were updated.
th: ตั้งค่าทั้งหมดได้รับการอัปเดตแล้ว.

en: All settings were reset to defaults.
th: ตั้งค่าทั้งหมดได้รับการรีเซ็ตเป็นค่าเริ่มต้น.

en: Save Changes
th: บันทึกการเปลี่ยนแปลง

en: Upgrade to Permissions Pro
th: อัปเกรดเป็น Permissions Pro

en: Need Permissions Support?
th: ต้องการการสนับสนุน Permissions หรือไม่?

en: If disabled, manually "blocked" posts can be unblocked by specific Category / Term Permissions.
th: ถ้าปิดใช้งาน โพสต์ที่ "บล็อก" ด้วยตนเองสามารถถูกปลดบล็อกโดยการอนุญาตตามหมวดหมู่ / คำที่เฉพาะเจาะจง.

en: If enabled, corresponding Media edit and delete capabilities must be added to existing roles.
th: ถ้าเปิดใช้งาน ความสามารถในการแก้ไขและลบสื่อที่เกี่ยวข้องจะต้องถูกเพิ่มเข้าไปในบทบาทที่มีอยู่.

en: For specialized Media Library permissions, enable the Editing Permissions feature.
th: สำหรับการอนุญาตในห้องสมุดสื่อที่เฉพาะเจาะจง เปิดใช้งานฟีเจอร์การอนุญาตในการแก้ไข.

en: To customize bbPress forum permissions, activate the Compatibility Pack feature.
th: เพื่อปรับแต่งการอนุญาตของฟอรัม bbPress เปิดใช้งานฟีเจอร์ Compatibility Pack.

en: To customize bbPress forum permissions, activate your Permissions Pro license key.
th: เพื่อปรับแต่งการอนุญาตของฟอรัม bbPress เปิดใช้งานคีย์ใบอนุญาต Permissions Pro ของคุณ.

en: Remove the "Private:" and "Protected" prefix from Post, Page titles.
th: ลบคำว่า "ส่วนตัว:" และ "ที่ป้องกัน" ออกจากโพสต์ ชื่อหน้า

en: If the user is blocked from reading posts in a category, also block access to category archive page.
th: ถ้าผู้ใช้ถูกบล็อกจากการอ่านโพสต์ในหมวดหมู่ ให้บล็อกการเข้าถึงไปยังหน้าเก็บถาวรของหมวดหมู่ด้วย.

en: Remove unreadable Menu Items. If menu rendering problems occur with a third party plugin, disable this setting.
th: ลบรายการเมนูที่ไม่สามารถอ่านได้ ถ้าปัญหาการเรนเดอร์เมนูเกิดขึ้นกับปลั๊กอินของบุคคลที่สาม ให้ปิดการตั้งค่านี้.

en: Unmodified from WordPress default behavior. To enable filtering, remove constant definition PP_ADMIN_READONLY_LISTABLE.
th: ไม่เปลี่ยนแปลงจากพฤติกรรมเริ่มต้นของ WordPress เพื่อเปิดใช้งานการกรอง ให้ลบการกำหนดค่าคงที่ PP_ADMIN_READONLY_LISTABLE.

en: Note: Groups and Roles are always displayed on the Edit User screen.
th: หมายเหตุ: กลุ่มและบทบาทจะแสดงเสมอบนหน้าจอแก้ไขผู้ใช้

en: Disable Permissions filtering for users who are not logged in.
th: ปิดการกรองสิทธิ์สำหรับผู้ใช้ที่ไม่ได้เข้าสู่ระบบ

en: Legacy compatibility: front end term filters are not applied on some sites.
th: ความเข้ากันได้แบบเก่า: ตัวกรองคำในส่วนหน้าจะไม่ได้รับการนำไปใช้ในบางเว็บไซต์

en: If checked, pages blocked from the "All" or "Logged In" groups will still be listed to Administrators.
th: ถ้าติ๊กถูกเลือก หน้าเว็บที่ถูกบล็อกจากกลุ่ม "ทั้งหมด" หรือ "เข้าสู่ระบบ" จะยังคงถูกแสดงให้กับผู้ดูแลระบบ.

en: Display a role dropdown alongside the user search input box to narrow results.
th: แสดงรายการดรอปดาวน์บทบาทข้างกล่องค้นหาผู้ใช้เพื่อจำกัดผลลัพธ์。

en: Display descriptive captions on Permissions screens.
th: แสดงคำบรรยายที่มีรายละเอียดบนหน้าจอสิทธิ์

en: Display descriptive captions for features available in missing or deactivated modules.
th: แสดงคำบรรยายที่อธิบายสำหรับฟีเจอร์ที่มีอยู่ในโมดูลที่หายไปหรือถูกปิดการใช้งาน。

en: Extra Roles cause "_posts" capabilities in the Pattern Role (Author, Editor, etc.) to be assigned for the selected post type. Enable this setting to also include all other capabilities in the Pattern Role.
th: บทบาทพิเศษทำให้สิทธิ์ "_posts" ในบทบาทแพทเทิร์น (ผู้เขียน, บรรณาธิการ, ฯลฯ) ถูกกำหนดให้กับประเภทโพสต์ที่เลือก เปิดใช้งานการตั้งค่านี้เพื่อรวมสิทธิ์อื่นๆ ทั้งหมดในบทบาทแพทเทิร์นด้วย。

en: Detect user roles which are appended dynamically but not stored to the WP database. May be useful for sites that sync with Active Directory or other external user registration systems.
th: ตรวจจับบทบาทผู้ใช้ที่ถูกเพิ่มแบบไดนามิกแต่ไม่ได้ถูกจัดเก็บในฐานข้อมูล WP อาจมีประโยชน์สำหรับเว็บไซต์ที่ซิงค์กับ Active Directory หรือระบบลงทะเบียนผู้ใช้ภายนอกอื่นๆ。

en: You can adjust some Permissions behavior by %1$s adding capabilities to a WordPress role%2$s.
th: คุณสามารถปรับพฤติกรรมการอนุญาตบางอย่างโดย %1$s เพิ่มสิทธิ์ให้กับบทบาท WordPress %2$s。

en: You can add Permissions capabilities to a role using the %1$s plugin.
th: คุณสามารถเพิ่มความสามารถ Permissions ให้กับบทบาทโดยใช้ปลั๊กอิน %1$s

en: Regardless of this setting, the pp_set_view_permissions capability is also required.
th: ไม่คำนึงถึงการตั้งค่านี้ ความสามารถ pp_set_view_permissions ก็จำเป็นต้องมีด้วย

en: Regardless of this setting, the pp_set_edit_permissions capability is also required.
th: ไม่คำนึงถึงการตั้งค่านี้ ความสามารถ pp_set_edit_permissions ก็จำเป็นต้องมีด้วย

en: Settings related to content editing permissions, provided by the %s module.
th: การตั้งค่าที่เกี่ยวข้องกับสิทธิ์การแก้ไขเนื้อหา โดยจัดเตรียมโดยโมดูล %s

en: If this setting is disabled, you can enable a role by giving it capabilities: list_others_posts, list_others_published_pages, etc.
th: หากการตั้งค่านี้ถูกปิด คุณสามารถเปิดใช้งานบทบาทโดยการมอบสิทธิ์: list_others_posts, list_others_published_pages, เป็นต้น。

en: Display a custom column on Edit Posts screen for all related taxonomies which are enabled for Permissions filtering.
th: แสดงคอลัมน์ที่กำหนดเองในหน้าจอแก้ไขโพสต์สำหรับภาษีที่เกี่ยวข้องทั้งหมดที่เปิดใช้งานสำหรับการกรองการอนุญาต。

en: Allows creation of a new post (of any type) for each selected user, using an existing post as the pattern.
th: อนุญาตให้สร้างโพสต์ใหม่ (ประเภทใดก็ได้) สำหรับผู้ใช้ที่เลือกแต่ละคน โดยใช้โพสต์ที่มีอยู่เป็นแพทเทิร์น。

en: Other users will be unable to publish new top-level pages (Parent = "Main Page"), or move a published page from "Main Page" to a different Parent.
th: ผู้ใช้อื่นจะไม่สามารถเผยแพร่หน้าระดับสูงใหม่ (ผู้ปกครอง = "หน้าแรก") หรือย้ายหน้าที่เผยแพร่จาก "หน้าแรก" ไปยังผู้ปกครองอื่นได้。

en: This feature has been moved to PublishPress Capabilities > Editor Features > Element IDs. Please use the Capabilities plugin for better organization and enhanced functionality.
th: ฟีเจอร์นี้ถูกย้ายไปที่ PublishPress Capabilities > ฟีเจอร์ของบรรณาธิการ > รหัสประจำองค์ประกอบ กรุณาใช้ปลั๊กอิน Capabilities สำหรับการจัดระเบียบที่ดีกว่าและฟังก์ชันการทำงานที่เพิ่มขึ้น。

en: The following settings are currently overridden by the constant PP_MEDIA_LIB_UNFILTERED (defined in wp-config.php or some other file you maintain). Media Library access will not be altered by Permissions.
th: การตั้งค่าต่อไปนี้ถูกแทนที่โดยค่าคงที่ PP_MEDIA_LIB_UNFILTERED (กำหนดไว้ใน wp-config.php หรือไฟล์อื่นๆ ที่คุณดูแล) การเข้าถึงห้องสมุดสื่อจะไม่ถูกเปลี่ยนแปลงโดยการอนุญาต。

en: Show files uploaded by others users if they are attached to a post the user is allowed to view.
th: แสดงไฟล์ที่อัปโหลดโดยผู้ใช้อื่นหากไฟล์เหล่านั้นถูกแนบกับโพสต์ที่ผู้ใช้ได้รับอนุญาตให้ดู。

en: Show files uploaded by other users if they are attached to a post the user is allowed to edit.
th: แสดงไฟล์ที่อัปโหลดโดยผู้ใช้อื่นหากไฟล์เหล่านั้นถูกแนบกับโพสต์ที่ผู้ใช้ได้รับอนุญาตให้แก้ไข。

en: Allow users to edit files uploaded by other users if they are attached to a post the user is allowed to edit.
th: อนุญาตให้ผู้ใช้แก้ไขไฟล์ที่อัปโหลดโดยผู้ใช้อื่นหากไฟล์เหล่านั้นถูกแนบกับโพสต์ที่ผู้ใช้ได้รับอนุญาตให้แก้ไข。

en: Show users all the files in the Media Library. Unchecking this box will hide media files that are uploaded by other users.
th: แสดงผู้ใช้ทั้งหมดไฟล์ในห้องสมุดสื่อ การยกเลิกการเลือกกล่องนี้จะซ่อนไฟล์สื่อที่อัปโหลดโดยผู้ใช้อื่น。

