dev - en to vi translation catalogue (291 entries)

en: "Related Posts" shows additional relevant links from your site under your posts. If the feature is enabled, links appear underneath your Sharing Buttons and WordPress.com Likes (if you’ve turned these on).
vi: "Các bài đăng liên quan" hiển thị các liên kết phù hợp bổ sung dưới các bài đăng được lấy từ trang web của bạn. Nếu tính năng này được bật lên, sẽ có các liên kết xuất hiện dưới các nút chia sẻ và nút thích của WordPress.com (nếu có).

en: %1$s at %2$s
vi: %1$s lúc %2$s

en: %1$s on %2$s
vi: %1$s trong %2$s

[ctx: %s = Unsubscribe link]
en: You are currently subscribed to email updates. %s
vi: Bạn vừa đăng ký theo dõi cập nhật qua email. %s

en: %s ago
vi: %s trước

en: %s could not be disconnected.  Are you sure they're connected currently?
vi: %s không thể ngắt kết nối. Bạn có chắc chắn rằng chúng đang được kết nối?

en: %s has been successfully disconnected.
vi: %s đã ngắt kết nối thành công.

en: &laquo; Previous
vi: &laquo; Trang trước

en: (no title)
vi: (không có tiêu đề)

en: (required)
vi: (yêu cầu)

en: Activate
vi: Kích hoạt

en: Active
vi: Hoạt động

en: Add
vi: Thêm

en: Add New
vi: Thêm thành viên

en: Add or remove tags
vi: Thêm/Xóa thẻ

en: All
vi: Tất cả

en: All Projects
vi: Tất cả các dự án

en: All posts
vi: Tất cả bài viết

en: Alphabetical
vi: Thứ tự chữ cái

en: An administrator for this blog must set up the Jetpack connection.
vi: Một quản trị cao cấp của blog này phải thiết lập kết nối Jetpack.

en: An unknown error occurred during installation
vi: Một lỗi không rõ đã xuất hiện trong quá trình cài đặt

en: Artist
vi: Nghệ sĩ

en: Attachment Page
vi: Trang tập tin đính kèm

en: Black
vi: Màu đen

en: Blog Archives
vi: Các bài viết cũ

en: Blog URL:
vi: Đường dẫn tới Blog

en: Blue
vi: Màu xanh da trời

en: Cancel
vi: Hủy bỏ

en: Category
vi: Chuyên mục

en: Center
vi: Chính giữa

en: Cheatin&#8217; uh?
vi: Ăn gian?

en: Choose from the most used tags
vi: Chọn từ những thẻ được dùng nhiều nhất

en: Click to Press This!
vi: Bấm để đăng lên Wordpress

en: Click to autoplay the presentation!
vi: Bấm để bài trình diễn tự động chạy!

en: Click to email this to a friend
vi: Bấm để gửi cho bạn bè

en: Click to print
vi: Bấm để in ra

en: Click to share on Google+
vi: Bấm để chia sẻ trên Google+

en: Click to share on LinkedIn
vi: Bấm để chia sẻ lên LinkedIn

en: Click to share on Pinterest
vi: Bấm để chia sẻ trên Pinterest

en: Click to share on Pocket
vi: Bấm để chia sẻ trên Pocket

en: Click to share on Reddit
vi: Bấm để chia sẻ lên Reddit

en: Click to share on Tumblr
vi: Bấm để chia sẻ trên Tumblr

en: Click to share on Twitter
vi: Bấm để chia sẻ trên Twitter

en: Click to view slideshow.
vi: Bấm để xem bài trình diễn.

en: Close
vi: Đóng

en: Comment
vi: Phản hồi

en: Comments
vi: Phản hồi

en: Config
vi: Cấu hình

en: Configure
vi: Cấu hình

en: Connect
vi: Kết nối

en: Connect to WordPress.com
vi: Kết nối với WordPress.com

en: Connected
vi: Đã kết nối

en: Contact Info
vi: Thông tin liên hệ

en: Continue reading <span class="meta-nav">&rarr;</span>
vi: Đọc tiếp <span class="meta-nav">&rarr;</span>

en: Crop Image
vi: Cắt xén hình ảnh.

en: Custom field deleted.
vi: Trường tùy biến đã được xóa.

