Bit Form 2.20.4 - en to th translation catalogue (2492 entries)

en:  is required.
th:  จำเป็นต้องกรอก

en:  should be Time Format
th:  ควรเป็นรูปแบบเวลา

en:  should be a date
th:  ควรเป็นวันที่

en:  should be a number
th:  ควรเป็นตัวเลข

en:  should be a phone number
th:  ควรเป็นหมายเลขโทรศัพท์

en:  should be an URL
th:  ควรเป็น URL

en:  should be an email. please provide a valid email address.
th:  ควรเป็นอีเมล โปรดระบุที่อยู่อีเมลที่ถูกต้อง

en: #%s no. Form doesn't exists
th: #%s แบบฟอร์มไม่มีอยู่

en: #%s no. Form is not active
th: #%s แบบฟอร์มไม่ได้เปิดใช้งาน

en: %s Attachments
th: ไฟล์แนบ %s

en: %s Flag
th: ธง %s

en: %s Owner
th: เจ้าของ %s

en: %s Recurrence
th: การเกิดซ้ำ %s

en: %s Reminder
th: การแจ้งเตือน %s

en: %s Tags
th: แท็ก %s

en: %s Time Log
th: บันทึกเวลา %s

en: %s is required for %s
th: %s จำเป็นสำหรับ %s

en: %s is required for woocommerce %s
th: %s จำเป็นสำหรับ woocommerce %s

en: %s is required for zoho bigin
th: %s จำเป็นสำหรับ zoho bigin

en: %s is required for zoho bigin, %s module
th: %s จำเป็นสำหรับ zoho bigin, โมดูล %s

en: %s is required for zoho campaigns
th: %s จำเป็นสำหรับ zoho campaigns

en: %s is required for zoho creator
th: %s จำเป็นสำหรับ zoho creator

en: %s is required for zoho crm, %s module
th: %s จำเป็นสำหรับ zoho crm, โมดูล %s

en: %s is required for zoho recruit, %s module
th: %s จำเป็นสำหรับ zoho recruit, โมดูล %s

en: %s to %s
th: %s ถึง %s

en: (Allow only selected rules to View Entries)
th: (อนุญาตเฉพาะกฎที่เลือกให้ดูรายการข้อมูล)

en: ** Zoho Analytics doesn't support data INSERT / UPDATE in other integration table
th: ** Zoho Analytics ไม่รองรับการ INSERT / UPDATE ข้อมูลในตารางการรวมอื่น

en: --Select a data center--
th: --เลือก Data center--

en: 24H Format
th: รูปแบบ 24 ชั่วโมง

en: <p style="font-size: 16px">To use
th: <p style="font-size: 16px">หากต้องการใช้

en: <p style="font-size: 16px">To use Turnstile, you must set Site Key and Secret Key from <a href="
th: <p style="font-size: 16px">หากต้องการใช้ Turnstile คุณต้องตั้งค่า Site Key และ Secret Key จาก <a href="

en: <p style="font-size: 16px">To use hCaptcha, you must set Site Key and Secret Key from <a href="
th: <p style="font-size: 16px">หากต้องการใช้ hCaptcha คุณต้องตั้งค่า Site Key และ Secret Key จาก <a href="

en: <p style="font-size: 16px">To use reCaptchav2, you must set Site Key and Secret Key from <a href="
th: <p style="font-size: 16px">หากต้องการใช้ reCaptchav2 คุณต้องตั้งค่า Site Key และ Secret Key จาก <a href="

en: <p style="margin:0">Successfully Submitted.</p>
th: <p style="margin:0">ส่งสำเร็จแล้ว</p>

en: <p>Your account has been rejected by admin.</p>
th: <p>บัญชีของคุณถูกปฏิเสธโดยผู้ดูแลระบบ</p>

en: A PHP extension stopped the file upload.
th: ส่วนขยาย PHP หยุดการอัปโหลดไฟล์

en: A record gets updated if the email already exists, else a new record will be created.
th: ระบบจะอัปเดตข้อมูลหากอีเมลมีอยู่แล้ว มิฉะนั้นจะสร้างข้อมูลใหม่

en: A string of characters which are used to define how the date will be displayed in the input box. The supported characters are defined in the <a href="https://flatpickr.js.org/formatting/" target="_blank">documentation.</a>
th: สตริงของอักขระที่ใช้กำหนดวิธีแสดงวันที่ในช่องอินพุต อักขระที่รองรับถูกกำหนดไว้ใน<a href="https://flatpickr.js.org/formatting/" target="_blank">เอกสาร</a>

en: ACF Fields
th: ฟิลด์ ACF

en: ACF File Upload Fields Map
th: การจับคู่ฟิลด์อัปโหลดไฟล์ ACF

en: ACF fields Mapping
th: การจับคู่ฟิลด์ ACF

en: AND
th: และ

en: API Integration
th: การผสานรวม API

en: API Key
th: API key

en: API Key cann't be empty
th: API Key ไม่สามารถเว้นว่างได้

en: API Key...
th: API key...

en: API Key:
th: API key:

en: API Secret:
th: API secret:

en: API Token...
th: โทเค็น API...

en: API Token:
th: โทเค็น API:

en: API key saved successfully
th: บันทึก API key สำเร็จแล้ว

en: Accept And Continue
th: ยอมรับและดำเนินการต่อ

en: Accept and complete to share non-sensitive diagnostic data to help us improve your experience.
th: ยอมรับและดำเนินการต่อเพื่อแชร์ข้อมูลวินิจฉัยที่ไม่ละเอียดอ่อนเพื่อช่วยปรับปรุงประสบการณ์ของคุณ

en: Accept and continue to share usage data for improvements, or skip for using the plugin.
th: ยอมรับและดำเนินการต่อเพื่อแชร์ข้อมูลการใช้งานสำหรับการปรับปรุง หรือข้ามเพื่อใช้ปลั๊กอิน

en: Access API Key cann't be empty
th: คีย์ API การเข้าถึงไม่สามารถเป็นค่าว่างได้

en: Access API Key...
th: คีย์ API การเข้าถึง...

en: Access API Key:
th: คีย์ API การเข้าถึง:

en: Access API URL cann't be empty
th: URL API การเข้าถึงไม่สามารถเป็นค่าว่างได้

en: Access API URL...
th: URL API การเข้าถึง...

en: Access API URL:
th: URL API การเข้าถึง:

en: Access Code...
th: รหัสการเข้าถึง...

en: Access Setting
th: การตั้งค่าการเข้าถึง

en: Access Token can't be empty
th: โทเค็นการเข้าถึงไม่สามารถเว้นว่างได้

en: Access Token...
th: โทเค็นการเข้าถึง...

en: Access Token:
th: โทเค็นการเข้าถึง:

en: Account Name
th: ชื่อบัญชี

en: Account SID can't be empty
th: SID บัญชีไม่สามารถเว้นว่างได้

en: Account SID...
th: SID บัญชี...

