Hostinger Reach 1.0.0 - en to vi translation catalogue (195 entries)

en: (no title)
vi: (Không có tiêu đề)

en: Abandoned Carts
vi: Giỏ hàng bị bỏ quên

en: Abandoned carts
vi: Giỏ hàng bị bỏ quên

en: Active
vi: Hoạt động

en: Add New Tag
vi: Thêm thẻ mới

en: Add Tag
vi: Thêm thẻ

en: Add form
vi: Thêm biểu mẫu

en: Add form or plugin
vi: Thêm biểu mẫu hoặc plugin

en: Add form to start sending campaigns with Hostinger Reach
vi: Thêm biểu mẫu để bắt đầu gửi các chiến dịch với Hostinger Reach

en: Add new form
vi: Thêm biểu mẫu mới

en: Add or connect a form to start sending campaigns
vi: Thêm hoặc kết nối biểu mẫu để bắt đầu gửi các chiến dịch

en: Adds a marketing consent checkbox at checkout and syncs contacts to Reach.
vi: Thêm hộp chọn đồng ý tiếp thị tại trang thanh toán và đồng bộ hóa danh bạ với Reach.

en: Any ideas or feedback to help us improve Hostinger Reach?
vi: Bạn có ý kiến hoặc phản hồi nào để giúp chúng tôi cải thiện Hostinger Reach không?

en: Attention:
vi: Lưu ý:

en: Auto-sync off
vi: Tắt đồng bộ tự động

en: Automation
vi: Tự động hóa

en: Average CTOR
vi: CTOR trung bình

en: Back
vi: Quay lại

en: Background image for
vi: Hình nền cho

en: Banner background image for
vi: Hình nền cho banner

en: Brave Popup Builder
vi: Trình tạo cửa sổ popup dũng cảm

en: Campaigns
vi: Chiến dịch

en: Cancel
vi: Hủy

en: Checkout
vi: Thanh toán

en: Click-to-open rate tells you what percent of opens resulted in a click too. A good CTOR is 6-17%, depending on your industry.
vi: Tỷ lệ nhấp để mở (CTOR) cho biết tỷ lệ phần trăm số lần mở email dẫn đến nhấp chuột. Một CTOR tốt dao động từ 6% đến 17%, tùy thuộc vào ngành nghề của bạn.

en: Collapse {pluginName} details
vi: Thu gọn chi tiết {pluginName}

en: Collect contacts at checkout, send automated emails after purchases, and recover abandoned carts to drive more sales with Reach
vi: Thu thập thông tin liên hệ tại bước thanh toán, gửi email tự động sau khi mua hàng và khôi phục giỏ hàng bị bỏ quên để tăng doanh số bán hàng với Reach

en: Coming soon
vi: Sắp ra mắt

en: Connect
vi: Kết nối

en: Connect Hostinger Reach to start Email Marketing
vi: Kết nối Hostinger Reach để bắt đầu Tiếp thị qua email

en: Connect Now
vi: Kết nối ngay

en: Connect WooCommerce
vi: Kết nối WooCommerce

en: Connect WooCommerce to boost sales with email automations
vi: Kết nối WooCommerce để tăng doanh số bán hàng thông qua tự động hóa email

en: Connect domain
vi: Kết nối tên miền

en: Connect plugin
vi: Kết nối plugin

en: Connect site
vi: Kết nối trang web

en: Contacts
vi: Danh bạ

en: Contacts to Import
vi: Danh bạ cần nhập

en: Could not generate auth URL
vi: Không thể tạo URL xác thực

en: Create a new form or connect a plugin to grow your contact list and start sending campaigns with Reach.
vi: Tạo một biểu mẫu mới hoặc kết nối plugin để mở rộng danh sách liên hệ của bạn và bắt đầu gửi các chiến dịch với Reach.

en: Create campaign
vi: Tạo chiến dịch

en: Create fully custom forms in Reach and easily embed them on your WordPress site using this plugin. Stay tuned!
vi: Tạo các biểu mẫu tùy chỉnh hoàn toàn trong Reach và dễ dàng nhúng chúng vào trang web WordPress của bạn bằng plugin này. Hãy theo dõi!

en: Create template
vi: Tạo mẫu

en: Default
vi: Mặc định

en: Disconnect
vi: Ngắt kết nối

en: Disconnect it to link this site instead.
vi: Ngắt kết nối để liên kết trang web này thay thế.