en: Custom field updated.
vi: Trường tùy biến đã được cập nhật

en: Dark
vi: Tối

en: Date
vi: Ngày

en: Deactivate
vi: Ngừng kích hoạt

en: Default
vi: Mặc định

en: Delete
vi: Xóa

en: Delete Permanently
vi: Xóa vĩnh viễn

en: Delete this item permanently
vi: Xóa vĩnh viễn

en: Description
vi: Mô tả

en: Dismiss
vi: Hủy

en: Display Header Text
vi: Hiển thị văn bản ở phần đầu trang

en: Displays a list of recent posts from another WordPress.com or Jetpack-enabled blog.
vi: Hiển thị một danh sách các bài viết mới từ một blog WordPress.com hoặc blog đã bật Jetpack khác.

en: E-mail
vi: Thư điện tử

en: Edit
vi: Sửa

en: Edit CSS
vi: Chỉnh sửa CSS

en: Edit Menu Item
vi: Chỉnh sửa trình đơn

en: Edit Project
vi: Chỉnh sửa dự án

en: Email
vi: Thư điện tử

en: Email Address
vi: Địa chỉ thư điện tử (email)

en: Empty Spam
vi: Xóa hết spam

en: Enter your email address
vi: Nhập địa chỉ email của bạn

en: Enter your email address to subscribe to this blog and receive notifications of new posts by email.
vi: Nhập địa chỉ email của bạn để đăng ký theo dõi blog này và nhận thông báo về các bài mới qua email.

en: Error Details: %s
vi: Thông tin lỗi: %s

en: Error in moving to Trash.
vi: Gặp lỗi khi bỏ vào thùng rác.

en: Error in restoring from Trash.
vi: Gặp lỗi khi lấy lại từ thùng rác.

en: Error!
vi: Lỗi!

en: Error: please enter a valid email address.
vi: <strong>Lỗi</strong>: vui lòng nhập địa chỉ thư điện tử.

en: Error: please fill the required fields (name, email).
vi: Lỗi: xin vui lòng điền các ô được yêu cầu (tên, thư điện tử).

en: Featured Images
vi: Ảnh tiêu biểu

en: Feedback
vi: Phản hồi

en: Free
vi: Miễn phí

en: Gallery
vi: Thư viện của bài

en: Get started managing your Multisite install of Jetpack by connecting.
vi: Khởi động để quản trị việc cài đặt đa trang với Jetpack bằng cách kết nối

en: Get started with Jetpack Multisite
vi: Khởi động cùng Jetpack Đa trang

en: Give Us Feedback
vi: Gửi phản hồi

en: Green
vi: Màu xanh lá cây

en: Height
vi: Cao

en: Hide
vi: Ẩn đi

en: Hide related content after posts
vi: Ẩn nội dung liên quan sau các bài đăng

en: Home
vi: Trang chủ

en: IP Address:
vi: Địa chỉ IP:

en: Ignore all
vi: Bỏ qua tất cả

en: Image
vi: Ảnh

en: Inactive
vi: Không hoạt động

en: Indexing posts
vi: Đang lập chỉ mục các bài đăng

en: Insert Video
vi: Thêm video

en: Jetpack Comments
vi: Các bình luận Jetpack

en: Jetpack Settings
vi: Các tùy chọn Jetpack

en: Jetpack has been successfully disconnected.
vi: Jetpack đã ngắt kết nối thành công.

en: Jetpack is in local development mode.
vi: Jetpack trong chế độ phát triển nội bộ.

en: Jetpack is not currently connected to WordPress.com
vi: Jetpack hiện không được kết nối với Wordpress.com

en: Language
vi: Ngôn ngữ

en: Large
vi: Chiều dài

en: Last Modified
vi: Sửa đổi lần cuối

en: Learn More
vi: Xem thêm

en: Leave a Reply
vi: Gửi phản hồi

en: Leave a Reply to %s
vi: Trả lời phản hồi cho %s

en: Leave a reply
vi: Gửi phản hồi

en: Left
vi: Trái

en: Light
vi: Sáng

en: Link your account to WordPress.com
vi: Liên kết tài khoản của bạn đến WordPress.com

en: Live Preview
vi: Xem Trước Tức Thời

en: Loading Comments...
vi: Đang tải Bình luận...