en: Account SID:
th: SID บัญชี:

en: Action
th: การกระทำ

en: Action Behaviour:
th: พฤติกรรมการกระทำ:

en: Action Column
th: คอลัมน์การกระทำ

en: Action Effect:
th: ผลของการกระทำ:

en: Action Run When:
th: การกระทำทำงานเมื่อ:

en: Action:
th: การกระทำ:

en: Actions
th: การกระทำ

en: Actions:
th: การกระทำ:

en: Activate Your Account
th: เปิดใช้งานบัญชีของคุณ

en: Activation success
th: การเปิดใช้งานสำเร็จ

en: Active List
th: รายการที่ใช้งาน

en: Active Options
th: ตัวเลือกที่ใช้งาน

en: ActiveCampaign Fields
th: ฟิลด์ ActiveCampaign

en: ActiveCampaign fields refresh failed. please try again
th: การรีเฟรชฟิลด์ ActiveCampaign ล้มเหลว โปรดลองอีกครั้ง

en: ActiveCampaign fields refreshed
th: รีเฟรชฟิลด์ ActiveCampaign แล้ว

en: ActiveCampaign lists refresh failed. please try again
th: การรีเฟรชรายการ ActiveCampaign ล้มเหลว โปรดลองอีกครั้ง

en: ActiveCampaign lists refreshed
th: รีเฟรชรายการ ActiveCampaign แล้ว

en: ActiveCampaign tags refresh failed. please try again
th: การรีเฟรชแท็ก ActiveCampaign ล้มเหลว โปรดลองอีกครั้ง

en: ActiveCampaign tags refreshed
th: รีเฟรชแท็ก ActiveCampaign แล้ว

en: Acumbamail Fields
th: ฟิลด์ Acumbamail

en: Acumbamail documentation
th: เอกสารประกอบ Acumbamail

en: Add
th: เพิ่ม

en: Add %s to issue pushed to Zoho Projects
th: เพิ่ม %s ให้กับปัญหาที่ส่งไปยัง Zoho Projects

en: Add Address Field
th: เพิ่มฟิลด์ที่อยู่

en: Add Conditional Logic
th: เพิ่มตรรกะเงื่อนไข

en: Add Contact Tag
th: เพิ่มแท็กผู้ติดต่อ

en: Add Custom Tag
th: เพิ่มแท็กที่กำหนดเอง

en: Add Double Opt-in
th: เพิ่ม Double opt-in

en: Add Email BCC
th: เพิ่ม BCC อีเมล

en: Add Email CC
th: เพิ่ม CC อีเมล

en: Add Email Receiver
th: เพิ่มผู้รับอีเมล

en: Add Group
th: เพิ่มกลุ่ม

en: Add Groups
th: เพิ่มกลุ่ม

en: Add Meta field
th: เพิ่มฟิลด์ Meta

en: Add More
th: เพิ่มเติม

en: Add More +
th: เพิ่มเติม +

en: Add More Alternative Success Message
th: เพิ่มข้อความสำเร็จทางเลือกอื่น

en: Add More Alternative URl
th: เพิ่ม URL ทางเลือกเพิ่มเติม

en: Add More Hook
th: เพิ่มฮุคเพิ่มเติม

en: Add More Related List
th: เพิ่มรายการที่เกี่ยวข้อง

en: Add New
th: เพิ่มใหม่

en: Add New Post Type
th: เพิ่มประเภทโพสต์ใหม่

en: Add New Step
th: เพิ่มขั้นตอนใหม่

en: Add New Template
th: เพิ่มเทมเพลตใหม่

en: Add Options List
th: เพิ่มรายการตัวเลือก

en: Add Post Type
th: เพิ่มประเภทโพสต์

en: Add Random Number
th: เพิ่มตัวเลขสุ่ม

en: Add Send Activation Email
th: เพิ่มการส่งอีเมลยืนยัน

en: Add Status to contact
th: เพิ่มสถานะให้กับผู้ติดต่อ

en: Add Steps
th: เพิ่มขั้นตอน

en: Add Subscriber Status
th: เพิ่มสถานะสมาชิก

en: Add Tags
th: เพิ่มแท็ก

en: Add Url Parameter: (optional)
th: เพิ่มพารามิเตอร์ URL: (ไม่บังคับ)

en: Add a Note
th: เพิ่มบันทึก

en: Add a contact owner
th: เพิ่มเจ้าของผู้ติดต่อ

en: Add a flag to
th: เพิ่มธงให้กับ

en: Add a group to project pushed to Zoho Projects.
th: เพิ่มกลุ่มให้กับโปรเจกต์ที่ส่งไปยัง Zoho Projects

en: Add a layout to project pushed to Zoho Projects.
th: เพิ่มเลย์เอาต์ให้กับโปรเจกต์ที่ส่งไปยัง Zoho Projects

en: Add a lifecycle stage
th: เพิ่มขั้นตอนวงจรชีวิต

en: Add a note from bitform to pushed to Zoho Bigin.
th: เพิ่มบันทึกจาก bitform เพื่อส่งไปยัง Zoho Bigin

en: Add a note from bitform to pushed to Zoho Recruit.
th: เพิ่มบันทึกจาก bitform เพื่อส่งไปยัง Zoho Recruit

en: Add a owner to records pushed to Zoho CRM.
th: เพิ่มเจ้าของให้กับบันทึกที่ส่งไปยัง Zoho CRM

en: Add a owner to ticket pushed to Zoho Desk.
th: เพิ่มเจ้าของให้กับตั๋วที่ส่งไปยัง Zoho Desk

en: Add a product to ticket pushed to Zoho Desk.
th: เพิ่มผลิตภัณฑ์ให้กับตั๋วที่ส่งไปยัง Zoho Desk

en: Add a tag to records pushed to Zoho CRM
th: เพิ่มแท็กให้กับบันทึกที่ส่งไปยัง Zoho CRM

en: Add a tag to records pushed to Zoho CRM.
th: เพิ่มแท็กให้กับบันทึกที่ส่งไปยัง Zoho CRM

en: Add an owner to %s  pushed to Zoho Projects.
th: เพิ่มเจ้าของให้กับ %s ที่ส่งไปยัง Zoho Projects

en: Add attachments from Bit-integration-pro to OneDrive folder.
th: เพิ่มไฟล์แนบจาก Bit-integration-pro ไปยังโฟลเดอร์ OneDrive

en: Add attachments from BitForm to Zoho Bigin.
th: เพิ่มไฟล์แนบจาก BitForm ไปยัง Zoho Bigin

en: Add attachments from BitForm to Zoho Workdrive folder.
th: เพิ่มไฟล์แนบจาก BitForm ไปยังโฟลเดอร์ Zoho Workdrive

en: Add attachments from BitForm to mail pushed to Zoho Mail.
th: เพิ่มไฟล์แนบจาก BitForm ไปยังเมลที่ส่งไปยัง Zoho Mail

en: Add attachments from BitForm to ticket pushed to Zoho Desk.
th: เพิ่มไฟล์แนบจาก BitForm ไปยังตั๋วที่ส่งไปยัง Zoho Desk

en: Add attachments or Signature field from BitForm to send Telegram.
th: เพิ่มไฟล์แนบหรือฟิลด์ลายเซ็นจาก BitForm เพื่อส่งไปยัง Telegram

en: Add attachments or signatures from BitForm to CRM.
th: เพิ่มไฟล์แนบหรือลายเซ็นจาก BitForm ไปยัง CRM

en: Add field
th: เพิ่มฟิลด์

en: Add field value to use as folder name
th: เพิ่มค่าฟิลด์เพื่อใช้เป็นชื่อโฟลเดอร์

en: Add followers to issue pushed to Zoho Projects
th: เพิ่มผู้ติดตามให้กับปัญหาที่ส่งไปยัง Zoho Projects