en: Disconnect plugin
vi: Ngắt kết nối plugin

en: Disconnect plugin?
vi: Ngắt kết nối plugin?

en: Disconnecting will stop new contacts from being collected. You can reconnect or use a different form anytime.
vi: Ngắt kết nối sẽ ngừng thu thập các liên hệ mới. Bạn có thể kết nối lại hoặc sử dụng biểu mẫu khác bất cứ lúc nào.

en: Don't see your plugin?
vi: Không thấy plugin của bạn?

en: E-Commerce
vi: Thương mại điện tử

en: Easily add or connect existing forms, automate WooCommerce, and sync contacts to start building campaigns and grow your business.
vi: Dễ dàng thêm hoặc kết nối các biểu mẫu hiện có, tự động hóa WooCommerce và đồng bộ hóa danh bạ để bắt đầu xây dựng các chiến dịch và phát triển doanh nghiệp của bạn.

en: Edit form
vi: Chỉnh sửa biểu mẫu

en: Email marketing background with gradient design
vi: Nền email tiếp thị với thiết kế gradient

en: Email marketing illustration featuring envelopes and communication icons
vi: Hình minh họa về email tiếp thị với phong bì và biểu tượng giao tiếp

en: Email marketing that doesn't need an expert: Let AI write, design, and send your campaigns - your brand, your colors, applied automatically. No coding, no complexity.
vi: Tiếp thị qua email mà không cần chuyên gia: Hãy để AI viết, thiết kế và gửi các chiến dịch của bạn – thương hiệu và màu sắc của bạn sẽ được áp dụng tự động. Không cần lập trình, không phức tạp.

en: Emails
vi: Email

en: Enter tag name and press Enter or click Add Tag
vi: Nhập tên thẻ và nhấn Enter hoặc nhấp vào Thêm thẻ

en: Expand {pluginName} details
vi: Mở rộng chi tiết {pluginName}

en: FAQ
vi: Câu hỏi thường gặp

en: Form
vi: Biểu mẫu

en: Form Builder
vi: Trình tạo biểu mẫu

en: Form ID
vi: ID biểu mẫu

en: Forms
vi: Biểu mẫu

en: Forms syncing with Reach
vi: Đồng bộ hóa biểu mẫu với Reach

en: Go to Reach
vi: Đi đến Reach

en: Go to plugin
vi: Đi đến plugin

en: Hostinger Reach Logo
vi: Biểu tượng Hostinger Reach

en: Hostinger Reach is a Hostinger service that helps you create and send branded email campaigns in minutes with smart AI tools. Hostinger Reach WordPress Plugin allows you to connect and sync contacts from your favorite WordPress plugins into Reach.
vi: Hostinger Reach là một dịch vụ của Hostinger giúp bạn tạo và gửi các chiến dịch email mang thương hiệu chỉ trong vài phút nhờ các công cụ AI thông minh. Plugin Hostinger Reach cho WordPress cho phép bạn kết nối và đồng bộ danh bạ từ các plugin WordPress yêu thích của bạn vào Reach.

en: Hostinger Reach is an AI-powered email marketing tool for small businesses and creators. It supports your entire email marketing journey—from building contact lists to sending campaigns and tracking results.
vi: Hostinger Reach là công cụ tiếp thị email được hỗ trợ bởi AI dành cho doanh nghiệp nhỏ và người sáng tạo. Nó hỗ trợ toàn bộ quy trình tiếp thị email - từ xây dựng danh sách liên hệ, gửi chiến dịch cho đến theo dõi kết quả.