en: Loading&hellip;
vi: Đang tải 26%

en: Loading...
vi: Đang tải...

en: Logged In
vi: Đăng nhập

en: Logged Out
vi: Thoát ra

en: M j, Y @ G:i
vi: d.m.Y @ H:i

en: Media
vi: Phương tiện

en: Media File
vi: Tập tin đa phương tiện

en: Medium
vi: Trung bình

en: Menu Item
vi: Trình đơn

en: Message
vi: Tin nhắn

en: Message Sent
vi: Thư đã được gửi!

en: Messages
vi: Tin nhắn

en: Missed schedule
vi: Đã lên kế hoạch:

[ctx: Module Description]
en: Allow users to subscribe to your posts and comments and receive notifications via email.
vi: Cho phép người dùng đăng ký bài đăng và bình luận của bạn và nhận thông báo qua email.

[ctx: Module Description]
en: Display links to your related content under posts and pages.
vi: Hiển thị các liên kết tới nội dung liên quan dưới các bài đăng và trang.

[ctx: Module Description]
en: Enable WP.me-powered shortlinks for all posts and pages.
vi: Bật trình rút gọn liên kết WP.me cho tất cả bài đăng và trang.

[ctx: Module Description]
en: Organize and display different types of content on your site, separate from posts and pages.
vi: Tổ chức và hiển thị các loại nội dung khác nhau trên trang của bạn, tách biệt khỏi các bài đăng và trang.

[ctx: Module Description]
en: Publish posts by email, using any device and email client.
vi: Xuất bản các bài đăng qua email, sử dụng bất cứ thiết bị và máy khách email nào.

[ctx: Module Description]
en: Share new posts on social media networks automatically.
vi: Tự động chia sẻ các bài mới trên các mạng xã hội.

[ctx: Module Description]
en: Share your public posts and comments to search engines and other services.
vi: Chia sẻ các bài đăng và bình luận công khai của bạn cho các máy tìm kiếm và các dịch vụ khác.

[ctx: Module Description]
en: Use LaTeX markup language in posts and pages for complex equations and other geekery.
vi: Sử dụng ngôn ngữ đánh dấu LaTex trong các bài đăng và trang cho các phương trình phức tạp và các nhu cầu chuyên sâu khác

[ctx: Module Description]
en: Write posts or pages in plain-text Markdown syntax.
vi: Viết các bài đăng hoặc trang trong cú pháp Markdown văn bản thuần.

[ctx: Module Name]
en: Related Posts
vi: Các bài liên quan

en: Monthly archives
vi: Lưu trữ tháng

en: More
vi: Thêm

en: More information on using Related Posts.
vi: Thông tin thêm về việc sử dụng các bài đăng liên quan.

en: Name
vi: Tên

en: Newest
vi: Mới nhất

en: Next &raquo;
vi: Trang sau &raquo;

en: Next &raquo;
vi: tiếp theo 26

en: No
vi: Không

en: No plugins found.
vi: Không tìm thấy plugin nào.

en: No suggestions
vi: Không có gợi ý nào

en: No tags found.
vi: Không tìm thấy thẻ đánh dấu nào.

en: None
vi: Không

en: Notifications
vi: Thông báo

en: On this page, you are able to view the modules available within Jetpack, learn more about them, and activate or deactivate them as needed.
vi: Trên trang này, bạn có thể xem các mô-đun có sẵn trong Jetpack, tìm hiểu thêm về chúng, và bật hoặc tắt chúng khi cần.

en: Open link in a new window/tab
vi: Mở đường dẫn trong cửa sổ/thẻ mới

en: Options
vi: Tùy chọn

en: Orange
vi: Màu da cam

en: Order
vi: Thứ tự

en: Pages:
vi: Trang:

en: Path
vi: Đường dẫn

en: Pink
vi: Màu hồng

en: Please specify if you would like to disconnect a blog or user.
vi: Xin vui lòng làm rõ liệu bạn có muốn tắt kết nối một blog hoặc người dùng.

en: Plugin activated.
vi: Đã kích hoạt plugin.

en: Plugin deactivated.
vi: Đã vô hiệu plugin.