en: Stop users from editing files uploaded by other users unless they are attached to a post the user is allowed to edit.
th: หยุดผู้ใช้จากการแก้ไขไฟล์ที่อัปโหลดโดยผู้ใช้อื่นเว้นแต่จะถูกแนบกับโพสต์ที่ผู้ใช้ได้รับอนุญาตให้แก้ไข。

en: Allow users to edit files they have uploaded, regardless of other restrictions.
th: อนุญาตให้ผู้ใช้แก้ไขไฟล์ที่พวกเขาได้อัปโหลด โดยไม่คำนึงถึงข้อจำกัดอื่นๆ。

en: Allow non-Administrators to rename menu items they cannot fully edit. Menu items will be locked into current positions.
th: อนุญาตให้ผู้ที่ไม่ใช่ผู้ดูแลระบบเปลี่ยนชื่อรายการเมนูที่พวกเขาไม่สามารถแก้ไขได้อย่างเต็มที่ รายการเมนูจะถูกล็อคในตำแหน่งปัจจุบัน。

en: Prevent creation or editing of custom items for non-Administrators who lack edit_theme_options capability.
th: ป้องกันการสร้างหรือแก้ไขรายการที่กำหนดเองสำหรับผู้ใช้ที่ไม่ใช่ผู้ดูแลระบบที่ไม่มีความสามารถในการแก้ไขตัวเลือกธีม

en: Prevent non-Administrators with user editing permissions from editing a higher-level user or assigning a role higher than their own.
th: ป้องกันผู้ใช้ที่ไม่ใช่ผู้ดูแลระบบที่มีสิทธิ์ในการแก้ไขผู้ใช้จากการแก้ไขผู้ใช้ที่มีระดับสูงกว่าหรือกำหนดบทบาทที่สูงกว่าของตนเอง

en: Circle members will be blocked from accessing Revisions authored by non-members.
th: สมาชิกวงกลมจะถูกบล็อกไม่ให้เข้าถึงการแก้ไขที่เขียนโดยสมาชิกที่ไม่ใช่

en: Enable post contributors or authors with pp_set_edit_permissions capability to set editing Permissions on posts authored by others
th: เปิดใช้งานผู้ร่วมเขียนโพสต์หรือผู้เขียนที่มีความสามารถ pp_set_edit_permissions เพื่อกำหนดสิทธิการแก้ไขบนโพสต์ที่เขียนโดยผู้อื่น

en: Permissions setting 'Pages can be set or removed from Top Level by' applies to 'page' type only
th: การตั้งค่าการอนุญาต 'หน้าสามารถตั้งค่าหรือถูกลบจากระดับสูงสุดโดย' ใช้กับประเภท 'หน้า' เท่านั้น

en: If user cannot generally save pages to top level but a page they are editing is already there, allow it to stay at top level even if not yet published
th: หากผู้ใช้ไม่สามารถบันทึกหน้าทั่วไปไปยังระดับสูงสุดได้ แต่หน้าที่พวกเขากำลังแก้ไขอยู่แล้วที่นั่น ให้อนุญาตให้คงอยู่ที่ระดับสูงสุดแม้ว่ายังไม่ได้เผยแพร่

en: Circle membership does not limit page association (page parent setting) ability
th: การเป็นสมาชิกวงกลมไม่จำกัดความสามารถในการเชื่อมโยงหน้ากับหน้าหลัก (การตั้งค่าของหน้าหัวหน้า)

en: Determines the default value of Permissions > Settings > Editing > Auto-assign default term
th: กำหนดค่าดีฟอลต์ของการอนุญาต > การตั้งค่า > การแก้ไข > การกำหนดค่าวัสดุเริ่มต้นโดยอัตโนมัติ

en: Always auto-assign a category if none are selected and user lacks permission for default category
th: กำหนดหมวดหมู่โดยอัตโนมัติเสมอหากไม่มีการเลือกและผู้ใช้ไม่มีสิทธิ์ในการเข้าถึงหมวดหมู่เริ่มต้น

en: Always auto-assign a post tag if none are selected
th: กำหนดแท็กโพสต์โดยอัตโนมัติเสมอหากไม่มีการเลือก

en: Always auto-assign a term of this taxonomy if none are selected
th: กำหนดคำในภาษีนี้โดยอัตโนมัติเสมอหากไม่มีการเลือก

en: Determines the default setting of Permissions > Settings > Editing > Auto-assign default terms
th: กำหนดการตั้งค่าเริ่มต้นของการอนุญาต > การตั้งค่า > การแก้ไข > การกำหนดค่าวัสดุเริ่มต้นโดยอัตโนมัติ

en: Do not auto-assign a category (except standard default category if user has permission)
th: ไม่ต้องกำหนดหมวดหมู่โดยอัตโนมัติ (ยกเว้นหมวดหมู่เริ่มต้นมาตรฐานหากผู้ใช้มีสิทธิ์)

en: Do not auto-assign a post tag
th: อย่ากำหนดแท็กโพสต์โดยอัตโนมัติ

en: Do not auto-assign a term of this taxonomy
th: อย่ากำหนดคำในภาษีนี้โดยอัตโนมัติ

en: Do not auto-assign a term if the user has permission for more than one term in the taxonomy
th: ไม่ต้องกำหนดวัสดุโดยอัตโนมัติหากผู้ใช้มีสิทธิ์สำหรับมากกว่าหนึ่งวัสดุในหมวดหมู่

en: If auto-assign term setting is enabled, apply it even if user does not have term assignment limitations
th: หากการตั้งค่าการกำหนดวัสดุโดยอัตโนมัติเปิดใช้งาน ใช้มันแม้ว่าผู้ใช้จะไม่มีข้อจำกัดในการกำหนดวัสดุ

en: Don't define an 'Approved' status, even if Status Control feature is active
th: อย่ากำหนดสถานะ 'อนุมัติ' แม้ว่าฟีเจอร์การควบคุมสถานะจะเปิดใช้งานอยู่

en: If user has Nav Menu management capabilities but can't 'edit_theme_options', strip link out of wp-admin Appearance Menu instead of linking it to nav-menus
th: หากผู้ใช้มีความสามารถในการจัดการเมนูนำทางแต่ไม่สามารถ 'edit_theme_options' ได้ ให้ลบลิงก์ออกจากเมนูการปรากฏใน wp-admin แทนที่จะเชื่อมโยงไปยังเมนูนำทาง

en: Don't credit implicit 'manage_nav_menus' capability to users who have 'edit_theme_options' or 'switch_themes' capability
th: อย่าให้เครดิตความสามารถ 'manage_nav_menus' อย่างไม่ชัดเจนแก่ผู้ใช้ที่มีความสามารถ 'edit_theme_options' หรือ 'switch_themes'

en: Prevent non-Administrators from adding new Nav Menu items to top level (add below existing editable items instead)
th: ป้องกันไม่ให้ผู้ใช้ที่ไม่ใช่ผู้ดูแลระบบเพิ่มรายการเมนูนำทางใหม่ไปยังระดับสูงสุด (ให้เพิ่มด้านล่างรายการที่แก้ไขได้ที่มีอยู่แทน)

en: For non-Administrators, new Nav Menu items default to being a child of first editable item
th: สำหรับผู้ใช้ที่ไม่ใช่ผู้ดูแลระบบ รายการเมนูนำทางใหม่จะถูกตั้งค่าเป็นลูกของรายการที่สามารถแก้ไขได้รายการแรก

en: Don't require any additional capabilities for management of Nav Menu settings (normally require 'manage_menu_settings', 'edit_others_pages' or 'publish_pages')
th: ไม่ต้องการความสามารถเพิ่มเติมใด ๆ สำหรับการจัดการการตั้งค่าเมนูนำทาง (โดยปกติจะต้องใช้ 'manage_menu_settings', 'edit_others_pages' หรือ 'publish_pages')

en: Eliminate extra filtering queries on Nav Menu update, even for non-Administrators
th: กำจัดการกรองการค้นหาเพิ่มเติมในการอัปเดตเมนูนำทาง แม้ว่าสำหรับผู้ที่ไม่ใช่ผู้ดูแลระบบ

en: Don't allow non-Administrators to see others' unattached uploads, regardless of Permissions settings.  Their own unattached uploads are still accessible unless option 'own_attachments_always_editable' is set false
th: ไม่อนุญาตให้ผู้ที่ไม่ใช่ผู้ดูแลระบบเห็นการอัปโหลดที่ไม่ได้แนบของผู้อื่น โดยไม่คำนึงถึงการตั้งค่าสิทธิ์ การอัปโหลดที่ไม่ได้แนบของตนเองยังคงสามารถเข้าถึงได้ เว้นแต่ตัวเลือก 'own_attachments_always_editable' จะถูกตั้งค่าเป็น false

en: Limited User Editors can assign their own role
th: ผู้ใช้ที่มีสิทธิ์จำกัดสามารถกำหนดบทบาทของตนเองได้

en: Post Meta fields to copy when using 'Add Author Page' dropdown on Users screen
th: ฟิลด์เมตาของโพสต์ที่ต้องการคัดลอกเมื่อใช้เมนูดรอปดาวน์ 'เพิ่มหน้าผู้เขียน' บนหน้าผู้ใช้

en: Manage PublishPress Permissions plugin settings.
th: จัดการการตั้งค่าปลั๊กอิน PublishPress Permissions

en: Access the Teaser settings admin screen.
th: เข้าถึงหน้าจอการตั้งค่า Teaser

en: PublishPress Permissions will not apply any Extra Roles or Permissions to limit or expand viewing or editing access.
th: สิทธิ์ของ PublishPress จะไม่ใช้บทบาทหรือสิทธิ์เพิ่มเติมใด ๆ เพื่อจำกัดหรือขยายการเข้าถึงการดูหรือการแก้ไข

en: Manage other user's Permissions. Also grants capabilities for all post types and statuses.
th: จัดการสิทธิ์ของผู้ใช้อื่น ๆ นอกจากนี้ยังมอบความสามารถสำหรับทุกประเภทและสถานะของโพสต์

en: Create new Permission Groups and set the name and description.
th: สร้างกลุ่มสิทธิ์ใหม่และตั้งชื่อและคำอธิบาย

en: Edit the name and description of existing Permission Groups.
th: แก้ไขชื่อและคำอธิบายของกลุ่มสิทธิ์ที่มีอยู่

en: Delete Permission Groups.
th: ลบกลุ่มสิทธิ์

en: If group editing is allowed, can also modify group membership.
th: หากอนุญาตให้แก้ไขกลุ่ม ก็สามารถปรับเปลี่ยนสมาชิกกลุ่มได้

