Bit Form 3.0.0 - en to th translation catalogue (2613 entries)

note: Description of the plugin
en: Contact Form Builder Plugin: Multi Step Contact Form, Payment Form, Custom Contact Form Plugin by Bit Form
th: ปลั๊กอินสร้างแบบฟอร์มติดต่อ: แบบฟอร์มติดต่อหลายขั้นตอน, แบบฟอร์มชำระเงิน, ปลั๊กอินแบบฟอร์มติดต่อที่กำหนดเองโดย Bit Form

en: Token expired
th: โทเค็นหมดอายุ

en: No Integration Found
th: ไม่พบการเชื่อมต่อแบบบูรณาการ

en: No Connected App Found
th: ไม่พบแอปที่เชื่อมต่อ

en: Some of the test fields are empty or an invalid email supplied
th: บางช่องทดสอบว่างเปล่าหรืออีเมลที่ป้อนไม่ถูกต้อง

en: Migration Complete
th: การย้ายข้อมูลเสร็จสมบูรณ์

en: Invalid file type
th: ประเภทไฟล์ไม่ถูกต้อง

en: Invalid form id
th: รหัสฟอร์มไม่ถูกต้อง

en: Meta Box must be activated!
th: ต้องเปิดใช้งาน Meta Box!

en: Conversational CSS Saved Successfully!
th: บันทึก Conversational CSS สำเร็จ!

en: Bit Form - Most advanced form builder and entries management plugin
th: Bit Form - ปลั๊กอินสร้างแบบฟอร์มและจัดการรายการที่ล้ำหน้าที่สุด

en: All Forms
th: แบบฟอร์มทั้งหมด

en: Form Templates
th: แม่แบบแบบฟอร์ม

en: App Settings
th: การตั้งค่าแอป

en: Integrations
th: การเชื่อมต่อแบบบูรณาการ

en: PDF Setting
th: การตั้งค่า PDF

en: Payments
th: การชำระเงิน

en: Doc & Support
th: เอกสาร & สนับสนุน

en: Get 74% OFF
th: รับส่วนลด 74%

en: Template not found, by this name:
th: ไม่พบเทมเพลต โดยชื่อนี้:

en: Error Occurred, Please Reload
th: เกิดข้อผิดพลาด กรุณาโหลดใหม่

en: You are allowed to add maximum 2 workflows
th: คุณสามารถเพิ่มเวิร์กโฟลว์ได้สูงสุด 2 รายการ

en: Can not save empty form.
th: ไม่สามารถบันทึกแบบฟอร์มว่างได้

en: Form Name Should Be Within 50 Characters
th: ชื่่อแบบฟอร์มควรมีไม่เกิน 50 ตัวอักษร

en: All Entries
th: รายการทั้งหมด

en: Form Saved successfully
th: บันทึกแบบฟอร์มสำเร็จ

en: User
th: ผู้ใช้

en: IP address
th: ที่อยู่ IP

en: Form update failed.
th: อัปเดตแบบฟอร์มล้มเหลว

en: Error Occured in saving %s
th: เกิดข้อผิดพลาดในการบันทึก %s

en: Form updated successfully.
th: อัปเดตแบบฟอร์มสำเร็จ

en: Form status change failed.
th: เปลี่ยนสถานะแบบฟอร์มล้มเหลว

en: Form status changed successfully
th: สถานะฟอร์มเปลี่ยนแปลงสำเร็จ

en: Form id is empty.
th: รหัสฟอร์มว่างเปล่า

en: Form is not exists.
th: ฟอร์มไม่มีอยู่จริง

en: Form id is invalid.
th: รหัสฟอร์มไม่ถูกต้อง

en: Form deleted successfully.
th: ลบฟอร์มสำเร็จ

en: Form id is invalid
th: รหัสฟอร์มไม่ถูกต้อง

en: Forms deleted successfully.
th: ลบฟอร์มหลายรายการสำเร็จ

en: Form does not exists.
th: ฟอร์มไม่มีอยู่จริง

en: Form duplicated successfully
th: ทำสำเนาฟอร์มสำเร็จ

en: Please import a valid json.
th: กรุณานำเข้า json ที่ถูกต้อง

en: Form imported successfully.
th: นำเข้าฟอร์มสำเร็จ

en: Form does not exists
th: ฟอร์มไม่มีอยู่จริง

en: Entry Not Found!
th: ไม่พบรายการ!

en: Invalid Form ID or Entries ID.
th: รหัสฟอร์มหรือรหัสรายการไม่ถูกต้อง

en: Entries id is invalid
th: รหัสรายการไม่ถูกต้อง

en: Form does not exist.
th: ฟอร์มไม่มีอยู่จริง

en: Entry Deletetion prevented by workflow
th: การลบรายการถูกป้องกันโดยเวิร์กโฟลว์

en: Entry Deleted successfully
th: ลบรายการสำเร็จ

en: Entry Deleted successfully, Some prevented by workflow
th: ลบรายการสำเร็จ บางรายการถูกป้องกันโดยเวิร์กโฟลว์

en: Form entry deletion failed.
th: ลบรายการฟอร์มล้มเหลว

en: Form id or entries id is invalid
th: รหัสฟอร์มหรือรหัสรายการไม่ถูกต้อง

en: Form does not exist
th: ฟอร์มไม่มีอยู่

en: Entry Duplicated successfully
th: ทำการคัดลอกข้อมูลรายการสำเร็จ

en: Entries Duplicated successfully
th: ทำการคัดลอกข้อมูลรายการหลายรายการสำเร็จ

en: Form entries does not exist.
th: ไม่มีข้อมูลรายการฟอร์ม

en: Failed to update, Data is empty.
th: อัปเดตล้มเหลว ข้อมูลว่างเปล่า

en: Invalid Form ID or entries ID.
th: รหัสฟอร์มหรือรหัสรายการไม่ถูกต้อง

en: Invalid Form id or entries id.
th: รหัสฟอร์มหรือรหัสรายการไม่ถูกต้อง

en: Integration deleted
th: การเชื่อมต่อถูกลบแล้ว

en: Message deleted
th: ข้อความถูกลบแล้ว

en: workflow deleted
th: เวิร์กโฟลว์ถูกลบแล้ว

en: Email Template deleted
th: เทมเพลตอีเมลถูกลบแล้ว

en: Email Template duplicated
th: ทำการคัดลอกเทมเพลตอีเมลสำเร็จ

en: Report preferrences saved successfully
th: บันทึกการตั้งค่ารายงานสำเร็จ

en: g-ReCAPTCHA details is empty
th: รายละเอียด g-ReCAPTCHA ว่างเปล่า

en: reCAPTCHA saved successfully
th: บันทึก reCAPTCHA สำเร็จ

en: reCAPTCHA updated successfully
th: อัปเดต reCAPTCHA สำเร็จ

en: Setting details is empty
th: รายละเอียดการตั้งค่าว่างเปล่า

en: Please re-check your Client ID & Secret
th: กรุณาตรวจสอบ Client ID และ Secret อีกครั้ง

en: Payment setting saved successfully
th: บันทึกการตั้งค่าการชำระเงินสำเร็จ

en: Payment setting updated successfully
th: ตั้งค่าการชำระเงินอัปเดตสำเร็จ

en: This field is required
th: จำเป็นต้องกรอกข้อมูลในช่องนี้

en: Please, enter a valid email address
th: กรุณาใส่อีเมลที่ถูกต้อง

en: Please, enter a valid URL
th: กรุณาใส่ URL ที่ถูกต้อง

en: Minimum ${field.minimum} is required
th: ต้องมีอย่างน้อย ${field.minimum}

en: Maximum ${field.maximum} is allowed
th: อนุญาตสูงสุด ${field.maximum}

en: Please, enter only numbers
th: กรุณาใส่เฉพาะตัวเลขเท่านั้น

en: Please, enter a valid phone number
th: กรุณาใส่หมายเลขโทรศัพท์ที่ถูกต้อง

en: Select at least ${field.minimum} option(s)
th: เลือกอย่างน้อย ${field.minimum} ตัวเลือก

en: Please, select no more than ${field.maximum} option(s)
th: กรุณาเลือกไม่เกิน ${field.maximum} ตัวเลือก

en: Input does not match the required pattern
th: ข้อมูลที่กรอกไม่ตรงกับรูปแบบที่ต้องการ

en: Minimum ${field.minimum_file} file(s) required
th: ต้องมีไฟล์อย่างน้อย ${field.minimum_file} ไฟล์

en: Maximum ${field.maximum_file} file(s) allowed
th: อนุญาตไฟล์สูงสุด ${field.maximum_file} ไฟล์

en: Maximum file size exceeded. (Max: ${field.maximum_size}MB)
th: ขนาดไฟล์เกินที่กำหนด (สูงสุด: ${field.maximum_size}MB)

en: File type is not supported
th: ประเภทไฟล์ไม่รองรับ

en: This value is already taken. Please, choose a different one.
th: ค่านี้ถูกใช้งานแล้ว กรุณาเลือกค่าอื่น

en: This username or email is already registered. Please, use another.
th: ชื่อผู้ใช้หรืออีเมลนี้ลงทะเบียนแล้ว กรุณาใช้ชื่ออื่น

en: Custom Option Required
th: ต้องระบุตัวเลือกที่กำหนดเอง

en: Minimum amount of ${field.minimum_amount} is required
th: ต้องมีจำนวนขั้นต่ำ ${field.minimum_amount}

en: Maximum amount of ${field.maximum_amount} is allowed
th: อนุญาตจำนวนสูงสุด ${field.maximum_amount}

en: Form data is empty
th: ข้อมูลฟอร์มว่างเปล่า

en: At least 1 condition needed
th: ต้องการเงื่อนไขอย่างน้อย 1 ข้อ

en: Result is empty
th: ผลลัพธ์ว่างเปล่า

en: Nothing to update
th: ไม่มีอะไรให้ปรับปรุง

en: Nothing to duplicate
th: ไม่มีอะไรให้ทำสำเนา

en: prepared query is empty
th: คำค้นที่เตรียมไว้ว่างเปล่า

en: is required
th: จำเป็นต้องมี

en: Minimum number is
th: จำนวนขั้นต่ำคือ

en: Maximum number is
th: จำนวนสูงสุดคือ

en: Email is invalid
th: อีเมลไม่ถูกต้อง

en: URL is invalid
th: URL ไม่ถูกต้อง

en: Sorry, Error occurred in saving form entry
th: ขออภัย เกิดข้อผิดพลาดในการบันทึกข้อมูลฟอร์ม

en: Sorry, error occurred in logging form entry
th: ขออภัย เกิดข้อผิดพลาดในการบันทึกการเข้าสู่ระบบฟอร์ม

en: Sorry, Error occured in saving form entry data
th: ขออภัย เกิดข้อผิดพลาดในการบันทึกข้อมูลรายการฟอร์ม

en: provided form entries does not exists
th: รายการฟอร์มที่ให้มาไม่มีอยู่จริง

en: Entry Updated Successfully
th: อัปเดตข้อมูลเรียบร้อยแล้ว

en:  is required.
th:  จำเป็นต้องมี.

en:  should be an email. please provide a valid email address.
th:  ควรเป็นอีเมล โปรดระบุที่อยู่อีเมลที่ถูกต้อง.

en:  should be Time Format
th:  ควรเป็นรูปแบบเวลา

en:  should be a phone number
th:  ควรเป็นหมายเลขโทรศัพท์

en:  should be a number
th: ควรเป็นตัวเลข

en:  should be an URL
th: ควรเป็น URL

en:  should be a date
th: ควรเป็นวันที่

en: Requested parameter is empty
th: พารามิเตอร์ที่ร้องขอว่างเปล่า

en: module, fields are required for Sendinblue api
th: โมดูล, ฟิลด์จำเป็นสำหรับ Sendinblue API

en: module, fields are required for Acumbamail api
th: โมดูล, ฟิลด์จำเป็นสำหรับ Acumbamail API

en: Autonami Pro Plugins not found
th: ไม่พบปลั๊กอิน Autonami Pro

en: module, fields are required for Autonami api
th: โมดูล, ฟิลด์จำเป็นสำหรับ Autonami API

en: Required data not found.
th: ไม่พบข้อมูลที่จำเป็น

en: module, fields are required for Elastic Email api
th: โมดูล, ฟิลด์จำเป็นสำหรับ Elastic Email API

en: module, fields are required for Encharge api
th: โมดูล, ฟิลด์จำเป็นสำหรับ Encharge API

en: Fluent CRM Plugins not found
th: ไม่พบปลั๊กอิน Fluent CRM

en: Please! Insatall Fluent CRM
th: กรุณาติดตั้ง Fluent CRM

en: module, fields are required for Fluent CRM api
th: โมดูล, ฟิลด์จำเป็นสำหรับ Fluent CRM API

en: module, fields are required for Gist api
th: โมดูล, ฟิลด์จำเป็นสำหรับ Gist API

en: module, fields are required for Google sheet api
th: โมดูล, ฟิลด์จำเป็นสำหรับ Google sheet API

en: module, fields are required for Trello api
th: โมดูล, ฟิลด์จำเป็นสำหรับ Trello API

en: Request parameter is empty
th: พารามิเตอร์ที่ร้องขอว่างเปล่า

en: api key field is required for hubspot api
th: ฟิลด์ api key จำเป็นสำหรับ hubspot API

en: Integration execution failed
th: การดำเนินการรวมล้มเหลว

en: module, fields are required for Mail Chimp api
th: โมดูล, ฟิลด์จำเป็นสำหรับ Mail Chimp api

en: Invalid API Token
th: โทเค็น API ไม่ถูกต้อง

en: module, fields are required for MailerLite api
th: โมดูล, ฟิลด์จำเป็นสำหรับ MailerLite api

en: Please! Insatall MailPoet
th: กรุณาติดตั้ง MailPoet

en: Please! Install MailPoet
th: กรุณาติดตั้ง MailPoet

en: module, fields are required for Mail Poet api
th: โมดูล, ฟิลด์จำเป็นสำหรับ Mail Poet api

en: username, password, fields are required for rapidmail api
th: ชื่อผู้ใช้, รหัสผ่าน, ฟิลด์จำเป็นสำหรับ rapidmail api

en: Recipient List are required for rapidmail api
th: รายการผู้รับจำเป็นสำหรับ rapidmail api

en: module, fields are required for SendFox api
th: โมดูล, ฟิลด์จำเป็นสำหรับ SendFox api

en: module, fields are required for Telegram api
th: โมดูล, ฟิลด์จำเป็นสำหรับ Telegram api

en: SID, Auth Token,From Number and mapping fields are required for rapidmail api
th: SID, Auth Token, หมายเลขผู้ส่ง และการจับคู่ฟิลด์จำเป็นสำหรับ rapidmail api

en: webhook url is empty
th: URL webhook ว่างเปล่า

en: %s is required for woocommerce %s
th: %s จำเป็นสำหรับ woocommerce %s

en: WooCommerce must be activated!
th: ต้องเปิดใช้งาน WooCommerce!

en: module and field map are required for woocommerce
th: โมดูลและการจับคู่ฟิลด์จำเป็นสำหรับ woocommerce

en: workspace, table, fields are required for zoho analytics api
th: workspace, ตาราง, ฟิลด์จำเป็นสำหรับ zoho analytics api

en: %s is required for zoho bigin, %s module
th: %s จำเป็นสำหรับ zoho bigin, โมดูล %s

en: module, fields are required for zoho bigin api
th: โมดูล, ฟิลด์จำเป็นสำหรับ zoho bigin api

en: %s is required for zoho campaigns
th: %s จำเป็นสำหรับ zoho campaigns

en: list are required for zoho campaigns api
th: รายการจำเป็นสำหรับ zoho campaigns api

en: %s is required for zoho creator
th: %s จำเป็นสำหรับ zoho creator

en: tokenDetails error
th: ข้อผิดพลาด tokenDetails

en: %s is required for zoho crm, %s module
th: %s จำเป็นสำหรับ zoho crm, โมดูล %s

en: zoho crm field %s's maximum length is %s, Given %s
th: ความยาวสูงสุดของฟิลด์ %s ใน zoho crm คือ %s, ได้รับ %s

en: Tag is empty
th: แท็กว่างเปล่า

en: Assignment rules is empty
th: กฎการมอบหมายว่างเปล่า

en: RelatedList is empty
th: RelatedList ว่างเปล่า

en: module, layout are required for zoho crm relatedlist
th: โมดูล, เลย์เอาต์ จำเป็นสำหรับ zoho crm relatedlist

en: module, layout, fields are required for zoho crm api
th: โมดูล, เลย์เอาต์, ฟิลด์ จำเป็นสำหรับ zoho crm api

en: %s is required for zoho bigin
th: %s จำเป็นสำหรับ zoho bigin

en: list are required for zoho desk api
th: รายการจำเป็นสำหรับ zoho desk api

en: module, fields are required for zoho mail api
th: โมดูล, ฟิลด์ จำเป็นสำหรับ zoho mail api

en: is required for zoho marketing hub
th: จำเป็นสำหรับ zoho marketing hub

en: list are required for zoho marketingHub api
th: รายการจำเป็นสำหรับ zoho marketingHub api

en: %s is required for %s
th: %s จำเป็นสำหรับ %s

en: list are required for zoho projects api
th: รายการจำเป็นสำหรับ zoho projects api

en: %s is required for zoho recruit, %s module
th: %s จำเป็นสำหรับ zoho recruit, โมดูล %s

en: module, fields are required for zoho recruit api
th: โมดูล, ฟิลด์ จำเป็นสำหรับ zoho recruit api

en: module, fields are required for zoho sheet api
th: โมดูล, ฟิลด์ จำเป็นสำหรับ zoho sheet api

en: module, fields are required for zoho sign api
th: โมดูล, ฟิลด์จำเป็นสำหรับ zoho sign api

en: parent folder are required for zoho workdrive api
th: โฟลเดอร์หลักจำเป็นสำหรับ zoho workdrive api

en: Sorry, Error occured in updated form
th: ขออภัย เกิดข้อผิดพลาดในแบบฟอร์มที่อัปเดต

en: Bitforms Pages
th: หน้าของ Bitforms

en: Sorry! Submission limit exceeded.
th: ขออภัย! เกินขีดจำกัดการส่งข้อมูลแล้ว

en: Sorry! You have exceeded the submission limit.
th: ขออภัย! คุณได้เกินขีดจำกัดการส่งข้อมูลแล้ว

en: Unknown upload error
th: ข้อผิดพลาดในการอัปโหลดที่ไม่ทราบสาเหตุ

en: The uploaded file exceeds the upload_max_filesize directive in php.ini.
th: ไฟล์ที่อัปโหลดเกินค่ากำหนด upload_max_filesize ใน php.ini

en: The uploaded file exceeds the MAX_FILE_SIZE directive that was specified in the HTML form.
th: ไฟล์ที่อัปโหลดเกินค่ากำหนด MAX_FILE_SIZE ที่ระบุในฟอร์ม HTML

en: The uploaded file was only partially uploaded.
th: ไฟล์ที่อัปโหลดถูกอัปโหลดเพียงบางส่วนเท่านั้น

en: No file was uploaded.
th: ไม่มีการอัปโหลดไฟล์

en: Missing a temporary folder.
th: โฟลเดอร์ชั่วคราวหายไป

en: Failed to write file to disk.
th: ไม่สามารถเขียนไฟล์ลงดิสก์ได้

en: A PHP extension stopped the file upload.
th: ส่วนขยาย PHP หยุดการอัปโหลดไฟล์

en: Total File size is too large
th: ขนาดไฟล์รวมใหญ่เกินไป

en: Upload failed
th: การอัปโหลดล้มเหลว

en: Untrusted upload source
th: แหล่งที่มาของการอัปโหลดไม่น่าเชื่อถือ

en: Temporary file not accessible
th: ไม่สามารถเข้าถึงไฟล์ชั่วคราวได้

en: Empty filename
th: ชื่อไฟล์ว่างเปล่า

en: Cannot read file size
th: ไม่สามารถอ่านขนาดไฟล์ได้

en: File size is too large
th: ขนาดไฟล์ใหญ่เกินไป

en: This file type is not allowed
th: ไม่อนุญาตให้ใช้ประเภทไฟล์นี้

en: File type is not allowed
th: ไม่อนุญาตให้ใช้ประเภทไฟล์

en: Invalid SVG
th: SVG ไม่ถูกต้อง

en: SVG file is not valid
th: ไฟล์ SVG ไม่ถูกต้อง

en: File size is too large after sanitation
th: ขนาดไฟล์ใหญ่เกินไปหลังจากการกรอง

en: File not allowed by policy
th: ไฟล์ถูกปฏิเสธตามนโยบาย

en: Form Submitted Successfully
th: ส่งแบบฟอร์มสำเร็จ

en: provided form does not exists
th: แบบฟอร์มที่ระบุไม่มีอยู่

en: Form ID cannot be empty
th: รหัสแบบฟอร์มไม่สามารถเว้นว่างได้

en: #%s no. Form doesn't exists
th: แบบฟอร์มหมายเลข #%s ไม่มีอยู่

en: #%s no. Form is not active
th: แบบฟอร์มหมายเลข #%s ไม่ได้ใช้งาน

en: Entry Update Successfully
th: อัปเดตข้อมูลรายการสำเร็จ

en: Token verification failed
th: การตรวจสอบโทเค็นล้มเหลว

en: You are already logged in
th: คุณได้เข้าสู่ระบบแล้ว

en: Please submit form with valid fields
th: กรุณาส่งแบบฟอร์มโดยใช้ข้อมูลที่ถูกต้อง

en: Please recheck your reCaptcha Configuration
th: กรุณาตรวจสอบการตั้งค่า reCaptcha ของคุณอีกครั้ง

en: Please verify reCAPTCHA
th: กรุณายืนยัน reCAPTCHA

en: Please verify hCaptcha
th: กรุณายืนยัน hCaptcha

en: hCaptcha verification failed
th: การตรวจสอบ hCaptcha ล้มเหลว

en: Please verify Cloudflare Turnstile Captcha
th: กรุณายืนยัน Cloudflare Turnstile Captcha

en: Cloudflare Turnstile Validation Error:
th: ข้อผิดพลาดในการตรวจสอบ Cloudflare Turnstile:

en: Sorry!! You have already submitted from this IP address
th: ขออภัย!! คุณได้ส่งแบบฟอร์มจากที่อยู่ IP นี้แล้ว

en: within %s to %s
th: ภายใน %s ถึง %s

en: %s to %s
th: %s ถึง %s

en: Form is available %s From %s
th: แบบฟอร์มพร้อมใช้งาน %s จาก %s

en: Form is available %s
th: แบบฟอร์มพร้อมใช้งาน %s

en: Form is available on %s
th: แบบฟอร์มพร้อมใช้งานในวันที่ %s

en: Sorry!! Your IP address is %s, Blocked from submitting the form
th: ขออภัย!! ที่อยู่ IP ของคุณ %s ถูกบล็อกไม่ให้ส่งแบบฟอร์ม

en: Other...
th: อื่นๆ...

en: Select a Bitform
th: เลือก Bitform

en: Invalid request method. POST required.
th: วิธีการร้องขอไม่ถูกต้อง จำเป็นต้องใช้ POST

en: No form selected
th: ไม่ได้เลือกแบบฟอร์ม

en: Please select a form from the Form List available in the Bit Form element settings.
th: กรุณาเลือกแบบฟอร์มจากรายการแบบฟอร์มที่มีในตั้งค่าองค์ประกอบ Bit Form

en: Select Forms
th: เลือกแบบฟอร์ม

en: Forms
th: แบบฟอร์ม

en: Unsplash Images
th: รูปภาพ Unsplash

en: Go to the Google reCaptcha V2 Admin Dashboard
th: ไปที่แดชบอร์ดผู้ดูแลระบบ Google reCaptcha V2

en: Click on the Register button and add Label.
th: คลิกที่ปุ่มลงทะเบียนและเพิ่มป้ายกำกับ

en: Choose the type of reCaptcha V2 (either I'm not a robot checkbox or Invisible reCaptcha badge).
th: เลือกประเภทของ reCaptcha V2 (ไม่ว่าจะเป็นช่องทำเครื่องหมาย ฉันไม่ใช่หุ่นยนต์ หรือป้าย reCaptcha ที่มองไม่เห็น)

en: Copy Your Domain URL and Goto Google ReCaptcha Dashboard, paste it under Domains.
th: คัดลอก URL โดเมนของคุณและไปที่แผงควบคุม Google ReCaptcha วางไว้ใต้โดเมน

en: Click on the Submit button.
th: คลิกที่ปุ่ม ส่ง

en: You will then see the site key and secret key. Copy both keys and back to Bit form Google reCaptcha Settings to paste them into the corresponding
th: จากนั้นคุณจะเห็น site key และ secret key คัดลอกคีย์ทั้งสองและกลับไปที่การตั้งค่า Bit form Google reCaptcha เพื่อนำไปวางในช่องที่เกี่ยวข้อง

en: and
th: และ

en: fields.
th: ช่องข้อมูล

en: Click on the
th: คลิกที่

en: Save
th: บันทึก

en: button to apply the settings.
th: ปุ่มเพื่อใช้การตั้งค่า

en: Now, Please go to your form and add a Google reCaptcha V2 field.
th: ตอนนี้ โปรดไปที่ฟอร์มของคุณและเพิ่มฟิลด์ Google reCaptcha V2

en: For more details, please visit the
th: สำหรับรายละเอียดเพิ่มเติม โปรดเยี่ยมชม

en: Bit form Google reCaptcha V2 documentation
th: เอกสาร Bit form Google reCaptcha V2

en: and watch
th: และดู

en: YouTube Video
th: วิดีโอ YouTube

en: Go to the Google reCaptcha V3 Admin Dashboard
th: ไปที่แผงควบคุมผู้ดูแลระบบ Google reCaptcha V3

en: Choose the type of reCaptcha V3 (reCaptcha V3).
th: เลือกประเภทของ reCaptcha V3 (reCaptcha V3)

en: Now, Please go to your form and add a Google reCaptcha V3 field.
th: ตอนนี้ โปรดไปที่ฟอร์มของคุณและเพิ่มฟิลด์ Google reCaptcha V3

en: Bit form Google reCaptcha V3 documentation
th: เอกสาร Bit form Google reCaptcha V3

en: Go to the Turnstile Admin Dashboard
th: ไปที่แผงควบคุมผู้ดูแลระบบ Turnstile

en: If you haven't created a Turnstile Site yet, click on the "Add Site" button and fill out the required fields.
th: หากคุณยังไม่ได้สร้างไซต์ Turnstile ให้คลิกที่ปุ่ม "เพิ่มไซต์" และกรอกข้อมูลในช่องที่จำเป็น

en: If you already have a Turnstile Site, click on the Site Name to open the Site Dashboard.
th: หากคุณมีไซต์ Turnstile แล้ว ให้คลิกที่ชื่อไซต์เพื่อเปิดแดชบอร์ดของไซต์

en: You will then see the site key and secret key. Copy both keys and back to Bit form Turnstile Settings to paste them into the corresponding
th: จากนั้นคุณจะเห็นคีย์ไซต์และคีย์ลับ คัดลอกคีย์ทั้งสองแล้วกลับไปที่การตั้งค่า Turnstile ของ Bit form เพื่อวางลงในช่องที่เกี่ยวข้อง

en: Now, Please go to your form and add a Turnstile field.
th: ตอนนี้ โปรดไปที่ฟอร์มของคุณและเพิ่มฟิลด์ Turnstile

en: Bit form Turnstile documentation
th: เอกสาร Bit form Turnstile

en: Go to the hCaptcha Admin Dashboard
th: ไปที่แดชบอร์ดผู้ดูแลระบบ hCaptcha

en: If you haven't created a hCaptcha Site yet, click on the "Add Site" button and fill out the required fields.
th: หากคุณยังไม่ได้สร้างไซต์ hCaptcha ให้คลิกที่ปุ่ม "เพิ่มไซต์" และกรอกข้อมูลในช่องที่จำเป็น

en: If you already have a hCaptcha Site, click on the Site Name to open the Site Dashboard.
th: หากคุณมีไซต์ hCaptcha แล้ว ให้คลิกที่ชื่อไซต์เพื่อเปิดแดชบอร์ดของไซต์

en: You will then see the site. Copy
th: จากนั้นคุณจะเห็นไซต์ คัดลอก

en: and back to Bit form hCaptcha Settings to paste in Site Key fields.
th: และกลับไปที่การตั้งค่า hCaptcha ของ Bit form เพื่อวางในช่องคีย์ไซต์

en: Then get the secret key. Go to the Profile → Settings and click the secret tab. You will find secret list or Generate New Secret.
th: จากนั้นรับคีย์ลับ ไปที่โปรไฟล์ → การตั้งค่า และคลิกแท็บลับ คุณจะพบรายชื่อคีย์ลับหรือสร้างคีย์ลับใหม่

en: Now, Please go to your form and add a hCaptcha field.
th: ตอนนี้ โปรดไปที่ฟอร์มของคุณและเพิ่มฟิลด์ hCaptcha

en: Bit form hCaptcha documentation
th: เอกสาร Bit form hCaptcha

en: Captcha Settings
th: การตั้งค่า Captcha

en: Note:
th: หมายเหตุ:

en: Please click on the available Captcha option for configuration.
th: โปรดคลิกที่ตัวเลือก Captcha ที่ใช้งานได้เพื่อกำหนดค่า

en: Edit
th: แก้ไข

en: Captcha Settings Updated
th: การตั้งค่า Captcha ถูกอัปเดตแล้ว

en: reCAPTCHA is a free service that protects your website from spam and abuse.
th: reCAPTCHA เป็นบริการฟรีที่ปกป้องเว็บไซต์ของคุณจากสแปมและการละเมิด

en: Learn More
th: เรียนรู้เพิ่มเติม

en: Domain URL:
th: URL โดเมน:

en: To get Site Key and SECRET , Please Visit
th: เพื่อรับ Site Key และ SECRET กรุณาเยี่ยมชม

en: Google reCAPTCHA Admin
th: Google reCAPTCHA แผงควบคุมผู้ดูแลระบบ

en: Update
th: อัปเดต

en: hCaptcha is a free service that protects your website from spam and abuse.
th: hCaptcha คือบริการฟรีที่ปกป้องเว็บไซต์ของคุณจากสแปมและการละเมิด

en: To get Site Key and Secret, Please Visit
th: เพื่อรับ Site Key และ Secret กรุณาเยี่ยมชม

en: hCaptcha Admin Dashboard
th: hCaptcha แผงควบคุมผู้ดูแลระบบ

en: Turnstile is a free service that protects your website from spam and abuse.
th: Turnstile คือบริการฟรีที่ปกป้องเว็บไซต์ของคุณจากสแปมและการละเมิด

en: Cloudflare Turnstile reCAPTCHA Admin
th: Cloudflare Turnstile reCAPTCHA แผงควบคุมผู้ดูแลระบบ

en: How to set up
th: วิธีการตั้งค่า

en: Delete
th: ลบ

en: Are you sure to delete this template
th: คุณแน่ใจหรือว่าต้องการลบเทมเพลตนี้

en: Duplicate
th: ทำสำเนา

en: Are you sure to duplicate this template?
th: คุณแน่ใจหรือว่าต้องการทำสำเนาเทมเพลตนี้?