en: Hostinger Reach is built for simplicity, speed, and results – no design or marketing experience needed. Unlike most email tools, at the core of Reach is its AI-powered template creator. Whether it is a product launch, special offer, or newsletter update, it instantly crafts a professional, mobile-friendly email. It not only writes the content for you; it also suggests the best layout for your message and saves your style settings so you're never starting from scratch.<br><br>Every template is customizable, so your emails reflect your brand's look, feel, and voice. And because the templates are built using proven best practices, they're optimized for readability, accessibility, and reader engagement.
vi: Hostinger Reach được thiết kế cho sự đơn giản, tốc độ và hiệu quả – không cần kinh nghiệm thiết kế hay tiếp thị. Khác với hầu hết các công cụ email khác, cốt lõi của Reach là trình tạo mẫu email được hỗ trợ bởi AI. Dù là ra mắt sản phẩm, ưu đãi đặc biệt hay cập nhật bản tin, Reach sẽ ngay lập tức tạo ra một email chuyên nghiệp, tương thích với thiết bị di động. Không chỉ viết nội dung cho bạn, nó còn đề xuất bố cục tối ưu cho thông điệp và lưu lại cài đặt phong cách, giúp bạn không bao giờ phải bắt đầu từ đầu.<br><br>Mỗi mẫu email đều có thể tùy chỉnh, giúp email phản ánh đúng phong cách, cảm nhận và giọng điệu của thương hiệu. Và vì các mẫu được xây dựng dựa trên các thực tế tốt nhất đã được kiểm chứng, chúng được tối ưu hóa cho khả năng đọc, truy cập và tương tác của người đọc.

en: Hostinger Reach requires minimum PHP version of <b>%s</b>.
vi: Hostinger Reach yêu cầu phiên bản PHP tối thiểu là <b>%s</b>.

en: How are segments and tags created?
vi: Các phân đoạn và thẻ được tạo ra như thế nào?

en: How does contact syncing work?
vi: Cách đồng bộ hóa danh bạ hoạt động như thế nào?

en: How is Hostinger Reach different from other email marketing apps?
vi: Hostinger Reach khác biệt so với các ứng dụng tiếp thị email khác như thế nào?

en: How much does it cost to use Hostinger Reach?
vi: Chi phí sử dụng Hostinger Reach là bao nhiêu?

en: How would you rate your experience with Hostinger Reach so far?
vi: Bạn đánh giá thế nào về trải nghiệm của mình với Hostinger Reach cho đến nay?

en: If the integration is interrupted, syncing pauses automatically. Once the connection is restored, syncing resumes, so you can continue collecting contacts without losing data.
vi: Nếu quá trình tích hợp bị gián đoạn, việc đồng bộ hóa sẽ tự động tạm dừng. Khi kết nối được khôi phục, việc đồng bộ hóa sẽ tiếp tục, giúp bạn có thể tiếp tục thu thập danh bạ mà không mất dữ liệu.

en: If your store isn’t ready yet, complete the setup to start selling and collecting contacts
vi: Nếu cửa hàng của bạn chưa sẵn sàng, hãy hoàn tất quá trình thiết lập để bắt đầu bán hàng và thu thập thông tin liên hệ

en: Import
vi: Nhập khẩu

en: Import Contacts
vi: Nhập danh bạ

en: Import contacts
vi: Nhập danh bạ

en: Import your existing contacts to Reach
vi: Nhập danh bạ hiện có của bạn vào Reach

en: Imported
vi: Nhập khẩu

en: Importing is not available for this integration
vi: Chức năng nhập không khả dụng cho tích hợp này

en: Importing...
vi: Đang nhập...

en: Inactive
vi: Không hoạt động

en: Inline
vi: Trong dòng

en: Install
vi: Cài đặt

en: Install and connect
vi: Cài đặt và kết nối

en: Installed plugins
vi: Các plugin đã cài đặt

en: Integrate your WordPress site with Hostinger Reach.
vi: Tích hợp trang web WordPress với Hostinger Reach.

en: Integrations
vi: Tích hợp

en: It may not be supported yet. You can upload contacts as a CSV or use another plugin
vi: Có thể tính năng này chưa được hỗ trợ. Bạn có thể tải lên danh bạ dưới dạng tệp CSV hoặc sử dụng plugin khác

en: It was an error importing your contacts to Reach.
vi: Đã xảy ra lỗi khi đồng bộ hóa danh bạ của bạn với Reach.

en: Layout
vi: Bố cục

en: Layout Settings
vi: Cài đặt bố cục

en: Learn more
vi: Tìm hiểu thêm

en: Make sure the people you contact expect your emails and are okay with receiving them.
vi: Đảm bảo rằng những người bạn liên hệ đã biết trước về email của bạn và đồng ý nhận chúng.