en: Assign Extra Roles or Permissions on the Edit Permissions screen.
th: กำหนดบทบาทหรือสิทธิ์เพิ่มเติมในหน้าจอแก้ไขสิทธิ์

en: Set Viewing Permissions for specific Posts, Categories or Terms.
th: ตั้งค่าการอนุญาตการดูสำหรับโพสต์ หมวดหมู่ หรือเงื่อนไขเฉพาะ

en: Set Editing Permissions for specific Posts, Categories or Terms.
th: ตั้งค่าการอนุญาตการแก้ไขสำหรับโพสต์ หมวดหมู่ หรือเงื่อนไขเฉพาะ

en: Set Revision Permissions for specific Posts, Categories or Terms.
th: ตั้งค่าการอนุญาตการแก้ไขสำหรับโพสต์ หมวดหมู่ หรือเงื่อนไขเฉพาะ

en: Set "Set as Parent" Permissions for specific Posts.
th: ตั้งค่าการอนุญาต "ตั้งค่าเป็นผู้ปกครอง" สำหรับโพสต์เฉพาะ

en: Set Term Assignment Permissions.
th: ตั้งค่าการอนุญาตการมอบหมายเงื่อนไข

en: Set Term Management Permissions.
th: ตั้งค่าการอนุญาตการจัดการเงื่อนไข

en: Set "Set as Parent" Permissions for specific Categories or Terms.
th: ตั้งค่า "ตั้งค่าเป็นผู้ปกครอง" สิทธิ์สำหรับหมวดหมู่หรือเงื่อนไขเฉพาะ

en: Edit own file uploads, even if they become attached to an uneditable post.
th: แก้ไขไฟล์ที่อัปโหลดของตนเอง แม้ว่าจะถูกแนบกับโพสต์ที่ไม่สามารถแก้ไขได้

en: See other user's unattached file uploads in Media Library.
th: ดูไฟล์ที่ผู้ใช้อื่นอัปโหลดโดยไม่แนบในคลังสื่อ

en: Can bypass restrictive "Set as Parent" Permissions (for all hierarchical post types).
th: สามารถข้ามสิทธิ์ "ตั้งเป็นผู้ปกครอง" ที่จำกัด (สำหรับทุกประเภทโพสต์ที่มีโครงสร้างลำดับชั้น)

en: Do not alter the Media Library listing provided by WordPress.
th: อย่าแก้ไขรายการคลังสื่อที่ WordPress จัดให้

en: On the Posts screen, satisfy a missing edit_posts capability by listing uneditable drafts.
th: ในหน้าหมายเลขโพสต์ ต้องการความสามารถในการแก้ไขโพสต์ที่หายไปโดยการแสดงร่างที่ไม่สามารถแก้ไขได้

en: On the Posts screen, satisfy a missing edit_others_posts capability by listing other user's uneditable posts.
th: ในหน้าหมายเลขโพสต์ ต้องการความสามารถในการแก้ไขโพสต์ของผู้อื่นที่หายไปโดยการแสดงโพสต์ที่ไม่สามารถแก้ไขได้ของผู้ใช้อื่น

en: On the Pages screen, satisfy a missing edit_private_pages capability by listing uneditable private pages.
th: ในหน้าหน้า ต้องการความสามารถในการแก้ไขหน้าส่วนตัวที่หายไปโดยการแสดงหน้าส่วนตัวที่ไม่สามารถแก้ไขได้

en: Allow non-Administrators to Quick Edit or Bulk Edit (possibly allowing them to bypass restrictions).
th: อนุญาตให้ผู้ที่ไม่ใช่ผู้ดูแลระบบทำการแก้ไขอย่างรวดเร็วหรือการแก้ไขแบบกลุ่ม (อาจอนุญาตให้พวกเขาข้ามข้อจำกัด)

en: (Statuses Pro capability)
th: (ความสามารถของสถานะ Pro)

en: Advanced
th: ขั้นสูง

en: Advanced Settings
th: การตั้งค่าขั้นสูง

en: Network-Wide Settings
th: การตั้งค่าเครือข่ายทั้งหมด

en: Editor Options
th: ตัวเลือกของบรรณาธิการ

en: Page Structure
th: โครงสร้างหน้า

en: Permissions Capabilities
th: ความสามารถในการอนุญาต

en: Front End
th: ส่วนหน้า

en: User Management
th: การจัดการผู้ใช้

en: Constants
th: ค่าคงที่

en: Role Integration
th: การรวมบทบาท

en: Nav Menu Editing
th: การแก้ไขเมนูนำทาง

en: Miscellaneous
th: หมวดหมู่ต่าง ๆ

en: Display all advanced settings
th: แสดงการตั้งค่าขั้นสูงทั้งหมด

en: Use modern tabbed metabox interface
th: ใช้ส่วนติดต่อแบบแท็บที่ทันสมัย

en: Delete settings on plugin deletion
th: ลบการตั้งค่าเมื่อมีการลบปลั๊กอิน

en: Post-specific Permissions take priority
th: สิทธิ์เฉพาะโพสต์มีความสำคัญมากกว่า

en: Search Results include Media
th: ผลการค้นหารวมถึงสื่อ

en: Regulate access to Category archive pages
th: ควบคุมการเข้าถึงหน้าประวัติหมวดหมู่

en: Performance: Don't filter category / tag counts
th: ประสิทธิภาพ: ไม่กรองจำนวนหมวดหมู่ / แท็ก

en: Filter Menu Items
th: กรองรายการเมนู

en: Page Parent selection for editable pages only
th: การเลือกผู้ปกครองหน้าเฉพาะสำหรับหน้าที่แก้ไขได้เท่านั้น

en: Auto-assign available term if default term is unavailable
th: กำหนดคำศัพท์ที่มีอยู่โดยอัตโนมัติหากคำศัพท์เริ่มต้นไม่สามารถใช้ได้

en: List other user's uneditable posts
th: แสดงโพสต์ที่ไม่สามารถแก้ไขของผู้ใช้อื่น

en: Pages can be set or removed from Top Level by:
th: หน้าสามารถตั้งค่าหรือถอดออกจากระดับสูงสุดโดย:

en: Tag creation requires Tag edit capability
th: การสร้างแท็กต้องการความสามารถในการแก้ไขแท็ก

en: Type-specific Extra Roles grant all capabilities in Pattern Role
th: บทบาทพิเศษสำหรับประเภทให้สิทธิ์ทั้งหมดในบทบาทรูปแบบ

en: Suppress "Private: " Caption
th: ซ่อนคำบรรยาย "ส่วนตัว: "

en: Select Permission Groups at User creation
th: เลือกกลุ่มสิทธิ์เมื่อสร้างผู้ใช้

en: Permission Groups on User Profile
th: กลุ่มสิทธิ์ในโปรไฟล์ผู้ใช้

en: Extra Roles on User Profile
th: บทบาทพิเศษในโปรไฟล์ผู้ใช้

en: Order Page Parent dropdown by Title
th: จัดเรียงหน้าหลักของหน้าโดยชื่อ

en: Add taxonomy columns to Edit Posts screen
th: เพิ่มคอลัมน์หมวดหมู่ไปยังหน้าจอแก้ไขโพสต์

en: Allow Renaming of uneditable Items
th: อนุญาตให้เปลี่ยนชื่อรายการที่ไม่สามารถแก้ไขได้

en: Lock custom menu items
th: ล็อกรายการเมนูที่กำหนดเอง

en: Bulk Add Author Pages on Users screen
th: เพิ่มหน้าผู้แต่งจำนวนมากในหน้าผู้ใช้

en: %1$sDisable%2$s all filtering for anonymous users
th: %1$sปิดการใช้งาน%2$s การกรองทั้งหมดสำหรับผู้ใช้ที่ไม่ระบุชื่อ

en: %1$sDo not apply%2$s metagroup permissions for Administrators
th: %1$sอย่าใช้%2$s สิทธิในกลุ่มเมตาสำหรับผู้ดูแลระบบ

en: Limit front-end category / term filtering
th: จำกัดการกรองหมวดหมู่/คำศัพท์ด้านหน้า

en: User Search: Filter by WP role
th: ค้นหาผู้ใช้: กรองตามบทบาท WP

en: Display Administrative Hints
th: แสดงเคล็ดลับการจัดการ

en: Display Module Hints
th: แสดงเคล็ดลับโมดูล

en: Detect Dynamically Mapped WP Roles
th: ตรวจจับบทบาท WP ที่แมพแบบไดนามิก

en: Non-Administrators can set Reading Permissions for their editable posts
th: ผู้ที่ไม่ใช่ผู้ดูแลระบบสามารถกำหนดสิทธิในการอ่านสำหรับโพสต์ที่แก้ไขได้ของตน

en: Bulk Add / Remove Groups on Users Screen
th: เพิ่ม/ลบกลุ่มจำนวนมากในหน้าผู้ใช้

en: Non-Administrators can set Editing Permissions for their editable posts
th: ผู้ที่ไม่ใช่ผู้ดูแลระบบสามารถกำหนดสิทธิในการแก้ไขสำหรับโพสต์ที่แก้ไขได้ของตน

en: Assign Publish Permissions separate from Edit Permissions
th: กำหนดสิทธิในการเผยแพร่แยกต่างหากจากสิทธิในการแก้ไข

en: note: Plugin settings and configuration data will be deleted, but only after the last copy of Permissions / Permissions Pro is deleted.
th: หมายเหตุ: การตั้งค่าและข้อมูลการกำหนดค่าของปลั๊กอินจะถูกลบ แต่จะลบเฉพาะหลังจากสำเนาสุดท้ายของ Permissions / Permissions Pro ถูกลบ

en: The following would revert to default settings:
th: ต่อไปนี้จะกลับไปที่การตั้งค่าเริ่มต้น:

en: The following would change from defaults to previously stored settings:
th: ต่อไปนี้จะเปลี่ยนจากค่าเริ่มต้นเป็นการตั้งค่าที่บันทึกไว้ก่อนหน้านี้:

en: no Page Parent filter
th: ไม่มีการกรองหน้าหลัก

en: Page Authors, Editors and Administrators
th: ผู้เขียน, บรรณาธิการ และผู้ดูแลหน้า

en: Page Editors and Administrators
th: บรรณาธิการหน้า และผู้ดูแล

en: Administrators
th: ผู้ดูแล

en: When saving a post, if the default term is not selectable, substitute first available.
th: เมื่อบันทึกโพสต์ หากเงื่อนไขเริ่มต้นไม่สามารถเลือกได้ ให้แทนที่ด้วยเงื่อนไขแรกที่มี