en: Template Name
th: ชื่อเทมเพลต

en: Action
th: การกระทำ

en: Email Templates
th: เทมเพลตอีเมล

en: How to setup Email Templates & Send Email Notification:
th: วิธีตั้งค่าเทมเพลตอีเมล & ส่งการแจ้งเตือนทางอีเมล:

en: Documentation
th: เอกสารประกอบ

en: Add New Template
th: เพิ่มเทมเพลตใหม่

en: Empty
th: ว่างเปล่า

en: Post Type cann't be empty
th: ประเภทโพสต์ต้องไม่ว่างเปล่า

en: Post Status cann't be empty
th: สถานะโพสต์ต้องไม่ว่างเปล่า

en: Please map mandatory fields
th: กรุณาแมปฟิลด์ที่จำเป็น

en: Integration Name
th: ชื่อการผสานรวม

en: Integration Name...
th: ชื่อการผสานรวม...

en: Post Type
th: ประเภทโพสต์

en: Refresh Post Types
th: รีเฟรชประเภทโพสต์

en: Post Status
th: สถานะโพสต์

en: Select Status
th: เลือกสถานะ

en: Author
th: ผู้แต่ง

en: Select Author
th: เลือกผู้แต่ง

en: Comment Status
th: สถานะความคิดเห็น

en: Field Mapping
th: การแมปฟิลด์

en: Form Fields
th: ฟิลด์ฟอร์ม

en: Post Fields
th: ฟิลด์โพสต์

en: ACF fields Mapping
th: การแมปฟิลด์ ACF

en: Refresh ACF fields
th: รีเฟรชฟิลด์ ACF

en: ACF Fields
th: ฟิลด์ ACF

en: ACF File Upload Fields Map
th: แผนที่ฟิลด์อัปโหลดไฟล์ ACF

en: Error Occured
th: เกิดข้อผิดพลาด

en: Loading ACF Fields...
th: กำลังโหลดฟิลด์ ACF...

en: Loading Post Types...
th: กำลังโหลดประเภทโพสต์...

en: Select one of the defined WordPress post types Or custom post types for the post.
th: เลือกหนึ่งในประเภทโพสต์ของ WordPress ที่กำหนดไว้ หรือประเภทโพสต์กำหนดเองสำหรับโพสต์

en: Select Post Type
th: เลือกประเภทโพสต์

en: Select the status for the post. If published status is selected and the post date is in the future, it will automatically be changed to scheduled
th: เลือกสถานะสำหรับโพสต์ หากเลือกสถานะเผยแพร่และวันที่โพสต์เป็นอนาคต จะถูกเปลี่ยนอัตโนมัติเป็นกำหนดการ

en: Select the user to be assigned to the post.
th: เลือกผู้ใช้ที่จะถูกกำหนดให้กับโพสต์

en: Select Field
th: เลือกฟิลด์

en: Custom...
th: กำหนดเอง...

en: Custom Value
th: ค่ากำหนดเอง

en: Connect New Active Campaing API
th: เชื่อมต่อ API Active Campaign ใหม่

en: Update ActiveCampaign
th: อัปเดต ActiveCampaign

en: Update Responses with ActiveCampaign existing email?
th: อัปเดตคำตอบด้วยอีเมลที่มีอยู่ใน ActiveCampaign หรือไม่?

en: Integration name cann't be empty
th: ชื่อการรวมระบบไม่สามารถเว้นว่างได้

en: Access API Key cann't be empty
th: คีย์ API การเข้าถึงไม่สามารถเว้นว่างได้

en: Access API URL cann't be empty
th: URL API การเข้าถึงไม่สามารถเว้นว่างได้

en: Authorized Successfully
th: ได้รับอนุญาตสำเร็จ

en: Integration Name:
th: ชื่อการผสานรวม:

en: Access API URL:
th: URL การเข้าถึง API:

en: Access API URL...
th: URL การเข้าถึง API...

en: Access API Key:
th: คีย์การเข้าถึง API:

en: Access API Key...
th: คีย์การเข้าถึง API...

en: ActiveCampaign lists refreshed
th: รายการ ActiveCampaign ถูกรีเฟรชแล้ว

en: No ActiveCampaign lists found. Try changing the header row number or try again
th: ไม่พบรายการ ActiveCampaign ลองเปลี่ยนหมายเลขแถวหัวข้อหรือลองอีกครั้ง

en: ActiveCampaign lists refresh failed. please try again
th: การรีเฟรชรายการ ActiveCampaign ล้มเหลว กรุณาลองอีกครั้ง

en: ActiveCampaign tags refreshed
th: แท็ก ActiveCampaign ถูกรีเฟรชแล้ว

en: No ActiveCampaign tags found. Try changing the header row number or try again
th: ไม่พบแท็ก ActiveCampaign ลองเปลี่ยนหมายเลขแถวหัวข้อหรือลองอีกครั้ง

en: ActiveCampaign tags refresh failed. please try again
th: การรีเฟรชแท็ก ActiveCampaign ล้มเหลว กรุณาลองอีกครั้ง

en: ActiveCampaign fields refreshed
th: ฟิลด์ ActiveCampaign ถูกรีเฟรชแล้ว

en: No ActiveCampaign fields found. Try changing the header row number or try again
th: ไม่พบฟิลด์ ActiveCampaign ลองเปลี่ยนหมายเลขแถวหัวข้อหรือลองอีกครั้ง

en: ActiveCampaign fields refresh failed. please try again
th: การรีเฟรชฟิลด์ ActiveCampaign ล้มเหลว กรุณาลองอีกครั้ง

en: Connected API:
th: API ที่เชื่อมต่อ:

en: Select an App
th: เลือกแอป

en: List:
th: รายการ:

en: Select List
th: เลือกรายการ

en: Tags:
th: แท็ก:

en: Refresh Activecapmaign Tags
th: รีเฟรชแท็ก Activecapmaign

en: Map Fields
th: แมปฟิลด์

en: Refresh Activecapmaign Field
th: รีเฟรชฟิลด์ Activecapmaign

en: ActiveCampaign Fields
th: ฟิลด์ ActiveCampaign

en: Actions
th: การดำเนินการ

en: To Get Auth token, Please Visit
th: เพื่อรับโทเค็นการตรวจสอบสิทธิ์ กรุณาเยี่ยมชม

en: Acumbamail documentation
th: เอกสาร Acumbamail

en: Auth Token:
th: โทเค็นการตรวจสอบสิทธิ์:

en: Auth Token...
th: โทเค็นการตรวจสอบสิทธิ์...

en: All list field fetched successfully
th: ดึงข้อมูลฟิลด์รายการทั้งหมดสำเร็จ

en: Failed to fetch list fields
th: ไม่สามารถดึงข้อมูลฟิลด์รายการได้

en: Lists fetched successfully
th: ดึงข้อมูลรายการสำเร็จ

en: Lists fetch failed. please try again
th: ดึงข้อมูลรายการล้มเหลว กรุณาลองใหม่อีกครั้ง

en: Api Key can't be empty
th: คีย์ API ต้องไม่ว่างเปล่า

en: Authorized successfully
th: ได้รับอนุญาตสำเร็จ

en: Authorized failed
th: ได้รับอนุญาตล้มเหลว

en: Connected API List:
th: รายการ API ที่เชื่อมต่อ:

en: Select API
th: เลือก API

en: Actions:
th: การดำเนินการ:

en: Select Actions
th: เลือกการดำเนินการ

en: All List:
th: รายการทั้งหมด:

en: Fetch Subscriber List
th: ดึงรายการสมาชิก

en: Field Map
th: แผนที่ฟิลด์

en: Refresh Acumbamail Fields
th: รีเฟรชฟิลด์ Acumbamail

en: Acumbamail Fields
th: ฟิลด์ Acumbamail

en: Authorized ✔
th: ได้รับอนุญาต ✔

en: Authorize
th: อนุญาต

en: Next
th: ถัดไป

en: Skip exist Contact
th: ข้ามผู้ติดต่อที่มีอยู่

en: Skip if contact already exist in Autonami
th: ข้ามหากผู้ติดต่อมีอยู่แล้วใน Autonami

en: Connect Successfully
th: เชื่อมต่อสำเร็จ

en: Autonami lists and tags refreshed
th: รีเฟรชรายการและแท็ก Autonami แล้ว

en: Autonami lists and tags refresh failed Cause:
th: รีเฟรชรายการและแท็ก Autonami ล้มเหลว สาเหตุ:

en: please try again
th: กรุณาลองใหม่อีกครั้ง

en: Autonami lists and tags refresh failed. please try again
th: รีเฟรชรายการและแท็ก Autonami ล้มเหลว กรุณาลองใหม่อีกครั้ง

en: Autonami fields refreshed
th: รีเฟรชฟิลด์ Autonami แล้ว

en: No Autonami fields found. Try changing the header row number or try again
th: ไม่พบฟิลด์ Autonami ลองเปลี่ยนหมายเลขแถวหัวเรื่องหรือลองใหม่อีกครั้ง

en: Autonami fields refresh failed. please try again
th: รีเฟรชฟิลด์ Autonami ล้มเหลว กรุณาลองใหม่อีกครั้ง

en: Autonami Lists:
th: รายการ Autonami:

en: Refresh Autonami Lists And Tags
th: รีเฟรชรายการและแท็ก Autonami

en: Autonami Tags:
th: แท็ก Autonami:

en: Refresh Autonami Fields
th: รีเฟรชฟิลด์ Autonami

en: Autonami Fields
th: ฟิลด์ Autonami

en: Loaded integration:
th: การรวมระบบที่โหลด:

en: Integration Info
th: ข้อมูลการรวมระบบ

en: Add New
th: เพิ่มใหม่

en: App
th: แอป

en: Authorize New Dropbox App
th: อนุญาตแอป Dropbox ใหม่

en: Delete File From Wordpress
th: ลบไฟล์จาก Wordpress

en: Delete file from Wordpress after upload in Dropbox
th: ลบไฟล์จาก Wordpress หลังจากอัปโหลดใน Dropbox

en: Please enter API key and API secret
th: กรุณาใส่ API key และ API secret

en: To Get Api Key & Secret, Please Visit
th: เพื่อรับ Api Key & Secret กรุณาเยี่ยมชม

en: Dropbox API Console
th: คอนโซล Dropbox API

en: To Get Access Code, Please Visit
th: เพื่อรับรหัสเข้าถึง กรุณาเยี่ยมชม

en: Dropbox Access Code
th: รหัสเข้าถึง Dropbox

en: Dropbox Access Code:
th: รหัสเข้าถึง Dropbox:

en: Access Code...
th: รหัสเข้าถึง...

en: Error Occurred
th: เกิดข้อผิดพลาด

en: Loading Dropbox Folders List...
th: กำลังโหลดรายการโฟลเดอร์ Dropbox...

en: Dropbox ApiKey, ApiSecret & Access Code can't be empty
th: Dropbox ApiKey, ApiSecret และ รหัสเข้าถึง ห้ามเว้นว่าง

en: Authorization failed Cause:
th: การอนุญาตล้มเหลว เนื่องจาก:

en: Authorization failed. please try again
th: การอนุญาตล้มเหลว กรุณาลองใหม่อีกครั้ง

en: Select Folder
th: เลือกโฟลเดอร์

en: Fetch All Dropbox Folders
th: ดึงโฟลเดอร์ Dropbox ทั้งหมด

en: File Input
th: ป้อนไฟล์

en: Dropbox Folder
th: โฟลเดอร์ Dropbox

en: Integration Settings
th: การตั้งค่าการรวมระบบ

en: Status
th: สถานะ

en: Add Status to contact
th: เพิ่มสถานะให้กับรายชื่อ

en: Ok
th: ตกลง

en: API Key cann't be empty
th: API Key ห้ามเว้นว่าง

en: To get API Key, Please Visit
th: เพื่อรับ API Key กรุณาเยี่ยมชม

en: Loading Lists...
th: กำลังโหลดรายการ...

en: Lists:
th: รายชื่อ:

en: Fetch All Recipients
th: ดึงผู้รับทั้งหมด

en: Elastic Email Fields
th: ฟิลด์ Elastic Email

en: API key
th: คีย์ API

en: To get API , Please Visit
th: เพื่อรับ API โปรดเยี่ยมชม

en: Encharge API Console
th: คอนโซล Encharge API

en: Encharge fields refreshed
th: ฟิลด์ Encharge ถูกรีเฟรชแล้ว

en: No Encharge fields found. Try changing the header row number or try again
th: ไม่พบฟิลด์ Encharge ลองเปลี่ยนหมายเลขแถวหัวข้อหรือลองอีกครั้ง

en: Encharge fields refresh failed. please try again
th: การรีเฟรชฟิลด์ Encharge ล้มเหลว กรุณาลองอีกครั้ง

en: Encharge Fields
th: ฟิลด์ Encharge

en: Skip if contact already exist in FluentCRM
th: ข้ามถ้าผู้ติดต่อมีอยู่แล้วใน FluentCRM

en: Enable Double Option for new contacts
th: เปิดใช้งาน Double Option สำหรับผู้ติดต่อใหม่

en: FluentCRM list refreshed
th: รายชื่อ FluentCRM ถูกรีเฟรชแล้ว

en: FluentCRM list refresh failed Cause:
th: สาเหตุที่การรีเฟรชรายชื่อ FluentCRM ล้มเหลว:

en: FluentCRM list refresh failed. please try again
th: การรีเฟรชรายชื่อ FluentCRM ล้มเหลว กรุณาลองอีกครั้ง

en: Fluent CRM fields refreshed
th: ฟิลด์ Fluent CRM ถูกรีเฟรชแล้ว

en: No Fluent CRM fields found. Try changing the header row number or try again
th: ไม่พบฟิลด์ Fluent CRM ลองเปลี่ยนหมายเลขแถวหัวข้อหรือลองอีกครั้ง

en: Fluent CRM fields refresh failed. please try again
th: การรีเฟรชฟิลด์ Fluent CRM ล้มเหลว กรุณาลองอีกครั้ง

en: Fluent CRM List:
th: รายการ Fluent CRM:

en: Select Fluent CRM list
th: เลือกรายการ Fluent CRM

en: Refresh Fluent CRM List
th: รีเฟรชรายการ Fluent CRM

en: Fluent CRM Tags:
th: แท็ก Fluent CRM:

en: Fluent CRM Fields
th: ฟิลด์ Fluent CRM

en: Tags
th: แท็ก

en: Add tags to contact
th: เพิ่มแท็กให้กับผู้ติดต่อ

en: Refresh Tags
th: รีเฟรชแท็ก

en: Integration API Key...
th: คีย์ API การบูรณาการ...

en: To get API, Please Visit
th: เพื่อรับ API โปรดไปที่

en: Getgist API Console
th: คอนโซล API ของ Getgist

en: Loading Tags...
th: กำลังโหลดแท็ก...

en: User Type:
th: ประเภทผู้ใช้:

en: Select User Type
th: เลือกประเภทผู้ใช้

en: Gist Fields
th: ฟิลด์ Gist

en: Authorize New Google App
th: อนุญาตแอป Google ใหม่

en: Update Row
th: อัปเดตแถว

en: Control how the row gets updated.
th: ควบคุมวิธีการอัปเดตแถว

en: Update google Sheet
th: อัปเดต Google Sheet

en: Update Responses with Google Sheet?
th: อัปเดตคำตอบด้วย Google Sheet หรือไม่?

en: Enter the criteria to update rows. Please use the below format.
th: กรอกเกณฑ์เพื่ออัปเดตแถว โปรดใช้รูปแบบด้านล่างนี้

en: Update Preferance
th: การตั้งค่าอัปเดต

en: update row for first match only?
th: อัปเดตแถวเฉพาะแถวแรกที่ตรงกับเงื่อนไขหรือไม่?

en: Yes
th: ใช่

en: No
th: ไม่

en: insert new row if the above criteria doesn't met?
th: แทรกแถวใหม่ถ้าเกณฑ์ข้างต้นไม่ตรงหรือไม่?

en: Share Settings
th: การตั้งค่าการแชร์

en: Homepage URL:
th: URL หน้าแรก:

en: To get Client ID and SECRET , Please Visit
th: เพื่อรับ Client ID และ SECRET โปรดเยี่ยมชม

en: Spreadsheet refreshed
th: สเปรดชีตได้รับการรีเฟรชแล้ว

en: Spreadsheet refresh failed Cause: %s. please try again
th: การรีเฟรชสเปรดชีตล้มเหลว เนื่องจาก: %s กรุณาลองใหม่อีกครั้ง

en: Spreadsheet refresh failed. please try again
th: การรีเฟรชสเปรดชีตล้มเหลว กรุณาลองใหม่อีกครั้ง

en: Worksheets refreshed
th: เวิร์กชีตได้รับการรีเฟรชแล้ว

en: Worksheets refresh failed. please try again
th: การรีเฟรชเวิร์กชีตล้มเหลว กรุณาลองใหม่อีกครั้ง

en: Worksheet Headers refreshed
th: หัวข้อแผ่นงานได้รับการรีเฟรชแล้ว

en: No Worksheet headers found. Try changing the header row number or try again
th: ไม่พบหัวข้อแผ่นงาน ลองเปลี่ยนหมายเลขแถวหัวข้อหรือลองใหม่อีกครั้ง

en: Worksheet Headers refresh failed. please try again
th: การรีเฟรชหัวข้อแผ่นงานล้มเหลว กรุณาลองใหม่อีกครั้ง

en: Client ID cann't be empty
th: รหัสลูกค้าไม่สามารถเว้นว่างได้

en: Secret key cann't be empty
th: รหัสลับไม่สามารถเว้นว่างได้

en: Authorization failed
th: การอนุญาตล้มเหลว

en: Authorize App:
th: อนุญาตแอป:

en: Spreadsheets:
th: สเปรดชีต:

en: Select Spreadsheet
th: เลือกสเปรดชีต

en: Select Worksheet
th: เลือกแผ่นงาน

en: Header Row:
th: แถวหัวข้อ:

en: By default, first row of the worksheet is considered as header row. This can be used if tabular data starts from any row other than the first row.
th: โดยค่าเริ่มต้น แถวแรกของแผ่นงานจะถือเป็นแถวหัวข้อ ใช้ได้หากข้อมูลในรูปแบบตารางเริ่มต้นจากแถวอื่นที่ไม่ใช่แถวแรก

en: Google Fields
th: ฟิลด์ของ Google

en: Add Tags
th: เพิ่มแท็ก

en: Add Contact Tag
th: เพิ่มแท็กผู้ติดต่อ

en: Select tag
th: เลือกแท็ก

en: Refresh Groundhogg Tags
th: รีเฟรชแท็ก Groundhogg

en: Your Domain Name:
th: ชื่อโดเมนของคุณ:

en: Public Key:
th: กุญแจสาธารณะ:

en: Public Key...
th: กุญแจสาธารณะ...

en: Token:
th: โทเค็น:

en: Token...
th: โทเค็น...

en: Public Key can't be empty
th: คีย์สาธารณะต้องไม่ว่างเปล่า

en: token can't be empty
th: โทเค็นต้องไม่ว่างเปล่า

en: Domain Name can't be empty
th: ชื่อโดเมนต้องไม่ว่างเปล่า

en: Authorization Successful
th: การอนุญาตสำเร็จ

en: Authorization Failed
th: การอนุญาตล้มเหลว

en: Groundhogg all tag fetched successfully
th: ดึงแท็ก Groundhogg ทั้งหมดสำเร็จ

en: Failed to fetch groundhoggtag
th: ล้มเหลวในการดึงแท็ก groundhoggtag

en: Email:
th: อีเมล:

en: Groundhogg Fields
th: ฟิลด์ Groundhogg

en: Add Meta field
th: เพิ่มฟิลด์เมตา

en: Groundhogg Meta Fields
th: ฟิลด์เมตา Groundhogg

en: All Tags:
th: แท็กทั้งหมด:

en: Custom Groundhogg Value
th: ค่ากำหนดเองของ Groundhogg

en: Contact Owner
th: เจ้าของติดต่อ

en: Add a contact owner
th: เพิ่มเจ้าของติดต่อ

en: Lifecycle Stage
th: ขั้นตอนวงจรชีวิต

en: Add a lifecycle stage
th: เพิ่มขั้นตอนวงจรชีวิต

en: Lead Status
th: สถานะลีด

en: Add lead status
th: เพิ่มสถานะลีด

en: Contact
th: ผู้ติดต่อ

en: Associate deal with contacts
th: เชื่อมโยงดีลกับผู้ติดต่อ

en: Company
th: บริษัท

en: Associate deal with company
th: เชื่อมโยงดีลกับบริษัท

en: Deal Type
th: ประเภทดีล

en: Add type to deal
th: เพิ่มประเภทให้กับดีล

en: Priority
th: ลำดับความสำคัญ

en: Add priority to deal
th: เพิ่มลำดับความสำคัญให้กับดีล

en: Refresh Owners
th: รีเฟรชเจ้าของ

en: Contacts
th: ผู้ติดต่อ

en: Refresh CRM Tags
th: รีเฟรชแท็ก CRM

en: Hubspot API Console
th: คอนโซล Hubspot API

en: Loading Pipelines...
th: กำลังโหลดท่อขาย...

en: Loading Owners...
th: กำลังโหลดเจ้าของ...

en: Loading Contacts...
th: กำลังโหลดผู้ติดต่อ...

en: Loading Company...
th: กำลังโหลดบริษัท...

en: Action:
th: การกระทำ:

en: Select Action
th: เลือกการกระทำ

en: Pipeline:
th: ท่อขาย:

en: Select Pipeline
th: เลือก Pipeline

en: Stage:
th: ขั้นตอน:

en: Select Stage
th: เลือกขั้นตอน

en: Hubspot Fields
th: ฟิลด์ Hubspot

en: Data center cann't be empty
th: ศูนย์ข้อมูลต้องไม่ว่างเปล่า

en: Data Center:
th: ศูนย์ข้อมูล:

en: --Select a data center--
th: --เลือกศูนย์ข้อมูล--

en: Successfully Integrated
th: ผสานรวมสำเร็จ

en: Finish & Save
th: เสร็จสิ้น & บันทึก

en: Webhook tests failed. please try again
th: ทดสอบ Webhook ล้มเหลว กรุณาลองอีกครั้ง

en: Integration name
th: ชื่อการผสานรวม

en: Link:
th: ลิงก์:

en: To got Webhook , Please Visit
th: เพื่อรับ Webhook กรุณาเยี่ยมชม

en: Method:
th: วิธีการ:

en: Add Url Parameter: (optional)
th: เพิ่มพารามิเตอร์ URL: (ไม่บังคับ)

en: Key
th: คีย์

en: Value
th: ค่า

en: Add field
th: เพิ่มฟิลด์

en: Test Webhook
th: ทดสอบ Webhook

en: Response:
th: การตอบกลับ:

en: Try our free webhook test website:
th: ลองใช้เว็บไซต์ทดสอบ webhook ฟรีของเรา:

en: Authorize New Mailchimp App
th: อนุญาตแอป Mailchimp ใหม่

en: Add Address Field
th: เพิ่มฟิลด์ที่อยู่

en: Add Double Opt-in
th: เพิ่มการยืนยันแบบ Double Opt-in

en: Update Mail Chimp
th: อัปเดต Mail Chimp

en: Update Responses with MailChimp exist Aduience?
th: อัปเดตการตอบกลับด้วย MailChimp มีผู้ชมอยู่หรือไม่?

en: Authorize App Name:
th: อนุญาตชื่อแอป:

en: Authorize App Name...
th: กำลังอนุญาตชื่อแอป...

en: Mail Chimp API Console
th: คอนโซล Mail Chimp API

en: Audience list refreshed
th: รีเฟรชรายการผู้ชมแล้ว

en: Audience list refresh failed Cause: %s. please try again
th: รีเฟรชรายการผู้ชมล้มเหลว สาเหตุ: %s กรุณาลองใหม่อีกครั้ง

en: Audience list failed. please try again
th: รายการผู้ชมล้มเหลว กรุณาลองใหม่อีกครั้ง

en: Audience tags refreshed
th: รีเฟรชแท็กผู้ชมแล้ว

en: Audience tags refresh failed Cause: %s. please try again
th: รีเฟรชแท็กผู้ชมล้มเหลว สาเหตุ: %s กรุณาลองใหม่อีกครั้ง

en: Audience tags failed. please try again
th: แท็กผู้ชมล้มเหลว กรุณาลองใหม่อีกครั้ง

en: Fields refreshed
th: รีเฟรชฟิลด์แล้ว

en: Fields refresh failed. please try again
th: รีเฟรชฟิลด์ล้มเหลว กรุณาลองใหม่อีกครั้ง

en: Authorized App:
th: แอปที่ได้รับอนุญาต:

en: Audience List:
th: รายการผู้ชม:

en: Select Audience List
th: เลือกรายชื่อผู้รับ

en: Refresh MailChimp Tags
th: รีเฟรชแท็ก MailChimp

en: Mail Chimp Fields
th: ฟิลด์ MailChimp

en: Address Field Map
th: แผนที่ฟิลด์ที่อยู่

en: Form Address Fields
th: ฟิลด์ที่อยู่ในแบบฟอร์ม

en: Mail Chimp Address Fields
th: ฟิลด์ที่อยู่ MailChimp

en: Groups
th: กลุ่ม

en: Add Groups
th: เพิ่มกลุ่ม

en: Add Subscriber Status
th: เพิ่มสถานะผู้สมัครรับข้อมูล

en: Update Subscriber
th: อัปเดตผู้สมัครรับข้อมูล

en: Update Responses with MailerLite exist Subscriber?
th: อัปเดตการตอบกลับกับผู้สมัครรับข้อมูลที่มีอยู่ใน MailerLite หรือไม่?

en: Refresh Groups
th: รีเฟรชกลุ่ม

en: Type
th: ประเภท

en: Select Version:
th: เลือกเวอร์ชัน:

en: To Get API token, Please Visit
th: เพื่อรับโทเค็น API โปรดเยี่ยมชม

en: MailerLite API Token
th: โทเค็น API MailerLite

en: API Token:
th: โทเค็น API:

en: API Token...
th: โทเค็น API...

en: Fields refresh successfully
th: รีเฟรชฟิลด์สำเร็จ

en: Authorized Failed
th: การอนุญาตล้มเหลว

en: Fields refresh failed
th: การรีเฟรชฟิลด์ล้มเหลว

en: Group fetch successfully
th: ดึงกลุ่มสำเร็จ

en: Group fetch failed
th: ดึงกลุ่มล้มเหลว

en: MailerLite Fields
th: ฟิลด์ MailerLite

en: Update MailPoet
th: อัปเดต MailPoet

en: Update Responses with Mailpoet exist Subscriber?
th: อัปเดตการตอบกลับกับผู้สมัครสมาชิก Mailpoet ที่มีอยู่หรือไม่?

en: Newsletter list refreshed
th: รีเฟรชรายการจดหมายข่าวแล้ว

en: Newsletter list refresh failed Cause:
th: รีเฟรชรายการจดหมายข่าวล้มเหลว สาเหตุ:

en: Newsletter list refresh failed. please try again
th: รีเฟรชรายการจดหมายข่าวล้มเหลว กรุณาลองใหม่อีกครั้ง

en: Mailpoet fields refreshed
th: รีเฟรชฟิลด์ Mailpoet แล้ว

en: No Mailpoet fields found. Try changing the header row number or try again
th: ไม่พบฟิลด์ Mailpoet ลองเปลี่ยนหมายเลขแถวหัวเรื่องหรือลองใหม่อีกครั้ง

en: Mailpoet fields refresh failed. please try again
th: รีเฟรชฟิลด์ Mailpoet ล้มเหลว กรุณาลองใหม่อีกครั้ง

en: Refresh MailPoet List
th: รีเฟรชรายการ MailPoet

en: MailPoet Fields
th: ฟิลด์ MailPoet

en: MetaBox Fields Mapping
th: การแมปฟิลด์ MetaBox

en: Refresh MetaBox List
th: รีเฟรชรายการ MetaBox

en: Metabox Fields
th: ฟิลด์ Metabox

en: Metabox File Upload Fields Map
th: แมปฟิลด์อัปโหลดไฟล์ Metabox

en: Metaxbox Fields
th: ฟิลด์ Metaxbox

en: Metabox Fields Mapping
th: การแมปฟิลด์ Metabox

en: Loading MetaBox Fields...
th: กำลังโหลดฟิลด์ MetaBox...

en: Authorize New One Drive App
th: อนุญาตแอป One Drive ใหม่

en: Upload Files
th: อัปโหลดไฟล์

en: Add attachments from Bit-integration-pro to OneDrive folder.
th: เพิ่มไฟล์แนบจาก Bit-integration-pro ไปยังโฟลเดอร์ OneDrive

en: This action is required.
th: ต้องดำเนินการนี้

en: Select Attachment
th: เลือกไฟล์แนบ

en: Select file upload fields
th: เลือกฟิลด์อัปโหลดไฟล์

en: Delete file from Wordpress after upload in OneDrive
th: ลบไฟล์จาก Wordpress หลังจากอัปโหลดไปยัง OneDrive

en: To Get Client Id & Secret, Please Visit
th: เพื่อรับ Client Id & Secret กรุณาเยี่ยมชม

en: Loading OneDrive Folders List...
th: กำลังโหลดรายการโฟลเดอร์ OneDrive...