en: Add form field
th: เพิ่มฟิลด์ฟอร์ม

en: Add lead status
th: เพิ่มสถานะลูกค้าเป้าหมาย

en: Add mail from address
th: เพิ่มที่อยู่อีเมลผู้ส่ง

en: Add priority to deal
th: เพิ่มความสำคัญให้กับดีล

en: Add recurrence to %s pushed to Zoho Projects.
th: เพิ่มการเกิดซ้ำให้กับ %s ที่ส่งไปยัง Zoho Projects

en: Add reminder to %s pushed to Zoho Projects.
th: เพิ่มการแจ้งเตือนให้กับ %s ที่ส่งไปยัง Zoho Projects

en: Add tags to %s pushed to Zoho Projects.
th: เพิ่มแท็กให้กับ %s ที่ส่งไปยัง Zoho Projects

en: Add tags to contact
th: เพิ่มแท็กให้กับผู้ติดต่อ

en: Add time log to %s pushed to Zoho Projects.
th: เพิ่มบันทึกเวลาให้กับ %s ที่ส่งไปยัง Zoho Projects

en: Add type to deal
th: เพิ่มประเภทให้กับดีล

en: Add/Edit Options
th: เพิ่ม/แก้ไขตัวเลือก

en: Add/Edit Rating Options
th: เพิ่ม/แก้ไขตัวเลือกการให้คะแนน

en: Add/Edit Suggestions
th: เพิ่ม/แก้ไขคำแนะนำ

en: Added
th: เพิ่มแล้ว

en: Additional Actions
th: การกระทำเพิ่มเติม

en: Address Field Map
th: แผนผังฟิลด์ที่อยู่

en: Admin Email Notification
th: การแจ้งเตือนทางอีเมลของผู้ดูแลระบบ

en: Admin Label
th: ป้ายกำกับสำหรับผู้ดูแลระบบ

en: Admin Label is the title of the field that will be used as an alternative reference throughout the dashboard. You can toggle this option to use or disable the admin label.
th: ป้ายกำกับผู้ดูแลระบบคือชื่อของฟิลด์ที่จะใช้เป็นการอ้างอิงทางเลือกตลอดทั้งแดชบอร์ด คุณสามารถสลับตัวเลือกนี้เพื่อใช้หรือปิดใช้งานป้ายกำกับผู้ดูแลระบบ

en: Advance File Upload
th: อัปโหลดไฟล์ขั้นสูง

en: Advanced Configuration
th: การกำหนดค่าขั้นสูง

en: Advanced Date Time
th: วันที่เวลาขั้นสูง

en: Advanced File Upload
th: อัปโหลดไฟล์ขั้นสูง

en: Advanced File Upload Field
th: ฟิลด์อัปโหลดไฟล์ขั้นสูง

en: All Entries
th: รายการทั้งหมด

en: All Forms
th: แบบฟอร์มทั้งหมด

en: All List:
th: รายการทั้งหมด:

en: All Side
th: ทุกด้าน

en: All Submitted Response
th: การตอบกลับที่ส่งทั้งหมด

en: All Tags:
th: แท็กทั้งหมด:

en: All User
th: ผู้ใช้ทั้งหมด

en: All fields are required
th: จำเป็นต้องกรอกทุกช่อง

en: All list field fetched successfully
th: ดึงข้อมูลฟิลด์รายการทั้งหมดสำเร็จ

en: Allow Custom Option:
th: อนุญาตตัวเลือกที่กำหนดเอง:

en: Allow Download (Link)
th: อนุญาตให้ดาวน์โหลด (ลิงก์)

en: Allow File Browse
th: อนุญาตให้เรียกดูไฟล์

en: Allow Input
th: อนุญาตให้ป้อนข้อมูล

en: Allow Maximum Upload Size
th: อนุญาตขนาดอัปโหลดสูงสุด

en: Allow Multiple
th: อนุญาตหลายรายการ

en: Allow Multiple Select:
th: อนุญาตให้เลือกหลายรายการ:

en: Allow Multiple:
th: อนุญาตหลายรายการ:

en: Allow Only logged in users to view all entries
th: อนุญาตเฉพาะผู้ใช้ที่เข้าสู่ระบบแล้วเท่านั้นที่สามารถดูรายการทั้งหมด

en: Allow Other Option
th: อนุญาตตัวเลือกอื่น

en: Allow Other Option:
th: อนุญาตตัวเลือกอื่น:

en: Allow Roles to edit Other's entries
th: อนุญาตให้บทบาทแก้ไขรายการข้อมูลของผู้อื่น

en: Allow Roles to edit own entries
th: อนุญาตให้บทบาทแก้ไขรายการข้อมูลของตนเอง

en: Allow Roles to view Other's entries
th: อนุญาตให้บทบาทดูรายการข้อมูลของผู้อื่น

en: Allow Roles to view own entries
th: อนุญาตให้บทบาทดูรายการข้อมูลของตนเอง

en: Allow Users to Edit Form Entries
th: อนุญาตให้ผู้ใช้แก้ไขรายการข้อมูลฟอร์ม

en: Allow copy to Pasting of files
th: อนุญาตให้คัดลอกและวางไฟล์

en: Allow empty form as Save draft
th: อนุญาตให้บันทึกฟอร์มว่างเป็นฉบับร่าง

en: Allow logged in users to edit form entries
th: อนุญาตให้ผู้ใช้ที่เข้าสู่ระบบแล้วแก้ไขข้อมูลที่ส่ง

en: Allow only logged in users to submit the form.
th: อนุญาตเฉพาะผู้ใช้ที่เข้าสู่ระบบแล้วเท่านั้นที่สามารถส่งฟอร์ม

en: Allow only one entry for each IP address.
th: อนุญาตให้มีการส่งข้อมูลเพียงครั้งเดียวสำหรับแต่ละที่อยู่ IP

en: Allow reorder files
th: อนุญาตให้จัดเรียงไฟล์ใหม่

en: Allow single entry for each IP address
th: อนุญาตให้แต่ละที่อยู่ IP ส่งได้เพียงครั้งเดียว

en: Allow to Configure Global Validation Message
th: อนุญาตให้กำหนดค่าข้อความตรวจสอบความถูกต้องทั่วไป

en: Allowed Countries :
th: ประเทศที่อนุญาต :

en: Allowed File Mime Type:
th: ประเภท MIME ของไฟล์ที่อนุญาต:

en: Allowed File Type:
th: ประเภทไฟล์ที่อนุญาต:

en: Allowed IP
th: IP ที่อนุญาต

en: Allowed IP List
th: รายการ IP ที่อนุญาต

en: Allows the user to enter a date directly into the input field. By default, direct entry is disabled.
th: อนุญาตให้ผู้ใช้ป้อนวันที่โดยตรงลงในช่องอินพุต โดยค่าเริ่มต้น การป้อนโดยตรงจะถูกปิดใช้งาน

en: Allows you to preset the language to be used in the hosted payment pages shown to the consumer. This option is Optional. <a target='_blank' href='https://docs.mollie.com/reference/v2/payments-api/create-payment#:~:text=locale,OPTIONAL,-Allows%20you%20to'>learn more</a>
th: ช่วยให้คุณกำหนดภาษาที่จะใช้ในหน้าการชำระเงินที่โฮสต์ซึ่งแสดงให้ผู้บริโภคเห็น ตัวเลือกนี้เป็นตัวเลือกเสริม <a target='_blank' href='https://docs.mollie.com/reference/v2/payments-api/create-payment#:~:text=locale,OPTIONAL,-Allows%20you%20to'>เรียนรู้เพิ่มเติม</a>

en: Already activated account
th: บัญชีที่เปิดใช้งานแล้ว

en: Already have a submit button
th: มีปุ่มส่งอยู่แล้ว

en: Always
th: เสมอ

en: Always save abandoned form entries
th: บันทึกรายการฟอร์มที่ถูกละทิ้งเสมอ

en: Amount
th: จำนวนเงิน

en: Amount Type
th: ประเภทจำนวนเงิน

en: Announcement
th: ประกาศ

en: Api Key can't be empty
th: คีย์ API ไม่สามารถเป็นค่าว่างได้

en: Api Key...
th: API key...