en: Some term-limited editing configurations require this.
th: การตั้งค่าการแก้ไขที่มีข้อจำกัดบางอย่างต้องการสิ่งนี้

en: If enabled, users cannot create new tags for a post unless they have the edit_tags capability. You can manage this with a WordPress role editor like PublishPress Capabilities.
th: หากเปิดใช้งาน ผู้ใช้ไม่สามารถสร้างแท็กใหม่สำหรับโพสต์ได้ เว้นแต่พวกเขาจะมีความสามารถในการแก้ไขแท็ก คุณสามารถจัดการสิ่งนี้ได้ด้วยตัวแก้ไขบทบาทของ WordPress เช่น PublishPress Capabilities

en: If enabled, users cannot create new tags for a post unless they have the edit_tags capability. You can manage this with Capabilities > Capabilities > Taxonomies for any role.
th: หากเปิดใช้งาน ผู้ใช้ไม่สามารถสร้างแท็กใหม่สำหรับโพสต์ได้ เว้นแต่พวกเขาจะมีความสามารถในการแก้ไขแท็ก คุณสามารถจัดการสิ่งนี้ได้ด้วย Capabilities > Capabilities > Taxonomies สำหรับบทบาทใด ๆ

en: Display all permission operations in a single metabox with tabs (modern UI). When disabled, each operation has a separate metabox (legacy UI).
th: แสดงการดำเนินการสิทธิ์ทั้งหมดในกล่องเมตาเดียวพร้อมแท็บ (UI สมัยใหม่) เมื่อปิดการใช้งาน แต่ละการดำเนินการจะมีกล่องเมตาแยกต่างหาก (UI เก่า)

en: %sPosts / Pages Listing:%s %s
th: %sโพสต์ / รายการหน้า:%s %s

en: User editing capabilities apply for
th: ความสามารถในการแก้ไขของผู้ใช้ใช้สำหรับ

en: any user
th: ผู้ใช้ใด ๆ

en: equal or lower role levels
th: ระดับบทบาทที่เท่ากันหรือต่ำกว่า

en: lower role levels
th: ระดับบทบาทที่ต่ำกว่า

en: To control how Extra Roles are applied, see %1$sRole Usage%2$s.
th: ในการควบคุมวิธีการที่บทบาทพิเศษถูกนำไปใช้ ดูที่ %1$sการใช้งานบทบาท%2$s

en: Defined Constant
th: ค่าคงที่ที่กำหนด

en: Setting
th: การตั้งค่า

en: Available Constant
th: ค่าคงที่ที่มีอยู่

en: To modify one or more default settings network-wide, <strong>copy</strong> the following code into your theme's <strong>functions.php</strong> file (or some other file which is always executed and not auto-updated) and modify as desired:
th: เพื่อแก้ไขการตั้งค่าเริ่มต้นหนึ่งหรือมากกว่าทั่วทั้งเครือข่าย <strong>คัดลอก</strong> รหัสต่อไปนี้ไปยังไฟล์ <strong>functions.php</strong> ของธีมของคุณ (หรือไฟล์อื่นใดที่ทำงานอยู่เสมอและไม่อัปเดตโดยอัตโนมัติ) และแก้ไขตามต้องการ:

en: To force the value of one or more settings network-wide, <strong>copy</strong> the following code into your theme's <strong>functions.php</strong> file (or some other file which is always executed and not auto-updated) and modify as desired:
th: เพื่อบังคับใช้ค่าของการตั้งค่าอย่างน้อยหนึ่งค่าทั่วทั้งเครือข่าย <strong>คัดลอก</strong> รหัสต่อไปนี้ไปยังไฟล์ <strong>functions.php</strong> ของธีมของคุณ (หรือไฟล์อื่นใดที่ทำงานอยู่เสมอและไม่อัปเดตโดยอัตโนมัติ) และแก้ไขตามต้องการ:

en: All settings in this form (including those on undisplayed tabs) will be reset to DEFAULTS.  Are you sure?
th: การตั้งค่าทั้งหมดในแบบฟอร์มนี้ (รวมถึงที่อยู่ในแท็บที่ไม่แสดง) จะถูกรีเซ็ตเป็นค่าเริ่มต้น คุณแน่ใจหรือไม่?

en: Revert to Defaults
th: คืนค่าเป็นค่าเริ่มต้น

en: General
th: ทั่วไป

en: Taxonomies
th: ประเภทภาษี

en: Post Types
th: ประเภทโพสต์

en: Database Maintenance
th: การบำรุงรักษาฐานข้อมูล

en: Enforce distinct edit, delete capability requirements for Media
th: บังคับให้มีความสามารถในการแก้ไขและลบที่แตกต่างกันสำหรับสื่อ

en: Modify permissions for these Taxonomies:
th: แก้ไขสิทธิ์สำหรับประเภทภาษีเหล่านี้:

en: Modify permissions for these Post Types:
th: แก้ไขสิทธิ์สำหรับประเภทโพสต์เหล่านี้:

en: This causes unique capabilities to be required for editing each post type.
th: นี่ทำให้ต้องมีความสามารถเฉพาะสำหรับการแก้ไขแต่ละประเภทโพสต์.

en: Nav Menus (Block)
th: เมนูนำทาง (บล็อก)

en: Metabox enabled
th: เปิดใช้งานเมตาบ็อกซ์

en: Metabox disabled
th: ปิดใช้งานเมตาบ็อกซ์

en: Permissions screen enabled
th: เปิดใช้งานหน้าจอสิทธิ์

en: Permissions screen disabled
th: ปิดใช้งานหน้าจอสิทธิ์

en: This feature allows you to restrict access to Media Library files when they are accessed via WordPress. To restrict viewing of files when they are visited directly via the URL, use the "File Access" feature.
th: ฟีเจอร์นี้อนุญาตให้คุณจำกัดการเข้าถึงไฟล์ในห้องสมุดสื่อเมื่อเข้าถึงผ่าน WordPress เพื่อจำกัดการดูไฟล์เมื่อเข้าถึงโดยตรงผ่าน URL ให้ใช้ฟีเจอร์ "การเข้าถึงไฟล์"

en: Enable metabox on %s editing screen
th: เปิดใช้งานเมตาบ็อกซ์ในหน้าจอแก้ไข %s

en: Enable on Permissions screen
th: เปิดใช้งานในหน้าจอสิทธิ์

en: Make Unattached Files Private
th: ทำให้ไฟล์ที่ไม่ได้เชื่อมต่อเป็นส่วนตัว

en: Small Thumbnails Unfiltered
th: ภาพขนาดเล็กที่ไม่มีการกรอง

en: Compatibility Mode: Apply extra redirect
th: โหมดความเข้ากันได้: ใช้การเปลี่ยนเส้นทางเพิ่มเติม

en: Media File Protection
th: การป้องกันไฟล์มีเดีย

en: Control direct access to Media files
th: ควบคุมการเข้าถึงไฟล์มีเดียโดยตรง

en: Automatic .htaccess file management
th: การจัดการไฟล์ .htaccess อัตโนมัติ

en: File Access key with on-demand regeneration
th: กุญแจเข้าถึงไฟล์พร้อมการสร้างใหม่ตามความต้องการ

en: Pro Feature
th: ฟีเจอร์ระดับมืออาชีพ

en: Upgrade to Pro to unlock advanced file protection capabilities
th: อัปเกรดเป็นระดับมืออาชีพเพื่อปลดล็อกความสามารถในการป้องกันไฟล์ขั้นสูง

en: Learn More
th: เรียนรู้เพิ่มเติม

en: Privacy & Performance
th: ความเป็นส่วนตัวและประสิทธิภาพ

en: Limit attachment access by post permissions
th: จำกัดการเข้าถึงไฟล์แนบโดยสิทธิ์โพสต์

en: Make unattached files private
th: ทำให้ไฟล์ที่ไม่ได้แนบเป็นส่วนตัว

en: Directly control specific files
th: ควบคุมไฟล์เฉพาะโดยตรง

en: Optimize your site with advanced privacy and performance controls
th: ปรับแต่งเว็บไซต์ของคุณด้วยการควบคุมความเป็นส่วนตัวและประสิทธิภาพขั้นสูง

en: Advanced Integration
th: การรวมขั้นสูง

en: Nginx integration support
th: การสนับสนุนการรวม Nginx

en: Process externally uploaded files
th: ประมวลผลไฟล์ที่อัปโหลดจากภายนอก

en: Supports network (multisite) installs
th: รองรับการติดตั้งเครือข่าย (หลายไซต์)

en: Get advanced integration features with Nginx, FTP, and more
th: รับฟีเจอร์การรวมขั้นสูงกับ Nginx, FTP, และอื่น ๆ

en: Ready to secure your files?
th: พร้อมที่จะปกป้องไฟล์ของคุณหรือยัง?

en: Upgrade to Pro and get advanced file access control with all these features and more.
th: อัปเกรดเป็น Pro และรับการควบคุมการเข้าถึงไฟล์ขั้นสูงพร้อมฟีเจอร์ทั้งหมดเหล่านี้และมากกว่า

en: Integrations
th: การรวม

en: Compatibility Packs
th: แพ็คความเข้ากันได้

en: Breakdance
th: เบรกแดนซ์

en: Unlock Pro Integrations
th: ปลดล็อกการรวมโปร

en: Upgrade to the Pro version for optimal compatibility and prompt, professional support.
th: อัปเกรดเป็นเวอร์ชัน Pro เพื่อความเข้ากันได้ที่ดีที่สุดและการสนับสนุนอย่างรวดเร็วและมืออาชีพ

en: Admin
th: ผู้ดูแลระบบ

en: Builder
th: ผู้สร้าง

en: Cache
th: แคช

en: Community
th: ชุมชน

en: E-Commerce
th: อีคอมเมิร์ซ

en: Events
th: กิจกรรม

en: Multilingual
th: หลายภาษา

en: Fields
th: ฟิลด์

en: Commerce
th: การค้า

en: Multilang
th: หลายภาษา

en: Pro
th: โปร

en: Active Plugin
th: ปลั๊กอินที่ใช้งานอยู่

en: Integration Active
th: การรวมที่ใช้งานอยู่

en: Upgrade to Pro to enable this integration
th: อัปเกรดเป็น Pro เพื่อเปิดใช้งานการรวมนี้

en: Unlock %s integration to enhance your revisions solution.
th: ปลดล็อกการรวม %s เพื่อเพิ่มประสิทธิภาพวิธีการแก้ไขของคุณ.