en: Sub Folders refreshed
th: รีเฟรชโฟลเดอร์ย่อยแล้ว

en: No Sub Folder Found
th: ไม่พบโฟลเดอร์ย่อย

en: Sub Folders refresh failed. please try again
th: รีเฟรชโฟลเดอร์ย่อยล้มเหลว กรุณาลองใหม่อีกครั้ง

en: Client Id can't be empty
th: Client Id ต้องไม่ว่างเปล่า

en: Client Secret can't be empty
th: Client Secret ต้องไม่ว่างเปล่า

en: Refresh All oneDrive Folders
th: รีเฟรชโฟลเดอร์ OneDrive ทั้งหมด

en: Refresh Sub Folders
th: รีเฟรชโฟลเดอร์ย่อย

en: Pod Fields
th: ฟิลด์ Pod

en: Pod cann't be empty
th: Pod ไม่สามารถเว้นว่างได้

en: Authorize New Rapidmail Account
th: อนุญาตบัญชี Rapidmail ใหม่

en: Send Activation Email
th: ส่งอีเมลเปิดใช้งาน

en: Add Send Activation Email
th: เพิ่มส่งอีเมลเปิดใช้งาน

en: To get Username and Password , Please Visit
th: เพื่อรับชื่อผู้ใช้และรหัสผ่าน โปรดเยี่ยมชม

en: Create API User
th: สร้างผู้ใช้ API

en: User Name:
th: ชื่อผู้ใช้:

en: User name...
th: ชื่อผู้ใช้...

en: Password:
th: รหัสผ่าน:

en: Password...
th: รหัสผ่าน...

en: Loading Recipientslist...
th: กำลังโหลดรายชื่อผู้รับ...

en: Username can't be empty
th: ชื่อผู้ใช้ไม่สามารถเว้นว่างได้

en: Password can't be empty
th: รหัสผ่านไม่สามารถเว้นว่างได้

en: Recipient:
th: ผู้รับ:

en: Select Recipients
th: เลือกผู้รับ

en: Rapidmail Fields
th: ฟิลด์ Rapidmail

en: To Get Client Auth token, Please Visit
th: ในการรับโทเค็น Client Auth กรุณาเยี่ยมชม

en: SendFox Access Token
th: โทเค็นเข้าถึง SendFox

en: Access Token:
th: โทเค็นเข้าถึง:

en: Access Token...
th: โทเค็นเข้าถึง...

en: Access Token can't be empty
th: โทเค็นเข้าถึงต้องไม่ว่างเปล่า

en: SendFox List Fields
th: ฟิลด์รายการ SendFox

en: Refresh SendFox List
th: รีเฟรชรายการ SendFox

en: SendFox Fields
th: ฟิลด์ SendFox

en: SendFox Unsubscribe Fields
th: ฟิลด์ยกเลิกการสมัคร SendFox

en: Template name cann't be empty
th: ชื่อเทมเพลตต้องไม่ว่างเปล่า

en: Redirection url name cann't be empty
th: ชื่อ URL การเปลี่ยนเส้นทางต้องไม่ว่างเปล่า

en: Update Sendinblue
th: อัปเดต Sendinblue

en: Update Responses with Sendinblue existing email?
th: อัปเดตการตอบกลับด้วยอีเมล Sendinblue ที่มีอยู่หรือไม่?

en: Brevo(SendinBlue) API Console
th: คอนโซล API Brevo(SendinBlue)

en: List refreshed
th: รายการถูกรีเฟรชแล้ว

en: List refresh failed Cause: %s. please try again
th: รีเฟรชรายการล้มเหลว เนื่องจาก: %s กรุณาลองอีกครั้ง

en: List failed. please try again
th: รายการล้มเหลว กรุณาลองอีกครั้ง

en: Templates refreshed
th: เทมเพลตถูกรีเฟรชแล้ว

en: Templates refresh failed Cause: %s. please try again
th: รีเฟรชเทมเพลตล้มเหลว เนื่องจาก: %s กรุณาลองอีกครั้ง

en: Templates failed. please try again
th: เทมเพลตล้มเหลว กรุณาลองอีกครั้ง

en: Sendinblue fields refreshed
th: ฟิลด์ Sendinblue ถูกรีเฟรชแล้ว

en: No Sendinblue fields found. Try changing the header row number or try again
th: ไม่พบฟิลด์ Sendinblue ลองเปลี่ยนหมายเลขแถวหัวข้อหรือลองใหม่อีกครั้ง

en: Sendinblue fields refresh failed. please try again
th: การรีเฟรชฟิลด์ Sendinblue ล้มเหลว กรุณาลองใหม่อีกครั้ง

en: Refresh Sendinblue Lists
th: รีเฟรชรายชื่อ Sendinblue

en: Sendinblue Fields
th: ฟิลด์ Sendinblue

en: Template:
th: เทมเพลต:

en: Select Template
th: เลือกเทมเพลต

en: Refresh Sendinblue Templates
th: รีเฟรชเทมเพลต Sendinblue

en: RedirectionUrl:
th: URL การเปลี่ยนเส้นทาง:

en: Attachments or Signature field
th: ไฟล์แนบหรือฟิลด์ลายเซ็น

en: Add attachments or Signature field from BitForm to send Telegram.
th: เพิ่มไฟล์แนบหรือฟิลด์ลายเซ็นจาก BitForm เพื่อส่ง Telegram

en: Please select file upload or signature field
th: กรุณาเลือกฟิลด์อัปโหลดไฟล์หรือลายเซ็น

en: Authorized Filled
th: ได้รับอนุญาตแล้ว

en: Bot API Key:
th: คีย์ API ของบอท:

en: Bot API Key...
th: คีย์ API ของบอท...

en: Chat list refreshed
th: รายการแชทถูกรีเฟรชแล้ว

en: Chat list refresh failed Cause:
th: การรีเฟรชรายการแชทล้มเหลว สาเหตุ:

en: Chat list refresh failed. please try again
th: การรีเฟรชรายการแชทล้มเหลว กรุณาลองใหม่อีกครั้ง

en: Chat List:
th: รายการแชท:

en: Select Chat List
th: เลือกรายการแชท

en: Refresh Telegram List
th: รีเฟรชรายการ Telegram

en: Parse Mode:
th: โหมดการแยกวิเคราะห์:

en: Messages:
th: ข้อความ:

en: To get Account SID and Auth Token , Please Visit
th: เพื่อรับ Account SID และ Auth Token กรุณาเยี่ยมชม

en: From:
th: จาก:

en: Phone Number...
th: หมายเลขโทรศัพท์...

en: Account SID can't be empty
th: Account SID ต้องไม่ว่างเปล่า

en: Auth Token can't be empty
th: Auth Token ต้องไม่ว่างเปล่า

en: Phone number can't be empty
th: หมายเลขโทรศัพท์ต้องไม่ว่างเปล่า

en: Twilio Fields
th: ฟิลด์ Twilio

en: Connected with WooCommerce Successfully
th: เชื่อมต่อกับ WooCommerce สำเร็จแล้ว

en: Connect
th: เชื่อมต่อ

en: Module:
th: โมดูล:

en: Select Module
th: เลือกโมดูล

en: Refresh Fields
th: รีเฟรชฟิลด์

en: WooCommerce Fields
th: ฟิลด์ WooCommerce

en: Map File Upload Fields
th: แมปฟิลด์อัปโหลดไฟล์

en: Downloadable
th: ดาวน์โหลดได้

en: Downloadable products give access to a file upon purchase.
th: สินค้าที่ดาวน์โหลดได้จะให้การเข้าถึงไฟล์เมื่อซื้อแล้ว

en: Downloadable Product
th: สินค้าที่ดาวน์โหลดได้

en: Select File Upload Fields
th: เลือกฟิลด์อัปโหลดไฟล์

en: Select Fields
th: เลือกฟิลด์

en: Authorize New Zoho Analytics App
th: อนุญาตแอป Zoho Analytics ใหม่

en: Share Table
th: แชร์ตาราง

en: Share Table with users pushed to Zoho Analytics.
th: แชร์ตารางกับผู้ใช้ที่ถูกส่งไปยัง Zoho Analytics

en: Example
th: ตัวอย่าง

en: Here Department, Salary and Country are Zoho Analytics table column name
th: ที่นี่ Department, Salary และ Country คือชื่อคอลัมน์ของตารางใน Zoho Analytics

en: Supported Arithmetic Operators: ( +, -, *, / ) and Supported Relational Operators: ( =, !=, <, >, <=, >=, LIKE, NOT LIKE, IN, NOT IN, BETWEEN )
th: ตัวดำเนินการคณิตศาสตร์ที่รองรับ: ( +, -, *, / ) และตัวดำเนินการสัมพันธ์ที่รองรับ: ( =, !=, <, >, <=, >=, LIKE, NOT LIKE, IN, NOT IN, BETWEEN )

en: Enter Email Addresses
th: ป้อนที่อยู่อีเมล

en: you can select analytics users or select form fields value or even can input custom email address as well
th: คุณสามารถเลือกผู้ใช้วิเคราะห์หรือตัวเลือกค่าฟิลด์ฟอร์มหรือตัวป้อนที่อยู่อีเมลที่กำหนดเองได้ด้วย

en: Permissions Settings
th: การตั้งค่าสิทธิ์

en: Zoho Analytics Owner Email:
th: อีเมลเจ้าของ Zoho Analytics:

en: Owner Email
th: อีเมลเจ้าของ

en: Workspaces refreshed
th: รีเฟรชเวิร์กสเปซเรียบร้อยแล้ว

en: Workspaces refresh failed Cause:
th: รีเฟรชเวิร์กสเปซล้มเหลว สาเหตุ:

en: Workspaces refresh failed. please try again
th: การรีเฟรชเวิร์กสเปซล้มเหลว กรุณาลองใหม่อีกครั้ง

en: Users refreshed
th: ผู้ใช้ได้รับการรีเฟรชแล้ว

en: Users refresh failed Cause:
th: การรีเฟรชผู้ใช้ล้มเหลว สาเหตุ:

en: Users refresh failed. please try again
th: การรีเฟรชผู้ใช้ล้มเหลว กรุณาลองใหม่อีกครั้ง

en: Tables refreshed
th: ตารางได้รับการรีเฟรชแล้ว

en: Tables refresh failed. please try again
th: การรีเฟรชตารางล้มเหลว กรุณาลองใหม่อีกครั้ง

en: Table Headers refreshed
th: หัวตารางได้รับการรีเฟรชแล้ว

en: Zoho didn't provide column names for this table
th: Zoho ไม่ได้ระบุชื่อคอลัมน์สำหรับตารางนี้

en: Table Headers refresh failed. please try again
th: การรีเฟรชหัวตารางล้มเหลว กรุณาลองใหม่อีกครั้ง

en: Workspace:
th: เวิร์กสเปซ:

en: Select Workspace
th: เลือกเวิร์กสเปซ

en: Refresh Analytics Workspaces
th: รีเฟรชเวิร์กสเปซวิเคราะห์

en: Table:
th: ตาราง:

en: Select Table
th: เลือกตาราง

en: ** Zoho Analytics doesn't support data INSERT / UPDATE in other integration table
th: ** Zoho Analytics ไม่รองรับการ INSERT / UPDATE ข้อมูลในตารางการผสานข้อมูลอื่น

en: Refresh Analytics Table Headers
th: รีเฟรชหัวตารางวิเคราะห์

en: Zoho Fields
th: ฟิลด์ของ Zoho

en: Authorize New Zoho Bigin App
th: อนุญาตแอป Zoho Bigin ใหม่

en: Workflow
th: เวิร์กโฟลว์

en: Trigger workflows in Zoho Bigin.
th: กระตุ้นเวิร์กโฟลว์ใน Zoho Bigin.

en: Approval
th: การอนุมัติ

en: Send entries to approval list in Zoho Bigin.
th: ส่งรายการเข้าสู่รายการอนุมัติใน Zoho Bigin

en: Add a Note
th: เพิ่มบันทึก

en: Add a note from bitform to pushed to Zoho Bigin.
th: เพิ่มบันทึกจาก bitform เพื่อส่งไปยัง Zoho Bigin

en: Upload Photo
th: อัปโหลดรูปภาพ

en: Attachment
th: ไฟล์แนบ

en: Add attachments from BitForm to Zoho Bigin.
th: เพิ่มไฟล์แนบจาก BitForm ไปยัง Zoho Bigin

en: Record Owner
th: เจ้าของระเบียน

en: Tag Name
th: ชื่อแท็ก

en: Notes
th: บันทึก

en: Note Title
th: หัวข้อบันทึก

en: Note Content
th: เนื้อหาบันทึก

en: Field
th: ฟิลด์

en: Modules refreshed
th: โมดูลได้รับการรีเฟรชแล้ว

en: Modules refresh failed Cause: %s. please try again
th: การรีเฟรชโมดูลล้มเหลว สาเหตุ: %s กรุณาลองใหม่อีกครั้ง

en: Modules refresh failed. please try again
th: การรีเฟรชโมดูลล้มเหลว กรุณาลองใหม่อีกครั้ง

en: RelatedLists refreshed
th: รายการที่เกี่ยวข้องได้รับการรีเฟรชแล้ว

en: RelatedLists refresh failed Cause:
th: การรีเฟรชรายการที่เกี่ยวข้องล้มเหลว สาเหตุ:

en: RelatedLists refresh failed. please try again
th: การรีเฟรชรายการที่เกี่ยวข้องล้มเหลว กรุณาลองใหม่อีกครั้ง

en: Tags Refreshed
th: แท็กรับการรีเฟรชแล้ว

en: Tags refresh failed. please try again
th: การรีเฟรชแท็กล้มเหลว กรุณาลองใหม่อีกครั้ง

en: Users Refreshed
th: รีเฟรชผู้ใช้เรียบร้อยแล้ว

en: Refresh Bigin Modules
th: รีเฟรชโมดูล Bigin

en: New Record
th: ระเบียนใหม่

en: Map Attachments
th: แนบแผนที่

en: Related List:
th: รายการที่เกี่ยวข้อง:

en: Select Related Module
th: เลือกโมดูลที่เกี่ยวข้อง

en: Refresh Bigin Related Lists
th: รีเฟรชรายการที่เกี่ยวข้องของ Bigin

en: Authorize New Zoho Campaigns App
th: อนุญาตแอป Zoho Campaigns ใหม่

en: Lists refreshed
th: รีเฟรชรายการเรียบร้อย

en: Lists refresh failed Cause:
th: การรีเฟรชรายการล้มเหลว สาเหตุ:

en: Lists refresh failed. please try again
th: การรีเฟรชรายการล้มเหลว กรุณาลองใหม่อีกครั้ง

en: Contact Fields refreshed
th: รีเฟรชฟิลด์ผู้ติดต่อเรียบร้อยแล้ว

en: Zoho didn't provide fields names for this list
th: Zoho ไม่ได้ให้ชื่อฟิลด์สำหรับรายการนี้

en: Contact Fields refresh failed. please try again
th: การรีเฟรชฟิลด์ผู้ติดต่อล้มเหลว กรุณาลองใหม่อีกครั้ง

en: Contact Email
th: อีเมลผู้ติดต่อ

en: Refresh Campaigns Lists
th: รีเฟรชรายการแคมเปญ

en: Refresh Campaigns Contact Fields
th: รีเฟรชฟิลด์ผู้ติดต่อแคมเปญ

en: Authorize New Zoho Creator App
th: อนุญาตแอป Zoho Creator ใหม่

en: Update Record
th: อัปเดตระเบียน

en: Control how the record gets updated.
th: ควบคุมวิธีการอัปเดตระเบียน

en: Enter the criteria to update records. Please use the below format.
th: ป้อนเกณฑ์เพื่ออัปเดตระเบียน กรุณาใช้รูปแบบด้านล่างนี้

en: Example:
th: ตัวอย่าง:

en: Here Email is Zoho Creator Field link name. info:
th: ที่นี่ Email คือชื่อฟิลด์ลิงก์ใน Zoho Creator info:

en: Zoho Creator Criteria Guide
th: คู่มือเกณฑ์ Zoho Creator

en: insert new record if the above criteria doesn&apos;t met?
th: แทรกระเบียนใหม่หากเกณฑ์ข้างต้นไม่ตรงตามหรือไม่?

en: Owner Name (Your Zoho Creator screen name):
th: ชื่อเจ้าของ (ชื่อหน้าจอ Zoho Creator ของคุณ):

en: Your Zoho Creator screen name...
th: ชื่อหน้าจอ Zoho Creator ของคุณ...

en: Applications refreshed
th: แอปพลิเคชันได้รับการรีเฟรชแล้ว

en: Applications refresh failed Cause:
th: แอปพลิเคชันรีเฟรชไม่สำเร็จ เนื่องจาก:

en: Applications refresh failed. please try again
th: แอปพลิเคชันรีเฟรชไม่สำเร็จ กรุณาลองอีกครั้ง

en: Forms refreshed
th: ฟอร์มได้รับการรีเฟรชแล้ว

en: Forms refresh failed Cause:
th: ฟอร์มรีเฟรชไม่สำเร็จ เนื่องจาก:

en: Forms refresh failed. please try again
th: ฟอร์มรีเฟรชไม่สำเร็จ กรุณาลองอีกครั้ง

en: Fields refresh failed Cause:
th: ฟิลด์รีเฟรชไม่สำเร็จ เนื่องจาก:

en: Application:
th: แอปพลิเคชัน:

en: Select Application
th: เลือกแอปพลิเคชัน

en: Form:
th: ฟอร์ม:

en: Select Form
th: เลือกฟอร์ม

en: Refresh Creator Fields
th: รีเฟรชฟิลด์ Creator

en: Authorize New Zoho CRM App
th: อนุมัติแอป Zoho CRM ใหม่

en: Trigger CRM workflows
th: เรียกใช้เวิร์กโฟลว์ CRM

en: Add attachments or signatures from BitForm to CRM.
th: เพิ่มไฟล์แนบหรือ ลายเซ็น จาก BitForm ไปยัง CRM.

en: Send entries to CRM approval list.
th: ส่งรายการไปยังรายการอนุมัติ CRM.

en: Blueprint
th: แบบร่าง

en: Trigger CRM Blueprint
th: เรียกใช้แบบร่าง CRM

en: Capture GCLID
th: บันทึก GCLID

en: Sends the click details of AdWords Ads to Zoho CRM.
th: ส่งรายละเอียดการคลิกของโฆษณา AdWords ไปยัง Zoho CRM.

en: Upsert Records
th: เพิ่มหรืออัปเดตระเบียน

en: The record is updated if it already exists else it is inserted as a new record.
th: ระเบียนจะถูกอัปเดตหากมีอยู่แล้ว มิฉะนั้นจะถูกเพิ่มเป็นระเบียนใหม่.

en: Assignment Rules
th: กฎการมอบหมาย

en: Trigger Assignment Rules in Zoho CRM.
th: เรียกใช้กฎการมอบหมายใน Zoho CRM.

en: Tag Records
th: แท็กระเบียน

en: Add a tag to records pushed to Zoho CRM.
th: เพิ่มแท็กให้กับระเบียนที่ส่งไปยัง Zoho CRM.

en: Add a owner to records pushed to Zoho CRM.
th: เพิ่มเจ้าของให้กับระเบียนที่ส่งไปยัง Zoho CRM.

en: Select Assignment Rule
th: เลือกกฎการมอบหมาย

en: Refresh CRM Assignment Rules
th: รีเฟรชกฎการมอบหมาย CRM

en: Add a tag to records pushed to Zoho CRM
th: เพิ่มแท็กให้กับระเบียนที่ส่งไปยัง Zoho CRM

en: Owner Name
th: ชื่อเจ้าของ

en: Select Owner
th: เลือกเจ้าของ

en: Refresh CRM Owners
th: รีเฟรชเจ้าของ CRM

en: Upsert Record
th: เพิ่มหรืออัปเดตระเบียน

en: Upsert Using
th: เพิ่มหรืออัปเดตโดยใช้

en: Arrange fields in order of preferance for upsertion
th: จัดเรียงฟิลด์ตามลำดับความต้องการสำหรับการเพิ่มหรืออัปเดต

en: Upsert Preferance
th: ลำดับความต้องการสำหรับการเพิ่มหรืออัปเดต

en: Overwrite existing field values in Zoho CRM with empty field values from Bit Form while upserting a record?
th: เขียนทับค่าฟิลด์ที่มีอยู่ใน Zoho CRM ด้วยค่าฟิลด์ว่างจาก Bit Form ขณะเพิ่มหรืออัปเดตระเบียนหรือไม่?

en: Layouts refreshed
th: เลย์เอาต์ถูกรีเฟรชแล้ว

en: Layouts refresh failed Cause: %s. please try again
th: รีเฟรชเลย์เอาต์ล้มเหลว สาเหตุ: %s กรุณาลองใหม่อีกครั้ง

en: Layouts refresh failed. please try again
th: รีเฟรชเลย์เอาต์ล้มเหลว กรุณาลองใหม่อีกครั้ง

en: Tags refreshed
th: แท็กถูกรีเฟรชแล้ว

en: Tags refresh failed Cause:
th: รีเฟรชแท็กล้มเหลว สาเหตุ:

en: Owners refreshed
th: เจ้าของถูกรีเฟรชแล้ว

en: Owners refresh failed. please try again
th: รีเฟรชเจ้าของล้มเหลว กรุณาลองใหม่อีกครั้ง

en: Assignment Rules refreshed
th: กฎการมอบหมายถูกรีเฟรชแล้ว

en: Assignment Rules refresh failed. please try again
th: รีเฟรชกฎการมอบหมายล้มเหลว กรุณาลองใหม่อีกครั้ง

en: Refresh CRM Modules
th: รีเฟรชโมดูล CRM

en: Related List #
th: รายการที่เกี่ยวข้อง #

en: Add More Related List
th: เพิ่มรายการที่เกี่ยวข้องเพิ่มเติม

en: Layout:
th: เลย์เอาต์:

en: Select Layout
th: เลือกเลย์เอาต์

en: Refresh CRM Layouts
th: รีเฟรชเลย์เอาต์ CRM

en: Refresh CRM Related Lists
th: รีเฟรชรายชื่อที่เกี่ยวข้อง CRM

en: File Upload Field Map
th: แผนที่ฟิลด์อัปโหลดไฟล์

en: Please select a ticket owner
th: กรุณาเลือกเจ้าของตั๋ว

en: Authorize New Zoho Desk App
th: อนุญาตแอป Zoho Desk ใหม่

en: Ticket Owner
th: เจ้าของตั๋ว

en: Add a owner to ticket pushed to Zoho Desk.
th: เพิ่มเจ้าของให้กับตั๋วที่ถูกส่งไปยัง Zoho Desk

en: ticket owner is required
th: ต้องระบุเจ้าของตั๋ว

en: Product Name
th: ชื่อสินค้า

en: Add a product to ticket pushed to Zoho Desk.
th: เพิ่มสินค้าให้กับตั๋วที่ถูกส่งไปยัง Zoho Desk

en: Attachments
th: ไฟล์แนบ

en: Add attachments from BitForm to ticket pushed to Zoho Desk.
th: เพิ่มไฟล์แนบจาก BitForm ไปยังตั๋วที่ถูกส่งไปยัง Zoho Desk

en: Select Product
th: เลือกสินค้า

en: Portals refreshed
th: พอร์ทัลได้รับการรีเฟรชแล้ว

en: Portals refresh failed Cause:
th: พอร์ทัลรีเฟรชล้มเหลว สาเหตุ:

en: Portals refresh failed. please try again
th: พอร์ทัลรีเฟรชล้มเหลว กรุณาลองใหม่อีกครั้ง

en: Departments refreshed
th: แผนกได้รับการรีเฟรชแล้ว

en: Departments refresh failed Cause: %s. please try again
th: แผนกรีเฟรชล้มเหลว สาเหตุ: %s กรุณาลองใหม่อีกครั้ง

en: Departments refresh failed. please try again
th: แผนกรีเฟรชล้มเหลว กรุณาลองใหม่อีกครั้ง

en: Owners refresh failed Cause:
th: เจ้าของรีเฟรชล้มเหลว สาเหตุ:

en: Products refreshed
th: อัปเดตสินค้าสำเร็จ

en: Products refresh failed Cause:
th: การอัปเดตสินค้าล้มเหลว สาเหตุ:

en: Products refresh failed. please try again
th: การอัปเดตสินค้าล้มเหลว กรุณาลองใหม่อีกครั้ง

en: Portal:
th: พอร์ทัล:

en: Select Portal
th: เลือกพอร์ทัล

en: Refresh Desk Portals
th: รีเฟรชพอร์ทัล Desk

en: Department:
th: แผนก:

en: Select Department
th: เลือกแผนก

en: Refresh Desk Departments
th: รีเฟรชแผนก Desk

en: Refresh Desk Fields
th: รีเฟรชฟิลด์ Desk

en: Add attachments from BitForm to mail pushed to Zoho Mail.
th: เพิ่มไฟล์แนบจาก BitForm ไปยังอีเมลที่ส่งผ่าน Zoho Mail

en: Type:
th: ประเภท:

en: Select type
th: เลือกประเภท

en: Send Email
th: ส่งอีเมล

en: Save as Draft
th: บันทึกเป็นฉบับร่าง

en: Add Email Receiver
th: เพิ่มผู้รับอีเมล

en: CC:
th: สำเนา (CC):

en: Add Email CC
th: เพิ่มสำเนาอีเมล (CC)

en: BCC:
th: สำเนาลับ (BCC):

en: Add Email BCC
th: เพิ่มสำเนาลับอีเมล (BCC)

en: Subject:
th: เรื่อง:

en: Email Subject Here
th: หัวข้ออีเมลที่นี่

en: Add form field
th: เพิ่มฟิลด์ในแบบฟอร์ม

en: Body:
th: เนื้อหา:

en: Refresh MarketingHub Lists
th: รีเฟรชรายชื่อ MarketingHub

en: Refresh MarketingHub Contact Fields
th: รีเฟรชฟิลด์ผู้ติดต่อ MarketingHub

en: Create
th: สร้าง

en: %s Owner
th: %s เจ้าของ

en: Add an owner to %s  pushed to Zoho Projects.
th: เพิ่มเจ้าของให้กับ %s ที่ถูกส่งไปยัง Zoho Projects.

en: Task Layout
th: เลย์เอาต์งาน

en: Add a layout to project pushed to Zoho Projects.
th: เพิ่มเลย์เอาต์ไปยังโครงการที่ถูกส่งไปยัง Zoho Projects.

en: task layout is required
th: จำเป็นต้องมีเลย์เอาต์งาน

en: Public Project
th: โครงการสาธารณะ

en: by default, it is set as private project.
th: โดยค่าเริ่มต้น ตั้งเป็นโครงการส่วนตัว

en: Project user
th: ผู้ใช้โครงการ

en: Assign users to project pushed to Zoho Projects.
th: กำหนดผู้ใช้ให้กับโครงการที่ถูกส่งไปยัง Zoho Projects.

en: Group Name
th: ชื่อกลุ่ม

en: Add a group to project pushed to Zoho Projects.
th: เพิ่มกลุ่มไปยังโครงการที่ถูกส่งไปยัง Zoho Projects.