en: Api Secret...
th: API secret...

en: App
th: แอป

en: App Settings
th: การตั้งค่าแอป

en: App delete successfully.
th: ลบแอปสำเร็จแล้ว

en: App deletion failed Cause
th: การลบแอปล้มเหลว สาเหตุ

en: App deletion failed. please try again
th: การลบแอปล้มเหลว โปรดลองอีกครั้ง

en: Appearance
th: รูปลักษณ์

en: Application:
th: แอปพลิเคชัน:

en: Applications refresh failed Cause:
th: การรีเฟรชแอปพลิเคชันล้มเหลว สาเหตุ:

en: Applications refresh failed. please try again
th: การรีเฟรชแอปพลิเคชันล้มเหลว โปรดลองอีกครั้ง

en: Applications refreshed
th: รีเฟรชแอปพลิเคชันแล้ว

en: Approval
th: การอนุมัติ

en: Are you sure to clone this integration?
th: คุณแน่ใจหรือไม่ที่จะโคลนการผสานรวมนี้?

en: Are you sure to delete post type?
th: คุณแน่ใจหรือไม่ที่จะลบประเภทโพสต์?

en: Are you sure to delete these
th: คุณแน่ใจหรือไม่ที่จะลบ

en: Are you sure to delete this App configuration?
th: คุณแน่ใจหรือไม่ที่จะลบการกำหนดค่าแอปนี้?

en: Are you sure to delete this URL ?
th: คุณแน่ใจหรือไม่ที่จะลบ URL นี้?

en: Are you sure to delete this form?
th: คุณแน่ใจหรือไม่ที่จะลบฟอร์มนี้?

en: Are you sure to delete this integration?
th: คุณแน่ใจหรือไม่ที่จะลบการผสานรวมนี้?

en: Are you sure to delete this message ?
th: คุณแน่ใจหรือไม่ที่จะลบข้อความนี้?

en: Are you sure to delete this note
th: คุณแน่ใจหรือไม่ที่จะลบบันทึกนี้

en: Are you sure to delete this report
th: คุณแน่ใจหรือไม่ที่จะลบรายงานนี้

en: Are you sure to delete this table?
th: คุณแน่ใจหรือไม่ที่จะลบตารางนี้?

en: Are you sure to delete this template
th: คุณแน่ใจหรือไม่ที่จะลบเทมเพลตนี้

en: Are you sure to delete this web hook?
th: คุณแน่ใจหรือไม่ที่จะลบเว็บฮุคนี้?

en: Are you sure to duplicate this entry?
th: คุณแน่ใจหรือไม่ที่จะทำซ้ำรายการข้อมูลนี้?

en: Are you sure to duplicate this form ?
th: คุณแน่ใจหรือไม่ที่จะทำซ้ำฟอร์มนี้?

en: Are you sure to duplicate this template?
th: คุณแน่ใจหรือไม่ที่จะทำซ้ำเทมเพลตนี้?

en: Are you sure to export this form ?
th: คุณแน่ใจหรือไม่ที่จะส่งออกฟอร์มนี้?

en: Arrange fields in order of preferance for upsertion
th: จัดเรียงฟิลด์ตามลำดับความสำคัญสำหรับการอัปเซิร์ต

en: Assign Project Users
th: มอบหมายผู้ใช้โปรเจกต์

en: Assign users to project pushed to Zoho Projects.
th: มอบหมายผู้ใช้ให้กับโปรเจกต์ที่ส่งไปยัง Zoho Projects

en: Assignment Rules
th: กฎการมอบหมาย

en: Assignment Rules refresh failed. please try again
th: การรีเฟรชกฎการมอบหมายล้มเหลว โปรดลองอีกครั้ง

en: Assignment Rules refreshed
th: รีเฟรชกฎการมอบหมายแล้ว

en: Assignment rules is empty
th: กฎการมอบหมายว่างเปล่า

en: Associate deal with company
th: เชื่อมโยงดีลกับบริษัท

en: Associate deal with contacts
th: เชื่อมโยงดีลกับผู้ติดต่อ

en: At least 1 condition needed
th: ต้องมีเงื่อนไขอย่างน้อย 1 ข้อ

en: At least one digit (0-9)
th: อย่างน้อยหนึ่งตัวเลข (0-9)

en: At least one lowercase character (a-z)
th: อย่างน้อยหนึ่งตัวอักษรพิมพ์เล็ก (a-z)

en: At least one special character (~!@#$%^&*(){}[]<>+-_=/\|;:,.)
th: อย่างน้อยหนึ่งอักขระพิเศษ (~!@#$%^&*(){}[]<>+-_=/\|;:,.)

en: At least one uppercase character (A-Z)
th: อย่างน้อยหนึ่งตัวอักษรพิมพ์ใหญ่ (A-Z)

en: Attachment
th: ไฟล์แนบ

en: Attachments
th: ไฟล์แนบ

en: Attachments or Signature field
th: ฟิลด์ไฟล์แนบหรือลายเซ็น

en: Audience List:
th: รายการผู้ชม:

en: Audience list failed. please try again
th: รายการผู้ชมล้มเหลว โปรดลองอีกครั้ง

en: Audience list refresh failed Cause: %s. please try again
th: การรีเฟรชรายการผู้ชมล้มเหลว สาเหตุ: %s โปรดลองอีกครั้ง

en: Audience list refreshed
th: รีเฟรชรายการผู้ชมแล้ว

en: Audience tags failed. please try again
th: แท็กผู้ชมล้มเหลว โปรดลองอีกครั้ง

en: Audience tags refresh failed Cause: %s. please try again
th: การรีเฟรชแท็กผู้ชมล้มเหลว สาเหตุ: %s โปรดลองอีกครั้ง

en: Audience tags refreshed
th: รีเฟรชแท็กผู้ชมแล้ว

en: Auth Token can't be empty
th: โทเค็นยืนยันไม่สามารถเว้นว่างได้

en: Auth Token...
th: โทเค็นการอนุญาต...

en: Auth Token:
th: โทเค็นการอนุญาต:

en: Author
th: ผู้เขียน

en: Authorization Failed
th: การอนุญาตล้มเหลว

en: Authorization Successful
th: การอนุญาตสำเร็จ

en: Authorization failed
th: การอนุญาตล้มเหลว

en: Authorization failed Cause:
th: การอนุญาตล้มเหลว สาเหตุ:

en: Authorization failed. please try again
th: การอนุญาตล้มเหลว โปรดลองอีกครั้ง

en: Authorize
th: อนุญาต

en: Authorize App Name...
th: ชื่อแอปที่อนุญาต...