en: Active Plugin Integration
th: การรวมปลั๊กอินที่ใช้งานอยู่

en: Supported Plugin Integration
th: การรวมปลั๊กอินที่รองรับ

en: Enable Circles
th: เปิดใช้งานวงกลม

en: Time-limited Membership
th: สมาชิกที่มีเวลาจำกัด

en: Membership Notifications
th: การแจ้งเตือนสมาชิก

en: Limit access based on post authorship and group membership for more granular permissions control.
th: จำกัดการเข้าถึงตามการเป็นผู้เขียนโพสต์และการเป็นสมาชิกกลุ่มเพื่อควบคุมสิทธิ์อย่างละเอียดมากขึ้น.

en: Modify viewing or editing access
th: แก้ไขการเข้าถึงการดูหรือการแก้ไข

en: Use any Role or Permission Group
th: ใช้บทบาทหรือกลุ่มสิทธิ์ใดก็ได้

en: Circle member's capabilities apply only for other member's posts
th: ความสามารถของสมาชิกวงกลมใช้ได้เฉพาะสำหรับโพสต์ของสมาชิกคนอื่น

en: Upgrade to Pro to limit access based on post author relationships
th: อัปเกรดเป็น Pro เพื่อจำกัดการเข้าถึงตามความสัมพันธ์ของผู้เขียนโพสต์

en: Create time-limited permission group memberships with automatic expiration.
th: สร้างการเป็นสมาชิกกลุ่มสิทธิ์ที่มีเวลาจำกัดพร้อมการหมดอายุอัตโนมัติ.

en: Delay membership start date
th: เลื่อนวันเริ่มสมาชิก

en: Set membership expiration date
th: ตั้งวันหมดอายุสมาชิก

en: Group membership grants access to content of your choice
th: การเป็นสมาชิกกลุ่มมอบการเข้าถึงเนื้อหาที่คุณเลือก

en: Go Pro for time-limited group membership
th: ไปที่ Pro สำหรับการเป็นสมาชิกกลุ่มที่มีเวลาจำกัด

en: Ready to enhance your membership features?
th: พร้อมที่จะเสริมคุณสมบัติสมาชิกของคุณหรือยัง?

en: Upgrade to Pro and get advanced membership management with circles, time-limited memberships, and more.
th: อัปเกรดเป็น Pro และรับการจัดการสมาชิกขั้นสูงด้วยวงกลม การเป็นสมาชิกที่มีระยะเวลาจำกัด และอื่น ๆ.

en: Features
th: คุณสมบัติ

en: settings
th: การตั้งค่า

en: Active
th: ใช้งานอยู่

en: Inactive
th: ไม่ใช้งาน

en: User Posts Synchronization
th: การซิงโครไนซ์โพสต์ของผู้ใช้

en: Synchronize User Posts
th: ซิงโครไนซ์โพสต์ของผู้ใช้

en: Bulk Create Author Posts
th: สร้างโพสต์ของผู้เขียนแบบกลุ่ม

en: Smart User Matching
th: การจับคู่ผู้ใช้แบบอัจฉริยะ

en: Role-Based Synchronization
th: การซิงโครไนซ์ตามบทบาท

en: Create Posts for Your Users
th: สร้างโพสต์สำหรับผู้ใช้ของคุณ

en: Automatically generate posts for users
th: สร้างโพสต์โดยอัตโนมัติสำหรับผู้ใช้

en: Set up posts for existing users
th: ตั้งค่าโพสต์สำหรับผู้ใช้ที่มีอยู่

en: Produce posts for users when they register
th: สร้างโพสต์สำหรับผู้ใช้เมื่อพวกเขาลงทะเบียน

en: Upgrade to Pro to automatically generate posts for users
th: อัปเกรดเป็น Pro เพื่อสร้างโพสต์สำหรับผู้ใช้โดยอัตโนมัติ

en: Bulk Page Creation
th: การสร้างหน้าแบบกลุ่ม

en: Generate posts for user roles that you select
th: สร้างโพสต์สำหรับบทบาทผู้ใช้ที่คุณเลือก

en: Choose how many posts to create per user
th: เลือกจำนวนโพสต์ที่จะสร้างต่อผู้ใช้

en: Decide which status to use for new posts
th: ตัดสินใจว่าจะใช้สถานะใดสำหรับโพสต์ใหม่

en: Upgrade to Pro to unlock bulk page creation features
th: อัปเกรดเป็น Pro เพื่อปลดล็อกฟีเจอร์การสร้างหน้ากลุ่ม

en: Advanced Configuration
th: การตั้งค่าขั้นสูง

en: Automatically detect and avoid duplicate posts
th: ตรวจจับและหลีกเลี่ยงโพสต์ซ้ำโดยอัตโนมัติ

en: Add new pages to a parent page
th: เพิ่มหน้าหมายถึงไปยังหน้าหลัก

en: Allow users to edit their new posts
th: อนุญาตให้ผู้ใช้แก้ไขโพสต์ใหม่ของพวกเขา

en: Unlock advanced user synchronization features
th: ปลดล็อกฟีเจอร์การซิงโครไนซ์ผู้ใช้งานขั้นสูง

en: Ready to automatically generate posts for your users?
th: พร้อมที่จะสร้างโพสต์โดยอัตโนมัติสำหรับผู้ใช้งานของคุณหรือยัง?

en: Upgrade to Pro and get advanced user post generation with all these features and more.
th: อัปเกรดเป็น Pro และรับการสร้างโพสต์ของผู้ใช้ขั้นสูงด้วยฟีเจอร์ทั้งหมดนี้และอื่น ๆ.

en: Username
th: ชื่อผู้ใช้

en: Email
th: อีเมล

en: Specific Permissions %1$s
th: สิทธิ์เฉพาะ %1$s

en: Specific Permissions assigned directly to the user
th: สิทธิ์เฉพาะที่มอบหมายโดยตรงให้กับผู้ใช้งาน

en: Specific Permissions assigned to the user or one of their groups
th: สิทธิ์เฉพาะที่มอบหมายให้กับผู้ใช้งานหรือหนึ่งในกลุ่มของพวกเขา

en: User Roles %1$s
th: บทบาทผู้ใช้งาน %1$s

en: Roles %1$s
th: บทบาท %1$s

en: Roles assigned directly to the user
th: บทบาทที่มอบหมายโดยตรงให้กับผู้ใช้งาน

en: Roles assigned to the user or one of their groups
th: บทบาทที่มอบหมายให้กับผู้ใช้งานหรือหนึ่งในกลุ่มของพวกเขา

en: Edit User
th: แก้ไขผู้ใช้งาน

en: Set Viewing permissions for specific Posts, Categories or Terms.
th: กำหนดสิทธิ์การดูสำหรับโพสต์ หมวดหมู่ หรือคำเฉพาะ

en: Set Editing permissions for specific Posts, Categories or Terms.
th: กำหนดสิทธิ์การแก้ไขสำหรับโพสต์ หมวดหมู่ หรือคำเฉพาะ

en: Set "Set as Parent" permissions for specific Pages.
th: กำหนดสิทธิ์ "ตั้งค่าเป็นผู้ปกครอง" สำหรับหน้าเฉพาะ

en: Set Assign Term permissions.
th: กำหนดสิทธิ์การกำหนดคำ

en: Set "Manage This Term" permissions for specific terms.
th: กำหนดสิทธิ์ "จัดการคำนี้" สำหรับคำเฉพาะ

en: Set "Set as Parent" permissions for specific Categories or Terms.
th: กำหนดสิทธิ์ "ตั้งค่าเป็นผู้ปกครอง" สำหรับหมวดหมู่หรือคำเฉพาะ

en: Set Copy Permissions for specific Posts.
th: กำหนดสิทธิการคัดลอกสำหรับโพสต์เฉพาะ

en: Permissions & Access
th: สิทธิการเข้าถึง & การเข้าถึง

en: Full editing access for all post types. Also gives the ability to edit Permissions for user roles.
th: การเข้าถึงการแก้ไขแบบเต็มสำหรับทุกประเภทโพสต์ นอกจากนี้ยังให้ความสามารถในการแก้ไขสิทธิ์สำหรับบทบาทผู้ใช้。

en: Access to the Settings screen.
th: เข้าถึงหน้าการตั้งค่า

en: Access to the Teaser screen.
th: เข้าถึงหน้าตัวอย่าง

en: All Enabled and Blocked Permissions are ignored for this role.
th: สิทธิ์ทั้งหมดที่เปิดใช้งานและถูกบล็อกจะถูกมองข้ามสำหรับบทบาทนี้

en: Create Custom Groups.
th: สร้างกลุ่มที่กำหนดเอง

en: View Custom Groups on the Permissions screen. Also allows access to the editing screen for Custom Groups.
th: ดูกลุ่มที่กำหนดเองในหน้าสิทธิ์ นอกจากนี้ยังอนุญาตให้เข้าถึงหน้าการแก้ไขสำหรับกลุ่มที่กำหนดเอง。

en: Delete Custom Groups.
th: ลบกลุ่มที่กำหนดเอง

en: Manage members in Custom Groups.
th: จัดการสมาชิกในกลุ่มที่กำหนดเอง

en: Set Permissions in Post or Term Editing Screen
th: กำหนดสิทธิ์ในหน้าจอแก้ไขโพสต์หรือคำ

en: Subscribers
th: ผู้ติดตาม

en: Contributors
th: ผู้มีส่วนร่วม

en: Authors
th: ผู้เขียน

en: Editors
th: บรรณาธิการ

en: You're using PublishPress Permissions Free. The Pro version has more features and support. %sUpgrade to Pro%s
th: คุณกำลังใช้ PublishPress Permissions Free รุ่น Pro มีฟีเจอร์และการสนับสนุนมากขึ้น. %sอัปเกรดเป็น Pro%s

en: Promo file not found.
th: ไม่พบไฟล์โปรโมชัน

en: Upgrade to Pro to unlock seamless integration.
th: อัปเกรดเป็น Pro เพื่อปลดล็อกการรวมที่ไร้รอยต่อ

en: Posts Teaser
th: ตัวอย่างโพสต์

en: Show a teaser message or login prompt for protected content. Available in PublishPress Permissions Pro.
th: แสดงข้อความเบา ๆ หรือพรอมต์การเข้าสู่ระบบสำหรับเนื้อหาที่ถูกป้องกัน ใช้งานได้ใน PublishPress Permissions Pro.

en: Post Statuses for Editorial Workflow
th: สถานะโพสต์สำหรับการทำงานด้านบรรณาธิการ

en: Control access to custom post statuses. This workflow feature is available in PublishPress Permissions Pro.
th: ควบคุมการเข้าถึงสถานะโพสต์ที่กำหนดเอง ฟีเจอร์การทำงานนี้ใช้งานได้ใน PublishPress Permissions Pro.