en: Plugins
vi: Plugin

en: Popular
vi: Phổ biến

en: Post Comment
vi: Gửi bình luận

en: Posted by
vi: Đăng bởi

en: Posted by %s
vi: Đăng bởi %s

en: Posts
vi: Bài viết

en: Posts & Comments
vi: Bài viết & Bình luận

en: Posts indexed.
vi: Bài đã được lập chỉ mục.

en: Press This
vi: Đăng trang web này

en: Preview
vi: Xem thử

en: Preview:
vi: Xem trước:

en: Primary Menu
vi: Menu chính

en: Print
vi: In

en: Privacy
vi: Riêng tư

en: Project updated.
vi: Dự án đã được cập nhật.

en: Projects
vi: Dự án

en: Publicize
vi: Công khai

en: Publish
vi: Đăng bài viết

en: Published
vi: Được đăng

en: Purple
vi: Màu tím

en: Rating
vi: Đánh giá

en: Recent Posts
vi: Bài viết mới

en: Red
vi: Màu đỏ

en: Reindex Posts
vi: Lập chỉ mục lại các bài đăng

en: Related
vi: Có liên quan

en: Related Posts
vi: Các bài viết liên quan

en: Related posts
vi: Bài viết liên quan

en: Reply
vi: Trả lời

en: Restore
vi: Phục hồi

en: Restore this item from the Trash
vi: Phục hồi chỉ mục này từ Thùng Rác

en: Right
vi: Phải

en: Save
vi: Lưu lại

en: Save Changes
vi: Lưu thay đổi

en: Scheduled
vi: Đã lên kế hoạch

en: Search
vi: Tìm kiếm

en: Search Comments
vi: Tìm kiếm phản hồi

en: Search Everything
vi: Để lại lời nhắn

en: Search Media
vi: Tìm kiếm

en: Search Plugins
vi: Tìm plugin

en: Separate tags with commas
vi: Phân cách các thẻ bằng dấu phẩy (,).

en: Settings
vi: Cài đặt

en: Share this:
vi: Chia sẻ:

en: Shortcode
vi: Mã nguồn

en: Show
vi: Hiển thị

en: Show a "Related" header to more clearly separate the related section from posts
vi: Hiển thị tiêu đề "Có liên quan" để phân tách rõ ràng mục liên quan với các bài đăng

en: Show related content after posts
vi: Hiện nội dung liên quan sau các bài đăng

en: Show:
vi: Hiển thị:

en: Silver
vi: Màu bạc

en: Similar post
vi: Bài tương tự

en: Site Name
vi: Tên trang

en: Sites
vi: Trang web

en: Some features of Jetpack uses the WordPress.com infrastructure and requires that your public content be mirrored there. If you see intermittent issues only affecting certain posts, please try requesting a reindex of your posts.
vi: Một số tính năng của Jetpack sử dụng cơ sở hạ tầng của Wordpress.com và yêu cầu nội dung công khai của bạn được phản ánh ở đó. Nếu bạn gặp các vấn đề gián đoạn chỉ ảnh hưởng tới các bài đăng nhất định, hãy thử yêu cầu lập chỉ mục lại các bài đăng của bạn.

en: Some themes and plugins have <a href="%1$s">known conflicts</a> with Jetpack – check the <a href="%2$s">list</a>. (You can also browse the <a href="%3$s">Jetpack support pages</a> or <a href="%4$s">Jetpack support forum</a> to see if others have experienced and solved the problem.)
vi: Một số themes và plugin có <a href="%1$s">xung đột</a> với Jetpack – kiểm tra <a href="%2$s">danh sách này</a>. (Bạn cũng có thể duyệt trong <a href="%3$s">trang trợ giúp của Jetpack</a> hoặc <a href="%4$s">diễn đàn trợ giúp của Jetpack</a> để xem những người khác đã trải qua và xử lý được vấn đề.)

en: Sorry, no modules were found for the search term "%s"
vi: Xin lỗi, không có mô-đun nào được tìm thấy với chuỗi tìm kiếm "%s"

en: Sort by:
vi: Sắp xếp theo:

en: Stats
vi: Thống kê

en: Stylesheet saved.
vi: CSS đã được lưu.