en: Authorize App Name:
th: ชื่อแอปที่อนุญาต:

en: Authorize App:
th: อนุญาตแอป:

en: Authorize New Dropbox App
th: อนุญาตแอป Dropbox ใหม่

en: Authorize New Google App
th: อนุญาตแอป Google ใหม่

en: Authorize New Mailchimp App
th: อนุญาตแอป Mailchimp ใหม่

en: Authorize New One Drive App
th: อนุญาตแอป one drive ใหม่

en: Authorize New Rapidmail Account
th: อนุญาตบัญชี rapidmail ใหม่

en: Authorize New Zoho Analytics App
th: อนุญาตแอป zoho analytics ใหม่

en: Authorize New Zoho Bigin App
th: อนุญาตแอป zoho bigin ใหม่

en: Authorize New Zoho CRM App
th: อนุญาตแอป zoho CRM ใหม่

en: Authorize New Zoho Campaigns App
th: อนุญาตแอปแคมเปญ zoho ใหม่

en: Authorize New Zoho Creator App
th: อนุญาตแอป zoho creator ใหม่

en: Authorize New Zoho Desk App
th: อนุญาตแอป zoho desk ใหม่

en: Authorized App:
th: แอปที่ได้รับอนุญาต:

en: Authorized Failed
th: การยืนยันล้มเหลว

en: Authorized Filled
th: กรอกการอนุญาตแล้ว

en: Authorized Redirect URIs:
th: URI การเปลี่ยนเส้นทางที่ได้รับอนุญาต:

en: Authorized Successfully
th: การอนุญาตสำเร็จ

en: Authorized failed
th: การอนุญาตล้มเหลว

en: Authorized successfully
th: การอนุญาตสำเร็จ

en: Authorized ✔
th: อนุญาตแล้ว ✔

en: Auto
th: อัตโนมัติ

en: Auto Complete
th: เติมอัตโนมัติ

en: Auto Login After Registration
th: เข้าสู่ระบบอัตโนมัติหลังการลงทะเบียน

en: Autocomplete :
th: เติมอัตโนมัติ :

en: Autocomplete allows you to specify what type of automated assistance the browser should provide for filling out the field, <a target='_blank' href='https://developer.mozilla.org/en-US/docs/Web/HTML/Attributes/autocomplete'>Learn more</a>
th: การกรอกอัตโนมัติช่วยให้คุณระบุประเภทของความช่วยเหลืออัตโนมัติที่เบราว์เซอร์ควรจัดเตรียมสำหรับการกรอกฟิลด์ <a target='_blank' href='https://developer.mozilla.org/en-US/docs/Web/HTML/Attributes/autocomplete'>เรียนรู้เพิ่มเติม</a>

en: Automatic
th: อัตโนมัติ

en: Autonami Fields
th: ฟิลด์ Autonami

en: Autonami Lists:
th: รายการ Autonami:

en: Autonami Pro Plugins not found
th: ไม่พบปลั๊กอิน Autonami Pro

en: Autonami Tags:
th: แท็ก Autonami:

en: Autonami fields refresh failed. please try again
th: การรีเฟรชฟิลด์ Autonami ล้มเหลว โปรดลองอีกครั้ง

en: Autonami fields refreshed
th: รีเฟรชฟิลด์ Autonami แล้ว

en: Autonami lists and tags refresh failed Cause:
th: การรีเฟรชรายการและแท็ก Autonami ล้มเหลว สาเหตุ:

en: Autonami lists and tags refresh failed. please try again
th: การรีเฟรชรายการและแท็ก Autonami ล้มเหลว โปรดลองอีกครั้ง

en: Autonami lists and tags refreshed
th: รีเฟรชรายการและแท็ก Autonami แล้ว

en: Available Font for PDF
th: ฟอนต์ที่มีสำหรับ PDF

en: Available Integrations
th: การผสานรวมที่มีอยู่

en: Available On
th: มีให้ใช้ใน

en: Available On Pro
th: มีให้ใช้ในเวอร์ชันโปร

en: Available Payment Gateways
th: เกตเวย์การชำระเงินที่มีอยู่

en: Available on
th: มีอยู่บน

en: Azure Portal
th: พอร์ทัล Azure

en: BG Height
th: ความสูงพื้นหลัง

en: BG Height/Width
th: ความสูง/ความกว้างพื้นหลัง

en: BG Width
th: ความกว้างพื้นหลัง

en: Back
th: กลับ

en: Back to fields list
th: กลับไปยังรายการฟิลด์

en: Background
th: พื้นหลัง

en: Background Blend Mode
th: โหมดผสมพื้นหลัง

en: Background Color
th: สีพื้นหลัง

en: Background Color:
th: สีพื้นหลัง:

en: Background Filter
th: ฟิลเตอร์พื้นหลัง

en: Background Image
th: รูปภาพพื้นหลัง

en: Background Img Position
th: ตำแหน่งรูปภาพพื้นหลัง

en: Background Img Repeat
th: การทำซ้ำรูปภาพพื้นหลัง

en: Background Img Size
th: ขนาดรูปภาพพื้นหลัง

en: Background color
th: สีพื้นหลัง

en: Bad
th: แย่

en: Basic
th: พื้นฐาน

en: Basic Configuration
th: การกำหนดค่าพื้นฐาน

en: Be sure to configure conditional logic for displaying Success/Error messages and Redirect Page. If no conditional logic is set, the default confirmation will be displayed.
th: โปรดตั้งค่าตรรกะเงื่อนไขสำหรับการแสดงข้อความสำเร็จ/ข้อผิดพลาดและหน้าเปลี่ยนเส้นทาง หากไม่มีการตั้งค่าตรรกะเงื่อนไข ระบบจะแสดงการยืนยันเริ่มต้น

en: Before Due Date
th: ก่อนวันครบกำหนด

en: Between
th: ระหว่าง

en: Billable
th: เรียกเก็บเงินได้

en: Billing
th: การเรียกเก็บเงิน

en: Billing Status
th: สถานะการเรียกเก็บเงิน

en: Bit Form
th: Bit form

en: Bit Form - Contact Form Builder Plugin for WordPress
th: Bit form - ปลั๊กอินสร้างฟอร์มติดต่อสำหรับ WordPress

en: Bit Form - Most advanced form builder and entries management plugin
th: Bit Form - ปลั๊กอินสร้างแบบฟอร์มและจัดการข้อมูลที่ล้ำสมัยที่สุด

en: Bit Form API
th: Bit form API

en: Bit form Google reCaptcha V2 documentation
th: เอกสารประกอบ Bit form Google reCaptcha V2

en: Bit form Google reCaptcha V3 documentation
th: เอกสารประกอบ Bit form Google reCaptcha V3

en: Bit form Mollie Payment Gateway documentation
th: เอกสารประกอบการใช้งานเกตเวย์การชำระเงิน Mollie ของ Bit form

en: Bit form PayPal Payment Gateway documentation
th: เอกสารประกอบการใช้งานเกตเวย์การชำระเงิน PayPal ของ Bit form

en: Bit form Razorpay Payment Gateway documentation
th: เอกสารประกอบการใช้งานเกตเวย์การชำระเงิน Razorpay ของ Bit form

en: Bit form Stripe Payment Gateway documentation
th: เอกสารประกอบการใช้งานเกตเวย์การชำระเงิน Stripe ของ Bit form

en: Bit form Turnstile documentation
th: เอกสารประกอบ Bit form Turnstile

en: Bit form hCaptcha documentation
th: เอกสารประกอบ Bit form hCaptcha

en: Bitform Pages
th: หน้า Bitform

en: Bitform block settings
th: การตั้งค่าบล็อก Bitform

en: Bitforms Pages
th: หน้า Bitforms

en: Black
th: ดำ

en: Block Gap
th: ช่องว่างระหว่างบล็อก

en: Blocked IP
th: IP ที่ถูกบล็อก

en: Blocked IP List
th: รายการ IP ที่ถูกบล็อก

en: Blocked IP list
th: รายการ IP ที่ถูกบล็อก

en: Blue
th: น้ำเงิน

en: Blur
th: เบลอ

en: Body:
th: เนื้อหา:

en: Border
th: ขอบ

en: Border Color
th: สีขอบ

en: Border Radius
th: รัศมีขอบ

en: Border Width
th: ความกว้างขอบ

en: Bot API Key...
th: คีย์ API บอท...