en: Automatically generate a personal page for each user. This feature is available in PublishPress Permissions Pro.
th: สร้างเพจส่วนตัวโดยอัตโนมัติสำหรับผู้ใช้แต่ละคน ฟีเจอร์นี้ใช้งานได้ใน PublishPress Permissions Pro.

en: Post Visibility Statuses
th: สถานะการมองเห็นโพสต์

en: Control access to post visibility statuses. This workflow feature is available in PublishPress Permissions Pro.
th: ควบคุมการเข้าถึงสถานะการมองเห็นโพสต์ ฟีเจอร์การทำงานนี้ใช้งานได้ใน PublishPress Permissions Pro.

en: License
th: ใบอนุญาต

en: Account
th: บัญชี

en: Version
th: เวอร์ชัน

en: Version info was refreshed.
th: ข้อมูลเวอร์ชันได้รับการปรับปรุงแล้ว.

en: Further details for your installation:
th: รายละเอียดเพิ่มเติมสำหรับการติดตั้งของคุณ:

en: Your presspermit.com key has expired, but a <a href="%s">PublishPress renewal</a> discount may be available.
th: คีย์ presspermit.com ของคุณหมดอายุแล้ว แต่มีส่วนลด <a href="%s">การต่ออายุ PublishPress</a> ที่อาจใช้ได้.

en: Permissions Pro was previously active. You are now running the free version, with fewer features.
th: Permissions Pro เคยเปิดใช้งานมาก่อน คุณกำลังใช้งานรุ่นฟรีซึ่งมีฟีเจอร์น้อยกว่า.

en: A presspermit.com key appears to be active. <a href="%s" target="_blank">Contact us</a> for assistance in migrating your account to publishpress.com.
th: ดูเหมือนว่าคีย์ presspermit.com จะเปิดใช้งาน <a href="%s" target="_blank">ติดต่อเรา</a> เพื่อขอความช่วยเหลือในการย้ายบัญชีของคุณไปยัง publishpress.com.

en: PublishPress Permissions Version: %1$s %2$s
th: เวอร์ชัน PublishPress Permissions: %1$s %2$s

en: %s&nbsp;details
th: %s&nbsp;รายละเอียด

en: Installation History
th: ประวัติการติดตั้ง

en: %s (previous install)
th: %s (การติดตั้งก่อนหน้า)

en: WordPress Version: %s
th: เวอร์ชัน WordPress: %s

en: PHP Version: %s
th: เวอร์ชัน PHP: %s

en: %1$s queries in %2$s seconds. %3$s MB used.
th: %1$s คำถามใน %2$s วินาที. ใช้ไป %3$s MB.

en: Term
th: เงื่อนไข

en: Terms
th: เงื่อนไข

en: %s Manager
th: %s ผู้จัดการ

en: You do not have permission to update that Navigation Menu
th: คุณไม่มีสิทธิ์ในการอัปเดตเมนูนำทางนั้น

en: You do not have permission to create new Navigation Menus
th: คุณไม่มีสิทธิ์ในการสร้างเมนูนำทางใหม่

en: You do not have permission to delete that Navigation Menu.
th: คุณไม่มีสิทธิ์ในการลบเมนูนำทางนั้น.

en: The %s was saved, but you can no longer edit it.
th: %s ถูกบันทึกแล้ว แต่คุณไม่สามารถแก้ไขได้อีกต่อไป.

en: Go to %s
th: ไปที่ %s

en: The requested modification was processed, but you can no longer edit the post.
th: การเปลี่ยนแปลงที่ร้องขอได้รับการประมวลผล แต่คุณไม่สามารถแก้ไขโพสต์ได้อีกต่อไป.

en: You do not have permission to move the menu item "%1$s"
th: คุณไม่มีสิทธิ์ในการย้ายรายการเมนู "%1$s"

en: Return to Menu Editor
th: กลับไปที่ตัวแก้ไขเมนู

en: You do not have permission to delete the menu item "%1$s"
th: คุณไม่มีสิทธิ์ในการลบรายการเมนู "%1$s"

en: You do not have permission to edit the menu item "%1$s"
th: คุณไม่มีสิทธิ์ในการแก้ไขรายการเมนู "%1$s"

en: Editing
th: กำลังแก้ไข

en: Publishing
th: กำลังเผยแพร่

en: Working Copy of
th: สำเนาที่ทำงานของ

en: Working Copy
th: สำเนาที่ทำงาน

en: Submit Changes to
th: ส่งการเปลี่ยนแปลงไปยัง

en: Submit Changes
th: ส่งการเปลี่ยนแปลง

en: Request
th: คำขอ

en: Create Revision of
th: สร้างการแก้ไขของ

en: Create Revision
th: สร้างการแก้ไข

en: New Revision
th: การแก้ไขใหม่

en: Submit Revision of
th: ส่งการแก้ไขของ

en: Submit Revision
th: ส่งการแก้ไข

en: Submitted Revision
th: การแก้ไขที่ส่งแล้ว

en: Revise
th: แก้ไข

en: Revision
th: การแก้ไข

en: Assign Term
th: กำหนดคำศัพท์

en: Assignment
th: การมอบหมาย

en: Management
th: การจัดการ

en: (unpublished)
th: (ยังไม่ได้เผยแพร่)

en: You are not permitted to manage menu locations
th: คุณไม่มีสิทธิในการจัดการตำแหน่งเมนู

en: Post Approved
th: โพสต์ได้รับการอนุมัติ

en: Page Approved
th: หน้าได้รับการอนุมัติ

en: Limited Editing Elements feature has moved to <a href="%s">Capabilities > Editor Features</a>.
th: ฟีเจอร์การแก้ไขที่จำกัดได้ย้ายไปที่ <a href="%s">ความสามารถ > ฟีเจอร์ของบรรณาธิการ</a>.

en: Limited Editing Elements feature requires <a href="%s" target="_blank">PublishPress Capabilities</a> plugin.
th: ฟีเจอร์การแก้ไขที่จำกัดต้องการ <a href="%s" target="_blank">ปลั๊กอิน PublishPress Capabilities</a>.

en: Author Search / Select
th: ค้นหา / เลือกผู้เขียน

en: select other
th: เลือกอื่น

en: close
th: ปิด

en: Permissions: Select this %1$s as Parent for All Post Types
th: สิทธิ์: เลือก %1$s นี้เป็นผู้ปกครองสำหรับประเภทโพสต์ทั้งหมด

en: Permissions: %1$s this %2$s for All Post Types
th: สิทธิ์: %1$s นี้ %2$s สำหรับประเภทโพสต์ทั้งหมด

en: You do not have permission to select that Parent
th: คุณไม่มีสิทธิในการเลือกผู้ปกครองนั้น

en: %s author page added | %s author pages added
th[0]: %s หน้าผู้เขียนถูกเพิ่ม

en: No users selected
th: ไม่มีผู้ใช้ที่เลือก

en: Selected users already have specified author page
th: ผู้ใช้ที่เลือกมีหน้าผู้เขียนที่กำหนดไว้แล้ว

en: Add Author Page&hellip;
th: เพิ่มหน้าผู้เขียน&hellip;

en: make each selected user the author of a new page
th: ทำให้ผู้ใช้ที่เลือกแต่ละคนเป็นผู้เขียนของหน้าใหม่

en: pattern post sets default content and categories for author post
th: รูปแบบโพสต์ตั้งค่าคอนเทนต์และหมวดหมู่เริ่มต้นสำหรับโพสต์ของผู้เขียน

en: pattern post sets parent, default content and template for author page
th: รูปแบบโพสต์ตั้งค่าพ่อแม่ คอนเทนต์เริ่มต้น และเทมเพลตสำหรับหน้าผู้เขียน

en: pattern page sets parent and default content for author page
th: รูปแบบหน้าตั้งค่าพ่อแม่และคอนเทนต์เริ่มต้นสำหรับหน้าผู้เขียน

en: patterned on&hellip;
th: อิงจาก&hellip;

en: patterned on...
th: อิงจาก...

en: Pattern ID:
th: รหัสรูปแบบ:

en: enter post ID/slug
th: กรอกรหัสโพสต์/สลัก

en: Title:
th: ชื่อเรื่อง:

en: supported tags are [username] and [userid]
th: แท็กที่รองรับคือ [username] และ [userid]

en: Add Pages
th: เพิ่มหน้า

en: (select...)
th: (เลือก...)

en: Role Usage edited.
th: แก้ไขการใช้งานบทบาทแล้ว.

en: These optional settings customize how PublishPress Permissions applies extra roles. Your existing WP Role Definitions can be applied in two different ways:
th: การตั้งค่าแบบเลือกเหล่านี้ปรับแต่งวิธีที่ PublishPress Permissions ใช้บทบาทเพิ่มเติม คุณสามารถใช้ WP Role Definitions ที่มีอยู่ของคุณในสองวิธีที่แตกต่างกัน:

en: Pattern Roles convert 'post' capabilities to the corresponding type-specific capability.  In a normal WP installation, this is the easiest solution.
th: Pattern Roles แปลงความสามารถ 'โพสต์' เป็นความสามารถที่เฉพาะเจาะจงตามประเภท ในการติดตั้ง WP ปกติ นี่คือโซลูชันที่ง่ายที่สุด.

en: With Direct Assignment, capabilities are applied without modification.
th: ด้วยการมอบหมายโดยตรง ความสามารถจะถูกใช้โดยไม่ต้องแก้ไข.

en: All Role Usage settings will be reset to DEFAULTS.  Are you sure?
th: การตั้งค่าการใช้งานบทบาททั้งหมดจะถูกรีเซ็ตเป็นค่าเริ่มต้น คุณแน่ใจไหม?

en: Role Usage updated.
th: การใช้งานบทบาทได้รับการอัปเดตแล้ว.