en: %s Flag
th: %s ธง

en: Add a flag to
th: เพิ่มธงไปยัง

en: pushed to Zoho Projects.
th: ถูกส่งไปยัง Zoho Projects แล้ว

en: flag is required
th: ต้องระบุธง

en: Issue Followers
th: ผู้ติดตามปัญหา

en: Add followers to issue pushed to Zoho Projects
th: เพิ่มผู้ติดตามไปยังปัญหาที่ส่งไปยัง Zoho Projects

en: Issue %s
th: ปัญหา %s

en: Add %s to issue pushed to Zoho Projects
th: เพิ่ม %s ไปยังปัญหาที่ส่งไปยัง Zoho Projects

en: %s Attachments
th: %s ไฟล์แนบ

en: %s Time Log
th: %s บันทึกเวลา

en: Add time log to %s pushed to Zoho Projects.
th: เพิ่มบันทึกเวลาไปยัง %s ที่ส่งไปยัง Zoho Projects

en: %s Recurrence
th: %s การเกิดซ้ำ

en: Add recurrence to %s pushed to Zoho Projects.
th: เพิ่มการเกิดซ้ำไปยัง %s ที่ส่งไปยัง Zoho Projects

en: %s Reminder
th: %s การแจ้งเตือน

en: Add reminder to %s pushed to Zoho Projects.
th: เพิ่มการแจ้งเตือนไปยัง %s ที่ส่งไปยัง Zoho Projects

en: %s Tags
th: %s แท็ก

en: Add tags to %s pushed to Zoho Projects.
th: เพิ่มแท็กไปยัง %s ที่ส่งไปยัง Zoho Projects

en: Refresh Portal Users
th: รีเฟรชผู้ใช้พอร์ทัล

en: Refresh Task Layouts
th: รีเฟรชเค้าโครงงาน

en: Assign Project Users
th: กำหนดผู้ใช้โครงการ

en: Project Group
th: กลุ่มโครงการ

en: Select Group
th: เลือกกลุ่ม

en: Refresh Project Groups
th: รีเฟรชกลุ่มโครงการ

en: Select Flag
th: เลือกธง

en: Internal
th: ภายใน

en: External
th: ภายนอก

en: Select Date
th: เลือกวันที่

en: Billing Status
th: สถานะการเรียกเก็บเงิน

en: Billable
th: เรียกเก็บเงินได้

en: Non Billable
th: ไม่เรียกเก็บเงิน

en: Enter Hours
th: ป้อนชั่วโมง

en: set start & end time
th: ตั้งเวลาเริ่มต้น & สิ้นสุด

en: Start Time
th: เวลาเริ่มต้น

en: End Time
th: เวลาสิ้นสุด

en: set hours
th: ตั้งชั่วโมง

en: Select Reminder Type
th: เลือกประเภทการเตือน

en: Select Type
th: เลือกประเภท

en: Daily
th: รายวัน

en: On Same Day
th: ในวันเดียวกัน

en: Before Due Date
th: ก่อนวันครบกำหนด

en: Custom Date
th: วันที่กำหนดเอง

en: Day Before
th: วันก่อนหน้า

en: Select Time
th: เลือกเวลา

en: Notify Users
th: แจ้งผู้ใช้

en: Select Recurring Frequency
th: เลือกความถี่ที่เกิดซ้ำ

en: Select Frequency
th: เลือกความถี่

en: Weekley
th: รายสัปดาห์

en: Monthly
th: รายเดือน

en: Yearly
th: รายปี

en: Once Every
th: ครั้งละ

en: End After
th: สิ้นสุดหลังจาก

en: Set to previous business day
th: ตั้งค่าเป็นวันทำการก่อนหน้า

en: Retain comments for subsequent recurrences
th: เก็บความคิดเห็นสำหรับการเกิดซ้ำถัดไป

en: Create next recurrence after the close of current task.
th: สร้างการเกิดซ้ำถัดไปหลังจากงานปัจจุบันปิดแล้ว

en: Custom Tags
th: แท็กที่กำหนดเอง

en: Add Custom Tag
th: เพิ่มแท็กที่กำหนดเอง

en: No Portal Found
th: ไม่พบพอร์ทัล

en: Portals refresh failed Cause: %s. please try again
th: รีเฟรชพอร์ทัลล้มเหลว เนื่องจาก: %s กรุณาลองใหม่อีกครั้ง

en: Projects refreshed
th: รีเฟรชโครงการแล้ว

en: No Project Found
th: ไม่พบโครงการ

en: Projects refresh failed Cause: %s. please try again
th: รีเฟรชโครงการล้มเหลว เนื่องจาก: %s กรุณาลองใหม่อีกครั้ง

en: Projects refresh failed. please try again
th: รีเฟรชโครงการล้มเหลว กรุณาลองใหม่อีกครั้ง

en: Milestones refreshed
th: เส้นตายได้รับการรีเฟรชแล้ว

en: No Milestone Found
th: ไม่พบเส้นตาย

en: Milestones refresh failed Cause: %s. please try again
th: การรีเฟรชเส้นตายล้มเหลว สาเหตุ: %s กรุณาลองใหม่อีกครั้ง

en: Milestones refresh failed. please try again
th: การรีเฟรชเส้นตายล้มเหลว กรุณาลองใหม่อีกครั้ง

en: Tasklists refreshed
th: รายการงานได้รับการรีเฟรชแล้ว

en: No Tasklist Found
th: ไม่พบรายการงาน

en: Tasklists refresh failed Cause: %s. please try again
th: การรีเฟรชรายการงานล้มเหลว สาเหตุ: %s กรุณาลองใหม่อีกครั้ง

en: Tasklists refresh failed. please try again
th: การรีเฟรชรายการงานล้มเหลว กรุณาลองใหม่อีกครั้ง

en: Tasks refreshed
th: งานได้รับการรีเฟรชแล้ว

en: No Task Found
th: ไม่พบบทงาน

en: Tasks refresh failed Cause: %s. please try again
th: การรีเฟรชงานล้มเหลว สาเหตุ: %s กรุณาลองใหม่อีกครั้ง

en: Tasks refresh failed. please try again
th: การรีเฟรชงานล้มเหลว กรุณาลองใหม่อีกครั้ง

en: Fields refresh failed Cause: %s. please try again
th: การรีเฟรชฟิลด์ล้มเหลว สาเหตุ: %s กรุณาลองใหม่อีกครั้ง

en: No Owner Found
th: ไม่พบเจ้าของ

en: Owners refresh failed Cause: %s. please try again
th: การรีเฟรชเจ้าของล้มเหลว สาเหตุ: %s กรุณาลองใหม่อีกครั้ง

en: Task Layouts refreshed
th: เค้าโครงงานได้รับการรีเฟรชแล้ว

en: No Task Layout Found
th: ไม่พบเค้าโครงงาน

en: Task Layouts refresh failed Cause: %s. please try again
th: การรีเฟรชเค้าโครงงานล้มเหลว สาเหตุ: %s กรุณาลองใหม่อีกครั้ง

en: Task Layouts refresh failed. please try again
th: การรีเฟรชเค้าโครงงานล้มเหลว กรุณาลองใหม่อีกครั้ง

en: Project Groups refreshed
th: กลุ่มโครงการได้รับการรีเฟรชแล้ว

en: No Project Group Found
th: ไม่พบกลุ่มโครงการ

en: Project Groups refresh failed Cause: %s. please try again
th: การรีเฟรชกลุ่มโครงการล้มเหลว สาเหตุ: %s. กรุณาลองใหม่อีกครั้ง

en: Project Groups refresh failed. please try again
th: การรีเฟรชกลุ่มโครงการล้มเหลว กรุณาลองใหม่อีกครั้ง

en: No Tag Found
th: ไม่พบแท็ก

en: Tags refresh failed Cause: %s. please try again
th: การรีเฟรชแท็กล้มเหลว สาเหตุ: %s. กรุณาลองใหม่อีกครั้ง

en: please map mandatory fields
th: กรุณาแมปฟิลด์ที่จำเป็น

en: please fill up the required actions
th: กรุณากรอกการดำเนินการที่จำเป็น

en: to create a subtask you must select a task or create a new task
th: ในการสร้างงานย่อย คุณต้องเลือกงานหรือสร้างงานใหม่

en: to create a %s under milestone you must select a tasklist or create a new tasklist
th: ในการสร้าง %s ภายใต้มิลสโตน คุณต้องเลือกรายการงานหรืสร้างรายการงานใหม่

en: Refresh Projects Portals
th: รีเฟรชพอร์ทัลโครงการ

en: Event:
th: เหตุการณ์:

en: Select Event
th: เลือกเหตุการณ์

en: Create Project
th: สร้างโครงการ

en: Create Milestone
th: สร้างมิลสโตน

en: Create Tasklist
th: สร้างรายการงาน

en: Create Task
th: สร้างงาน

en: Create Sub Task
th: สร้างงานย่อย

en: Create Issue
th: สร้างปัญหา

en: Select Project
th: เลือกโครงการ

en: Refresh Projects
th: รีเฟรชโครงการ

en: create a new project
th: สร้างโครงการใหม่

en: Milestone:
th: ขั้นตอนสำคัญ:

en: Select Milestone
th: เลือกขั้นตอนสำคัญ

en: Refresh Milestones
th: รีเฟรชขั้นตอนสำคัญ

en: create a new milestone
th: สร้างขั้นตอนสำคัญใหม่

en: Tasklist Flag:
th: ธงรายการงาน:

en: Tasklist:
th: รายการงาน:

en: Select Tasklist Flag
th: เลือกธงรายการงาน

en: Select Tasklist
th: เลือกรายการงาน

en: create a new tasklist
th: สร้างรายการงานใหม่

en: Task:
th: งาน:

en: Select Task
th: เลือกงาน

en: create a new task
th: สร้างงานใหม่

en: Trigger workflows in Zoho Recruit.
th: เรียกใช้งานเวิร์กโฟลว์ใน Zoho Recruit

en: Send entries to approval list in Zoho Recruit
th: ส่งรายการไปยังรายการอนุมัติใน Zoho Recruit

en: A record gets updated if the email already exists, else a new record will be created.
th: บันทึกจะได้รับการอัปเดตหากอีเมลมีอยู่แล้ว มิฉะนั้นจะสร้างบันทึกใหม่

en: Add a note from bitform to pushed to Zoho Recruit.
th: เพิ่มบันทึกจาก bitform เพื่อส่งไปยัง Zoho Recruit

en: Set owner of current record
th: กำหนดเจ้าของของบันทึกปัจจุบัน

en: Owner ID
th: รหัสเจ้าของ

en: Enter Owner ID
th: ป้อนรหัสเจ้าของ

en: Select Note Type
th: เลือกประเภทบันทึก

en: Note Types refreshed
th: ประเภทบันทึกได้รับการรีเฟรชแล้ว

en: Note Types refresh failed Cause: %s. please try again
th: การรีเฟรชประเภทบันทึกล้มเหลว สาเหตุ: %s กรุณาลองใหม่อีกครั้ง

en: Note Types refresh failed. please try again
th: การรีเฟรชประเภทบันทึกล้มเหลว กรุณาลองใหม่อีกครั้ง

en: RelatedLists refresh failed Cause: %s. please try again
th: การรีเฟรช RelatedLists ล้มเหลว สาเหตุ: %s กรุณาลองใหม่อีกครั้ง

en: Share Workbook
th: แชร์สมุดงาน

en: Share workbook with users pushed to Zoho Sheet.
th: แชร์สมุดงานกับผู้ใช้ที่ถูกดันไปยัง Zoho Sheet

en: Workbooks refreshed
th: สมุดงานได้รับการรีเฟรชแล้ว

en: Workbooks refresh failed Cause: %s. please try again
th: การรีเฟรชสมุดงานล้มเหลว สาเหตุ: %s กรุณาลองใหม่อีกครั้ง

en: Workbooks refresh failed. please try again
th: การรีเฟรชสมุดงานล้มเหลว กรุณาลองใหม่อีกครั้ง

en: Workbook:
th: สมุดงาน:

en: Select Workbook
th: เลือกสมุดงาน

en: Templates refresh failed. please try again
th: การรีเฟรชเทมเพลตล้มเหลว กรุณาลองใหม่อีกครั้ง

en: Template Details refreshed
th: รายละเอียดเทมเพลตได้รับการรีเฟรชแล้ว

en: Template Details refresh failed Cause: %s. please try again
th: การรีเฟรชรายละเอียดเทมเพลตล้มเหลว สาเหตุ: %s กรุณาลองใหม่อีกครั้ง

en: Template Details refresh failed. please try again
th: การรีเฟรชรายละเอียดเทมเพลตล้มเหลว กรุณาลองใหม่อีกครั้ง

en: Templates:
th: เทมเพลต:

en: Refresh Sign Templates
th: รีเฟรชเทมเพลตลายเซ็น

en: Recipients:
th: ผู้รับ:

en: Refresh Template Details
th: รีเฟรชรายละเอียดเทมเพลต

en: In Person Email (Optional)
th: อีเมลส่วนตัว (ไม่บังคับ)

en: In Person Email
th: อีเมลส่วนตัว

en: In Person Name
th: ชื่อส่วนตัว

en: Recipient Email
th: อีเมลผู้รับ

en: Recipient Name
th: ชื่อผู้รับ

en: Language
th: ภาษา

en: Role
th: บทบาท

en: Private Note
th: บันทึกส่วนตัว

en: Leave a Note:
th: ฝากบันทึก:

en: Create New Folder
th: สร้างโฟลเดอร์ใหม่

en: Create a new folder in the selected folder
th: สร้างโฟลเดอร์ใหม่ในโฟลเดอร์ที่เลือก

en: Add attachments from BitForm to Zoho Workdrive folder.
th: เพิ่มไฟล์แนบจาก BitForm ไปยังโฟลเดอร์ Zoho Workdrive

en: Add field value to use as folder name
th: เพิ่มค่าฟิลด์เพื่อใช้เป็นชื่อโฟลเดอร์

en: Add Random Number
th: เพิ่มหมายเลขสุ่ม

en: Share with users: (optional)
th: แชร์กับผู้ใช้: (ไม่บังคับ)

en: Send Notification Mail
th: ส่งอีเมลแจ้งเตือน

en: Teams refreshed
th: รีเฟรชทีมเรียบร้อยแล้ว

en: Teams refresh failed Cause: %s. please try again
th: รีเฟรชทีมล้มเหลว เนื่องจาก: %s กรุณาลองอีกครั้ง

en: Teams refresh failed. please try again
th: รีเฟรชทีมล้มเหลว กรุณาลองอีกครั้ง

en: Folders refreshed
th: รีเฟรชโฟลเดอร์เรียบร้อยแล้ว

en: Folders refresh failed Cause: %s. please try again
th: การรีเฟรชโฟลเดอร์ล้มเหลว สาเหตุ: %s กรุณาลองใหม่อีกครั้ง

en: Folders refresh failed. please try again
th: การรีเฟรชโฟลเดอร์ล้มเหลว กรุณาลองใหม่อีกครั้ง

en: Users refresh failed Cause: %s. please try again
th: การรีเฟรชผู้ใช้ล้มเหลว สาเหตุ: %s กรุณาลองใหม่อีกครั้ง

en: Team:
th: ทีม:

en: Select Team
th: เลือกทีม

en: Refresh WorkDrive Teams
th: รีเฟรชทีม WorkDrive

en: Refresh WorkDrive Team Folders
th: รีเฟรชโฟลเดอร์ทีม WorkDrive

en: Announcement
th: ประกาศ

en: Get Year End Deal
th: รับดีลสิ้นปี

en: API key saved successfully
th: บันทึกคีย์ API สำเร็จ

en: Saving API key...
th: กำลังบันทึกคีย์ API...

en: API Integration
th: การรวม API

en: Learn more about Bit Form API
th: เรียนรู้เพิ่มเติมเกี่ยวกับ Bit Form API

en: Domain URL
th: URL โดเมน

en: API Key
th: คีย์ API

en: Generate new API key
th: สร้างคีย์ API ใหม่

en: Registration successfully done.
th: ลงทะเบียนสำเร็จแล้ว

en: Activate Your Account
th: เปิดใช้งานบัญชีของคุณ

en: Your account has been activated successfully.&nbsp;You can now login.
th: บัญชีของคุณถูกเปิดใช้งานเรียบร้อยแล้ว&nbsp;คุณสามารถเข้าสู่ระบบได้ทันที

en: Your account is already activated!
th: บัญชีของคุณเปิดใช้งานแล้ว!

en: Sorry! Your URL Is Invalid!!
th: ขออภัย! URL ของคุณไม่ถูกต้อง!!

en: This Requested account has been rejected successfully.
th: บัญชีที่ร้องขอได้รับการปฏิเสธเรียบร้อยแล้ว

en: Your account is pending for admin approval.
th: บัญชีของคุณรอการอนุมัติจากผู้ดูแลระบบ

en: Your account is pending for admin approval. Please wait for admin approval.
th: บัญชีของคุณรอการอนุมัติจากผู้ดูแลระบบ กรุณารอการอนุมัติจากผู้ดูแลระบบ

en: New User Registration Request
th: คำขอลงทะเบียนผู้ใช้ใหม่

en: Your account has been rejected.
th: บัญชีของคุณถูกปฏิเสธ

en: <p>Your account has been rejected by admin.</p>
th: <p>บัญชีของคุณถูกปฏิเสธโดยผู้ดูแลระบบ</p>

en: You have been successfully logged in.
th: คุณเข้าสู่ระบบสำเร็จแล้ว

en: We have e-mailed your password reset link!
th: เราได้ส่งลิงก์รีเซ็ตรหัสผ่านไปทางอีเมลของคุณแล้ว!

en: Saved successfully.
th: บันทึกสำเร็จ

en: Saving...
th: กำลังบันทึก...

en: Something went wrong, Try again.
th: เกิดข้อผิดพลาด ลองใหม่อีกครั้ง

en: WP Authentication
th: การตรวจสอบสิทธิ์ WP

en: How to setup WP Authentication:
th: วิธีตั้งค่าการตรวจสอบสิทธิ์ WP:

en: Enable
th: เปิดใช้งาน

en: Note :
th: หมายเหตุ :

en: When the login, forgot password or reset password any of these feature enabled in the form, the entries will not be saved in the WP database.
th: เมื่อเปิดใช้งานฟีเจอร์เข้าสู่ระบบ, ลืมรหัสผ่าน หรือรีเซ็ตรหัสผ่านในฟอร์ม รายการจะไม่ถูกบันทึกในฐานข้อมูล WP

en: Respect Large Device Order
th: เคารพลำดับอุปกรณ์ขนาดใหญ่

en: When this option is enabled tablet and mobile devices layout will auto genarate according to desktop device field order.
th: เมื่อเปิดใช้งานตัวเลือกนี้ เลย์เอาต์ของแท็บเล็ตและอุปกรณ์มือถือจะถูกสร้างอัตโนมัติตามลำดับฟิลด์ของอุปกรณ์เดสก์ท็อป

en: Get $10 Cashback
th: รับเงินคืน $10

en: Review us
th: รีวิวเรา

en: What's New
th: มีอะไรใหม่

en: Get Christmas Deal!
th: รับดีลคริสต์มาส!

en: For more details,
th: สำหรับรายละเอียดเพิ่มเติม,

en: Click here
th: คลิกที่นี่

en: Accept and complete to share non-sensitive diagnostic data to help us improve your experience.
th: ยอมรับและดำเนินการต่อเพื่อแชร์ข้อมูลวินิจฉัยที่ไม่ละเอียดอ่อน เพื่อช่วยให้เราปรับปรุงประสบการณ์ของคุณ

en: What we collect?
th: เรารวบรวมอะไรบ้าง?

en: Click here to see terms
th: คลิกที่นี่เพื่อดูข้อกำหนด

en: Skip
th: ข้าม

en: Accept And Continue
th: ยอมรับและดำเนินการต่อ

en: Changelog
th: บันทึกการเปลี่ยนแปลง

en: What's New?
th: มีอะไรใหม่?

en: Accept and continue to share usage data for improvements, or skip for using the plugin.
th: ยอมรับและดำเนินการต่อเพื่อแชร์ข้อมูลการใช้งานสำหรับการปรับปรุง หรือข้ามเพื่อใช้ปลั๊กอิน

en: Capture
th: จับภาพ

en: Basic
th: พื้นฐาน

en: Multiple file upload
th: อัปโหลดไฟล์หลายไฟล์

en: Allow File Browse
th: อนุญาตให้เรียกดูไฟล์

en: Drag n Drop
th: ลากและวาง

en: Allow copy to Pasting of files
th: อนุญาตให้คัดลอกและวางไฟล์

en: Allow reorder files
th: อนุญาตให้เรียงลำดับไฟล์ใหม่

en: Upload on select
th: อัปโหลดเมื่อเลือก

en: Full page droppable
th: สามารถวางได้ทั้งหน้า

en: Labels Customization
th: การปรับแต่งป้ายกำกับ

en: File size validation
th: การตรวจสอบขนาดไฟล์

en: File type validation
th: การตรวจสอบประเภทไฟล์

en: Allowed File Mime Type:
th: ประเภท Mime ของไฟล์ที่อนุญาต:

en: Select File Type
th: เลือกประเภทไฟล์

en: Image Preview
th: ภาพตัวอย่าง

en: Video/Pdf Preview
th: ตัวอย่างวิดีโอ/PDF

en: Image Crop
th: ครอบตัดภาพ

en: Image Resize
th: ปรับขนาดภาพ

en: Image Transform
th: แปลงภาพ

en: Image validate size
th: ตรวจสอบขนาดภาพ

en: Edit Options
th: ตัวเลือกแก้ไข

en: Panel Layout
th: รูปแบบแผง

en: Remove Button
th: ปุ่มลบ

en: Process Button
th: ปุ่มประมวลผล

en: Load Indicator
th: ตัวบ่งชี้โหลด

en: Progress Indicator
th: ตัวบ่งชี้ความคืบหน้า

en: Min File Size
th: ขนาดไฟล์ขั้นต่ำ

en: Max File Size
th: ขนาดไฟล์สูงสุด

en: Max Total File Size
th: ขนาดไฟล์รวมสูงสุด

en: Close
th: ปิด

en: Back to fields list
th: กลับไปยังรายการฟิลด์

en: Left
th: ซ้าย

en: Center
th: กึ่งกลาง

en: Right
th: ขวา

en: Already have a submit button
th: มีปุ่มส่งแล้ว

en: Button Text
th: ข้อความปุ่ม

en: Leading Icon
th: ไอคอนนำหน้า

en: Trailing Icon
th: ไอคอนตามหลัง

en: Full Width
th: ความกว้างเต็ม

en: Button Align
th: จัดตำแหน่งปุ่ม

en: Text Align
th: จัดตำแหน่งข้อความ

en: Button Type
th: ประเภทปุ่ม

en: Icons
th: ไอคอน

en: Admin Label
th: ป้ายผู้ดูแลระบบ

en: Edit Custom Error Message
th: แก้ไขข้อความผิดพลาดที่กำหนดเอง

en: Edit Decision Box Label
th: แก้ไขป้ายกล่องตัดสินใจ

en: Show Error Message
th: แสดงข้อความผิดพลาด

en: Custom Error Message
th: ข้อความแสดงข้อผิดพลาดที่กำหนดเอง

en: Disabled
th: ปิดใช้งาน

en: Hidden
th: ซ่อน

en: Label
th: ป้ายชื่อ

en: Duplicate field name
th: ชื่อฟิลด์ซ้ำ

en: Field name cannot be empty
th: ชื่อฟิลด์ไม่สามารถเว้นว่างได้

en: Name Attribute
th: แอตทริบิวต์ชื่อ

en: Read-only
th: อ่านอย่างเดียว

en: Helper Text
th: ข้อความช่วยเหลือ

en: Edit HTML Content
th: แก้ไขเนื้อหา HTML

en: Input Icons
th: ไอคอนอินพุต

en: Maximum
th: สูงสุด

en: Disable if maximum selected:
th: ปิดใช้งานหากเลือกสูงสุด:

en: Minimum
th: ต่ำสุด

en: Maximum:
th: สูงสุด:

en: Allow Other Option
th: อนุญาตตัวเลือกอื่น

en: Placeholder
th: ตัวยึดตำแหน่ง

en: Button Alignment:
th: การจัดปุ่ม:

en: Required
th: จำเป็น

en: Show Asterisk Symbol
th: แสดงสัญลักษณ์ดอกจัน

en: Subtitle
th: คำบรรยาย

en: Search Placeholder
th: ข้อความแสดงแทนการค้นหา

en: Country Not Found Text
th: ไม่พบประเทศ

en: Show Selected Flag Image
th: แสดงภาพธงที่เลือก

en: Selected Country Clearable
th: ล้างประเทศที่เลือกได้

en: Search Clearable
th: ล้างการค้นหาได้

en: Option Flag Image
th: ภาพธงตัวเลือก

en: Detect Country By IP
th: ตรวจหาประเทศโดย IP

en: Detect Country By Geo
th: ตรวจหาประเทศโดยภูมิศาสตร์

en: Options
th: ตัวเลือก

en: Default Amount Value
th: ค่าเริ่มต้นของจำนวนเงิน

en: Minimum amount:
th: จำนวนเงินขั้นต่ำ:

en: Maximum amount:
th: จำนวนเงินสูงสุด:

en: Input Format Options
th: ตัวเลือกการจัดรูปแบบข้อมูลนำเข้า

en: Formatter:
th: ตัวจัดรูปแบบ:

en: None
th: ไม่มี

en: Browser
th: เบราว์เซอร์

en: Custom
th: กำหนดเอง

en: Currency Symbol:
th: สัญลักษณ์สกุลเงิน:

en: Round to Closest Integer:
th: ปัดเป็นจำนวนเต็มที่ใกล้ที่สุด:

en: Round to Closest Fraction Digits:
th: ปัดเป็นทศนิยมที่ใกล้เคียงที่สุด:

en: Minimum Fraction Digit:
th: จำนวนทศนิยมขั้นต่ำ:

en: Maximum Fraction Digit:
th: จำนวนทศนิยมสูงสุด:

en: Decimal Separator:
th: ตัวคั่นทศนิยม:

en: Number Format:
th: รูปแบบตัวเลข:

en: Currency Position:
th: ตำแหน่งสกุลเงิน:

en: Symbol Position:
th: ตำแหน่งสัญลักษณ์:

en: Left Number
th: ตัวเลขด้านซ้าย

en: Right Number
th: ตัวเลขด้านขวา

en: Left Currency
th: สกุลเงินด้านซ้าย

en: Right Currency
th: สกุลเงินด้านขวา

en: Value Format Options
th: ตัวเลือกการจัดรูปแบบค่า

en: Currency Not Found Text
th: ข้อความเมื่อไม่พบสกุลเงิน

en: Selected Currency Clearable
th: สามารถล้างสกุลเงินที่เลือกได้

en: Updating...
th: กำลังอัปเดต...

en: Error occurred, Please try again.
th: เกิดข้อผิดพลาด กรุณาลองใหม่อีกครั้ง

en: Snippets
th: ชิ้นส่วนข้อความ

en: Edit your decision box label by clicking on edit icon
th: แก้ไขป้ายกล่องตัดสินใจของคุณโดยคลิกที่ไอคอนแก้ไข

en: Checked Value
th: ค่าที่เลือกแล้ว

en: Unchecked Value
th: ค่าที่ไม่ได้เลือก

en: Checked by Default
th: ถูกเลือกโดยค่าเริ่มต้น

en: Email field is mandatory for double opt-in.
th: ช่องอีเมลเป็นข้อบังคับสำหรับการยืนยันแบบ double opt-in.

en: How to setup Double Opt-In & Send Email Notification:
th: วิธีตั้งค่า Double Opt-In & ส่งการแจ้งเตือนทางอีเมล:

en: Delete the unconfirmed entries from responses after days:
th: ลบข้อมูลที่ยังไม่ได้ยืนยันจากการตอบกลับหลังจากจำนวนวัน:

en: Disable double opt-in confirmation for logged in users.
th: ปิดใช้งานการยืนยัน double opt-in สำหรับผู้ใช้ที่เข้าสู่ระบบแล้ว.

en: Configure default confirmation email template
th: กำหนดค่าต้นแบบอีเมลยืนยันค่าเริ่มต้น

en: By disabling this option, you can configure the double opt-in confirmation email from Conditional Logics manually.
th: โดยการปิดใช้งานตัวเลือกนี้ คุณสามารถกำหนดค่าอีเมลยืนยัน double opt-in จาก Conditional Logics ด้วยตนเองได้.

en: Select Email Field
th: เลือกช่องอีเมล

en: Customize Email template
th: ปรับแต่งต้นแบบอีเมล

en: Edit verification messages
th: แก้ไขข้อความการยืนยัน

en: The webhook, email notification & integrations will trigger after the responder confirms their Opt-In.
th: Webhook, การแจ้งเตือนทางอีเมล และการรวมระบบจะทำงานหลังจากผู้ตอบยืนยันการ Opt-In แล้ว.

en: Active Options
th: ตัวเลือกที่ใช้งาน

en: Show Selected Option Image
th: แสดงรูปภาพของตัวเลือกที่เลือก

en: Selected Option Clearable:
th: สามารถล้างตัวเลือกที่เลือกได้:

en: Search Clearable:
th: สามารถล้างการค้นหาได้:

en: Option Icon/Image:
th: ไอคอน/รูปภาพของตัวเลือก:

en: Allow Custom Option:
th: อนุญาตตัวเลือกที่กำหนดเอง:

en: Allow Multiple Select:
th: อนุญาตให้เลือกหลายตัวเลือก:

en: Show Selected Option Chip:
th: แสดงชิปตัวเลือกที่เลือก:

en: Close On Select:
th: ปิดเมื่อเลือก:

en: Validate as Entry Unique
th: ตรวจสอบความเป็นเอกลักษณ์ของข้อมูลที่ป้อน

en: Enabling this option will check from the entry database whether its value is duplicate.
th: เปิดใช้งานตัวเลือกนี้เพื่อตรวจสอบจากฐานข้อมูลข้อมูลว่าค่าดังกล่าวซ้ำหรือไม่

en: Add Options List
th: เพิ่มรายการตัวเลือก

en: Add More
th: เพิ่มเพิ่มเติม

en: Add Group
th: เพิ่มกลุ่ม

en: Key:
th: คีย์:

en: No field found with this key.
th: ไม่พบฟิลด์ที่มีคีย์นี้

en: The field you are trying to access does not exist or has been removed.
th: ฟิลด์ที่คุณพยายามเข้าถึงไม่มีอยู่หรือถูกลบไปแล้ว

en: Please select a valid field to customize its settings.
th: กรุณาเลือกฟิลด์ที่ถูกต้องเพื่อปรับแต่งการตั้งค่า

en: Advanced Configuration
th: การกำหนดค่าขั้นสูง

en: Basic Configuration
th: การกำหนดค่าพื้นฐาน

en: Single
th: เดี่ยว

en: Range
th: ช่วง

en: Multiple
th: หลายค่า

en: View Format
th: รูปแบบการแสดงผล

en: Show the user a readable date (as per altFormat), but return something totally different to the server. <a href="https://flatpickr.js.org/options/#:~:text=Description-,altFormat,-String" target="_blank">Learn more</>
th: แสดงวันที่ที่อ่านง่ายแก่ผู้ใช้ (ตาม altFormat) แต่ส่งค่าที่แตกต่างกันไปยังเซิร์ฟเวอร์ <a href="https://flatpickr.js.org/options/#:~:text=Description-,altFormat,-String" target="_blank">เรียนรู้เพิ่มเติม</a>

en: Value Format
th: รูปแบบค่า

en: A string of characters which are used to define how the date will be displayed in the input box. The supported characters are defined in the <a href="https://flatpickr.js.org/formatting/" target="_blank">documentation.</a>
th: สตริงของตัวอักษรที่ใช้กำหนดวิธีการแสดงวันที่ในกล่องป้อนข้อมูล ตัวอักษรที่รองรับถูกกำหนดไว้ใน<a href="https://flatpickr.js.org/formatting/" target="_blank">เอกสารประกอบ</a>

en: Relative to Today (± Days)
th: สัมพันธ์กับวันนี้ (± วัน)

en: Days before today
th: จำนวนวันที่ก่อนวันนี้

en: Days after today
th: จำนวนวันที่หลังวันนี้

en: Allow Input
th: อนุญาตให้ป้อนข้อมูล

en: Allows the user to enter a date directly into the input field. By default, direct entry is disabled.
th: อนุญาตให้ผู้ใช้ป้อนวันที่โดยตรงในช่องป้อนข้อมูล โดยค่าเริ่มต้น การป้อนโดยตรงถูกปิดใช้งานอยู่

en: Enable Time
th: เปิดใช้งานเวลา

en: Enables time picker. By default, time picker is disabled. If you want to use time picker, you need to enable this.
th: เปิดใช้งานตัวเลือกเวลา โดยค่าเริ่มต้น ตัวเลือกเวลาจะถูกปิดใช้งาน หากคุณต้องการใช้ตัวเลือกเวลา คุณต้องเปิดใช้งานนี้

en: 24H Format
th: รูปแบบ 24 ชั่วโมง

en: Enables 24-hour format for time. By default, 12-hour format is used. If you want to use 24-hour format, you need to enable this.
th: เปิดใช้งานรูปแบบเวลา 24 ชั่วโมง โดยค่าเริ่มต้นจะใช้รูปแบบ 12 ชั่วโมง หากคุณต้องการใช้รูปแบบ 24 ชั่วโมง คุณต้องเปิดใช้งานนี้

en: Hide Calender
th: ซ่อนปฏิทิน

en: Hides the calendar. By default, calendar is shown. If you want to hide the calendar, you need to enable this.
th: ซ่อนปฏิทิน โดยค่าเริ่มต้นจะแสดงปฏิทิน หากคุณต้องการซ่อนปฏิทิน คุณต้องเปิดใช้งานนี้

en: Only valid JS object will work. for more details please check<a target="_blank" href="https://flatpickr.js.org/options/" rel="noreferrer"> the documentation for available configuration options</a>
th: จะใช้งานได้เฉพาะวัตถุ JS ที่ถูกต้องเท่านั้น สำหรับรายละเอียดเพิ่มเติม โปรดตรวจสอบ<a target="_blank" href="https://flatpickr.js.org/options/" rel="noreferrer">เอกสารสำหรับตัวเลือกการกำหนดค่าที่มี</a>

en: Current Date
th: วันที่ปัจจุบัน

en: Static
th: คงที่

en: Dynamic
th: แบบไดนามิก

en: Upload Button Text:
th: ข้อความปุ่มอัปโหลด:

en: Button Icons
th: ไอคอนปุ่ม

en: Allow Multiple:
th: อนุญาตหลายรายการ:

en: File Select Status
th: สถานะการเลือกไฟล์

en: Show Maximum Size
th: แสดงขนาดสูงสุด

en: Allow Maximum Upload Size
th: อนุญาตขนาดอัปโหลดสูงสุด

en: Total Maximum Size
th: ขนาดสูงสุดรวม

en: Show File List
th: แสดงรายการไฟล์

en: Show File Preview
th: แสดงตัวอย่างไฟล์

en: Show File Size
th: แสดงขนาดไฟล์

en: File Exist Message
th: ข้อความไฟล์มีอยู่แล้ว

en: Allowed File Type:
th: ประเภทไฟล์ที่อนุญาต:

en: Edit GDPR Concent label by clicking on edit icon
th: แก้ไขป้ายยินยอม GDPR โดยคลิกที่ไอคอนแก้ไข

en: Edit GDPR Concent Label
th: แก้ไขป้ายยินยอม GDPR

en: Visibility Mode
th: โหมดการมองเห็น

en: Visible
th: มองเห็นได้

en: Invisible
th: มองไม่เห็น

en: Passive
th: เฉยเมย

en: Theme
th: ธีม

en: Dark
th: โหมดมืด

en: Light
th: โหมดสว่าง

en: Size
th: ขนาด

en: Normal
th: ปกติ

en: Compact
th: กะทัดรัด

en: Default value
th: ค่าเริ่มต้น

en: Suggestion
th: คำแนะนำ

en: Edit the HTML field content by clicking on edit icon
th: แก้ไขเนื้อหาฟิลด์ HTML โดยคลิกที่ไอคอนแก้ไข

en: Add/Edit Options
th: เพิ่ม/แก้ไข ตัวเลือก

en: Allow Multiple
th: อนุญาตหลายรายการ

en: Item Size
th: ขนาดรายการ

en: Specify item's minimum size (in pixels)
th: ระบุขนาดขั้นต่ำของรายการ (เป็นพิกเซล)

en: Check Position
th: ตำแหน่งเครื่องหมายถูก

en: Specify the check position.
th: ระบุตำแหน่งเครื่องหมายถูก

en: Unique Entry
th: รายการที่ไม่ซ้ำกัน

en: Hide Image Label
th: ซ่อนป้ายภาพ

en: Background Image
th: ภาพพื้นหลัง

en: Width
th: ความกว้าง

en: Height
th: ความสูง

en: Image Alt Text
th: ข้อความแทนภาพ (Alt Text)

en: Replace Previous Options
th: แทนที่ตัวเลือกก่อนหน้า

en: Merge with Previous Options
th: ผสานกับตัวเลือกก่อนหน้า

en: Import & Edit
th: นำเข้า & แก้ไข

en: Loading ACF fields...
th: กำลังโหลดฟิลด์ ACF...