en: Subject
vi: Chủ đề

en: Submit
vi: Lưu

en: Submit &#187;
vi: Gửi &#187;

en: Submitting Comment%s
vi: Đang đăng bình luận%s

en: Subscribe
vi: Theo dõi

en: Subscribe to Blog via Email
vi: Theo dõi blog qua email

en: Support
vi: Trợ giúp

en: Tag name
vi: Tên thẻ

en: Tags
vi: Thẻ

en: Terms of Service
vi: Điều khoản dịch vụ

en: Text
vi: Văn bản

en: The Jetpack Version is %s
vi: Phiên bản Jetpack hiện tại: %s

en: The WordPress.com blog_id is %d
vi: blog_id WordPress.com là %d

en: The plugin is already installed
vi: Plugin đã được cài xong

en: There was an error installing your plugin
vi: Xảy ra lỗi khi cài plugin.

en: This post is password protected.
vi: Bài viết này được bảo vệ bằng mật khẩu.

en: This post is password protected. Enter the password to view any comments.
vi: Bài viết được bảo vệ bằng mật khẩu. Vui lòng nhập mật khẩu để xem nội dung và lời bình.

en: This user is not authorized to %s on this blog.
vi: Người dùng này chưa được xác thực để %s trên blog này.

en: Thumbnail
vi: Thu nhỏ

en: Time
vi: Thời gian

en: Title
vi: Tiêu đề

en: Title:
vi: Tiêu đề:

en: Top Posts
vi: Bài nổi bật

en: Top Posts &amp; Pages
vi: Bài &amp; Trang được đáng chú ý

en: Trash
vi: Thùng rác

en: Twitter username:
vi: Tên đăng nhập Twitter:

en: Type
vi: Loại

en: URL
vi: Đường dẫn

en: Uncategorized
vi: Khác

en: Unpublished
vi: Không được đăng

en: Unsubscribe
vi: Ngừng theo dõi

en: Untitled Post
vi: Bài không có tiêu đề

en: Uploading...
vi: Đang tải lên...

en: Use a large and visually striking layout
vi: Sử dụng một bố cục lớn và nổi bật thị giác

en: Username
vi: Tên đăng nhập

en: Value
vi: Giá trị

en: View All
vi: Xem tất cả

en: View all Jetpack features
vi: Xem tất cả tính năng của Jetpack

en: View on Instagram
vi: Xem trên Instagram

en: View:
vi: Xem:

en: We cannot display posts for this blog.
vi: Chúng tôi không thể hiển thị bài viết cho blog này.

en: We cannot load blog data at this time.
vi: Chúng tôi không thể tải dữ liệu blog vào thời điểm này.

en: Website
vi: Trang web

en: White
vi: Màu trắng

en: Widget title:
vi: Tiêu đề widget:

en: With 1 comment | With %s comments
vi[0]: Với %s bình luận

en: Yes
vi: Có

en: You are not allowed to move this item out of the Trash.
vi: Bạn không có quyền lấy ra khỏi thùng rác.

en: You are not allowed to move this item to the Trash.
vi: Bạn không có quyền bỏ vào thùng rác.

en: You do not have sufficient permissions to access this page.
vi: Bạn không có đủ quyền để xem trang này.

en: You need to register your Jetpack before connecting it.
vi: Bạn cần đăng ký Jetpack trước khi kết nối.

en: Your comment is awaiting moderation.
vi: Phản hồi của bạn đang chờ được xét duyệt.

en: and
vi: và

en: cancel
vi: Hủy bỏ

en: click here
vi: click vào đây

en: day
vi: ngày

en: edit
vi: Sửa

[ctx: in {category/tag name}]
en: In "%s"
vi: Trong "%s"

en: loading&hellip;
vi: Đang tải&hellip;

en: month
vi: tháng

[ctx: noun]
en: Comment
vi: Phản hồi

[ctx: search terms]
en: security, secure, protection, botnet, brute force
vi: bảo mật, tuyến bảo mật, bảo hộ, tấn công mạng, lực lượng bạo động

[ctx: search terms]
en: statistics, tracking, analytics, views, traffic
vi: thống kê, theo dõi, phân tích, lượt xem, lượng truy cập

[ctx: share to]
en: Print
vi: In

en: the past month
vi: Tháng trước

en: the past quarter
vi: 15 phút trước

[ctx: watch a video title]
en: Watch: %s
vi: Xem: %s

en: week
vi: tuần