en: Bot API Key:
th: คีย์ API บอท:

en: Both Side Gap
th: ช่องว่างทั้งสองด้าน

en: Breakpoint Modification
th: การแก้ไขจุดเบรกพอยต์

en: Breakpoint width size modification
th: การแก้ไขขนาดความกว้างของจุดเบรกพอยต์

en: Brevo(SendinBlue) API Console
th: คอนโซล API ของ Brevo(SendinBlue)

en: Brightness
th: ความสว่าง

en: Browse Template
th: เรียกดูเทมเพลต

en: Browse...
th: เรียกดู...

en: Browser
th: เบราว์เซอร์

en: Button
th: ปุ่ม

en: Button Align
th: การจัดตำแหน่งปุ่ม

en: Button Align:
th: การจัดตำแหน่งปุ่ม:

en: Button Alignment:
th: การจัดตำแหน่งปุ่ม:

en: Button Icons
th: ไอคอนปุ่ม

en: Button Position:
th: ตำแหน่งปุ่ม:

en: Button Reverse
th: สลับปุ่ม

en: Button Style
th: สไตล์ปุ่ม

en: Button Text
th: ข้อความปุ่ม

en: Button Type
th: ประเภทปุ่ม

en: Button View:
th: มุมมองปุ่ม:

en: Buy Premium
th: ซื้อพรีเมียม

en: By Roles
th: ตามบทบาท

en: By default, first row of the worksheet is considered as header row. This can be used if tabular data starts from any row other than the first row.
th: โดยค่าเริ่มต้น แถวแรกของเวิร์กชีตจะถือเป็นแถวส่วนหัว สามารถใช้ตัวเลือกนี้ได้หากข้อมูลตารางเริ่มต้นจากแถวอื่นที่ไม่ใช่แถวแรก

en: By disabling this option, you can configure the double opt-in confirmation email from Conditional Logics manually.
th: เมื่อปิดใช้งานตัวเลือกนี้ คุณสามารถกำหนดค่าอีเมลยืนยันสองขั้นตอนจากตรรกะเงื่อนไขด้วยตนเอง

en: By enabling this feature, you will be hide image label.
th: การเปิดใช้งานคุณสมบัตินี้จะซ่อนป้ายกำกับรูปภาพ

en: By enabling this feature, you will enable to select multiple image.
th: การเปิดใช้งานคุณสมบัตินี้จะช่วยให้คุณเลือกรูปภาพได้หลายรูป

en: By enabling this option only listed IP can submit this form.
th: การเปิดใช้งานตัวเลือกนี้จะอนุญาตให้เฉพาะ IP ที่อยู่ในรายการสามารถส่งแบบฟอร์มนี้ได้

en: CARD
th: บัตร

en: CPT added successfully, refresh your window
th: เพิ่ม CPT สำเร็จแล้ว โปรดรีเฟรชหน้าต่าง

en: Can not save empty form.
th: ไม่สามารถบันทึกแบบฟอร์มที่ว่างเปล่าได้

en: Cancel
th: ยกเลิก

en: Cannot read file size
th: ไม่สามารถอ่านขนาดไฟล์ได้

en: Captcha Settings
th: การตั้งค่า Captcha

en: Captcha Settings Updated
th: อัปเดตการตั้งค่า Captcha แล้ว

en: Caption
th: คำอธิบาย

en: Capture
th: จับภาพ

en: Capture GCLID
th: จับ GCLID

en: Capture Google Ads (Click ID)
th: จับข้อมูลโฆษณา Google (click ID)

en: Capture Google Ads Click
th: จับการคลิกโฆษณา Google

en: Center
th: กลาง

en: Change
th: เปลี่ยน

en: Chat List:
th: รายการแชท:

en: Chat here
th: แชทที่นี่

en: Chat list refresh failed Cause:
th: การรีเฟรชรายการแชทล้มเหลว สาเหตุ:

en: Chat list refresh failed. please try again
th: การรีเฟรชรายการแชทล้มเหลว โปรดลองอีกครั้ง

en: Chat list refreshed
th: รีเฟรชรายการแชทแล้ว

en: Check Boxs
th: ช่องทำเครื่องหมาย

en: Check Position
th: ตำแหน่งเครื่องหมาย

en: Check out our
th: ลองดู

en: Checkbox
th: ช่องทำเครื่องหมาย

en: Checked Value
th: ค่าเมื่อเลือก

en: Checked by Default
th: เลือกไว้เป็นค่าเริ่มต้น

en: Choose a unique name to identify this integration within your app.
th: เลือกชื่อที่ไม่ซ้ำกันเพื่อระบุการผสานนี้ภายในแอปของคุณ

en: Choose the type of reCaptcha V2 (either I'm not a robot checkbox or Invisible reCaptcha badge).
th: เลือกประเภทของ reCaptcha V2 (ทั้งช่องทำเครื่องหมายฉันไม่ใช่หุ่นยนต์หรือป้าย Invisible reCaptcha)

en: Choose the type of reCaptcha V3 (reCaptcha V3).
th: เลือกประเภทของ reCaptcha V3 (reCaptcha V3)

en: Choose/Drop your file (.json)
th: เลือก/วางไฟล์ของคุณ (.json)

en: City:
th: เมือง:

en: Clear
th: ล้าง

en: Clear Button
th: ปุ่มล้าง

en: Click
th: คลิก

en: Click here
th: คลิกที่นี่

en: Click here to see terms
th: คลิกที่นี่เพื่อดูเงื่อนไข

en: Click on the
th: คลิกที่

en: Click on the Register button and add Label.
th: คลิกที่ปุ่มลงทะเบียนและเพิ่มป้ายชื่อ

en: Click on the Submit button.
th: คลิกที่ปุ่มส่ง

en: Client ID
th: รหัสลูกค้า

en: Client ID cann't be empty
th: Client ID ไม่สามารถเว้นว่างได้

en: Client Id can't be empty
th: Client Id ไม่สามารถเว้นว่างได้

en: Client Id...
th: Client id...

en: Client Secret
th: รหัสลับลูกค้า

en: Client Secret can't be empty
th: Client Secret ไม่สามารถเว้นว่างได้

en: Client Secret...
th: Client secret...

en: Client Secret:
th: Client secret:

en: Client id...
th: Client ID...