en: Loading Posts...
th: กำลังโหลดโพสต์...

en: Loading Terms...
th: กำลังโหลดคำศัพท์...

en: Use Post Taxonomy Fields
th: ใช้ฟิลด์การจัดหมวดหมู่โพสต์

en: Loading Users...
th: กำลังโหลดผู้ใช้...

en: Mollie Minimum Amount is
th: จำนวนขั้นต่ำของ Mollie คือ

en: Mollie Dynamic Amount Field is not Selected
th: ยังไม่ได้เลือกช่องจำนวนแบบไดนามิกของ Mollie

en: Mollie Fixed Amount is not valid
th: จำนวนคงที่ของ Mollie ไม่ถูกต้อง

en: Copied on clipboard.
th: คัดลอกไปยังคลิปบอร์ดแล้ว

en: Failed to Copy, Try Again.
th: คัดลอกไม่สำเร็จ ลองใหม่อีกครั้ง

en: Redirect Page Url
th: URL หน้าเปลี่ยนเส้นทาง

en: Select Page
th: เลือกหน้า

en: Pay Button Text
th: ข้อความปุ่มชำระเงิน

en: Payment Method
th: วิธีการชำระเงิน

en: Currency
th: สกุลเงิน

en: Select Currency
th: เลือกสกุลเงิน

en: Amount Type
th: ประเภทจำนวนเงิน

en: Fixed
th: คงที่

en: Amount
th: จำนวนเงิน

en: Select Amount Field
th: เลือกช่องจำนวนเงิน

en: Description
th: คำอธิบาย

en: Locale
th: ภูมิภาค

en: Select Locale
th: เลือกภูมิภาค

en: Multisteps Settings
th: การตั้งค่าหลายขั้นตอน

en: Show Step Header
th: แสดงหัวข้อขั้นตอน

en: Show Header Label
th: แสดงป้ายหัวข้อ

en: Show Header Subtitle
th: แสดงหัวข้อรอง

en: Show Header Icon
th: แสดงไอคอนหัวข้อ

en: Icon Type:
th: ประเภทไอคอน:

en: Show Progress Bar
th: แสดงแถบความคืบหน้า

en: Show Percentage
th: แสดงเปอร์เซ็นต์

en: Show Buttons
th: แสดงปุ่ม

en: Button Position:
th: ตำแหน่งปุ่ม:

en: Validate on Step Change
th: ตรวจสอบเมื่อเปลี่ยนขั้นตอน

en: Step Header Switchable
th: สลับหัวข้อขั้นตอนได้

en: Maintain Step History
th: เก็บประวัติขั้นตอน

en: Save Step Progress
th: บันทึกความคืบหน้าขั้นตอน

en: PayPal Dynamic Amount Field is not Selected
th: ฟิลด์จำนวนเงินแบบไดนามิกของ PayPal ไม่ได้ถูกเลือก

en: PayPal Fixed Amount is not valid
th: จำนวนเงินคงที่ของ PayPal ไม่ถูกต้อง

en: PayPal Plan Id missing
th: ไม่มีรหัสแผน PayPal

en: Subscription:
th: การสมัครสมาชิก:

en: Plan Id
th: รหัสแผน

en: Disable Card
th: ปิดการใช้งานบัตร

en: Shipping Amount
th: จำนวนเงินค่าจัดส่ง

en: Shipping Cost
th: ค่าจัดส่ง

en: Select Shipping Amount Field
th: เลือกช่องจำนวนค่าจัดส่ง

en: Tax Amount Type
th: ประเภทจำนวนภาษี

en: Tax (%)
th: ภาษี (%)

en: Default Phone Number
th: หมายเลขโทรศัพท์เริ่มต้น

en: Input Format Option
th: ตัวเลือกรูปแบบการป้อนข้อมูล

en: Value Format Option
th: ตัวเลือกรูปแบบค่า

en: Custom Validation (RegEx) Pattern
th: รูปแบบการตรวจสอบแบบกำหนดเอง (RegEx)

en: Expression
th: นิพจน์

en: Fields
th: ช่องข้อมูล

en: Flags:
th: ธง:

en: Hide Country List
th: ซ่อนรายการประเทศ

en: Options 2
th: ตัวเลือก 2

en: Options Column
th: คอลัมน์ตัวเลือก

en: Specify the number of columns to display the options in. Leave blank to display the options as needed space.
th: ระบุจำนวนคอลัมน์ที่จะแสดงตัวเลือก ทิ้งว่างไว้เพื่อแสดงตัวเลือกตามพื้นที่ที่ต้องการ

en: Rating Position
th: ตำแหน่งการให้คะแนน

en: Add/Edit Rating Options
th: เพิ่ม/แก้ไขตัวเลือกการให้คะแนน

en: Show Rating Message On hover
th: แสดงข้อความการให้คะแนนเมื่อเอาเมาส์วาง

en: Show Rating Message On Selected
th: แสดงข้อความการให้คะแนนเมื่อเลือก

en: Razorpay Dyanmic Amount Field is not Selected
th: ยังไม่ได้เลือกช่องจำนวนเงิน Razorpay Dynamic

en: Razorpay Fixed Amount is not valid
th: จำนวนเงินคงที่ของ Razorpay ไม่ถูกต้อง

en: Razorpay Order ID Field is not Selected
th: ไม่ได้เลือกฟิลด์รหัสคำสั่งซื้อ Razorpay

en: Razorpay Accounts
th: บัญชี Razorpay

en: Account Name
th: ชื่อบัญชี

en: Generate new ID
th: สร้าง ID ใหม่

en: Select Order Id Field
th: เลือกฟิลด์รหัสคำสั่งซื้อ

en: Button Align:
th: จัดตำแหน่งปุ่ม:

en: Subtitle:
th: คำบรรยายใต้ชื่อ:

en: Theme Color:
th: สีธีม:

en: Background Color:
th: สีพื้นหลัง:

en: Confirm on Close:
th: ยืนยันเมื่อปิด:

en: Name :
th: ชื่อ :

en: Email :
th: อีเมล :

en: Contact :
th: ติดต่อ :

en: Key :
th: คีย์ :

en: Value :
th: ค่า :

en: Default Row:
th: แถวเริ่มต้น:

en: Minimum Row:
th: แถวขั้นต่ำ:

en: Maximum Row:
th: แถวสูงสุด:

en: Button View:
th: รูปแบบปุ่ม:

en: Name
th: ชื่อ

en: Allow Other Option:
th: อนุญาตตัวเลือกอื่น:

en: Multiple Select:
th: เลือกหลายรายการ:

en: Minimum:
th: ขั้นต่ำ:

en: Set minimum number to be selected for dropdown option
th: ตั้งค่าจำนวนขั้นต่ำที่ต้องเลือกสำหรับตัวเลือกแบบเลื่อนลง

en: Pro
th: โปร

en: Set maximum number to be selected for dropdown option
th: ตั้งค่าจำนวนสูงสุดที่ต้องเลือกสำหรับตัวเลือกแบบเลื่อนลง

en: Available On
th: ใช้งานได้บน

en: Premium
th: พรีเมียม

en: Enter the shortcode in this Input.
th: ใส่รหัสย่อในช่องป้อนข้อมูลนี้

en: Button Reverse
th: ปุ่มย้อนกลับ

en: Clear
th: ล้าง

en: Clear Button
th: ปุ่มล้าง

en: Space Between
th: ช่องว่างระหว่าง

en: Redo
th: ทำซ้ำ

en: Redo Button
th: ปุ่มทำซ้ำ

en: Pen Color
th: สีปากกา

en: Background Color
th: สีพื้นหลัง

en: Pen Width
th: ความกว้างปากกา

en: Image Type
th: ประเภทภาพ

en: Signature Pad
th: แท็บลายเซ็น

en: Undo
th: เลิกทำ

en: Undo Button
th: ปุ่มเลิกทำ

en: Add/Edit Suggestions
th: เพิ่ม/แก้ไขคำแนะนำ

en: Auto Complete
th: เติมข้อความอัตโนมัติ

en: Min:
th: ต่ำสุด:

en: Max:
th: สูงสุด:

en: Step:
th: ขั้นตอน:

en: Step Settings
th: การตั้งค่าขั้นตอน

en: Step Icon
th: ไอคอนขั้นตอน

en: Step Label
th: ป้ายขั้นตอน

en: Step Subtitle
th: คำบรรยายย่อยขั้นตอน

en: Stripe Minimum Amount is
th: จำนวนเงินขั้นต่ำของ Stripe คือ

en: Stripe Dynamic Amount Field is not Selected
th: ยังไม่ได้เลือกฟิลด์จำนวนเงินแบบไดนามิกของ Stripe

en: Select a valid currency for the selected payment method types
th: โปรดเลือกสกุลเงินที่ถูกต้องสำหรับประเภทวิธีการชำระเงินที่เลือก

en: Stripe Dyanmic Amount Field is not Selected
th: ยังไม่ได้เลือกฟิลด์จำนวนเงินแบบไดนามิกของ Stripe

en: Stripe Fixed Amount is not valid
th: จำนวนเงินคงที่ของ Stripe ไม่ถูกต้อง

en: Payment Method Type
th: ประเภทวิธีการชำระเงิน

en: Mode :
th: โหมด :

en: Billing
th: การเรียกเก็บเงิน

en: Shipping
th: การจัดส่ง

en: Autocomplete :
th: เติมข้อความอัตโนมัติ :

en: Automatic
th: อัตโนมัติ

en: Google Maps API Key
th: คีย์ Google Maps API

en: Allowed Countries :
th: ประเทศที่อนุญาต :

en: Name Mode:
th: โหมดชื่อ:

en: Full
th: เต็ม

en: Split
th: แยก

en: Full Name:
th: ชื่อเต็ม:

en: First Name:
th: ชื่อ:

en: Last Name:
th: นามสกุล:

en: Phone Number:
th: หมายเลขโทรศัพท์:

en: Phone:
th: โทรศัพท์:

en: Line 1:
th: บรรทัดที่ 1:

en: Line 2:
th: บรรทัดที่ 2:

en: City:
th: เมือง:

en: State:
th: รัฐ:

en: Postal Code:
th: รหัสไปรษณีย์:

en: Country:
th: ประเทศ:

en: Color Picker
th: ตัวเลือกสี

en: Solid
th: ทึบ

en: Gradient
th: ไล่ระดับสี

en: Phone View
th: มุมมองโทรศัพท์

en: Tablet View
th: มุมมองแท็บเล็ต

en: Laptop View
th: มุมมองแล็ปท็อป

en: Back
th: กลับ

en: Paypal Style
th: สไตล์ Paypal

en: There is no paypal field in your form.
th: ไม่มีช่อง paypal ในแบบฟอร์มของคุณ

en: There is more than one paypal field in your form. please select the style icon
th: มีช่อง paypal มากกว่าหนึ่งช่องในแบบฟอร์มของคุณ โปรดเลือกไอคอนสไตล์

en: in paypal field to customize the style.
th: ในช่อง paypal เพื่อปรับแต่งสไตล์

en: Layout
th: เค้าโครง

en: Vertical
th: แนวตั้ง

en: Horizontal
th: แนวนอน

en: Standalone
th: แยกต่างหาก

en: Pay Button
th: ปุ่มจ่ายเงิน

en: CARD
th: บัตร

en: Color
th: สี

en: Gold
th: ทอง

en: Blue
th: น้ำเงิน

en: Silver
th: เงิน

en: White
th: ขาว

en: Black
th: ดำ

en: Shape
th: รูปร่าง

en: Rectangle
th: สี่เหลี่ยมผืนผ้า

en: Pill
th: เม็ดยา

en: Paypal Button Text
th: ข้อความปุ่ม Paypal

en: Paypal Checkout
th: ชำระเงิน Paypal

en: Paypal Buy Now
th: ซื้อทันที Paypal

en: Pay with Paypal
th: ชำระด้วย Paypal

en: Background
th: พื้นหลัง

en: Color Fill
th: เติมสี

en: Picture
th: รูปภาพ

en: Picture Upload
th: อัปโหลดรูปภาพ

en: Browse...
th: เรียกดู...

en: Image Link....
th: ลิงก์รูปภาพ....

en: Background Blend Mode
th: โหมดผสมพื้นหลัง

en: Multiply
th: คูณ

en: Screen
th: หน้าจอ

en: Overlay
th: ซ้อนทับ

en: Darken
th: ทำให้มืดลง

en: Lighten
th: ทำให้สว่างขึ้น

en: Color-dodge
th: เบลอสี

en: Saturation
th: ความอิ่มตัว

en: Luminosity
th: ความสว่าง

en: Background Img Repeat
th: การทำซ้ำรูปพื้นหลัง

en: Repeat
th: ทำซ้ำ

en: Repeat-X
th: ทำซ้ำแนวนอน

en: Repeat-Y
th: ทำซ้ำแนวตั้ง

en: Np Repeat
th: ไม่ทำซ้ำ

en: Space
th: ช่องว่าง

en: Round
th: ปัดเศษ

en: Background Img Position
th: ตำแหน่งรูปพื้นหลัง

en: Background Img Size
th: ขนาดรูปพื้นหลัง

en: BG Width
th: ความกว้างพื้นหลัง

en: BG Height
th: ความสูงพื้นหลัง

en: BG Height/Width
th: อัตราส่วนความสูง/ความกว้างพื้นหลัง

en: Background Filter
th: ฟิลเตอร์พื้นหลัง

en: Blur
th: เบลอ

en: Brightness
th: ความสว่าง

en: Contrast
th: ความเปรียบต่าง

en: Grayscale
th: ระดับสีเทา

en: Invert
th: กลับสี

en: Opacity
th: ความทึบแสง

en: Sepia
th: สีซีเปีย

en: Saturate
th: ความอิ่มตัว

en: Border
th: ขอบ

en: Border Color
th: สีขอบ

en: Border Width
th: ความกว้างขอบ

en: Border Radius
th: รัศมีขอบ

en: Default
th: ค่าเริ่มต้น

en: On Mouse Over
th: เมื่อเลื่อนเมาส์

en: On Focus
th: เมื่อโฟกัส

en: Text Color
th: สีข้อความ

en: Placeholder Color
th: สีตัวยึดตำแหน่ง

en: Direction
th: ทิศทาง

en: Content Direction
th: ทิศทางเนื้อหา

en: Left to Right
th: ซ้ายไปขวา

en: Right to Left
th: ขวาไปซ้าย

en: Font
th: แบบอักษร

en: Font Size
th: ขนาดแบบอักษร

en: Block Gap
th: ช่องว่างบล็อก

en: Row Gap
th: ช่องว่างแถว

en: Column Gap
th: ช่องว่างคอลัมน์

en: Both Side Gap
th: ช่องว่างทั้งสองด้าน

en: Margin
th: ระยะขอบ

en: Margin Top
th: ระยะขอบบน

en: Margin Right
th: ระยะขอบขวา

en: Margin Bottom
th: ระยะขอบล่าง

en: Margin Left
th: ระยะขอบซ้าย

en: All Side
th: ทุกด้าน

en: Padding
th: ระยะขอบด้านใน

en: Padding Top
th: ระยะขอบด้านในบน

en: Padding Right
th: ระยะขอบด้านในขวา

en: Padding Bottom
th: ระยะขอบด้านในล่าง

en: Padding Left
th: ระยะขอบด้านในซ้าย

en: Shadow
th: เงา

en: Inside
th: ด้านใน

en: Outside
th: ด้านนอก

en: Shadow Color
th: สีเงา

en: Shadow Style
th: รูปแบบเงา

en: Pattern not matched
th: รูปแบบไม่ตรงกัน

en: Input mode
th: โหมดป้อนข้อมูล

en: Input Mask
th: หน้ากากป้อนข้อมูล

en: RegEx Pattern
th: รูปแบบ RegEx

en: Validations
th: การตรวจสอบความถูกต้อง

en: At least one digit (0-9)
th: อย่างน้อยหนึ่งตัวเลข (0-9)

en: At least one lowercase character (a-z)
th: อย่างน้อยหนึ่งตัวอักษรตัวพิมพ์เล็ก (a-z)

en: At least one uppercase character (A-Z)
th: อย่างน้อยหนึ่งตัวอักษรตัวพิมพ์ใหญ่ (A-Z)

en: At least one special character (~!@#$%^&*(){}[]<>+-_=/\|;:,.)
th: อย่างน้อยหนึ่งอักขระพิเศษ (~!@#$%^&*(){}[]<>+-_=/\|;:,.)

en: Limit Password Length
th: จำกัดความยาวรหัสผ่าน

en: Validate as User Unique
th: ตรวจสอบความเป็นเอกลักษณ์ของผู้ใช้

en: Title
th: หัวข้อ

en: More Options
th: ตัวเลือกเพิ่มเติม

en: Auto
th: อัตโนมัติ

en: Appearance
th: ลักษณะ

en: <p style="margin:0">Successfully Submitted.</p>
th: <p style="margin:0">ส่งข้อมูลสำเร็จแล้ว.</p>

en: Are you sure to delete this message ?
th: คุณแน่ใจหรือไม่ว่าจะลบข้อความนี้ ?

en: Add More Alternative Success Message
th: เพิ่มข้อความความสำเร็จทางเลือกเพิ่มเติม

en: Add
th: เพิ่ม

en: Message Styles
th: สไตล์ข้อความ

en: Message Type
th: ประเภทข้อความ

en: Close Icon Color
th: สีไอคอนปิด

en: Confirmations
th: การยืนยัน

en: How to set up Confirmation messages or Redirect page:
th: วิธีตั้งค่าข้อความยืนยันหรือหน้าการเปลี่ยนเส้นทาง:

en: Success/Error Messages
th: ข้อความความสำเร็จ/ข้อผิดพลาด

en: Redirect Page
th: หน้าการเปลี่ยนเส้นทาง

en: Be sure to configure conditional logic for displaying Success/Error messages and Redirect Page. If no conditional logic is set, the default confirmation will be displayed.
th: โปรดตั้งค่าตรรกะเงื่อนไขสำหรับการแสดงข้อความความสำเร็จ/ข้อผิดพลาดและหน้าการเปลี่ยนเส้นทาง หากไม่ได้ตั้งค่าตรรกะเงื่อนไข จะมีการแสดงการยืนยันเริ่มต้น

en: Conversational Form Settings
th: การตั้งค่าแบบฟอร์มสนทนา

en: Note: In the Conversational Form feature, certain fields such as Captcha, Payments, HTML, etc are currently not supported.
th: หมายเหตุ: ในฟีเจอร์แบบฟอร์มสนทนา ฟิลด์บางอย่าง เช่น Captcha, การชำระเงิน, HTML เป็นต้น ยังไม่รองรับในขณะนี้

en: How to setup Conversational form:
th: วิธีตั้งค่าแบบฟอร์มสนทนา:

en: Theme settings
th: การตั้งค่าธีม

en: Conversational Steps settings
th: การตั้งค่าขั้นตอนแบบฟอร์มสนทนา

en: Navigation
th: การนำทาง

en: Add New Post Type
th: เพิ่มประเภทโพสต์ใหม่

en: Edit Post Types
th: แก้ไขประเภทโพสต์

en: CPT added successfully, refresh your window
th: เพิ่ม CPT สำเร็จแล้ว กรุณารีเฟรชหน้าต่างของคุณ

en: Learn more about CPT Integration
th: เรียนรู้เพิ่มเติมเกี่ยวกับการผสานรวม CPT

en: Post Type Slug *
th: สลักประเภทโพสต์ *

en: Singular Label *
th: ป้ายชื่อเอกพจน์ *

en: Menu Name *
th: ชื่อเมนู *

en: Menu Icon
th: ไอคอนเมนู

en: Public
th: สาธารณะ

en: This type should be shown in the admin UI and is publicly queryable
th: ประเภทนี้ควรแสดงใน UI ของผู้ดูแลและสามารถค้นหาได้สาธารณะ

en: Publicly Queryable
th: ค้นหาได้สาธารณะ

en: Queries can be performed on the front end
th: สามารถทำการค้นหาที่ส่วนหน้าของเว็บไซต์ได้

en: Show in REST API
th: แสดงใน REST API

en: To show this post type in the WP REST API
th: เพื่อแสดงประเภทโพสต์นี้ใน WP REST API

en: Show in Menu
th: แสดงในเมนู

en: Show the post type in the admin menu
th: แสดงประเภทโพสต์ในเมนูผู้ดูแล

en: Show UI
th: แสดง UI

en: Generate UI for managing this post type
th: สร้าง UI สำหรับจัดการประเภทโพสต์นี้

en: Add Post Type
th: เพิ่มประเภทโพสต์

en: Delete successfully, refresh your window
th: ลบสำเร็จ กรุณารีเฟรชหน้าต่างของคุณ

en: Delete Post Type
th: ลบประเภทโพสต์

en: Confirmation
th: การยืนยัน

en: Are you sure to delete post type?
th: คุณแน่ใจหรือไม่ว่าต้องการลบประเภทโพสต์?

en: cpt type update successfully, refresh your window
th: อัปเดตประเภท cpt สำเร็จ โปรดรีเฟรชหน้าต่างของคุณ

en: Select Type *
th: เลือกประเภท *

en: Menu Icon *
th: ไอคอนเมนู *

en: public
th: สาธารณะ

en: Posts of this type should be shown in the admin UI and is publicly queryable
th: โพสต์ของประเภทนี้ควรแสดงในส่วนติดต่อผู้ดูแลระบบและสามารถค้นหาได้โดยสาธารณะ

en: Queries can be performed on the front end as part of parse_request()
th: สามารถทำการสอบถามได้ที่ส่วนหน้าเป็นส่วนหนึ่งของ parse_request()

en: To show this post type data in the WP REST API
th: เพื่อแสดงข้อมูลประเภทโพสต์นี้ใน WP REST API

en: This show the post type in the admin menu and where to show that menu
th: แสดงประเภทโพสต์ในเมนูผู้ดูแลระบบและเลือกตำแหน่งที่จะแสดงเมนูนั้น

en: Generate a default UI for managing this post type
th: สร้าง UI เริ่มต้นสำหรับจัดการประเภทโพสต์นี้

en: Update Post Type
th: อัปเดตประเภทโพสต์

en: Update Template
th: อัปเดตเทมเพลต

en: Template Name:
th: ชื่อเทมเพลต:

en: Browse Template
th: เรียกดูเทมเพลต

en: Email Templates Coming soon
th: เทมเพลตอีเมลจะมาเร็วๆ นี้

en: Save Template
th: บันทึกเทมเพลต

en: Payment
th: การชำระเงิน

en: Timeline
th: ไทม์ไลน์

en: PDF Downloads
th: ดาวน์โหลด PDF

en: Google Ads Information
th: ข้อมูลโฆษณา Google

en: No PDF templates available
th: ไม่มีเทมเพลต PDF ที่ใช้ได้

en: Related Info
th: ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

en: Note Deleted Successfully
th: ลบบันทึกสำเร็จ

en: updated on:
th: อัปเดตเมื่อ:

en: created at:
th: สร้างเมื่อ:

en: create new note
th: สร้างบันทึกใหม่

en: Are you sure to delete this note
th: คุณแน่ใจที่จะลบบันทึกนี้หรือไม่

en: No Payment Info Found!
th: ไม่พบข้อมูลการชำระเงิน!