en: Manage
vi: Quản lý

en: Manage automations
vi: Quản lý tự động hóa

en: Manage plugin
vi: Quản lý plugin

en: More plugins
vi: Nhiều plugin hơn

en: Name
vi: Tên

en: New Tag Name
vi: Tên thẻ mới

en: New contact form
vi: Biểu mẫu liên hệ mới

en: New page
vi: Trang mới

en: New subscribers
vi: Người đăng ký mới

en: Ninja Forms
vi: Biểu mẫu Ninja

en: No
vi: Không

en: No forms found for this integration.
vi: Không tìm thấy biểu mẫu nào cho tích hợp này.

en: No pages available. Create a new page to get started.
vi: Không có trang nào khả dụng. Tạo một trang mới để bắt đầu.

en: Not imported
vi: Không nhập khẩu

en: Not needed
vi: Không cần thiết

en: Once you connect a form plugin you use on WordPress (such as Elementor or Contact Form 7), the plugin automatically forwards all the new form submissions and subscriber data to your Reach account, so your contacts are collected and updated without manual exports on each form submission
vi: Khi bạn kết nối plugin biểu mẫu mà bạn sử dụng trên WordPress (chẳng hạn như Elementor hoặc Contact Form 7), plugin sẽ tự động chuyển tất cả các biểu mẫu mới được gửi và dữ liệu người đăng ký đến tài khoản Reach của bạn, do đó các liên hệ của bạn sẽ được thu thập và cập nhật mà không cần xuất dữ liệu thủ công cho mỗi lần gửi biểu mẫu

en: Partially imported
vi: Nhập khẩu một phần

en: Plan & Limits
vi: Kế hoạch & Giới hạn

en: Plugin connected successfully
vi: Plugin đã được kết nối thành công

en: Plugin disconnected successfully
vi: Plugin đã được ngắt kết nối thành công

en: Purchases
vi: Mua hàng

en: Reach Subscription Form
vi: Biểu mẫu đăng ký Reach

en: Reach automatically tags synced contacts using the form name and also creates a segment for easier targeting. If the form doesn’t have a title, it uses the form location title. As a final fallback, the tag title will be the plugin name.If you create a form using Hostinger Reach option, you can also assign multiple existing or new tags to subscribers. Each form will automatically generate its own segment in Reach dashboard, making it easy to send campaigns to specific audiences — and you can fully manage or create additional segments anytime in Reach.
vi: Reach tự động gắn thẻ các liên hệ đồng bộ hóa dựa trên tên biểu mẫu và cũng tạo một phân đoạn để dễ dàng nhắm mục tiêu. Nếu biểu mẫu không có tiêu đề, nó sẽ sử dụng tiêu đề vị trí của biểu mẫu. Trong trường hợp cuối cùng, tiêu đề thẻ sẽ là tên plugin. Nếu bạn tạo biểu mẫu bằng tùy chọn Hostinger Reach, bạn cũng có thể gán nhiều thẻ hiện có hoặc mới cho người đăng ký. Mỗi biểu mẫu sẽ tự động tạo phân đoạn riêng của mình trong bảng điều khiển Reach, giúp dễ dàng gửi chiến dịch đến các đối tượng cụ thể — và bạn có thể quản lý hoàn toàn hoặc tạo thêm phân đoạn bất cứ lúc nào trong Reach.

en: Reach is already connected to another site.
vi: Reach đã được kết nối với một trang web khác.

en: Reach offers a <b>free plan</b> for one year– perfect for getting started. Paid plans are based on how many unique contacts you aim to reach and how many emails you send monthly. As your audience grows, you can upgrade to a plan that fits your needs. Reach does not limit your contact list, so you don't need to worry about lost data and can consistently grow your audience.
vi: Reach cung cấp <b>gói miễn phí</b> trong một năm – hoàn hảo để bắt đầu. Các gói trả phí được tính dựa trên số lượng liên hệ riêng biệt mà bạn muốn tiếp cận và số lượng email gửi hàng tháng. Khi đối tượng tăng lên, bạn có thể nâng cấp lên gói phù hợp với nhu cầu. Reach không giới hạn danh sách liên hệ, vì vậy bạn không cần lo lắng về việc mất dữ liệu và có thể phát triển đối tượng một cách liên tục.