en: Client id:
th: Client ID:

en: Clone
th: โคลน

en: Clone Step
th: โคลนขั้นตอน

en: Close
th: ปิด

en: Close On Select:
th: ปิดเมื่อเลือก:

en: Cloudflare Turnstile CAPTCHA
th: Cloudflare turnstile CAPTCHA

en: Cloudflare Turnstile Validation Error:
th: ข้อผิดพลาดในการตรวจสอบ Cloudflare turnstile:

en: Cloudflare Turnstile reCAPTCHA Admin
th: ผู้ดูแลระบบ Cloudflare turnstile reCAPTCHA

en: Color
th: สี

en: Color Fill
th: เติมสี

en: Color Picker
th: ตัวเลือกสี

en: Color-dodge
th: หลบแสง

en: Column Gap
th: ช่องว่างระหว่างคอลัมน์

en: Column Header
th: ส่วนหัวคอลัมน์

en: Column Mapping
th: การจับคู่คอลัมน์

en: Column Title
th: ชื่อคอลัมน์

en: Column Width
th: ความกว้างคอลัมน์

en: Comment Status
th: สถานะความคิดเห็น

en: Compact
th: กะทัดรัด

en: Company
th: บริษัท

en: Completion Rate
th: อัตราการกรอกข้อมูลสำเร็จ

en: Condition
th: เงื่อนไข

en: Conditional Logic
th: ตรรกะเงื่อนไข

en: Conditional Logics
th: ตรรกะเงื่อนไข

en: Conditional Logics are triggered based on the order of the logic groups. The higher the logic group, the higher the priority. If you want to change the priority, you can sort by drag and drop the logic group.
th: ตรรกะเงื่อนไขจะทำงานตามลำดับของกลุ่มตรรกะ กลุ่มตรรกะที่อยู่สูงกว่าจะมีความสำคัญมากกว่า หากคุณต้องการเปลี่ยนลำดับความสำคัญ คุณสามารถจัดเรียงโดยลากและวางกลุ่มตรรกะได้

en: Config Option
th: ตัวเลือกการตั้งค่า

en: Configuration
th: การตั้งค่า

en: Configure default confirmation email template
th: กำหนดค่าเทมเพลตอีเมลยืนยันเริ่มต้น

en: Confirm on Close:
th: ยืนยันเมื่อปิด:

en: Confirmation
th: การยืนยัน

en: Confirmations
th: การยืนยัน

en: Confirmed entries
th: รายการที่ยืนยันแล้ว

en: Connect
th: เชื่อมต่อ

en: Connect New Active Campaing API
th: เชื่อมต่อ API ActiveCampaign ใหม่

en: Connect Successfully
th: เชื่อมต่อสำเร็จ

en: Connected API List:
th: รายการ API ที่เชื่อมต่อ:

en: Connected API:
th: API ที่เชื่อมต่อ:

en: Connected Accounts
th: บัญชีที่เชื่อมต่อ

en: Connected with WooCommerce Successfully
th: เชื่อมต่อกับ WooCommerce สำเร็จ

en: Connected/Authorized Platforms
th: แพลตฟอร์มที่เชื่อมต่อ/อนุญาตแล้ว

en: Contact
th: ผู้ติดต่อ

en: Contact :
th: ติดต่อ :

en: Contact Email
th: อีเมลผู้ติดต่อ

en: Contact Fields refresh failed. please try again
th: การรีเฟรชฟิลด์ผู้ติดต่อล้มเหลว โปรดลองอีกครั้ง

en: Contact Fields refreshed
th: รีเฟรชฟิลด์ผู้ติดต่อแล้ว

en: Contact Form
th: ฟอร์มติดต่อ

en: Contact Form Builder - Bit Form
th: ตัวสร้างแบบฟอร์มติดต่อ - bit form

en: Contact Form Builder Plugin: Multi Step Contact Form, Payment Form, Custom Contact Form Plugin by Bit Form
th: ปลั๊กอินสร้างแบบฟอร์มติดต่อ: แบบฟอร์มติดต่อแบบหลายขั้นตอน, แบบฟอร์มชำระเงิน, ปลั๊กอินแบบฟอร์มติดต่อแบบกำหนดเองโดย bit form

en: Contact Owner
th: เจ้าของผู้ติดต่อ

en: Contacts
th: ผู้ติดต่อ

en: Contain
th: มี

en: Contain All
th: มีทั้งหมด

en: Contains
th: มี

en: Content Direction
th: ทิศทางเนื้อหา

en: Contrast
th: คอนทราสต์

en: Control how the record gets updated.
th: ควบคุมวิธีการอัปเดตบันทึก

en: Control how the row gets updated.
th: ควบคุมวิธีการอัปเดตแถว

en: Conversational CSS Saved Successfully!
th: บันทึก CSS แบบสนทนาสำเร็จแล้ว!

en: Conversational Form
th: ฟอร์มสนทนา

en: Conversational Form Settings
th: การตั้งค่าฟอร์มสนทนา

en: Conversational Steps settings
th: การตั้งค่าขั้นตอนการสนทนา

en: Copied on clipboard.
th: คัดลอกไปยังคลิปบอร์ดแล้ว

en: Copy Your Domain URL and Goto Google ReCaptcha Dashboard, paste it under Domains.
th: คัดลอก URL โดเมนของคุณและไปที่แดชบอร์ด Google ReCaptcha วางลงในส่วนโดเมน

en: Copy the
th: คัดลอก

en: Copy the API key and paste it in the Bit Form
th: คัดลอก API key และวางลงในฟอร์ม Bit Form

en: Country
th: ประเทศ

en: Country Field available in Pro version of Bit Form.
th: ฟิลด์ประเทศมีให้ใช้ในเวอร์ชัน Pro ของ Bit Form

en: Country Not Found Text
th: ข้อความเมื่อไม่พบประเทศ

en: Country Not Found Text Modify
th: แก้ไขข้อความเมื่อไม่พบประเทศ

en: Country:
th: ประเทศ:

en: Create
th: สร้าง

en: Create API User
th: สร้างผู้ใช้ API

en: Create First Form
th: สร้างฟอร์มแรก

en: Create First View
th: สร้างมุมมองแรก

en: Create Form
th: สร้างฟอร์ม

en: Create Issue
th: สร้างปัญหา

en: Create Milestone
th: สร้างเหตุการณ์สำคัญ

en: Create New Folder
th: สร้างโฟลเดอร์ใหม่

en: Create New Note
th: สร้างบันทึกใหม่

en: Create Project
th: สร้างโปรเจกต์

en: Create Sub Task
th: สร้างงานย่อย

en: Create Task
th: สร้างงาน

en: Create Tasklist
th: สร้างรายการงาน

en: Create View
th: สร้างมุมมอง

en: Create a New Form
th: สร้างฟอร์มใหม่

en: Create a new folder in the selected folder
th: สร้างโฟลเดอร์ใหม่ในโฟลเดอร์ที่เลือก

en: Create next recurrence after the close of current task.
th: สร้างการเกิดซ้ำครั้งถัดไปหลังจากปิดงานปัจจุบัน

en: Created
th: สร้างเมื่อ

en: Currency
th: สกุลเงิน

en: Currency Not Found Text
th: ข้อความเมื่อไม่พบสกุลเงิน

en: Currency Not Found Text Modify
th: แก้ไขข้อความเมื่อไม่พบสกุลเงิน

en: Currency Position:
th: ตำแหน่งสกุลเงิน:

en: Currency Symbol:
th: สัญลักษณ์สกุลเงิน:

en: Current Date
th: วันที่ปัจจุบัน

en: Current Month
th: เดือนนี้

en: Current Week
th: สัปดาห์นี้

en: Current Year
th: ปีนี้

en: Currently, no payment gateway has been connected.
th: ขณะนี้ยังไม่มีการเชื่อมต่อเกตเวย์การชำระเงิน