en: No field data change
th: ไม่มีการเปลี่ยนแปลงข้อมูลในฟิลด์

en: Form Submitted
th: ส่งฟอร์มเรียบร้อยแล้ว

en: Show Integration Logs
th: แสดงบันทึกการเชื่อมต่อ

en: Hide Integration Logs
th: ซ่บบันทึกการเชื่อมต่อ

en: Note
th: บันทึก

en: Added
th: เพิ่มแล้ว

en: Updated
th: อัปเดตแล้ว

en: Deleted
th: ลบแล้ว

en: Read More
th: อ่านเพิ่มเติม

en: Show Less
th: แสดงน้อยลง

en: Note no change
th: บันทึกไม่มีการเปลี่ยนแปลง

en: Note Updated Successfully
th: อัปเดตบันทึกสำเร็จ

en: Note Added Successfully
th: เพิ่มบันทึกสำเร็จ

en: Edit Note
th: แก้ไขบันทึก

en: Create New Note
th: สร้างบันทึกใหม่

en: Cancel
th: ยกเลิก

en: Transaction ID
th: รหัสธุรกรรม

en: Total Paid
th: ยอดชำระทั้งหมด

en: no data found
th: ไม่พบข้อมูล

en: Subscription
th: การสมัครสมาชิก

en: Order
th: คำสั่งซื้อ

en: Plan ID
th: รหัสแผน

en: Next Billing Time
th: เวลาชำระเงินถัดไป

en: Email
th: อีเมล

en: no response found
th: ไม่พบการตอบกลับ

en: How many rows to export
th: จำนวนแถวที่ต้องการส่งออก

en: Enter row number
th: ป้อนหมายเลขแถว

en: Select filter
th: เลือกตัวกรอง

en: Sort Order
th: ลำดับการจัดเรียง

en: Sort by
th: จัดเรียงตาม

en: Export File Format
th: รูปแบบไฟล์ส่งออก

en: Export
th: ส่งออก

en: Export Form Data
th: ส่งออกข้อมูลแบบฟอร์ม

en: Preview Data
th: ดูตัวอย่างข้อมูล

en: Move
th: ย้าย

en: Settings
th: การตั้งค่า

en: Clone
th: คัดลอก

en: Add Field
th: เพิ่มฟิลด์

en: Remove
th: ลบ

en: Mollie API key is missing
th: คีย์ Mollie API หายไป

en: Mollie Redirect Url is not Selected
th: ยังไม่ได้เลือก Mollie Redirect Url

en: PayPal Client ID is missing
th: รหัสลูกค้า PayPal หายไป

en: Razorpay Client ID is missing
th: รหัสลูกค้า Razorpay หายไป

en: Drag and drop fields here
th: ลากและวางฟิลด์ที่นี่

en: Stripe publishable key is missing
th: คีย์เผยแพร่ของ Stripe หายไป

en: History Empty
th: ประวัติว่างเปล่า

en: Please select property you want to import with form
th: โปรดเลือกคุณสมบัติที่คุณต้องการนำเข้าพร้อมแบบฟอร์ม

en: Preview Form
th: ดูตัวอย่างแบบฟอร์ม

en: Preview
th: ดูตัวอย่าง

en: Custom CSS/JS
th: CSS/JS ที่กำหนดเอง

en: How to add Custom CSS/JS:
th: วิธีเพิ่ม CSS/JS ที่กำหนดเอง:

en: You can write your custom CSS/JS her. This CSS/JS will be applied in this form only.
th: คุณสามารถเขียน CSS/JS ที่กำหนดเองของคุณที่นี่ CSS/JS นี้จะถูกใช้เฉพาะในฟอร์มนี้เท่านั้น

en: In order to repopulate form fields, it is necessary to store the submitted data in the database. Please make sure to turn off the "disable storing form submission data" option in the form settings.
th: เพื่อให้สามารถกรอกข้อมูลฟอร์มซ้ำได้ จำเป็นต้องเก็บข้อมูลที่ส่งในฐานข้อมูล โปรดตรวจสอบให้แน่ใจว่าได้ปิดตัวเลือก "ปิดการเก็บข้อมูลการส่งฟอร์ม" ในการตั้งค่าฟอร์มแล้ว

en: Form Abandonment
th: การละทิ้งฟอร์ม

en: How to setup Form Abandonment & save partial form progress:
th: วิธีตั้งค่าการละทิ้งฟอร์ม & บันทึกความคืบหน้าของฟอร์มบางส่วน:

en: Show warning message below the form description
th: แสดงข้อความเตือนใต้คำอธิบายฟอร์ม

en: Places an admin-defined message below the form description, making your users aware that their field values are being saved before submission.
th: แสดงข้อความที่ผู้ดูแลระบบกำหนดไว้ใต้คำอธิบายฟอร์ม เพื่อแจ้งให้ผู้ใช้ทราบว่าค่าฟิลด์ของพวกเขากำลังถูกบันทึกก่อนส่ง

en: Save draft only for logged in users
th: บันทึกร่างเฉพาะผู้ใช้ที่เข้าสู่ระบบ

en: Repopulate form fields with previous partial entry
th: กรอกข้อมูลฟอร์มซ้ำด้วยข้อมูลบางส่วนก่อนหน้า

en: If the user is logged in, the form will be repopulated with the previous partial entry from the database.
                        Otherwise, from the local storage of the browser.
th: ถ้าผู้ใช้เข้าสู่ระบบ ฟอร์มจะถูกกรอกซ้ำด้วยข้อมูลบางส่วนก่อนหน้าจากฐานข้อมูล  
                        มิฉะนั้น จะใช้จากที่เก็บข้อมูลท้องถิ่นของเบราว์เซอร์

en: Save draft when user leaves the form page
th: บันทึกร่างเมื่อผู้ใช้ออกจากหน้าฟอร์ม

en: If turned off, the form will save draft when clicks on the save button or using conditional logic.
th: ถ้าปิดอยู่ ฟอร์มจะบันทึกร่างเมื่อคลิกปุ่มบันทึกหรือใช้ตรรกะเงื่อนไข

en: Allow empty form as Save draft
th: อนุญาตให้ฟอร์มว่างเป็นการบันทึกร่าง

en: If turned on, the empty form save as draft when leave page.
th: ถ้าเปิดอยู่ ฟอร์มว่างจะถูกบันทึกเป็นร่างเมื่อออกจากหน้า

en: When to save:
th: เมื่อใดที่จะบันทึก:

en: Always save abandoned form entries
th: บันทึกข้อมูลฟอร์มที่ถูกละทิ้งเสมอ

en: Save only if email address or phone number is provided
th: บันทึกเฉพาะเมื่อมีการระบุอีเมลหรือหมายเลขโทรศัพท์

en: Landing Page
th: หน้า Landing

en: How to setup Landinge Page
th: วิธีตั้งค่าหน้า Landing

en: Custom URL
th: URL กำหนดเอง

en: Please try to avoid any duplicate custom url, as it will conflict between the page and Bit Form.
th: โปรดลองหลีกเลี่ยง URL กำหนดเองที่ซ้ำกัน เนื่องจากอาจทำให้เกิดความขัดแย้งระหว่างหน้าและ Bit Form

en: Page Title
th: ชื่อหน้า

en: Share via Direct URL
th: แชร์ผ่าน URL โดยตรง

en: Share via Direct URL (Conversational Form)
th: แชร์ผ่าน URL โดยตรง (ฟอร์มสนทนา)

en: Embed via HTML Code
th: ฝังผ่านโค้ด HTML

en: Embed via HTML Code (Conversational Form)
th: ฝังผ่านโค้ด HTML (ฟอร์มสนทนา)

en: Customer ID key cann't be empty
th: คีย์ Customer ID ไม่สามารถเว้นว่างได้

en: save Successfully
th: บันทึกสำเร็จ

en: save failed Cause:
th: บันทึกล้มเหลว สาเหตุ:

en: save failed. please try again
th: บันทึกล้มเหลว กรุณาลองใหม่อีกครั้ง

en: Learn more about Google Ads configuration
th: เรียนรู้เพิ่มเติมเกี่ยวกับการตั้งค่า Google Ads

en: To get Client ID and SECRET , Please Visit Google API Console
th: เพื่อรับ Client ID และ SECRET กรุณาเยี่ยมชม Google API Console

en: Customer Id (non manager account)
th: Customer Id (บัญชีที่ไม่ใช่ผู้จัดการ)

en: To get Customer ID , Please Visit
th: เพื่อรับ Customer ID กรุณาเยี่ยมชม

en: Google Ads Manager Account
th: บัญชีผู้จัดการ Google Ads

en: Saving Generel Settings...
th: กำลังบันทึกการตั้งค่าทั่วไป...

en: Global Settings
th: การตั้งค่าทั่วไป

en: Validation Error/Invalid Message.
th: ข้อผิดพลาดการตรวจสอบ/ข้อความไม่ถูกต้อง

en: Generate Token after page load to prevent conflict with cache plugins.
th: สร้างโทเค็นหลังจากโหลดหน้าเพื่อป้องกันความขัดแย้งกับปลั๊กอินแคช

en: Other Settings
th: การตั้งค่าอื่นๆ

en: Delete all data table when delete plugin.
th: ลบตารางข้อมูลทั้งหมดเมื่อถอนการติดตั้งปลั๊กอิน

en: Usage Reporting Opt In.
th: เลือกเข้าร่วมรายงานการใช้งาน

en: Edit Global Message (Type:
th: แก้ไขข้อความทั่วโลก (ประเภท:

en: Messages saved successfully.
th: บันทึกข้อความเรียบร้อยแล้ว

en: Note: This global message will be applied to all forms and fields unless a custom error message is set for an individual field. Also you can use the
th: หมายเหตุ: ข้อความทั่วโลกนี้จะถูกใช้กับทุกรูปแบบและช่องกรอกข้อมูล เว้นแต่จะตั้งค่าข้อความข้อผิดพลาดเฉพาะสำหรับช่องกรอกข้อมูลแต่ละช่อง นอกจากนี้คุณยังสามารถใช้

en: Shortcode patterns (Ex:
th: รูปแบบช็อตโค้ด (ตัวอย่าง:

en: to dynamically replace field-specific labels/values.
th: เพื่อแทนที่ชื่อ/ค่าของช่องกรอกข้อมูลเฉพาะแบบไดนามิก

en: Required Field
th: ช่องกรอกข้อมูลที่จำเป็น

en: Invalid Email
th: อีเมลไม่ถูกต้อง

en: Invalid URL
th: URL ไม่ถูกต้อง

en: Invalid Number
th: ตัวเลขไม่ถูกต้อง

en: Invalid Phone Number
th: หมายเลขโทรศัพท์ไม่ถูกต้อง

en: Minimum Value
th: ค่าต่ำสุด

en: Maximum Value
th: ค่าสูงสุด

en: Input mask
th: หน้ากากอินพุต

en: Regex Pattern
th: รูปแบบ Regex

en: Minimum Option Count
th: จำนวนตัวเลือกขั้นต่ำ

en: Maximum Option Count
th: จำนวนตัวเลือกสูงสุด

en: Minimum File Count
th: จำนวนไฟล์ขั้นต่ำ

en: Maximum File Count
th: จำนวนไฟล์สูงสุด

en: Maximum File Size
th: ขนาดไฟล์สูงสุด

en: Other Option Required
th: ต้องเลือกตัวเลือกอื่น

en: Unique Entry Value
th: ค่าป้อนข้อมูลที่ไม่ซ้ำกัน

en: Unique User
th: ผู้ใช้ที่ไม่ซ้ำกัน

en: App delete successfully.
th: ลบแอปสำเร็จแล้ว

en: App deletion failed Cause
th: สาเหตุการลบแอปล้มเหลว

en: App deletion failed. please try again
th: การลบแอปล้มเหลว กรุณาลองใหม่อีกครั้ง

en: Are you sure to delete this App configuration?
th: คุณแน่ใจหรือไม่ที่จะลบการตั้งค่าแอปนี้?

en: How to setup Integrations:
th: วิธีตั้งค่าการรวมระบบ:

en: Connected/Authorized Platforms
th: แพลตฟอร์มที่เชื่อมต่อ/ได้รับอนุญาต

en: Search Available Integrations...
th: ค้นหาการรวมระบบที่มี...

en: Available Integrations
th: การรวมระบบที่มี

en: Submit button cannot be removed
th: ปุ่มส่งไม่สามารถลบได้

en: Integration deletion failed Cause
th: สาเหตุการลบการรวมระบบล้มเหลว

en: Integration deletion failed. please try again
th: การลบการรวมระบบล้มเหลว กรุณาลองใหม่อีกครั้ง

en: Are you sure to delete this integration?
th: คุณแน่ใจหรือไม่ที่จะลบการรวมระบบนี้?

en: Are you sure to clone this integration?
th: คุณแน่ใจหรือไม่ว่าจะทำสำเนาการผสานนี้?

en: Integration clone failed Cause
th: สาเหตุที่การทำสำเนาการผสานล้มเหลว

en: Integration clone failed.
th: การทำสำเนาการผสานล้มเหลว

en: Integrate your form with your favorite apps and services.
th: ผสานฟอร์มของคุณกับแอปและบริการที่คุณชื่นชอบ

en: Date Time (Advanced)
th: วันที่ เวลา (ขั้นสูง)

en: Advanced Date Time
th: วันที่ เวลา ขั้นสูง

en: Please Select a Date
th: กรุณาเลือกวันที่

en: Spacer
th: ตัวเว้นวรรค

en: First Name
th: ชื่อ

en: Last Name
th: นามสกุล

en: Text
th: ข้อความ

en: Placeholder...
th: ข้อความตัวอย่าง...

en: Multiline Text
th: ข้อความหลายบรรทัด

en: Multi-Line Text
th: ข้อความหลายบรรทัด

en: Number
th: ตัวเลข

en: e.g. 123
th: เช่น 123

en: Select
th: เลือก

en: Radio Button
th: ปุ่มวิทยุ

en: Radio
th: วิทยุ

en: Option 1
th: ตัวเลือก 1

en: Option 2
th: ตัวเลือก 2

en: Option 3
th: ตัวเลือก 3

en: Checkbox
th: กล่องกาเครื่องหมาย

en: Check Boxs
th: กล่องกาเครื่องหมายหลายตัว

en: Dropdown
th: รายการแบบเลื่อนลง

en: File Upload
th: อัปโหลดไฟล์

en: Advance File Upload
th: อัปโหลดไฟล์ขั้นสูง

en: Advanced File Upload
th: อัปโหลดไฟล์ขั้นสูง

en: Country
th: ประเทศ

en: Enter Amount..
th: กรอกจำนวนเงิน..

en: Phone Number
th: หมายเลขโทรศัพท์

en: Enter Phone Number
th: กรอกหมายเลขโทรศัพท์

en: Username
th: ชื่อผู้ใช้

en: e.g. John Doe
th: เช่น John Doe

en: Password
th: รหัสผ่าน

en: Password Field
th: ช่องรหัสผ่าน

en: Slider
th: แถบเลื่อน

en: Date
th: วันที่

en: Pick A Date
th: เลือกวันที่

en: Time
th: เวลา

en: Date-Time
th: วันที่-เวลา

en: Select Date-Time
th: เลือกวันที่-เวลา

en: Week
th: สัปดาห์

en: Select Week
th: เลือกสัปดาห์

en: Month
th: เดือน

en: Month Input
th: ป้อนเดือน

en: GDPR Agreement
th: ข้อตกลง GDPR

en: I consent to having this website store my submitted information so they can respond to my inquiry. Learn more in
th: ฉันยอมรับให้เว็บไซต์นี้จัดเก็บข้อมูลที่ฉันส่งเพื่อให้พวกเขาสามารถตอบคำถามของฉันได้ เรียนรู้เพิ่มเติมใน

en: Our Privacy Policy.
th: นโยบายความเป็นส่วนตัวของเรา

en: Decision Box
th: กล่องตัดสินใจ

en: Signature
th: ลายเซ็น

en: Rating
th: การให้คะแนน

en: Terrible
th: แย่มาก

en: Bad
th: แย่

en: Satisfied
th: พึงพอใจ

en: Good
th: ดี

en: Excellent
th: ยอดเยี่ยม

en: Image Select
th: เลือกภาพ

en: Option 4
th: ตัวเลือก 4

en: Hidden Field
th: ฟิลด์ซ่อน

en: Set Default Value
th: ตั้งค่าค่าตั้งต้น

en: Pay with Stripe
th: ชำระเงินด้วย Stripe

en: Pay now
th: ชำระตอนนี้

en: Pay with Mollie
th: ชำระเงินด้วย Mollie

en: Shortcode
th: รหัสย่อ

en: Button
th: ปุ่ม

en: Draft Button
th: ปุ่มร่าง

en: Save Draft
th: บันทึกร่าง

en: Next Step
th: ขั้นตอนถัดไป

en: Previous Step
th: ขั้นตอนก่อนหน้า

en: Previous
th: ก่อนหน้า

en: Section
th: ส่วน

en: Image
th: ภาพ

en: Divider
th: เส้นแบ่ง

en: Migration Issue Detected
th: ตรวจพบปัญหาการย้ายข้อมูล

en: There may have been a problem during auto-migrating your Bit Forms from V1 to V2.
th: อาจมีปัญหาเกิดขึ้นระหว่างการย้ายข้อมูล Bit Forms ของคุณจาก V1 ไปยัง V2 อัตโนมัติ

en: Please contact support for assistance at
th: กรุณาติดต่อฝ่ายสนับสนุนเพื่อขอความช่วยเหลือที่

en: Migrating to V2
th: กำลังย้ายไปยัง V2

en: Please wait while we migrate your data to V2
th: กรุณารอขณะที่เรากำลังย้ายข้อมูลของคุณไปยัง V2

en: This may take a few minutes...
th: อาจใช้เวลาสองสามนาที...

en: Meanwhile do not close this window.
th: ในระหว่างนี้ กรุณาอย่าปิดหน้าต่างนี้

en: Mollie Settings
th: การตั้งค่า Mollie

en: API key:
th: คีย์ API:

en: To get API key, Please Visit
th: หากต้องการรับคีย์ API กรุณาเยี่ยมชม

en: Mollie Developer Dashboard
th: แดชบอร์ดนักพัฒนา Mollie

en: Step-
th: ขั้นตอน-

en: Clone Step
th: โคลนขั้นตอน

en: Delete Step
th: ลบขั้นตอน

en: Add New Step
th: เพิ่มขั้นตอนใหม่

en: Add Steps
th: เพิ่มขั้นตอน

en: Multi step settings
th: การตั้งค่าหลายขั้นตอน

en: All fields are required
th: จำเป็นต้องกรอกทุกช่อง

en: Saving Payment Setting...
th: กำลังบันทึกการตั้งค่าการชำระเงิน...

en: Choose a unique name to identify this integration within your app.
th: เลือกชื่อที่ไม่ซ้ำเพื่อระบุการผสานรวมนี้ภายในแอปของคุณ

en: Login to you Mollie account (or create on if you haven't already).
th: เข้าสู่ระบบบัญชี Mollie ของคุณ (หรือสร้างบัญชีหากคุณยังไม่มี)

en: Go to your Mollie Dashboard
th: ไปที่แดชบอร์ด Mollie ของคุณ

en: and find the API section.
th: และค้นหาส่วนของ API

en: Generate a new API key or use an existing one (you can use test API key for testing purposes). This key is required for authenticating API requests.
th: สร้างคีย์ API ใหม่หรือใช้คีย์ที่มีอยู่ (คุณสามารถใช้คีย์ API สำหรับการทดสอบได้) คีย์นี้จำเป็นสำหรับการตรวจสอบสิทธิ์คำขอ API

en: Copy the API key and paste it in the Bit Form
th: คัดลอกคีย์ API และวางในช่องฟอร์ม Bit

en: field above.
th: ด้านบน

en: Then click on the
th: จากนั้นคลิกที่

en: button to save the settings.
th: ปุ่มเพื่อบันทึกการตั้งค่า

en: Please go to your form now and add a Mollie payment field.
th: โปรดไปที่ฟอร์มของคุณตอนนี้และเพิ่มช่องชำระเงิน Mollie

en: Bit form Mollie Payment Gateway documentation
th: เอกสารเกตเวย์การชำระเงิน Mollie ของ Bit form

en: Login to you PayPal account (or create on if you haven't already).
th: เข้าสู่ระบบบัญชี PayPal ของคุณ (หรือสร้างบัญชีหากคุณยังไม่มี)

en: Go to your PayPal Dashboard
th: ไปที่แดชบอร์ด PayPal ของคุณ

en: Select Transaction Mode (Live or Sandbox).
th: เลือกโหมดธุรกรรม (สดหรือ Sandbox)

en: Copy the
th: คัดลอก

en: from PayPal Dashboard and paste it in the Bit Form
th: จากแดชบอร์ด PayPal แล้ววางในช่องฟอร์ม Bit

en: field above (you can use Sandbox or Live mode).
th: ด้านบน (คุณสามารถใช้โหมด Sandbox หรือ Live ได้)

en: Please go to your form now and add a PayPal payment field.
th: โปรดไปที่ฟอร์มของคุณตอนนี้และเพิ่มช่องชำระเงิน PayPal

en: Bit form PayPal Payment Gateway documentation
th: เอกสารเกตเวย์การชำระเงิน PayPal ของ Bit form

en: PayPal Integrations Video
th: วิดีโอรวมการใช้งาน PayPal

en: Login to you Stripe account (or create on if you haven't already).
th: เข้าสู่ระบบบัญชี Stripe ของคุณ (หรือสร้างบัญชีหากคุณยังไม่มี)

en: Go to your Stripe Dashboard
th: ไปที่แดชบอร์ด Stripe ของคุณ

en: and find the API Key section.
th: และค้นหาส่วนคีย์ API

en: from Stripe API Dashboard and paste it in the Bit Form
th: จากแดชบอร์ด API ของ Stripe และวางในฟอร์ม Bit

en: field above (you can use test API key for testing purposes).
th: ช่องด้านบน (คุณสามารถใช้คีย์ API สำหรับทดสอบได้)

en: Please go to your form now and add a Stripe payment field.
th: โปรดไปที่ฟอร์มของคุณตอนนี้และเพิ่มช่องชำระเงิน Stripe

en: Bit form Stripe Payment Gateway documentation
th: เอกสารเกตเวย์การชำระเงิน Stripe ของ Bit form

en: Stripe Integrations Video
th: วิดีโอการรวม Stripe

en: Login to you Razorpay account (or create on if you haven't already).
th: เข้าสู่ระบบบัญชี Razorpay ของคุณ (หรือสร้างบัญชีถ้ายังไม่มี)

en: Go to your Razorpay Dashboard
th: ไปที่แดชบอร์ด Razorpay ของคุณ

en: from Razorpay API Dashboard and paste it in the Bit Form
th: จากแดชบอร์ด API ของ Razorpay และวางในฟอร์ม Bit

en: Please go to your form now and add a Razorpay payment field.
th: โปรดไปที่ฟอร์มของคุณตอนนี้และเพิ่มช่องชำระเงิน Razorpay

en: Bit form Razorpay Payment Gateway documentation
th: เอกสารเกตเวย์การชำระเงิน Razorpay ของ Bit form

en: Razorpay Integrations Video
th: วิดีโอการรวม Razorpay

en: Available Payment Gateways
th: เกตเวย์การชำระเงินที่มีให้ใช้งาน

en: Please click on the available payment gateway option for configuration.
th: โปรดคลิกที่ตัวเลือกเกตเวย์การชำระเงินที่มีให้เพื่อการตั้งค่า

en: Available on
th: พร้อมใช้งานบน

en: Connected Accounts
th: บัญชีที่เชื่อมต่อ

en: Currently, no payment gateway has been connected.
th: ขณะนี้ยังไม่มีการเชื่อมต่อเกตเวย์การชำระเงินใดๆ

en: PayPal Settings
th: การตั้งค่า PayPal

en: Transaction Mode:
th: โหมดการทำรายการ:

en: Client ID:
th: รหัสลูกค้า:

en: Client Secret:
th: รหัสลับลูกค้า:

en: To get Client ID & Secret, Please Visit
th: เพื่อรับรหัสลูกค้าและรหัสลับ กรุณาเยี่ยมชม

en: PayPal Developer Dashboard
th: แดชบอร์ดนักพัฒนา PayPal

en: PDF Global Setting
th: การตั้งค่าทั่วไปของ PDF

en: Available Font for PDF
th: ฟอนต์ที่ใช้ได้สำหรับ PDF

en: PDF Templates
th: แม่แบบ PDF

en: How to setup PDF Templates:
th: วิธีตั้งค่าแม่แบบ PDF:

en: PDF File Name
th: ชื่อไฟล์ PDF

en: PDF Password
th: รหัสผ่าน PDF

en: Static Password
th: รหัสผ่านคงที่

en: PDF Password Shortcode
th: รหัสย่อรหัสผ่าน PDF

en: Allow Download (Link)
th: อนุญาตให้ดาวน์โหลด (ลิงก์)

en: All User
th: ผู้ใช้ทั้งหมด

en: Only Logged In User
th: เฉพาะผู้ใช้ที่เข้าสู่ระบบ

en: Download Link Shortcode
th: รหัสย่อลิงก์ดาวน์โหลด

en: Override Default Settings
th: แทนที่การตั้งค่าเริ่มต้น

en: Paper Size
th: ขนาดกระดาษ

en: Orientation
th: การวางแนว

en: Portrait
th: แนวตั้ง

en: Landscape
th: แนวนอน

en: Font Family
th: ชุดตัวอักษร

en: Font Size (Pixels)
th: ขนาดตัวอักษร (พิกเซล)

en: Watermark
th: ลายน้ำ

en: Watermark Text
th: ข้อความลายน้ำ

en: Watermark Image
th: รูปภาพลายน้ำ

en: Position X (Units in millimeters)
th: ตำแหน่ง X (หน่วยเป็นมิลลิเมตร)

en: Position Y (Units in millimeters)
th: ตำแหน่ง Y (หน่วยเป็นมิลลิเมตร)

en: Show watermark behind the page content
th: แสดงลายน้ำด้านหลังเนื้อหาหน้า

en: Opacity (0-100)
th: ความทึบ (0-100)

en: Language Direction
th: ทิศทางภาษา

en: LTR
th: ซ้ายไปขวา

en: RTL
th: ขวาไปซ้าย

en: Go to PDF Settings
th: ไปที่การตั้งค่า PDF

en: Please configure PDF settings first.
th: โปรดตั้งค่าการตั้งค่า PDF ก่อน

en: Upload
th: อัปโหลด

en: Image width
th: ความกว้างของรูปภาพ

en: Image height
th: ความสูงของรูปภาพ

en: Position X
th: ตำแหน่ง X

en: Position Y
th: ตำแหน่ง Y

en: Learn more about PDF Attachment
th: เรียนรู้เพิ่มเติมเกี่ยวกับไฟล์แนบ PDF

en: This global settings will be set as the default for any new PDF attachment generated from your forms.
th: การตั้งค่าระดับโลกนี้จะถูกตั้งเป็นค่าเริ่มต้นสำหรับไฟล์แนบ PDF ใหม่ที่สร้างจากแบบฟอร์มของคุณ

en: Remember,
th: โปรดจำไว้,

en: If you haven't used PDFs yet, you'll need to click the "Save" button to apply these global PDF settings. You can also customize settings for a specific PDF template by accessing the PDF templates in your form settings.
th: หากคุณยังไม่เคยใช้ PDF คุณจะต้องคลิกปุ่ม "บันทึก" เพื่อใช้การตั้งค่าระดับโลกของ PDF เหล่านี้ คุณยังสามารถปรับแต่งการตั้งค่าสำหรับแม่แบบ PDF เฉพาะได้โดยเข้าไปที่แม่แบบ PDF ในการตั้งค่าแบบฟอร์มของคุณ

en: Please update your PHP version is 7.4 or higher.
th: กรุณาอัปเดตเวอร์ชัน PHP ของคุณเป็น 7.4 หรือสูงกว่า

en: PHP extension is missing in your server. Please install it.
th: ส่วนขยาย PHP หายไปในเซิร์ฟเวอร์ของคุณ กรุณาติดตั้ง

en: To use Arabic, Chinese, Japanese and Korean languages, you need to install additional fonts! Please navigate to the
th: ในการใช้ภาษาอาหรับ จีน ญี่ปุ่น และเกาหลี คุณต้องติดตั้งฟอนต์เพิ่มเติม! กรุณาไปที่

en: tab to proceed.
th: แท็บเพื่อดำเนินการต่อ

en: Copy Shortcode
th: คัดลอก Shortcode

en: Embed
th: ฝัง

en: Razorpay Settings
th: การตั้งค่า Razorpay

en: To get API Key & Secret, Please Visit
th: เพื่อรับ API Key & Secret กรุณาเยี่ยมชม

en: Razorpay Dashboard
th: แดชบอร์ด Razorpay

en: Are you sure to delete this URL ?
th: คุณแน่ใจหรือไม่ว่าต้องการลบ URL นี้?

en: Select A Page:
th: เลือกหน้า:

en: Custom Link
th: ลิงก์ที่กำหนดเอง

en: set Form Field
th: ตั้งค่าฟิลด์แบบฟอร์ม

en: Select Form Field
th: เลือกฟิลด์แบบฟอร์ม

en: Add More Alternative URL
th: เพิ่ม URL ทางเลือกเพิ่มเติม

en: Filter Entries between Dates
th: กรองรายการระหว่างวันที่

en: Filter
th: กรอง

en: Search
th: ค้นหา

en: report name cann't be empty
th: ชื่อรายงานต้องไม่ว่างเปล่า

en: Refresh
th: รีเฟรช

en: Premium Feature
th: ฟีเจอร์พรีเมียม

en: Buy Premium
th: ซื้อพรีเมียม

en: Are you sure to delete this report
th: คุณแน่ใจหรือไม่ว่าจะลบรายงานนี้

en: Deleting ...
th: กำลังลบ ...

en: Filter List
th: รายการกรอง

en: Search filters...
th: ค้นหาการกรอง...

en: New Filter
th: กรองใหม่

en: No matching filter found
th: ไม่พบการกรองที่ตรงกัน

en: Equal
th: เท่ากับ

en: Not equal
th: ไม่เท่ากับ

en: Not empty
th: ไม่ว่างเปล่า

en: Start With
th: ขึ้นต้นด้วย

en: End With
th: ลงท้ายด้วย

en: Not Start With
th: ไม่ขึ้นต้นด้วย

en: Not End With
th: ไม่ลงท้ายด้วย

en: Not contains
th: ไม่ประกอบด้วย

en: Contains
th: ประกอบด้วย

en: Contain All
th: ประกอบด้วยทั้งหมด

en: Greater Than
th: มากกว่า

en: Less Than
th: น้อยกว่า

en: Greater Than or Equal
th: มากกว่าหรือเท่ากับ

en: Less Than or Equal
th: น้อยกว่าหรือเท่ากับ

en: Today
th: วันนี้

en: Till Today
th: ถึงวันนี้

en: Tomorrow
th: วันพรุ่งนี้

en: Yesterday
th: เมื่อวานนี้

en: Till Yesterday
th: ถึงเมื่อวานนี้

en: Last 7 Days
th: 7 วันที่ผ่านมา

en: Last 30 Days
th: 30 วันที่ผ่านมา

en: Last 60 Days
th: 60 วันที่ผ่านมา

en: Last 90 Days
th: 90 วันที่ผ่านมา

en: Last 120 Days
th: 120 วันที่ผ่านมา

en: Next 7 Days
th: 7 วันข้างหน้า

en: Next 30 Days
th: 30 วันข้างหน้า

en: Next 60 Days
th: 60 วันข้างหน้า

en: Next 90 Days
th: 90 วันถัดไป

en: Next 120 Days
th: 120 วันถัดไป

en: Current Week
th: สัปดาห์ปัจจุบัน

en: Next Week
th: สัปดาห์ถัดไป

en: Last Week
th: สัปดาห์ที่ผ่านมา

en: Current Month
th: เดือนปัจจุบัน

en: Next Month
th: เดือนถัดไป

en: Last Month
th: เดือนที่ผ่านมา

en: Current Year
th: ปีปัจจุบัน

en: Next Year
th: ปีถัดไป

en: Last Year
th: ปีที่ผ่านมา

en: Read entries
th: รายการที่อ่านแล้ว

en: Unread entries
th: รายการที่ยังไม่ได้อ่าน

en: Confirmed entries
th: รายการที่ยืนยันแล้ว

en: Unconfirmed entries
th: รายการที่ยังไม่ยืนยัน

en: Draft entries
th: รายการร่าง

en: Logic
th: ตรรกะ

en: OR
th: หรือ

en: AND
th: และ

en: ReCaptcha validation failed.
th: การตรวจสอบ ReCaptcha ล้มเหลว

en: The form has reached its maximum number of submissions.
th: แบบฟอร์มได้ถึงจำนวนการส่งสูงสุดแล้ว

en: You have reached the maximum number of submissions allowed.
th: คุณได้ถึงจำนวนการส่งสูงสุดที่อนุญาตแล้ว

en: You must be logged in.
th: คุณต้องเข้าสู่ระบบ

en: Empty form cannot be submitted.
th: ไม่สามารถส่งแบบฟอร์มที่ว่างเปล่าได้

en: Validate form input on focus lost
th: ตรวจสอบความถูกต้องของข้อมูลในแบบฟอร์มเมื่อเสียโฟกัส

en: Allow single entry for each IP address
th: อนุญาตให้ส่งเพียงครั้งเดียวต่อที่อยู่ IP

en: Require user to be logged in for submit form
th: กำหนดให้ผู้ใช้ต้องเข้าสู่ระบบเพื่อส่งแบบฟอร์ม

en: Prevent empty form submission
th: ป้องกันการส่งแบบฟอร์มที่ว่างเปล่า

en: Disable entry storing in WordPress database
th: ปิดการเก็บข้อมูลการส่งในฐานข้อมูล WordPress

en: Enable ReCaptcha V3
th: เปิดใช้งาน ReCaptcha V3

en: Enable / Disable
th: เปิด / ปิด

en: Hide ReCaptcha Badge
th: ซ่อนตรา ReCaptcha

en: Honeypot trap for bot
th: กับดัก Honeypot สำหรับบอท

en: Manage Submission Limits (by count, time, or user)
th: จัดการข้อจำกัดการส่ง (ตามจำนวน, เวลา หรือผู้ใช้)

en: Limit By Submission Count
th: จำกัดตามจำนวนการส่ง

en: Submission Limit
th: จำนวนจำกัดการส่ง

en: Limit period type
th: ประเภทช่วงเวลาจำกัด

en: Limit By Per User
th: จำกัดตามผู้ใช้แต่ละคน

en: User verify type
th: ประเภทการยืนยันผู้ใช้

en: Limit Form Submission Period
th: จำกัดช่วงเวลาการส่งแบบฟอร์ม

en: Every Day
th: ทุกวัน

en: Friday
th: วันศุกร์

en: Saturday
th: วันเสาร์

en: Sunday
th: วันอาทิตย์

en: Monday
th: วันจันทร์

en: Tuesday
th: วันอังคาร

en: Wednesday
th: วันพุธ

en: Thursday
th: วันพฤหัสบดี

en: From
th: จาก

en: To
th: ถึง

en: Time:
th: เวลา:

en: Blocked IP list
th: รายการ IP ที่ถูกบล็อก

en: Add Blocked IP
th: เพิ่ม IP ที่ถูกบล็อก

en: Allowed IP
th: IP ที่อนุญาต

en: By enabling this option only listed IP can submit this form.
th: เมื่อเปิดใช้งานตัวเลือกนี้ จะมีเฉพาะ IP ที่อยู่ในรายการเท่านั้นที่สามารถส่งฟอร์มนี้ได้

en: Add Allowed IP
th: เพิ่ม IP ที่อนุญาต

en: Capture Google Ads (Click ID)
th: จับข้อมูล Google Ads (Click ID)

en: Email sent successfully.
th: ส่งอีเมลเรียบร้อยแล้ว

en: Sending...
th: กำลังส่ง...