en: Role Usage: %s
th: การใช้งานบทบาท: %s

en: Usage
th: การใช้งาน

en: no supplemental assignment
th: ไม่มีการกำหนดเพิ่มเติม

en: Pattern Role
th: บทบาทรูปแบบ

en: Direct Assignment
th: การกำหนดโดยตรง

en: Post Capabilities
th: ความสามารถในโพสต์

en: Type-specific and/or status-specific equivalents of the following capabilities are included in supplemental %s roles:
th: ความสามารถที่เฉพาะเจาะจงตามประเภทและ/หรือสถานะที่มีอยู่ในบทบาทเสริม %s:

en: Arbitrary Capabilities
th: ความสามารถตามอำเภอใจ

en: The following capabilities are included in supplemental %s roles:
th: ความสามารถต่อไปนี้รวมอยู่ในบทบาทเพิ่มเติม %s:

en: Role Capabilities
th: ความสามารถของบทบาท

en: All capabilities defined for this WordPress role will be applied in supplemental assignments:
th: ความสามารถทั้งหมดที่กำหนดไว้สำหรับบทบาท WordPress นี้จะถูกใช้ในการมอบหมายเสริม:

en: Notes regarding Pattern Roles
th: หมายเหตุเกี่ยวกับบทบาทรูปแบบ

en: Back to Role Usage List
th: กลับไปที่รายการการใช้งานบทบาท

en: Notes
th: หมายเหตุ

en: The 'posts' capabilities in a WP role determine its function as a Pattern Role for supplemental assignment to Permission Groups. When you assign the 'Author' pattern role for Pages, edit_posts and edit_published_posts become edit_pages and edit_published_pages.
th: ความสามารถ 'โพสต์' ในบทบาท WP กำหนดฟังก์ชันของมันในฐานะ Pattern Role สำหรับการมอบหมายเสริมให้กับ Permission Groups เมื่อคุณกำหนดบทบาท Pattern 'Author' สำหรับหน้า edit_posts และ edit_published_posts จะกลายเป็น edit_pages และ edit_published_pages.

en: Role capabilities defined for other post types (i.e. 'edit_others_pages', 'edit_things') are ignored unless Role Usage is set to Direct Assignment.
th: ความสามารถบทบาทที่กำหนดไว้สำหรับประเภทโพสต์อื่น ๆ (เช่น 'edit_others_pages', 'edit_things') จะถูกละเว้นเว้นแต่การใช้งานบทบาทจะถูกตั้งค่าเป็นการมอบหมายโดยตรง.

en: If one of the default roles is deleted from the WP database, it will remain available as a pattern role with default WP capabilities (but can be disabled here).
th: หากมีบทบาทเริ่มต้นใดถูกลบออกจากฐานข้อมูล WP มันจะยังคงมีให้ใช้งานเป็นบทบาทแบบพิมพ์ที่มีความสามารถเริ่มต้นของ WP (แต่สามารถปิดการใช้งานที่นี่ได้).

en: No matching roles were found.
th: ไม่พบบทบาทที่ตรงกัน.

en: Media Library
th: คลังสื่อ

en: Posts / Pages Listing
th: รายการโพสต์ / หน้า

en: List other users' files if attached to a editable post
th: แสดงไฟล์ของผู้ใช้อื่นหากแนบกับโพสต์ที่แก้ไขได้

en: List other users' files if attached to a viewable post
th: แสดงไฟล์ของผู้ใช้อื่นหากแนบกับโพสต์ที่มองเห็นได้

en: List other users' unattached files by default
th: แสดงไฟล์ที่ไม่แนบของผู้ใช้อื่นโดยค่าเริ่มต้น

en: Edit other users' files if attached to an editable post
th: แก้ไขไฟล์ของผู้ใช้อื่นหากแนบกับโพสต์ที่แก้ไขได้

en: Prevent editing files if attached to a non-editable post
th: ป้องกันการแก้ไขไฟล์หากแนบกับโพสต์ที่ไม่สามารถแก้ไขได้

en: Users can always edit their own files
th: ผู้ใช้สามารถแก้ไขไฟล์ของตนเองได้เสมอ

en: Limited Editing Elements
th: องค์ประกอบการแก้ไขที่จำกัด

en: Feature Moved
th: ฟีเจอร์ถูกย้าย

en: The Limited Editing Elements feature has been moved to %1$sCapabilities > Editor Features > Element IDs%2$s for better organization and enhanced functionality.
th: ฟีเจอร์การแก้ไขที่จำกัดได้ถูกย้ายไปที่ %1$sความสามารถ > ฟีเจอร์ของผู้แก้ไข > รหัสองค์ประกอบ%2$s เพื่อการจัดระเบียบที่ดีขึ้นและการทำงานที่เพิ่มขึ้น.

en: The Limited Editing Elements feature has been moved to the PublishPress Capabilities plugin. Please install %1$sPublishPress Capabilities%2$s to access this functionality.
th: ฟีเจอร์การแก้ไขที่จำกัดได้ถูกย้ายไปที่ปลั๊กอิน PublishPress Capabilities กรุณาติดตั้ง %1$sPublishPress Capabilities%2$s เพื่อเข้าถึงฟังก์ชันนี้.

en: Current Settings:
th: การตั้งค่าปัจจุบัน:

en: HTML Element IDs:
th: รหัสองค์ประกอบ HTML:

en: List Files
th: แสดงไฟล์

en: The following settings apply to users who are able to access the Media Library. Normally this requires the upload_files or edit_files capability.
th: การตั้งค่าต่อไปนี้ใช้กับผู้ใช้ที่สามารถเข้าถึงห้องสมุดสื่อ โดยปกติจะต้องมีความสามารถ upload_files หรือ edit_files.

en: Edit Files
th: แก้ไขไฟล์

en: You are not allowed to create new %s
th: คุณไม่ได้รับอนุญาตให้สร้าง %s ใหม่

en: access denied
th: การเข้าถึงถูกปฏิเสธ

en: Approve
th: อนุมัติ

en: Revisors
th: ผู้ตรวจสอบ

en: Revisor
th: ผู้ตรวจสอบ

en: To read the full content, please log in to this site.
th: เพื่ออ่านเนื้อหาทั้งหมด กรุณาลงชื่อเข้าใช้ในเว็บไซต์นี้

en: Content requires additional permissions.
th: เนื้อหาต้องการสิทธิ์เพิ่มเติม.

en: Read More
th: อ่านเพิ่มเติม

en: Teaser Type
th: ประเภททีเซอร์

en: Coverage
th: การครอบคลุม

en: Teaser Text
th: ข้อความทีเซอร์

en: Read More Notice
th: การแจ้งเตือนอ่านเพิ่มเติม

en: Redirect
th: เปลี่ยนเส้นทาง

en: Options
th: ตัวเลือก

en: Hidden Content Teaser
th: ทีเซอร์เนื้อหาที่ซ่อนอยู่

en: Display mode for readable private posts
th: โหมดการแสดงผลสำหรับโพสต์ส่วนตัวที่อ่านได้

en: Display mode for readable non-private posts
th: โหมดการแสดงผลสำหรับโพสต์ที่ไม่เป็นส่วนตัวที่อ่านได้

en: Feed Replacement Text (use %permalink% for post URL)
th: ข้อความแทนที่ฟีด (ใช้ %permalink% สำหรับ URL โพสต์)

en: Login Notice Message
th: ข้อความแจ้งเตือนการเข้าสู่ระบบ

en: Hide Featured Image when Teaser is applied
th: ซ่อนภาพเด่นเมื่อใช้ทีเซอร์

en: "Hide Private" settings only apply to custom privacy (Member, Premium, Staff, etc.)
th: "ซ่อนส่วนตัว" การตั้งค่าใช้ได้เฉพาะกับความเป็นส่วนตัวที่กำหนดเอง (สมาชิก, พรีเมียม, พนักงาน, ฯลฯ)

en: %s is a PRO feature
th: %s เป็นฟีเจอร์ PRO

en: 🔓 Unlock %s
th: 🔓 ปลดล็อก %s

en: This feature is available in PublishPress Permissions PRO
th: ฟีเจอร์นี้มีอยู่ใน PublishPress Permissions PRO

en: Upgrade to PRO
th: อัปเกรดเป็น PRO

en: Compare Features
th: เปรียบเทียบฟีเจอร์

en: All post teaser settings were updated.
th: ตั้งค่าการแสดงตัวอย่างโพสต์ทั้งหมดได้รับการปรับปรุงแล้ว。

en: All post teaser settings were reset to defaults.
th: ตั้งค่าการแสดงตัวอย่างโพสต์ทั้งหมดถูกรีเซ็ตเป็นค่าเริ่มต้น。

en: Teaser Settings
th: การตั้งค่าตัวอย่าง

en: Display for readable private posts:
th: แสดงสำหรับโพสต์ส่วนตัวที่อ่านได้:

en: Full Content
th: เนื้อหาทั้งหมด

en: Excerpt Only
th: เฉพาะเนื้อหาสรุป

en: Title Only
th: เฉพาะหัวข้อ

en: Display for readable non-private posts:
th: แสดงสำหรับโพสต์ที่ไม่เป็นส่วนตัวที่อ่านได้:

en: Feed Replacement Text:
th: ข้อความแทนฟีด:

en: Use %s for post URL
th: ใช้ %s สำหรับ URL ของโพสต์

en: Select Post Type to Configure
th: เลือกประเภทโพสต์เพื่อตั้งค่า

en: Choose which post type you want to configure teaser settings for.
th: เลือกประเภทโพสต์ที่คุณต้องการตั้งค่าการแสดงตัวอย่างสำหรับ。

en: Pages and custom post types are available in %sPRO%s
th: หน้าและประเภทโพสต์ที่กำหนดเองมีอยู่ใน %sPRO%s

en: WordPress default. Show "Page not found" screen
th: ค่าเริ่มต้นของ WordPress แสดงหน้าจอ "ไม่พบหน้า"

en: Teaser text
th: ข้อความตัวอย่าง

en: Use content before Read More link as teaser text
th: ใช้เนื้อหาก่อนลิงก์อ่านเพิ่มเติมเป็นข้อความตัวอย่าง

en: Use Excerpt as teaser text
th: ใช้เนื้อหาสรุปเป็นข้อความตัวอย่าง

en: Use Excerpt or pre-More as teaser text
th: ใช้เนื้อหาสรุปหรือก่อนอ่านเพิ่มเติมเป็นข้อความตัวอย่าง

en: Use Excerpt, pre-More or First X Characters as teaser text
th: ใช้เนื้อหาสรุป, ก่อนอ่านเพิ่มเติมหรืออักขระแรก X ตัวเป็นข้อความตัวอย่าง

en: Redirect to another post
th: เปลี่ยนเส้นทางไปยังโพสต์อื่น

en: No teaser will be applied
th: ไม่มีทีเซอร์จะถูกนำไปใช้

en: Use configured teaser text to replace or supplement content
th: ใช้ข้อความทีเซอร์ที่กำหนดไว้เพื่อแทนที่หรือเสริมเนื้อหา

en: Show a "Read More" link that requires login
th: แสดงลิงก์ "อ่านเพิ่มเติม" ที่ต้องการการเข้าสู่ระบบ

en: Use the post excerpt as teaser content
th: ใช้ข้อความย่อของโพสต์เป็นเนื้อหาทีเซอร์

en: Use excerpt or content before More tag
th: ใช้ข้อความย่อหรือเนื้อหาก่อนแท็กเพิ่มเติม