en: Remaining
vi: Còn lại

en: Review domain
vi: Xem xét tên miền

en: Segments
vi: Các phân đoạn

en: Select page
vi: Chọn trang

en: Send newsletters with professionally designed templates, automate campaigns, and build AI-powered segments. With Hostinger Reach, growing your audience is easy.
vi: Gửi bản tin với các mẫu thiết kế chuyên nghiệp, tự động hóa các chiến dịch và tạo các phân đoạn được hỗ trợ bởi trí tuệ nhân tạo (AI). Với Hostinger Reach, việc mở rộng đối tượng của bạn trở nên dễ dàng.

en: Sent
vi: Đã gửi

en: Set up WooCommerce
vi: Cài đặt WooCommerce

en: Settings
vi: Cài đặt

en: Show Name
vi: Hiển thị tên

en: Show Name Field?
vi: Hiển thị trường tên?

en: Show Surname
vi: Hiển thị họ

en: Show Surname Field?
vi: Hiển thị trường họ?

en: Something went wrong
vi: Có sự cố xảy ra

en: Something went wrong. Please try again.
vi: Có sự cố xảy ra. Vui lòng thử lại.

en: Status
vi: Trạng thái

en: Store Events
vi: Sự kiện tại cửa hàng

en: Subscribe
vi: Đăng ký

en: Subscribe to our Newsletter
vi: Đăng ký nhận bản tin của chúng tôi

en: Subscribe to our newsletter
vi: Đăng ký nhận bản tin của chúng tôi

en: Subscribers
vi: Người đăng ký

en: Subscription form is not available at the moment
vi: Hiện tại, biểu mẫu đăng ký chưa khả dụng

en: Supported plugins
vi: Các plugin được hỗ trợ

en: Sure Forms
vi: Các biểu mẫu chắc chắn

en: Surname
vi: Họ

en: Sync
vi: Đồng bộ hóa

en: Tags
vi: Thẻ

en: Thanks for subscribing.
vi: Cảm ơn bạn đã đăng ký.

en: The selected contacts are being imported to Reach.
vi: Các liên hệ đã chọn đang được đồng bộ với Reach.

en: This form has not an email field. Create an email field in the form to allow it to be synced with Reach
vi: Biểu mẫu này không có trường email. Hãy tạo một trường email trong biểu mẫu để cho phép nó được đồng bộ hóa với Reach

en: This form is a Reach native form inserted directly in your page. For disabling it remove the Form directly from the page using the editor.
vi: Biểu mẫu này là biểu mẫu gốc của Reach được chèn trực tiếp vào trang của bạn. Để tắt biểu mẫu này, hãy xóa biểu mẫu trực tiếp khỏi trang bằng trình chỉnh sửa.

en: This is a temporary domain. In order to connect WordPress to Reach you need to connect your domain.
vi: Đây là một tên miền tạm thời. Để kết nối WordPress với Reach, bạn cần liên kết tên miền của mình.

en: This month
vi: Tháng này

en: Thrive Leads
vi: Phát triển khách hàng tiềm năng

en: Total subscribers
vi: Tổng số người đăng ký

en: Tracks abandoned carts so you can trigger email automations in Reach when enabled.
vi: Theo dõi các giỏ hàng bị bỏ quên để bạn có thể kích hoạt các quy trình tự động hóa email trong Reach khi tính năng này được bật.

en: Tracks purchases so you can trigger email automations in Reach when enabled.
vi: Theo dõi các giao dịch mua hàng để bạn có thể kích hoạt các quy trình tự động hóa email trong Reach khi tính năng này được bật.

en: Unique identifier for this form
vi: Mã định danh duy nhất cho biểu mẫu này

en: Unsubscribes
vi: Hủy đăng ký

en: Upgrade
vi: Nâng cấp

en: Upload as CSV
vi: Tải lên dưới dạng CSV

en: View form
vi: Xem biểu mẫu

en: View more supported plugins
vi: Xem thêm các plugin được hỗ trợ

en: Welcome to Reach
vi: Chào mừng đến với Reach

en: What happens if the connection breaks?
vi: Nếu kết nối bị gián đoạn thì sao?

en: What is Hostinger Reach email marketing service?
vi: Dịch vụ tiếp thị email Hostinger Reach là gì?

en: What's the difference between Hostinger Reach and Hostinger Reach WordPress Plugin?
vi: Sự khác biệt giữa Hostinger Reach và plugin Hostinger Reach WordPress là gì?