en: Email Test
th: ทดสอบอีเมล

en: To:
th: ถึง:

en: Message:
th: ข้อความ:

en: Send Test Mail
th: ส่งอีเมลทดสอบ

en: Configuration
th: การตั้งค่า

en: Mail Test
th: ทดสอบอีเมล

en: SMTP config saved successfully.
th: บันทึกการตั้งค่า SMTP สำเร็จแล้ว

en: Learn more about SMTP configuration
th: เรียนรู้เพิ่มเติมเกี่ยวกับการตั้งค่า SMTP

en: Enable SMTP
th: เปิดใช้งาน SMTP

en: From Email Address
th: ที่อยู่อีเมลผู้ส่ง

en: Some servers block emails if "From Email" differs from the authenticated (login) email— use the same email to ensure delivery.
th: บางเซิร์ฟเวอร์จะบล็อกอีเมลหาก "ที่อยู่อีเมลผู้ส่ง" แตกต่างจากอีเมลที่ใช้ยืนยันตัวตน (เข้าสู่ระบบ) — ใช้อีเมลเดียวกันเพื่อให้แน่ใจว่าอีเมลจะถูกส่งไปถึง

en: From Name
th: ชื่อผู้ส่ง

en: Reply-To Email Address
th: ที่อยู่อีเมลสำหรับตอบกลับ

en: SMTP Host
th: โฮสต์ SMTP

en: Type of Encryption
th: ประเภทการเข้ารหัส

en: SMTP Port
th: พอร์ต SMTP

en: SMTP Authentication
th: การยืนยันตัวตน SMTP

en: SMTP Username
th: ชื่อผู้ใช้ SMTP

en: SMTP Password
th: รหัสผ่าน SMTP

en: Save Changes
th: บันทึกการเปลี่ยนแปลง

en: Stripe Settings
th: การตั้งค่า Stripe

en: Publishable key:
th: คีย์ที่เผยแพร่ได้:

en: Secret Key:
th: คีย์ลับ:

en: To get Publishable key & Secret key, Please Visit
th: เพื่อรับคีย์ที่เผยแพร่ได้ & คีย์ลับ โปรดเยี่ยมชม

en: Stripe Developer Dashboard
th: แผงควบคุมผู้พัฒนา Stripe

en: Transparant
th: โปร่งใส

en: Add Property
th: เพิ่มคุณสมบัติ

en: Override theme and common styles
th: แทนที่ธีมและสไตล์ทั่วไป

en: Multi Step Quick Tweaks
th: การปรับแต่งอย่างรวดเร็วหลายขั้นตอน

en: Step Container
th: ตัวบรรจุขั้นตอน

en: Step Header Wrapper
th: ตัวห่อส่วนหัวขั้นตอน

en: Step Header
th: ส่วนหัวขั้นตอน

en: Step Header Label
th: ป้ายชื่อส่วนหัวขั้นตอน

en: Step Header Subtitle
th: คำบรรยายส่วนหัวขั้นตอน

en: Step Wrapper
th: ตัวห่อขั้นตอน

en: Step Progress Wrapper
th: ตัวห่อแถบความคืบหน้าขั้นตอน

en: Step Progress Bar
th: แถบความคืบหน้าขั้นตอน

en: Step Content
th: เนื้อหาขั้นตอน

en: Step Button Wrapper
th: ตัวห่อปุ่มขั้นตอน

en: Step Button
th: ปุ่มขั้นตอน

en: Step Label Prefix Icon
th: ไอคอนคำนำป้ายชื่อขั้นตอน

en: Step Label Suffix Icon
th: ไอคอนต่อท้ายป้ายขั้นตอน

en: Step Subtitle Prefix Icon
th: ไอคอนนำหน้าหัวข้อย่อยขั้นตอน

en: Step Subtitle Suffix Icon
th: ไอคอนต่อท้ายหัวข้อย่อยขั้นตอน

en: Previous Button Prefix Icon
th: ไอคอนนำหน้าปุ่มก่อนหน้า

en: Previous Button Suffix Icon
th: ไอคอนต่อท้ายปุ่มก่อนหน้า

en: Next Button Prefix Icon
th: ไอคอนนำหน้าปุ่มถัดไป

en: Next Button Suffix Icon
th: ไอคอนต่อท้ายปุ่มถัดไป

en: Theme Customization
th: การปรับแต่งธีม

en: Multi Step Customize
th: ปรับแต่งหลายขั้นตอน

en: Multi step quick tweaks is not available. this feature will coming soon.
th: การปรับแต่งหลายขั้นตอนอย่างรวดเร็วยังไม่พร้อมใช้งาน ฟีเจอร์นี้จะมาเร็วๆ นี้

en: Transparent
th: โปร่งใส

en: Go to Theme Gallery Settings
th: ไปที่การตั้งค่ารูปแบบธีม

en: Add important rule to all styles to override the conflicting styles in frontend.
th: เพิ่มกฎสำคัญไปยังสไตล์ทั้งหมดเพื่อแทนที่สไตล์ที่ขัดแย้งในส่วนหน้า

en: Add prefix to atomic class names to avoid conflicts.
th: เพิ่มคำนำหน้าชื่อคลาสอะตอมเพื่อหลีกเลี่ยงความขัดแย้ง

en: Transition
th: การเปลี่ยนแปลง

en: Please setup your payment settings before using this template.
th: กรุณาตั้งค่าการชำระเงินของคุณก่อนใช้แม่แบบนี้

en: Please setup your
th: กรุณาตั้งค่าของคุณ

en: Please update your Pro Plugin to the latest version (
th: กรุณาอัปเดตปลั๊กอิน Pro ของคุณเป็นเวอร์ชันล่าสุด (

en: this feature
th: ฟีเจอร์นี้

en: New
th: ใหม่

en: Use Template
th: ใช้แม่แบบ

en: Go to Payment Settings
th: ไปที่การตั้งค่าการชำระเงิน

en: Search Template
th: ค้นหาแม่แบบ

en: Import Form
th: นำเข้าแบบฟอร์ม

en: Search Result
th: ผลการค้นหา

en: No Template Found
th: ไม่พบแม่แบบ

en: Prefix Icon
th: ไอคอนคำนำหน้า

en: Suffix Icon
th: ไอคอนคำต่อท้าย

en: Always (default)
th: เสมอ (ค่าเริ่มต้น)

en: Interaction Only
th: เฉพาะการโต้ตอบ

en: Container Class
th: คลาสคอนเทนเนอร์

en: Show Option Flag Image
th: แสดงภาพธงตัวเลือก

en: Mollie Description is Required
th: ต้องระบุคำอธิบาย Mollie

en: Select Account
th: เลือกบัญชี

en: Razorpay Dynamic Amount Field is not Selected
th: ไม่ได้เลือกช่องจำนวนเงินแบบไดนามิกของ Razorpay

en: Rounded
th: แบบโค้งมน

en: No fields available
th: ไม่มีช่องข้อมูลใช้งานได้

en: You haven’t added any fields to this form or step yet.
th: คุณยังไม่ได้เพิ่มช่องข้อมูลใด ๆ ในแบบฟอร์มหรือขั้นตอนนี้

en: Please add fields from the Form Fields panel.
th: กรุณาเพิ่มช่องข้อมูลจากแผงช่องข้อมูลแบบฟอร์ม

en: No field key provided
th: ไม่ได้ระบุคีย์ฟิลด์

en: Advanced
th: ขั้นสูง

en: Conditional Logic
th: ตรรกะเงื่อนไข

en: Individual Customize
th: ปรับแต่งรายบุคคล

en: Global Customize
th: ปรับแต่งทั่วโลก

en: Select Your Theme
th: เลือกธีมของคุณ

en: Reset
th: รีเซ็ต

en: Import
th: นำเข้า

en: Rename
th: เปลี่ยนชื่อ

en: Reset Theme Style
th: รีเซ็ตสไตล์ธีม

en: Update Theme Style
th: อัปเดตสไตล์ธีม

en: Save as New Theme
th: บันทึกเป็นธีมใหม่

en: Click to Highlight Element in Builder
th: คลิกเพื่อเน้นองค์ประกอบในตัวสร้าง

en: Enable Conditional Logic
th: เปิดใช้งานตรรกะเงื่อนไข

en: Configure when this field should be shown or hidden
th: กำหนดค่าเมื่อฟิลด์นี้ควรจะแสดงหรือซ่อน

en: Hide
th: ซ่อน

en: Show
th: แสดง

en: this field if
th: ฟิลด์นี้ถ้า

en: And
th: และ

en: Or
th: หรือ

en: Need Advanced Conditional Logic?
th: ต้องการตรรกะเงื่อนไขขั้นสูงหรือไม่?

en: Switch now
th: เปลี่ยนตอนนี้

en: Theme Quick Tweaks
th: การปรับแต่งธีมอย่างรวดเร็ว

en: Global Elements
th: องค์ประกอบทั่วโลก

en: Multi-Step Elements
th: องค์ประกอบหลายขั้นตอน

en: Individual Elements
th: องค์ประกอบแต่ละตัว

en: found
th: พบ

en: Search fields..
th: ค้นหาฟิลด์..

en: Search results for:
th: ผลการค้นหาสำหรับ:

en: No fields found
th: ไม่พบฟิลด์

en: We couldn't find any fields matching
th: เราไม่พบฟิลด์ที่ตรงกับ

en: Try searching with different keywords
th: ลองค้นหาด้วยคำหลักอื่น

en: Create New Theme
th: สร้างธีมใหม่

en: Click to upload
th: คลิกเพื่ออัปโหลด

en: or drag and drop
th: หรือลากและวาง

en: Import from Form
th: นำเข้าจากฟอร์ม

en: Import from File
th: นำเข้าจากไฟล์

en: Import Theme (Style)
th: นำเข้าธีม (สไตล์)

en: Customize
th: ปรับแต่ง

en: Applied Styles
th: สไตล์ที่ใช้

en: Your customizations apply only to this form's styling. To preserve changes, create or update a custom theme from the Options menu.
th: การปรับแต่งของคุณใช้ได้เฉพาะกับการจัดรูปแบบของฟอร์มนี้เท่านั้น หากต้องการบันทึกการเปลี่ยนแปลง ให้สร้างหรืออัปเดตธีมที่กำหนดเองจากเมนูตัวเลือก

en: App Themes
th: ธีมแอป

en: Custom Themes
th: ธีมที่กำหนดเอง

en: Please write form name
th: กรุณาใส่ชื่อฟอร์ม

en: Search forms here...
th: ค้นหาฟอร์มที่นี่...

en: No forms found
th: ไม่พบฟอร์ม

en: Search fields...
th: ค้นหาฟิลด์...

en: Clear search
th: ล้างการค้นหา

en: No fields available in this category
th: ไม่มีฟิลด์ในหมวดหมู่นี้

en: Recent
th: ล่าสุด

en: No fields found by your search keywords:
th: ไม่พบฟิลด์ตามคำค้นของคุณ:

en: fields found for
th: พบฟิลด์สำหรับ

en: Update Form
th: อัปเดตฟอร์ม

en: Save Form
th: บันทึกฟอร์ม

en: Please fix the errors
th: กรุณาแก้ไขข้อผิดพลาด

en: Sorry
th: ขออภัย

en: Please add a submit button
th: กรุณาเพิ่มปุ่มส่ง

en: Choose/Drop your file (.json)
th: เลือก/วางไฟล์ของคุณ (.json)

en: Issue
th: ปัญหา

en: Idea
th: แนวคิด

en: Other
th: อื่นๆ

en: Send
th: ส่ง

en: Upgrade to Pro
th: อัปเกรดเป็น Pro

en: This feature
th: ฟีเจอร์นี้

en: is available in Pro
th: มีให้ใช้งานใน Pro

en: Thank you for using our product! We're sorry,
th: ขอบคุณที่ใช้ผลิตภัณฑ์ของเรา! เราต้องขออภัย,

en: is not available in your plan.
th: ไม่สามารถใช้ได้ในแผนของคุณ

en: Please upgrade to the PRO plan to unlock all these awesome features.
th: โปรดอัปเกรดเป็นแผน PRO เพื่อปลดล็อกฟีเจอร์เจ๋งๆ เหล่านี้ทั้งหมด

en: Try Demo
th: ลองใช้ตัวอย่าง

en: Check out our
th: ดูที่

en: Demo
th: ตัวอย่าง

en: to see what can you do with Pro version.
th: เพื่อดูสิ่งที่คุณทำได้กับเวอร์ชัน Pro

en: Available On Pro
th: มีให้ใน Pro

en: Do You want Deplicate these
th: คุณต้องการทำสำเนาเหล่านี้หรือไม่

en: item
th: รายการ

en: Disable
th: ปิดใช้งาน

en: Do you want to change these
th: คุณต้องการเปลี่ยนสถานะเหล่านี้หรือไม่

en: status
th: สถานะ

en: Are you sure to delete these
th: คุณแน่ใจหรือไม่ว่าต้องการลบเหล่านี้

en: items
th: รายการ

en: Row Selected
th: แถวที่เลือก

en: Total Entries:
th: รายการทั้งหมด:

en: Page
th: หน้า

en: of
th: ของ

en: No response from the server
th: ไม่มีการตอบกลับจากเซิร์ฟเวอร์

en: Are you sure to delete this web hook?
th: คุณแน่ใจหรือว่าต้องการลบเว็บฮุกนี้?

en: Add More Hook
th: เพิ่มฮุกเพิ่มเติม

en: Select One
th: เลือกหนึ่งรายการ

en: Click
th: คลิก

en: Readonly
th: อ่านอย่างเดียว

en: Writeable
th: เขียนได้

en: Not Required
th: ไม่จำเป็น

en: Active List
th: รายการที่ใช้งาน

en: Sub Title
th: หัวข้อย่อย

en: Config Option
th: ตัวเลือกการตั้งค่า

en: Email Template:
th: เทมเพลตอีเมล:

en: Select Email Template
th: เลือกเทมเพลตอีเมล

en: Add mail from address
th: เพิ่มที่อยู่อีเมลผู้ส่ง

en: From Mail
th: จากอีเมล

en: Reply To
th: ตอบกลับไปยัง

en: PDF Attachment Template:
th: แม่แบบไฟล์แนบ PDF:

en: Select PDF Template
th: เลือกแม่แบบ PDF

en: Field Actions
th: การดำเนินการของฟิลด์

en: Integration
th: การผสานรวม

en: Select Integation
th: เลือกการผสานรวม

en: Logged In
th: เข้าสู่ระบบแล้ว

en: Logged Out
th: ออกจากระบบแล้ว

en: Date Format
th: รูปแบบวันที่

en: Meta Key
th: คีย์เมตา

en: Query Param
th: พารามิเตอร์คำค้น

en: Redirect URL
th: URL เปลี่ยนเส้นทาง

en: Select Page To Redirect
th: เลือกหน้าที่จะเปลี่ยนเส้นทาง

en: Success Message
th: ข้อความสำเร็จ

en: Select Message
th: เลือกข้อความ

en: Web Hook
th: เว็บฮุก

en: Select Hooks to Call
th: เลือกฮุกที่จะเรียกใช้

en: On Load
th: เมื่อโหลด

en: On Field Input
th: เมื่อป้อนข้อมูลในฟิลด์

en: On Form Validate
th: เมื่อยืนยันแบบฟอร์ม

en: On Form Submit
th: เมื่อส่งแบบฟอร์ม

en: Record Create/Edit
th: สร้าง/แก้ไขระเบียน

en: Record Create
th: สร้างระเบียน

en: Record Edit
th: แก้ไขระเบียน

en: Record Delete
th: ลบระเบียน

en: Always
th: ตลอดเวลา

en: With Condition
th: ตามเงื่อนไข

en: Conditional Logics
th: ตรรกะตามเงื่อนไข

en: Add Conditional Logic
th: เพิ่มตรรกะตามเงื่อนไข

en: For
th: สำหรับ

en: UNLIMITED
th: ไม่จำกัด

en: Conditional logics execute according to the sequence of their logic groups. A group placed higher will have greater priority. To adjust the priority, simply drag and drop the logic groups as needed.
th: ตรรกะตามเงื่อนไขจะทำงานตามลำดับของกลุ่มตรรกะ กลุ่มที่อยู่สูงกว่าจะมีลำดับความสำคัญมากกว่า ในการปรับลำดับความสำคัญ เพียงลากและวางกลุ่มตรรกะตามต้องการ

en: Additional Actions
th: การกระทำเพิ่มเติม

en: Email Notification
th: แจ้งเตือนทางอีเมล

en: Action Run When:
th: การกระทำทำงานเมื่อ:

en: Action Effect:
th: ผลกระทบของการกระทำ:

en: Only on Form Load
th: เฉพาะเมื่อโหลดแบบฟอร์ม

en: Only on Field Input
th: เฉพาะเมื่อป้อนข้อมูลในฟิลด์

en: Only on Form Validate
th: เฉพาะเมื่อฟอร์มตรวจสอบความถูกต้อง

en: Only on Form Submit
th: เฉพาะเมื่อส่งฟอร์ม

en: Action Behaviour:
th: พฤติกรรมของการดำเนินการ:

en: Condition
th: เงื่อนไข

en: Forgot Password Fields
th: ช่องลืมรหัสผ่าน

en: Redirect Page:
th: หน้าเปลี่ยนเส้นทาง:

en: Password reset email template
th: แม่แบบอีเมลรีเซ็ตรหัสผ่าน

en: Success Message:
th: ข้อความสำเร็จ:

en: Login Fields
th: ช่องเข้าสู่ระบบ

en: Success redirect Page:
th: หน้าเปลี่ยนเส้นทางหลังสำเร็จ:

en: Redirect page (already activated):
th: หน้าเปลี่ยนเส้นทาง (เปิดใช้งานแล้ว):

en: Invalid redirect page:
th: หน้าเปลี่ยนเส้นทางไม่ถูกต้อง:

en: Rejection Success redirect page:
th: หน้าเปลี่ยนเส้นทางสำเร็จการปฏิเสธ:

en: Activation success
th: เปิดใช้งานสำเร็จ

en: Already activated account
th: บัญชีที่เปิดใช้งานแล้ว

en: Invalid activation key
th: รหัสเปิดใช้งานไม่ถูกต้อง

en: Reject Success Message
th: ข้อความสำเร็จการปฏิเสธ

en: If the Username and Password fields are blank then the user will take the value of the email field as the field and the password will be auto-generated.
th: ถ้าช่องชื่อผู้ใช้และรหัสผ่านว่างเปล่า ผู้ใช้จะใช้ค่าของช่องอีเมลเป็นชื่อผู้ใช้ และรหัสผ่านจะถูกสร้างอัตโนมัติ

en: Field Mappping
th: การแมปช่องข้อมูล

en: User Fields
th: ช่องข้อมูลผู้ใช้

en: User Email Notification
th: การแจ้งเตือนอีเมลผู้ใช้

en: Admin Email Notification
th: การแจ้งเตือนอีเมลผู้ดูแลระบบ

en: WP User Role
th: บทบาทผู้ใช้ WP

en: Success Messages
th: ข้อความสำเร็จ

en: User Approval  Method:
th: วิธีการอนุมัติผู้ใช้:

en: Select approval method
th: เลือกวิธีการอนุมัติ

en: Auto Login After Registration
th: เข้าสู่ระบบอัตโนมัติหลังลงทะเบียน

en: Customize Email templates
th: ปรับแต่งเทมเพลตอีเมล

en: Edit verification Messages/Redirect URL
th: แก้ไขข้อความยืนยัน/URL การเปลี่ยนเส้นทาง

en: User Meta Field Mappping
th: การจับคู่ฟิลด์ข้อมูลเมตาผู้ใช้

en: Meta Value
th: ค่าข้อมูลเมตา

en: Reset Password Fields
th: รีเซ็ตฟิลด์รหัสผ่าน

en: Bit Form - Contact Form Builder Plugin for WordPress
th: Bit Form - ปลั๊กอินสร้างฟอร์มติดต่อสำหรับ WordPress

en: Contact Form
th: ฟอร์มติดต่อ

en: Select a Form
th: เลือกฟอร์ม

en: Bitform block settings
th: การตั้งค่าบล็อก Bitform

en: Form settings
th: การตั้งค่าฟอร์ม

en: Failed to change Form Status
th: ล้มเหลวในการเปลี่ยนสถานะฟอร์ม

en: Form Name
th: ชื่อฟอร์ม

en: Entries
th: รายการ

en: Views
th: ยอดเข้าชม

en: Completion Rate
th: อัตราการเสร็จสมบูรณ์

en: Created
th: สร้างเมื่อ

en: Edit Form
th: แก้ไขแบบฟอร์ม

en: Data Table
th: ตารางข้อมูล

en: Form Deleted Successfully
th: ลบแบบฟอร์มสำเร็จ

en: Duplicate...
th: ทำสำเนา...

en: Exporting...
th: กำลังส่งออก...

en: Are you sure to delete this form?
th: คุณแน่ใจที่จะลบแบบฟอร์มนี้หรือไม่?

en: Are you sure to duplicate this form ?
th: คุณแน่ใจที่จะทำสำเนาแบบฟอร์มนี้หรือไม่?

en: Are you sure to export this form ?
th: คุณแน่ใจที่จะส่งออกแบบฟอร์มนี้หรือไม่?

en: Create a New Form
th: สร้างแบบฟอร์มใหม่

en: Create Form
th: สร้างแบบฟอร์ม

en: General
th: ทั่วไป

en: View Name
th: ชื่อมุมมอง

en: Edit Table
th: แก้ไขตาราง

en: Table Deleted Successfully
th: ลบตารางสำเร็จ

en: Are you sure to delete this table?
th: คุณแน่ใจหรือไม่ที่จะลบตารางนี้?

en: Create View
th: สร้างมุมมอง

en: Prevent Public View of Entries
th: ป้องกันไม่ให้สาธารณะดูรายการ

en: (Allow only selected rules to View Entries)
th: (อนุญาตเฉพาะกฎที่เลือกให้ดูรายการได้)

en: Allow Roles to view own entries
th: อนุญาตบทบาทให้ดูรายการของตนเอง

en: Allow Roles to view Other's entries
th: อนุญาตบทบาทให้ดูรายการของผู้อื่น

en: Allow Users to Edit Form Entries
th: อนุญาตผู้ใช้แก้ไขรายการฟอร์ม

en: Allow Roles to edit own entries
th: อนุญาตบทบาทให้แก้ไขรายการของตนเอง

en: Allow Roles to edit Other's entries
th: อนุญาตบทบาทให้แก้ไขรายการของผู้อื่น

en: By Roles
th: ตามบทบาท

en: Selected User
th: ผู้ใช้ที่เลือก

en: Users
th: ผู้ใช้

en: Access Setting
th: การตั้งค่าการเข้าถึง

en: Entry View
th: การดูรายการ

en: Entry Edit
th: การแก้ไขรายการ

en: Single Entry View
th: การดูรายการเดียว

en: Single Entry Details View
th: การดูรายละเอียดรายการเดียว

en: All Submitted Response
th: คำตอบที่ส่งทั้งหมด

en: Own Submitted Response
th: คำตอบที่ส่งของตนเอง

en: View List
th: ดูรายการ

en: Details Page
th: หน้ารายละเอียด

en: Details Page Styling
th: การจัดแต่งหน้ารายละเอียด

en: Setting
th: การตั้งค่า

en: Style
th: สไตล์

en: Table Caption
th: คำบรรยายตาราง

en: Column Mapping
th: การจับคู่คอลัมน์

en: Column Header
th: หัวคอลัมน์

en: Column Width
th: ความกว้างคอลัมน์

en: Form Field
th: ฟิลด์ฟอร์ม

en: Action Column
th: คอลัมน์การกระทำ

en: Column Title
th: ชื่อคอลัมน์

en: Edit Button
th: ปุ่มแก้ไข

en: Custom Page
th: หน้ากำหนดเอง

en: View Button
th: ปุ่มดู

en: Redirect Link
th: ลิงก์เปลี่ยนเส้นทาง

en: Caption
th: คำบรรยาย

en: Table Even Row
th: แถวคู่ของตาราง

en: Table Odd Row
th: แถวคี่ของตาราง

en: Page Select Box
th: กล่องเลือกหน้า

en: Pagination Button
th: ปุ่มแบ่งหน้า

en: Search Box
th: กล่องค้นหา

en: Table
th: ตาราง

en: Table Rows
th: แถวของตาราง

en: Background color
th: สีพื้นหลัง

en: Font Weight
th: น้ำหนักตัวอักษร

en: Font Style
th: รูปแบบตัวอักษร

en: Table Wrapper
th: ตัวห่อของตาราง

en: Welcome to Bit Form Views (Beta)
th: ยินดีต้อนรับสู่ Bit Form Views (รุ่นเบต้า)

en: Create First View
th: สร้างมุมมองแรก

en: Professional & Easy To Use WordPress Form Builder
th: เครื่องมือสร้างฟอร์ม WordPress มืออาชีพและใช้งานง่าย

en: Drag and Drop WordPress Form Builder will allow you to build any kind of forms for WordPress website that you can imagine. The Professional design of Bit Form keeps all the tools right where you want them! You can make integration among various CRM and application with no zero experience.
th: เครื่องมือสร้างฟอร์ม WordPress แบบลากและวางจะช่วยให้คุณสร้างฟอร์มทุกประเภทสำหรับเว็บไซต์ WordPress ที่คุณจินตนาการได้ การออกแบบมืออาชีพของ Bit Form ทำให้ทุกเครื่องมืออยู่ตรงที่คุณต้องการ! คุณสามารถทำการเชื่อมต่อระหว่าง CRM และแอปพลิเคชันต่างๆ ได้โดยไม่ต้องมีประสบการณ์เลย

en: Explore our extensive documentation. From beginners to developers - everyone will get an answer
th: สำรวจเอกสารคู่มือของเราอย่างละเอียด ตั้งแต่ผู้เริ่มต้นจนถึงนักพัฒนา - ทุกคนจะได้รับคำตอบ

en: here
th: ที่นี่

en: Support
th: ฝ่ายสนับสนุน

en: In Bit Apps, we provide all kind product support for any types of customer, it doesn't matter FREE or PRO user. We actively provide support through Email and Live Chat. Our support team is always ready to help you. We are here to answer your questions and help you with any issues you may have.
th: ใน Bit Apps เรามีการสนับสนุนผลิตภัณฑ์ทุกประเภทสำหรับลูกค้าทุกประเภท ไม่ว่าจะเป็นผู้ใช้ฟรีหรือผู้ใช้ PRO เราให้การสนับสนุนอย่างต่อเนื่องผ่านทางอีเมลและแชทสด ทีมสนับสนุนของเราพร้อมช่วยเหลือคุณเสมอ เราพร้อมตอบคำถามและช่วยแก้ไขปัญหาที่คุณอาจมี

en: Facebook support group
th: กลุ่มสนับสนุนบน Facebook

en: YouTube channel
th: ช่อง YouTube

en: Chat here
th: แชทที่นี่

en: Rate us on WordPress
th: ให้คะแนนเราบน WordPress

en: Lost In Space
th: หลงทางในอวกาศ

en: Redirecting Home in
th: กำลังเปลี่ยนเส้นทางไปยังหน้าแรกใน

en: Go Home
th: ไปที่หน้าแรก

en: Warning
th: คำเตือน

en: Are you sure you want to leave the form? Unsaved data will be lost.
th: คุณแน่ใจหรือไม่ว่าต้องการออกจากแบบฟอร์ม? ข้อมูลที่ยังไม่ได้บันทึกจะสูญหาย

en: Okay
th: ตกลง

en: Are you sure you want to switch forms? Unsaved data will be lost.
th: คุณแน่ใจหรือไม่ว่าต้องการเปลี่ยนแบบฟอร์ม? ข้อมูลที่ยังไม่ได้บันทึกจะสูญหาย

en: Switch Form
th: เปลี่ยนแบบฟอร์ม

en: Are you sure to duplicate this entry?
th: คุณแน่ใจหรือไม่ว่าจะทำสำเนารายการนี้?

en: View Repeater Data
th: ดูข้อมูล Repeater

en: Entry Details #
th: รายละเอียดรายการ #

en: Data Views & Edit
th: ดูและแก้ไขข้อมูล

en: View Analytics Report
th: ดูรายงานวิเคราะห์

en: No Entry Found.
th: ไม่พบรายการ

en: Form Settings
th: การตั้งค่าแบบฟอร์ม

en: Conversational Form
th: แบบฟอร์มสนทนา

en: Landing Form
th: แบบฟอร์มหน้าแลนดิ้ง

en: WP Auth
th: WP การตรวจสอบสิทธิ์

en: Entries are loading...
th: กำลังโหลดรายการ...