en: Show the first X characters of the post content
th: แสดงตัวอักษร X ตัวแรกของเนื้อหาโพสต์

en: Redirect users to another page when they try to access restricted content
th: เปลี่ยนเส้นทางผู้ใช้ไปยังหน้าอื่นเมื่อพวกเขาพยายามเข้าถึงเนื้อหาที่ถูกจำกัด

en: Use first X characters of content as teaser text
th: ใช้ตัวอักษร X ตัวแรกของเนื้อหาเป็นข้อความทีเซอร์

en: Use excerpt or first X characters of content
th: ใช้ข้อความย่อหรือตัวอักษร X ตัวแรกของเนื้อหา

en: Teaser Settings for %s
th: การตั้งค่าทีเซอร์สำหรับ %s

en: Teaser Type:
th: ประเภททีเซอร์:

en: Read More links, excerpts, and redirects are available in %sPRO%s
th: ลิงก์อ่านเพิ่มเติม, ข้อความย่อ, และการเปลี่ยนเส้นทางมีให้ใน %sPRO%s

en: Show only the first
th: แสดงแค่ตัวแรก

en: Chars
th: ตัวอักษร

en: characters
th: ตัวอักษร

en: Max
th: สูงสุด

en: characters (leave empty for full excerpt)
th: ตัวอักษร (เว้นว่างไว้สำหรับข้อความย่อทั้งหมด)

en: Teaser Application:
th: การใช้งานทีเซอร์:

en: List and Single view
th: มุมมองรายการและมุมมองเดียว

en: Single view only
th: มุมมองเดียวเท่านั้น

en: User Application:
th: แอปพลิเคชันผู้ใช้:

en: Both
th: ทั้งสองอย่าง

en: Not Logged In Users
th: ผู้ใช้ที่ยังไม่ได้เข้าสู่ระบบ

en: Logged In Users
th: ผู้ใช้ที่เข้าสู่ระบบแล้ว

en: Navigation Menus:
th: เมนูนำทาง:

en: Display links if user doesn't have access
th: แสดงลิงค์หากผู้ใช้ไม่มีสิทธิ์เข้าถึง

en: Hide links if user doesn't have access
th: ซ่อนลิงค์หากผู้ใช้ไม่มีสิทธิ์เข้าถึง

en: Private Posts:
th: โพสต์ส่วนตัว:

en: Apply Teaser to Private Posts
th: ใช้ Teaser กับโพสต์ส่วนตัว

en: Hide Private Posts if user doesn't have access
th: ซ่อนโพสต์ส่วนตัวหากผู้ใช้ไม่มีสิทธิ์เข้าถึง

en: Hide for Custom Visibility
th: ซ่อนสำหรับการมองเห็นแบบกำหนดเอง

en: Featured Image:
th: ภาพเด่น:

en: Show featured image
th: แสดงภาพเด่น

en: Hide featured image when teaser is applied
th: ซ่อนภาพเด่นเมื่อใช้ Teaser

en: Teaser Message Style:
th: สไตล์ข้อความ Teaser:

en: Use Default Teaser Message Style
th: ใช้สไตล์ข้อความ Teaser เริ่มต้น

en: Use Custom Teaser Message Style
th: ใช้สไตล์ข้อความ Teaser แบบกำหนดเอง

en: Choose whether to use the default message style or customize the appearance of teaser messages.
th: เลือกว่าจะใช้รูปแบบข้อความเริ่มต้นหรือปรับแต่งลักษณะของข้อความตัวอย่าง.

en: Teaser Message
th: ข้อความ Teaser

en: Replace the post content entirely with custom content for users who don't have access.
th: แทนที่เนื้อหาของโพสต์ทั้งหมดด้วยเนื้อหาที่กำหนดเองสำหรับผู้ใช้ที่ไม่มีการเข้าถึง.

en: This field is required.
th: ฟิลด์นี้จำเป็น.

en: Replace Post Content With:
th: แทนที่เนื้อหาโพสต์ด้วย:

en: Insert a login form by using %s[login_form]%s shortcode.
th: แทรกแบบฟอร์มเข้าสู่ระบบโดยใช้ %s[login_form]%s ช็อตโค้ด.

en: Teaser Text Configuration
th: การกำหนดค่าข้อความทีเซอร์

en: Configure custom teaser text for this post type.
th: กำหนดค่าข้อความทีเซอร์ที่กำหนดเองสำหรับประเภทโพสต์นี้.

en: post title
th: ชื่อโพสต์

en: post content
th: เนื้อหาโพสต์

en: Before %s:
th: ก่อน %s:

en: After %s:
th: หลัง %s:

en: Redirect Settings
th: การตั้งค่าเปลี่ยนเส้นทาง

en: Redirect functionality is available in PRO
th: ฟังก์ชันการเปลี่ยนเส้นทางมีให้ใน PRO

en: Automatically redirect users to a login page or custom page when they try to access restricted content.
th: เปลี่ยนเส้นทางผู้ใช้อัตโนมัติไปยังหน้าลงชื่อเข้าใช้หรือหน้าที่กำหนดเองเมื่อพวกเขาพยายามเข้าถึงเนื้อหาที่ถูกจำกัด.

en: Redirection
th: การเปลี่ยนเส้นทาง

en: Target Post Type
th: ประเภทโพสต์เป้าหมาย

en: Select Post
th: เลือกโพสต์

en: Not Logged In:
th: ยังไม่ได้เข้าสู่ระบบ:

en: No redirect
th: ไม่มีการเปลี่ยนเส้นทาง

en: Redirect to WordPress login
th: เปลี่ยนเส้นทางไปยังการเข้าสู่ระบบของ WordPress

en: Redirect to a custom post
th: เปลี่ยนเส้นทางไปยังโพสต์ที่กำหนดเอง

en: This is a custom login page
th: นี่คือหน้าล็อกอินที่กำหนดเอง

en: After the user logs in, they will be redirected back to the original post they were viewing.
th: หลังจากผู้ใช้ลงชื่อเข้าใช้ พวกเขาจะถูกเปลี่ยนเส้นทางกลับไปยังโพสต์ต้นฉบับที่พวกเขากำลังดู.

en: Logged in Users:
th: ผู้ใช้ที่ล็อกอิน:

en: Message for Blocked Users
th: ข้อความสำหรับผู้ใช้ที่ถูกบล็อก

en: Customize the message shown to users who are blocked from viewing the full content when using the "Read More" teaser type.
th: ปรับแต่งข้อความที่แสดงแก่ผู้ใช้ที่ถูกบล็อกจากการดูเนื้อหาทั้งหมดเมื่อใช้ประเภทตัวอย่าง "อ่านเพิ่มเติม".

en: This message will be displayed in a styled notice box above the teaser content for users who are not logged in.
th: ข้อความนี้จะแสดงในกล่องประกาศที่มีการจัดรูปแบบเหนือเนื้อหาตัวอย่างสำหรับผู้ใช้ที่ไม่ได้ลงชื่อเข้าใช้.

en: Customize the login notice message shown to non-logged-in users when using the "Excerpt" teaser type.
th: ปรับแต่งข้อความการแจ้งเตือนการลงชื่อเข้าใช้ที่แสดงแก่ผู้ใช้ที่ไม่ได้ลงชื่อเข้าใช้เมื่อใช้ประเภทตัวอย่าง "ข้อความย่อ".

en: This message will be displayed in a styled notice box below the excerpt teaser content for users who are not logged in.
th: ข้อความนี้จะแสดงในกล่องประกาศที่มีการจัดรูปแบบด้านล่างเนื้อหาตัวอย่างข้อความย่อสำหรับผู้ใช้ที่ไม่ได้ลงชื่อเข้าใช้.

en: Customize the login notice message shown to non-logged-in users when using the "First X Characters" teaser type.
th: ปรับแต่งข้อความการแจ้งเตือนการลงชื่อเข้าใช้ที่แสดงแก่ผู้ใช้ที่ไม่ได้ลงชื่อเข้าใช้เมื่อใช้ประเภทตัวอย่าง "ตัวอักษรแรก X ตัว".

en: This message will be displayed in a styled notice box below the truncated content teaser for users who are not logged in.
th: ข้อความนี้จะแสดงในกล่องประกาศที่มีการจัดรูปแบบด้านล่างเนื้อหาที่ถูกตัดทอนสำหรับผู้ใช้ที่ไม่ได้ลงชื่อเข้าใช้.

en: Teaser Message Style Customization
th: การปรับแต่งสไตล์ข้อความตัวอย่าง

en: Customize the appearance of teaser message displayed to blocked users.
th: ปรับแต่งลักษณะของข้อความตัวอย่างที่แสดงให้กับผู้ใช้ที่ถูกบล็อก.

en: Background Color:
th: สีพื้นหลัง:

en: Text Color:
th: สีข้อความ:

en: Border Color:
th: สีขอบ:

en: Border Width (px):
th: ความกว้างของขอบ (px):

en: Border Position:
th: ตำแหน่งของขอบ:

en: Left
th: ซ้าย

en: Right
th: ขวา

en: Top
th: ด้านบน

en: Bottom
th: ด้านล่าง

en: All Sides
th: ทุกด้าน

en: Padding (px):
th: ระยะห่าง (พิกเซล):

en: Border Radius (px):
th: รัศมีขอบ (พิกเซล):

en: Font Size (px):
th: ขนาดฟอนต์ (พิกเซล):

en: Live Preview
th: ดูตัวอย่างสด

en: This is how the teaser message will appear on your site. Changes update in real-time.
th: นี่คือวิธีที่ข้อความตัวอย่างจะปรากฏบนเว็บไซต์ของคุณ การเปลี่ยนแปลงจะอัปเดตในแบบเรียลไทม์.

en: No Teaser
th: ไม่มีทีเซอร์

en: Configured Teaser Text
th: ข้อความทีเซอร์ที่กำหนดไว้

en: This is a PRO feature
th: นี่เป็นฟีเจอร์ PRO

en: %s is available in PRO
th: %s มีอยู่ใน PRO

en: Select a page
th: เลือกหน้า

en: Select terms
th: เลือกเงื่อนไข

en: <strong>This plugin can be deleted.</strong>
th: <strong>ปลั๊กอินนี้สามารถลบได้.</strong>

[ctx: user]
en: Select &gt;
th: เลือก &gt;

[ctx: user]
en: &lt; Unselect
th: &lt; ยกเลิกการเลือก

[ctx: count]
en: Users
th: ผู้ใช้

[ctx: count]
en: Specific Permissions
th: สิทธิพิเศษเฉพาะ

[ctx: count]
en: Extra Roles
th: บทบาทเพิ่มเติม

[ctx: groups per page (screen options)]
en: Groups
th: กลุ่ม