en: When syncing is off, collected Contacts will not be sent to Reach.
vi: Khi tính năng đồng bộ hóa bị tắt, các Danh bạ đã thu thập sẽ không được gửi đến Reach.

en: Will contacts be added to my email list automatically?
vi: Các liên hệ có được tự động thêm vào danh sách email của tôi không?

en: WooCommerce Customers
vi: Khách hàng WooCommerce

en: WooCommerce Plugin Connected
vi: Plugin WooCommerce đã được kết nối

en: Would you like to import contacts collected while sync was disabled?
vi: Bạn có muốn đồng bộ hóa các liên hệ đã thu thập trong khi tính năng đồng bộ hóa bị tắt không?

en: Yes
vi: Có

en: Yes — new subscribers are added automatically based on your setup. Some integrations may also support importing previously collected contacts (historical data), depending on the plugin and connection flow. You’ll be able to review the available options during setup. You can manage subscriber settings like double opt-in, and adjust or organize segments directly in your Reach dashboard.
vi: Đúng vậy — người đăng ký mới sẽ được thêm tự động dựa trên cài đặt của bạn. Một số tích hợp cũng có thể hỗ trợ nhập danh sách liên hệ đã thu thập trước đó (dữ liệu lịch sử), tùy thuộc vào plugin và quy trình kết nối. Bạn có thể xem xét các tùy chọn có sẵn trong quá trình cài đặt. Bạn có thể quản lý cài đặt người đăng ký như xác nhận đăng ký hai bước (double opt-in) và điều chỉnh hoặc tổ chức các phân đoạn trực tiếp trên bảng điều khiển Reach của mình.

en: You are not connected to Hostinger Reach
vi: Bạn chưa kết nối với Hostinger Reach

en: You are not connected to Hostinger Reach. To gain full access to this block, you need to connect your Hostinger Reach account.
vi: Bạn chưa kết nối với Hostinger Reach. Để có toàn quyền truy cập đầy đủ vào khối này, bạn cần kết nối tài khoản Hostinger Reach của mình.

en: You are running <b>%s</b> PHP version.
vi: Bạn đang sử dụng phiên bản PHP <b>%s</b>.

en: You can import existing contacts into Reach now to use them for your email campaigns. New contacts will be synced automatically to Reach.
vi: Bạn có thể nhập danh bạ hiện có vào Reach ngay bây giờ để sử dụng cho các chiến dịch email của mình. Danh bạ mới sẽ được đồng bộ hóa tự động với Reach.

en: You have not selected any forms to import. Select which forms you want to import and then click on the Import button below.
vi: Bạn chưa chọn bất kỳ biểu mẫu nào để đồng bộ hóa. Hãy chọn các biểu mẫu mà bạn muốn đồng bộ hóa và sau đó nhấp vào nút Đồng bộ hóa bên dưới.

en: Your domain is not active. In order to connect WordPress to Reach you need to have an active domain.
vi: Tên miền của bạn hiện chưa hoạt động. Để kết nối WordPress với Reach, bạn cần có một tên miền đang hoạt động.

en: Your form is ready. Go to Reach to complete setup and create templates.
vi: Biểu mẫu của bạn đã sẵn sàng. Hãy truy cập Reach để hoàn tất cài đặt và tạo mẫu.

en: Your site is not connected to Reach. Connect to Reach and try again.
vi: Trang web của bạn chưa được kết nối với Reach. Vui lòng kết nối với Reach và thử lại.

en: are ready to import to Reach. Any new contacts you’ll collect with these forms will sync automatically.
vi: đã sẵn sàng đồng bộ với Reach. Tất cả các liên hệ mới mà bạn thu thập qua các biểu mẫu này sẽ được đồng bộ tự động.

[ctx: block description]
en: Subscription form for Hostinger Reach
vi: Biểu mẫu đăng ký Hostinger Reach

[ctx: block title]
en: Reach Subscription Form
vi: Biểu mẫu đăng ký Reach

en: contacts
vi: liên hệ

en: https://hostinger.com
vi: https://hostinger.vn

en: https://www.hostinger.com/email-marketing
vi: https://www.hostinger.com/vn/email-marketing

en: of
vi: của

en: opens in new tab
vi: mở trong tab mới

en: or connect a form plugin
vi: hoặc kết nối plugin biểu mẫu

en: usage statistics
vi: thống kê sử dụng