en: Advance Field Wise Report
th: รายงานขั้นสูงตามฟิลด์

en: Please select fields to view reports individually
th: โปรดเลือกฟิลด์เพื่อดูรายงานแยกตามแต่ละรายการ

en: Thank you for using Bit Form. If you like the plugin, please give us a
th: ขอขอบคุณที่ใช้ Bit Form หากคุณชอบปลั๊กอินนี้ กรุณาให้เรา

en: review
th: รีวิว

en: on WordPress.org to help us spread more.
th: บน WordPress.org เพื่อช่วยให้เราแพร่หลายมากขึ้น

en: Filter Options
th: ตัวเลือกตัวกรอง

en: All filters below will get entries based on analytics report
th: ตัวกรองทั้งหมดด้านล่างจะดึงข้อมูลตามรายงานวิเคราะห์

en: Filter by Date
th: กรองตามวันที่

en: Entry Status
th: สถานะรายการ

en: Select Fields for Report:
th: เลือกฟิลด์สำหรับรายงาน:

en: Other Info
th: ข้อมูลอื่น ๆ

en: Total Entry:
th: รวมรายการ:

en: Loading...
th: กำลังโหลด...

en: Printing...
th: กำลังพิมพ์...

en: Print Report
th: พิมพ์รายงาน

en: Welcome to Bit Form
th: ยินดีต้อนรับสู่ Bit Form

en: Thank you for installing Bit Form.
th: ขอขอบคุณที่ติดตั้ง Bit Form

en: Modern Form builder and database management  system
th: ผู้สร้างฟอร์มสมัยใหม่และระบบจัดการฐานข้อมูล

en: for Wordpress
th: สำหรับ Wordpress

en: Create First Form
th: สร้างฟอร์มแรก

en: Add More +
th: เพิ่มอีก +

en: Country Field available in Pro version of Bit Form.
th: ฟิลด์ประเทศมีให้ในเวอร์ชัน Pro ของ Bit Form

en: You can use either ReCaptcha-V2 or ReCaptcha-V3 in a form. to use ReCaptcha-V2 disable the ReCaptcha-V3 from the Form Settings.
th: คุณสามารถใช้ ReCaptcha-V2 หรือ ReCaptcha-V3 ในฟอร์มได้ หากต้องการใช้ ReCaptcha-V2 ให้ปิดใช้งาน ReCaptcha-V3 จากการตั้งค่าฟอร์ม

en: <p style="font-size: 16px">To use reCaptchav2, you must set Site Key and Secret Key from <a href="
th: <p style="font-size: 16px">ในการใช้ reCaptchav2 คุณต้องตั้งค่า Site Key และ Secret Key จาก <a href="

en: <p style="font-size: 16px">To use Turnstile, you must set Site Key and Secret Key from <a href="
th: <p style="font-size: 16px">ในการใช้ Turnstile คุณต้องตั้งค่า Site Key และ Secret Key จาก <a href="

en: <p style="font-size: 16px">To use hCaptcha, you must set Site Key and Secret Key from <a href="
th: <p style="font-size: 16px">ในการใช้ hCaptcha คุณต้องตั้งค่า Site Key และ Secret Key จาก <a href="

en: You cannot add more than one
th: คุณไม่สามารถเพิ่มได้มากกว่าหนึ่งรายการ

en: Save Draft Button available in Pro version of Bit Form.
th: ปุ่มบันทึกร่างงานมีให้ในเวอร์ชัน Pro ของ Bit Form

en: You cannot add
th: คุณไม่สามารถเพิ่ม

en: <p style="font-size: 16px">To use
th: <p style="font-size: 16px">เพื่อใช้

en: Change
th: เปลี่ยน

en: Not Equal
th: ไม่เท่ากับ

en: Is Null
th: เป็นค่าว่าง

en: Is Not Null
th: ไม่เป็นค่าว่าง

en: Contain
th: มี

en: Not Contain
th: ไม่มี

en: Between
th: ระหว่าง

en: On Click
th: เมื่อคลิก

en: Advanced File Upload Field
th: ฟิลด์อัปโหลดไฟล์ขั้นสูง

en: PayPal Payment Field
th: ฟิลด์ชำระเงิน PayPal

en: Razorpay Payment Field
th: ฟิลด์ชำระเงิน Razorpay

en: Stripe Payment Field
th: ฟิลด์ชำระเงิน Stripe

en: Mollie Payment Field
th: ช่องชำระเงิน Mollie

en: Default Value
th: ค่าเริ่มต้น

en: Suggestions
th: คำแนะนำ

en: Input Mode
th: โหมดป้อนข้อมูล

en: Read Only
th: อ่านอย่างเดียว

en: User Unique
th: เฉพาะผู้ใช้

en: Input Validation
th: การตรวจสอบความถูกต้องของข้อมูลเข้า

en: Maximum Option Validation
th: การตรวจสอบความถูกต้องของตัวเลือกสูงสุด

en: Minimum Option Validation
th: การตรวจสอบความถูกต้องของตัวเลือกขั้นต่ำ

en: Option Column
th: คอลัมน์ตัวเลือก

en: Other Option
th: ตัวเลือกอื่นๆ

en: Search Placeholder Modify
th: แก้ไขตัวแทนที่ค้นหา

en: Selected Option Image
th: รูปภาพตัวเลือกที่เลือก

en: Showing Selected Option Image
th: แสดงรูปภาพตัวเลือกที่เลือก

en: Option Icon/Image
th: ไอคอน/รูปภาพตัวเลือก

en: Showing Icon/Image in option
th: แสดงไอคอน/รูปภาพในตัวเลือก

en: Minimum and Maximum Option
th: ตัวเลือกขั้นต่ำและสูงสุด

en: Minimum and Maximum Option validation
th: การตรวจสอบความถูกต้องของตัวเลือกขั้นต่ำและสูงสุด

en: List Height
th: ความสูงของรายการ

en: Option List Height
th: ความสูงของรายการตัวเลือก

en: Detect Country by IP
th: ตรวจหาประเทศตาม IP

en: Detect Country by Geo Location
th: ตรวจหาประเทศตามตำแหน่งทางภูมิศาสตร์

en: Multiple Option List
th: รายการตัวเลือกหลายค่า

en: Minimum and Maximum Value
th: ค่าต่ำสุดและค่าสูงสุด

en: Minimum and Maximum Value Validation
th: การตรวจสอบค่าต่ำสุดและค่าสูงสุด

en: Country Not Found Text Modify
th: แก้ไขข้อความเมื่อไม่พบประเทศ

en: Currency Not Found Text Modify
th: แก้ไขข้อความเมื่อไม่พบสกุลเงิน

en: Modification of File Select Status
th: แก้ไขสถานะการเลือกไฟล์

en: Show Max Size
th: แสดงขนาดสูงสุด

en: Individual Style
th: สไตล์เฉพาะบุคคล

en: Individual Field Styling
th: การจัดแต่งฟิลด์เฉพาะบุคคล

en: Custom Class & Attribute
th: คลาสและแอตทริบิวต์ที่กำหนดเอง

en: Custom Classes and Attributes
th: คลาสและแอตทริบิวต์ที่กำหนดเอง

en: Custom JS and CSS Editor
th: เครื่องมือแก้ไข JS และ CSS ที่กำหนดเอง

en: Custom JS and CSS Code Editor
th: เครื่องมือแก้ไขโค้ด JS และ CSS ที่กำหนดเอง

en: Breakpoint Modification
th: แก้ไขจุดพักการแสดงผล

en: Breakpoint width size modification
th: แก้ไขขนาดความกว้างของจุดพักการแสดงผล

en: Form Width Modification
th: แก้ไขความกว้างของฟอร์ม

en: Field Clone
th: โคลนฟิลด์

en: Field Cloning
th: การโคลนฟิลด์

en: Disable Entry Storing
th: ปิดการจัดเก็บข้อมูลการกรอก

en: Capture Google Ads Click
th: จับคลิกโฆษณา Google

en: Login User
th: ผู้ใช้เข้าสู่ระบบ

en: Empty Submission
th: การส่งข้อมูลว่าง

en: Allowed IP List
th: รายการ IP ที่อนุญาต

en: Blocked IP
th: IP ที่ถูกบล็อก

en: Blocked IP List
th: รายการ IP ที่ถูกบล็อก

en: Entry Limit
th: จำกัดจำนวนการกรอกข้อมูล

en: Single Entry for each IP
th: อนุญาตการกรอกข้อมูลครั้งเดียวต่อแต่ละ IP

en: Form Entry Edit
th: แก้ไขข้อมูลการกรอกแบบฟอร์ม

en: Honeypot trap
th: กับดัก Honeypot

en: Snackbar Message
th: ข้อความ Snackbar

en: Modal Message
th: ข้อความ Modal

en: Rating Icon
th: ไอคอนการให้คะแนน

en: Rating Message on Hover
th: ข้อความการให้คะแนนเมื่อเลื่อนเมาส์

en: Rating Message on Select
th: ข้อความการให้คะแนนเมื่อเลือก

en: PDF Template
th: เทมเพลต PDF

en: Custom Theme Feature
th: ฟีเจอร์ธีมที่กำหนดเอง

en: Name is the unique identifier for the field. It is used to reference the field in the form submission data.
th: ชื่อคือรหัสเฉพาะของฟิลด์ ใช้เพื่ออ้างอิงฟิลด์ในข้อมูลการส่งแบบฟอร์ม

en: Label is the title of the field that appears above or beside the field. You can show or hide the field label by toggling this option.
th: ป้ายชื่อคือหัวข้อของฟิลด์ที่ปรากฏเหนือหรือข้างฟิลด์ คุณสามารถแสดงหรือซ่อนป้ายชื่อฟิลด์โดยสลับตัวเลือกนี้

en: Autocomplete allows you to specify what type of automated assistance the browser should provide for filling out the field, <a target='_blank' href='https://developer.mozilla.org/en-US/docs/Web/HTML/Attributes/autocomplete'>Learn more</a>
th: Autocomplete ช่วยให้คุณระบุประเภทของการช่วยเหลืออัตโนมัติที่เบราว์เซอร์ควรให้สำหรับการกรอกข้อมูลในช่องนี้ <a target='_blank' href='https://developer.mozilla.org/en-US/docs/Web/HTML/Attributes/autocomplete'>เรียนรู้เพิ่มเติม</a>

en: Admin Label is the title of the field that will be used as an alternative reference throughout the dashboard. You can toggle this option to use or disable the admin label.
th: Admin Label คือชื่อหัวข้อของช่องที่ใช้เป็นการอ้างอิงทางเลือกในแดชบอร์ด คุณสามารถสลับตัวเลือกนี้เพื่อเปิดหรือปิดการใช้งานป้ายชื่อผู้ดูแลระบบได้

en: Subtitle is an optional description that appears under the Field Label. You can show or hide the field subtitle by toggling this option.
th: Subtitle คือคำอธิบายเสริมที่ไม่บังคับซึ่งแสดงอยู่ใต้ป้ายชื่อช่อง คุณสามารถแสดงหรือซ่อนคำบรรยายช่องได้โดยการสลับตัวเลือกนี้

en: Helper Text is an optional text that appears beneath the field to provide additional information to the user. You can show or hide the helper text by toggling this option.
th: Helper Text คือข้อความเสริมที่ไม่บังคับซึ่งแสดงอยู่ใต้ช่องเพื่อให้ข้อมูลเพิ่มเติมแก่ผู้ใช้ คุณสามารถแสดงหรือซ่อนข้อความช่วยเหลือได้โดยการสลับตัวเลือกนี้

en: Default Value is the initial value that will appear in the field. You can show or hide the default value by toggling this option.
th: Default Value คือค่าตั้งต้นที่จะปรากฏในช่อง คุณสามารถแสดงหรือซ่อนค่าตั้งต้นได้โดยการสลับตัวเลือกนี้

en: Suggestions allows you to add a custom suggestion list that will display suggestions as the user types in the input field.
th: Suggestions ช่วยให้คุณเพิ่มรายการคำแนะนำแบบกำหนดเองที่จะปรากฏขึ้นขณะที่ผู้ใช้พิมพ์ในช่องกรอกข้อมูล

en: Placeholder is the text that appears inside the field before your user enters their own content. You can show or hide the field placeholder by toggling this option.
th: Placeholder คือข้อความที่แสดงในช่องก่อนที่ผู้ใช้จะป้อนข้อมูลของตนเอง คุณสามารถแสดงหรือซ่อนข้อความในช่องได้โดยการสลับตัวเลือกนี้

en: This allows browser to display an appropriate virtual keyboard if needed. <a target='_blank' href='https://developer.mozilla.org/en-US/docs/Web/HTML/Global_attributes/inputmode'>Learn more</a>
th: ตัวเลือกนี้ช่วยให้เบราว์เซอร์แสดงแป้นพิมพ์เสมือนที่เหมาะสมหากจำเป็น <a target='_blank' href='https://developer.mozilla.org/en-US/docs/Web/HTML/Global_attributes/inputmode'>เรียนรู้เพิ่มเติม</a>

en: Input Mask allows you to specify a pattern for the input field, helping users enter data in the correct format.<a target='_blank' href='https://bit-form.com/wp-docs/form-fields/bit-form-input-mask/'>Learn more</a>
th: Input Mask ช่วยให้คุณกำหนดรูปแบบสำหรับช่องกรอกข้อมูล เพื่อช่วยให้ผู้ใช้กรอกข้อมูลในรูปแบบที่ถูกต้อง <a target='_blank' href='https://bit-form.com/wp-docs/form-fields/bit-form-input-mask/'>เรียนรู้เพิ่มเติม</a>

en: Set a regular expression pattern that the input value should match for the field.
th: ตั้งค่ารูปแบบนิพจน์ปกติที่ค่าป้อนข้อมูลควรตรงตามสำหรับช่องนี้

en: This allows to make the field mandatory for users to fill out before submitting the form. You can toggle this option to use or disable the required.
th: ตัวเลือกนี้ช่วยให้ตั้งค่าช่องให้เป็นช่องที่จำเป็นต้องกรอกก่อนส่งแบบฟอร์ม คุณสามารถสลับตัวเลือกนี้เพื่อเปิดหรือปิดการใช้งานความจำเป็นได้

en: The hide field feature allows you to hide the field from the user on the form. You can toggle this option to show or hide the field.
th: ฟีเจอร์ซ่อนช่องช่วยให้คุณซ่อนช่องนี้จากผู้ใช้ในแบบฟอร์ม คุณสามารถสลับตัวเลือกนี้เพื่อแสดงหรือซ่อนช่องได้

en: The reverse button feature allows to reverse the clear and undo button. You can toggle this option to reverse clear and undo button.
th: ฟีเจอร์ปุ่มย้อนกลับช่วยให้สลับการทำงานของปุ่มล้างและปุ่มเลิกทำ คุณสามารถสลับตัวเลือกนี้เพื่อสลับการทำงานของปุ่มล้างและเลิกทำได้

en: Readonly feature allows you to set a field as read-only, meaning that users will not be able to edit the content of that field. You can toggle this option to enable or disable the setting.
th: ฟีเจอร์อ่านอย่างเดียวช่วยให้คุณตั้งค่าช่องให้เป็นแบบอ่านอย่างเดียว หมายความว่าผู้ใช้จะไม่สามารถแก้ไขเนื้อหาของช่องนั้นได้ คุณสามารถสลับตัวเลือกนี้เพื่อเปิดหรือปิดการตั้งค่านี้

en: Disabling a field prevents users from interacting with it or entering data. You can toggle this option to enable or disable the field as needed.
th: การปิดใช้งานช่องนี้จะป้องกันไม่ให้ผู้ใช้โต้ตอบหรือกรอกข้อมูลในช่องนั้นได้ คุณสามารถสลับตัวเลือกนี้เพื่อเปิดหรือปิดการใช้งานช่องตามความต้องการ

en: Enabling this option will check from the submitted entries whether its value is duplicate.
th: เปิดใช้งานตัวเลือกนี้เพื่อตรวจสอบค่าที่ส่งมาว่าซ้ำกันหรือไม่จากรายการที่ส่งเข้ามา

en: Enabling this option will check from your WordPress user database whether its value is duplicate.
th: เปิดใช้งานตัวเลือกนี้เพื่อตรวจสอบค่าจากฐานข้อมูลผู้ใช้ WordPress ของคุณว่าซ้ำกันหรือไม่

en: Stripe provide a variety of themes for the payment form. You can choose the theme that best suits theme your payment form. <a target="_blank" href="https://stripe.com/docs/elements/appearance-api">Learn more</a>
th: Stripe มีธีมหลากหลายสำหรับแบบฟอร์มการชำระเงิน คุณสามารถเลือกธีมที่เหมาะสมที่สุดกับแบบฟอร์มการชำระเงินของคุณ <a target="_blank" href="https://stripe.com/docs/elements/appearance-api">เรียนรู้เพิ่มเติม</a>

en: Stripe provide minimum or maximum amount for different payment method type and currency. <a target='_blank' href='https://stripe.com/docs/currencies#minimum-and-maximum-charge-amounts'>learn more</a>
th: Stripe กำหนดจำนวนเงินขั้นต่ำหรือสูงสุดสำหรับวิธีการชำระเงินและสกุลเงินต่างๆ <a target='_blank' href='https://stripe.com/docs/currencies#minimum-and-maximum-charge-amounts'>เรียนรู้เพิ่มเติม</a>

en: Allows you to preset the language to be used in the hosted payment pages shown to the consumer. This option is Optional. <a target='_blank' href='https://docs.mollie.com/reference/v2/payments-api/create-payment#:~:text=locale,OPTIONAL,-Allows%20you%20to'>learn more</a>
th: ช่วยให้คุณตั้งค่าภาษาที่จะใช้ในหน้าการชำระเงินที่โฮสต์ซึ่งแสดงแก่ผู้บริโภค ตัวเลือกนี้เป็นตัวเลือกเสริม <a target='_blank' href='https://docs.mollie.com/reference/v2/payments-api/create-payment#:~:text=locale,OPTIONAL,-Allows%20you%20to'>เรียนรู้เพิ่มเติม</a>

en: Mollie provide a description for the payment. This option is required. <a target='_blank' href='https://docs.mollie.com/reference/create-payment#:~:text=Body%20Params-,description,required,-The%20description%20of'>learn more</a>. and also you add field value in this description. e.g: This Payment from Name: ${field_key}
th: Mollie จะให้คำอธิบายสำหรับการชำระเงิน ตัวเลือกนี้เป็นสิ่งที่จำเป็น <a target='_blank' href='https://docs.mollie.com/reference/create-payment#:~:text=Body%20Params-,description,required,-The%20description%20of'>เรียนรู้เพิ่มเติม</a>. และคุณยังสามารถเพิ่มค่าฟิลด์ในคำอธิบายนี้ได้ เช่น: การชำระเงินนี้จากชื่อ: ${field_key}

en: You can add or remove Undo button form Signature Field. You can toggle this option to add or remove the Undo button.
th: คุณสามารถเพิ่มหรือลบปุ่มเลิกทำ (Undo) จากฟิลด์ลายเซ็นต์ได้ คุณสามารถสลับตัวเลือกนี้เพื่อเพิ่มหรือลบปุ่มเลิกทำได้

en: You can add or remove Clear button form Signature Field. You can toggle this option to add or remove the Clear button.
th: คุณสามารถเพิ่มหรือลบปุ่มล้าง (Clear) จากฟิลด์ลายเซ็นต์ได้ คุณสามารถสลับตัวเลือกนี้เพื่อเพิ่มหรือลบปุ่มล้างได้

en: This allows to show the rating message on hover. You can toggle this option to show or hide the rating message on hover.
th: ตัวเลือกนี้ช่วยให้แสดงข้อความการให้คะแนนเมื่อเลื่อนเมาส์ คุณสามารถสลับตัวเลือกนี้เพื่อแสดงหรือซ่อนข้อความการให้คะแนนเมื่อเลื่อนเมาส์ได้

en: This allows to show the rating message on rating selected. You can toggle this option to show or hide the rating message on rating selected.
th: ตัวเลือกนี้ช่วยให้แสดงข้อความการให้คะแนนเมื่อเลือกคะแนนแล้ว คุณสามารถสลับตัวเลือกนี้เพื่อแสดงหรือซ่อนข้อความการให้คะแนนเมื่อเลือกคะแนนแล้วได้

en: By enabling this feature, you will enable to select multiple image.
th: เมื่อเปิดใช้งานฟีเจอร์นี้ คุณจะสามารถเลือกภาพได้หลายภาพ

en: By enabling this feature, you will be hide image label.
th: เมื่อเปิดใช้งานฟีเจอร์นี้ คุณจะซ่อนป้ายภาพ

en: This allows to show the header icon. You can toggle this option to show or hide the header icon.
th: ตัวเลือกนี้ช่วยให้แสดงไอคอนหัวข้อ คุณสามารถสลับตัวเลือกนี้เพื่อแสดงหรือซ่อนไอคอนหัวข้อได้

en: This allows to show the stem button settings. You can toggle this option to show or hide the stem button settings.
th: ตัวเลือกนี้ช่วยให้แสดงการตั้งค่าปุ่ม Stem คุณสามารถสลับตัวเลือกนี้เพื่อแสดงหรือซ่อนการตั้งค่าปุ่ม Stem ได้

en: This allows to show the step label. You can toggle this option to show or hide the step label.
th: ตัวเลือกนี้ช่วยให้แสดงป้ายขั้นตอน คุณสามารถสลับตัวเลือกนี้เพื่อแสดงหรือซ่อนป้ายขั้นตอนได้

en: This allows to show the step subtitle. You can toggle this option to show or hide the step subtitle.
th: ตัวเลือกนี้ช่วยให้แสดงคำบรรยายย่อยของขั้นตอน คุณสามารถสลับตัวเลือกนี้เพื่อแสดงหรือซ่อนคำบรรยายย่อยของขั้นตอนได้

en: Container Class allows you to add custom CSS classes to the field container. You can use this to apply custom styles to the field wrapper.
th: Container Class ช่วยให้คุณเพิ่มคลาส CSS แบบกำหนดเองไปยังภาชนะของฟิลด์ คุณสามารถใช้สิ่งนี้เพื่อใช้สไตล์แบบกำหนดเองกับตัวห่อฟิลด์ได้

en: Allow only one entry for each IP address.
th: อนุญาตให้ส่งข้อมูลเพียงหนึ่งรายการต่อแต่ละที่อยู่ IP เท่านั้น

en: Allow only logged in users to submit the form.
th: อนุญาตให้ผู้ใช้ที่เข้าสู่ระบบเท่านั้นส่งแบบฟอร์มได้

en: This will prevent empty form submission.
th: ตัวเลือกนี้จะป้องกันการส่งแบบฟอร์มที่ว่างเปล่า

en: This will validate the field when the user leaves the field.
th: ตัวเลือกนี้จะตรวจสอบความถูกต้องของฟิลด์เมื่อผู้ใช้เลิกใช้งานฟิลด์

en: This will disable storing the user entry in the database.
th: ตัวเลือกนี้จะปิดการบันทึกข้อมูลที่ผู้ใช้กรอกลงในฐานข้อมูล

en: This will enable reCAPTCHA v3.
th: ตัวเลือกนี้จะเปิดใช้งาน reCAPTCHA v3

en: This will limit the number of entries.
th: ตัวเลือกนี้จะจำกัดจำนวนรายการที่ส่งได้

en: this will limit the form submission for specific period.
th: ตัวเลือกนี้จะจำกัดการส่งแบบฟอร์มในช่วงเวลาที่กำหนด

en: This will block the specific IP address from submitting the form.
th: นี่จะบล็อกที่อยู่ IP เฉพาะไม่ให้ส่งแบบฟอร์ม

en: This will allow the specific IP address to submit the form.
th: นี่จะอนุญาตให้ที่อยู่ IP เฉพาะส่งแบบฟอร์มได้

en: This will enable Google Ads conversion tracking.
th: นี่จะเปิดใช้งานการติดตามการแปลงของ Google Ads

en: How to Configure Confirmation Message/Redirect page
th: วิธีตั้งค่าข้อความยืนยัน/หน้าการเปลี่ยนเส้นทาง

en: How to Configure Conditional Logic
th: วิธีตั้งค่าตรรกะตามเงื่อนไข

en: How to enable Conversational Form
th: วิธีเปิดใช้งานแบบฟอร์มสนทนา

en: How to Setup Integrations
th: วิธีตั้งค่าการเชื่อมต่อ

en: How to Configure Email Templates
th: วิธีตั้งค่าแม่แบบอีเมล

en: How to Setup ACF integration
th: วิธีตั้งค่าการเชื่อมต่อ ACF

en: How to Setup ActiveCampaign integration
th: วิธีตั้งค่าการเชื่อมต่อ ActiveCampaign

en: How to Setup Acumbamail integration
th: วิธีตั้งค่าการเชื่อมต่อ Acumbamail

en: How to Setup Autonami integration
th: วิธีตั้งค่าการเชื่อมต่อ Autonami

en: How to Setup Dropbox integration
th: วิธีตั้งค่าการเชื่อมต่อ Dropbox

en: How to Setup Elastic Email Integration
th: วิธีตั้งค่าการเชื่อมต่อ Elastic Email

en: How to Setup Encharge integration
th: วิธีตั้งค่าการเชื่อมต่อ Encharge

en: How to Setup Fluent-CRM integration
th: วิธีตั้งค่าการเชื่อมต่อ Fluent-CRM

en: How to Setup Google Sheets integration
th: วิธีตั้งค่าการเชื่อมต่อ Google Sheets

en: How to Setup Integrately integration
th: วิธีตั้งค่าการเชื่อมต่อ Integrately

en: How to Setup Integromat integration
th: วิธีตั้งค่าการเชื่อมต่อ Integromat

en: How to Setup MailChamp integration
th: วิธีตั้งค่าการเชื่อมต่อ MailChamp

en: How to Setup MailPoet integration
th: วิธีตั้งค่าการรวม MailPoet

en: How to Setup MailerLite integration
th: วิธีตั้งค่าการรวม MailerLite

en: How to Setup MetaBox integration
th: วิธีตั้งค่าการรวม MetaBox

en: How to Setup Pabbly integration
th: วิธีตั้งค่าการรวม Pabbly

en: How to Setup Pods integration
th: วิธีตั้งค่าการรวม Pods

en: How to Setup Brevo(SendinBlue) integration
th: วิธีตั้งค่าการรวม Brevo(SendinBlue)

en: How to Setup Telegram integration
th: วิธีตั้งค่าการรวม Telegram

en: How to Setup WooCommerce integration
th: วิธีตั้งค่าการรวม WooCommerce

en: How to Setup Zapier integration
th: วิธีตั้งค่าการรวม Zapier

en: How to Setup Zoho Analytics integration
th: วิธีตั้งค่าการรวม Zoho Analytics

en: How to Setup Zoho Bigin integration
th: วิธีตั้งค่าการรวม Zoho Bigin

en: How to Setup Zoho Campaigns integration
th: วิธีตั้งค่าการรวม Zoho Campaigns

en: How to Setup Zoho Creator integration
th: วิธีตั้งค่าการรวม Zoho Creator

en: How to Setup Zoho-CRM integration
th: วิธีตั้งค่าการรวม Zoho-CRM

en: How to Setup Zoho Desk integration
th: วิธีตั้งค่าการรวม Zoho Desk

en: How to Setup Zoho Flow integration
th: วิธีตั้งค่าการรวม Zoho Flow

en: How to Setup Zoho Mail integration
th: วิธีตั้งค่าการรวม Zoho Mail

en: How to Setup Zoho Marketing Hub integration
th: วิธีตั้งค่าการรวม Zoho Marketing Hub

en: How to Setup Zoho Projects integration
th: วิธีตั้งค่าการรวม Zoho Projects

en: How to Setup Zoho Recruit integration
th: วิธีตั้งค่าการรวม Zoho Recruit

en: How to Setup Zoho Sheet integration
th: วิธีตั้งค่าการรวม Zoho Sheet

en: How to Setup Zoho Sign integration
th: วิธีตั้งค่าการรวม Zoho Sign

en: How to Setup Zoho Work Drive integration
th: วิธีตั้งค่าการรวม Zoho Work Drive

en: How to Configure Double Opt-In
th: วิธีการกำหนดค่า Double Opt-In

en: How to Configure Form Abandonment
th: วิธีการกำหนดค่า Form Abandonment

en: How to Configure PDF Template
th: วิธีการกำหนดค่าเทมเพลต PDF

en: How to Setup FlowMattic integration
th: วิธีตั้งค่าการรวม FlowMattic

en: How to Setup AutomatorWP integration
th: วิธีตั้งค่าการรวม AutomatorWP

en: How to Setup Uncanny Automator integration
th: วิธีตั้งค่าการรวม Uncanny Automator

en: How to Setup Automate Hub by Sperse.IO integration
th: วิธีตั้งค่าการรวม Automate Hub โดย Sperse.IO

en: How to Setup Thrive Automator integration
th: วิธีตั้งค่าการรวม Thrive Automator

en: How to Setup WP Webhooks integration
th: วิธีตั้งค่าการรวม WP Webhooks

en: How to Setup Advanced Form Integration
th: วิธีตั้งค่าการรวมฟอร์มขั้นสูง

en: How to Setup IFTTT integration
th: วิธีตั้งค่าการรวม IFTTT

en: How to Setup n8n.io integration
th: วิธีตั้งค่าการรวม n8n.io

en: How to Setup Sure Triggers integration
th: วิธีตั้งค่าการรวม Sure Triggers

en: How to Configure WP User Registration
th: วิธีการกำหนดค่า WP User Registration

en: Allow Only logged in users to view all entries
th: อนุญาตให้เฉพาะผู้ใช้ที่เข้าสู่ระบบดูรายการทั้งหมดได้

en: Allow logged in users to edit form entries
th: อนุญาตให้ผู้ใช้ที่เข้าสู่ระบบแก้ไขรายการฟอร์มได้

en: Allow to Configure Global Validation Message
th: อนุญาตให้กำหนดข้อความการตรวจสอบความถูกต้องทั่วโลก

en: How to add Custom CSS/JS
th: วิธีเพิ่ม CSS/JS ที่กำหนดเอง