en: Custom
th: กำหนดเอง

en: Custom Class & Attribute
th: คลาสและแอตทริบิวต์กำหนดเอง

en: Custom Classes and Attributes
th: คลาสและแอตทริบิวต์กำหนดเอง

en: Custom Date
th: วันที่กำหนดเอง

en: Custom Error Message
th: ข้อความแสดงข้อผิดพลาดที่กำหนดเอง

en: Custom Groundhogg Value
th: ค่า Groundhogg แบบกำหนดเอง

en: Custom JS and CSS Code Editor
th: ตัวแก้ไขโค้ด JS และ CSS กำหนดเอง

en: Custom JS and CSS Editor
th: ตัวแก้ไข JS และ CSS กำหนดเอง

en: Custom Link
th: ลิงก์กำหนดเอง

en: Custom Option Required
th: จำเป็นต้องมีตัวเลือกที่กำหนดเอง

en: Custom Page
th: หน้าที่กำหนดเอง

en: Custom Tags
th: แท็กที่กำหนดเอง

en: Custom URL
th: URL กำหนดเอง

en: Custom Validation (RegEx) Pattern
th: รูปแบบการตรวจสอบความถูกต้องแบบกำหนดเอง (RegEx)

en: Custom Value
th: ค่ากำหนดเอง

en: Custom...
th: กำหนดเอง...

en: Customer ID key cann't be empty
th: คีย์รหัสลูกค้าไม่สามารถว่างได้

en: Customer Id (non manager account)
th: รหัสลูกค้า (บัญชีที่ไม่ใช่ผู้จัดการ)

en: Customize Email template
th: ปรับแต่งเทมเพลตอีเมล

en: Customize Email templates
th: ปรับแต่งเทมเพลตอีเมล

en: Daily
th: รายวัน

en: Dark
th: มืด

en: Darken
th: ทำให้มืดลง

en: Data Center:
th: Data center:

en: Data Table
th: ตารางข้อมูล

en: Data Views & Edit
th: มุมมองและแก้ไขข้อมูล

en: Data center cann't be empty
th: Data center ไม่สามารถเว้นว่างได้

en: Date
th: วันที่

en: Date Format
th: รูปแบบวันที่

en: Date Time (Advanced)
th: วันที่เวลา (ขั้นสูง)

en: Date-Time
th: วันที่-เวลา

en: Day Before
th: วันก่อน

en: Days after today
th: วันหลังวันนี้

en: Days before today
th: วันก่อนวันนี้

en: Deal Type
th: ประเภทดีล

en: Decimal Separator:
th: ตัวคั่นทศนิยม:

en: Decision Box
th: กล่องตัดสินใจ

en: Default
th: ค่าเริ่มต้น

en: Default Amount Value
th: ค่าจำนวนเงินเริ่มต้น

en: Default Phone Number
th: เบอร์โทรศัพท์เริ่มต้น

en: Default Row:
th: แถวเริ่มต้น:

en: Default Value
th: ค่าเริ่มต้น

en: Default Value is the initial value that will appear in the field. You can show or hide the default value by toggling this option.
th: ค่าเริ่มต้นคือค่าเริ่มต้นที่จะปรากฏในฟิลด์ คุณสามารถแสดงหรือซ่อนค่าเริ่มต้นโดยการสลับตัวเลือกนี้

en: Default value
th: ค่าเริ่มต้น

en: Delete
th: ลบ

en: Delete File From Wordpress
th: ลบไฟล์จาก WordPress

en: Delete Post Type
th: ลบประเภทโพสต์

en: Delete Step
th: ลบขั้นตอน

en: Delete all data table when delete plugin.
th: ลบตารางข้อมูลทั้งหมดเมื่อลบปลั๊กอิน

en: Delete file from Wordpress after upload in Dropbox
th: ลบไฟล์จาก WordPress หลังจากอัปโหลดใน Dropbox

en: Delete file from Wordpress after upload in OneDrive
th: ลบไฟล์จาก Wordpress หลังจากอัปโหลดใน OneDrive

en: Delete successfully, refresh your window
th: ลบสำเร็จแล้ว โปรดรีเฟรชหน้าต่าง

en: Delete the unconfirmed entries from responses after days:
th: ลบรายการที่ยังไม่ได้ยืนยันจากการตอบกลับหลังจากผ่านไป (วัน):

en: Deleted
th: ลบแล้ว

en: Deleting ...
th: กำลังลบ...

en: Demo
th: ตัวอย่าง

en: Department:
th: แผนก:

en: Departments refresh failed Cause: %s. please try again
th: การรีเฟรชแผนกล้มเหลว สาเหตุ: %s โปรดลองอีกครั้ง

en: Departments refresh failed. please try again
th: การรีเฟรชแผนกล้มเหลว โปรดลองอีกครั้ง

en: Departments refreshed
th: รีเฟรชแผนกแล้ว

en: Description
th: คำอธิบาย

en: Details Page
th: หน้ารายละเอียด

en: Details Page Styling
th: การจัดรูปแบบหน้ารายละเอียด

en: Detect Country By Geo
th: ตรวจจับประเทศด้วยตำแหน่งทางภูมิศาสตร์

en: Detect Country By IP
th: ตรวจจับประเทศด้วย IP

en: Detect Country by Geo Location
th: ตรวจจับประเทศด้วยตำแหน่งทางภูมิศาสตร์

en: Detect Country by IP
th: ตรวจจับประเทศด้วย IP

en: Direction
th: ทิศทาง

en: Disable
th: ปิดการใช้งาน

en: Disable Card
th: ปิดใช้งานบัตร

en: Disable Entry Storing
th: ปิดการเก็บข้อมูลการส่ง

en: Disable double opt-in confirmation for logged in users.
th: ปิดใช้งานการยืนยันสองขั้นตอนสำหรับผู้ใช้ที่เข้าสู่ระบบแล้ว

en: Disable entry storing in WordPress database
th: ปิดการเก็บข้อมูลในฐานข้อมูล WordPress

en: Disable if maximum selected:
th: ปิดใช้งานถ้าเลือกสูงสุด:

en: Disable this form after limited entry
th: ปิดแบบฟอร์มนี้หลังจากจำกัดการส่ง

en: Disabled
th: ปิดการใช้งาน

en: Disabling a field prevents users from interacting with it or entering data. You can toggle this option to enable or disable the field as needed.
th: การปิดใช้งานฟิลด์จะป้องกันไม่ให้ผู้ใช้โต้ตอบหรือป้อนข้อมูล คุณสามารถสลับตัวเลือกนี้เพื่อเปิดหรือปิดใช้งานฟิลด์ตามต้องการ

en: Divider
th: ตัวแบ่ง

en: Do You want Deplicate these
th: คุณต้องการทำซ้ำ

en: Do you want to change these
th: คุณต้องการเปลี่ยนแปลง

en: Doc & Support
th: เอกสารและการสนับสนุน

en: Documentation
th: เอกสารประกอบ

en: Domain Name can't be empty
th: ชื่อโดเมนไม่สามารถเว้นว่างได้

en: Domain URL
th: URL โดเมน

en: Domain URL:
th: URL โดเมน:

en: Double Opt-In
th: การยืนยันสองขั้นตอน

en: Double Opt-in
th: Double opt-in

en: Download Link Shortcode
th: ชอร์ตโค้ดลิงก์ดาวน์โหลด

en: Downloadable
th: ดาวน์โหลดได้

en: Downloadable Product
th: สินค้าที่ดาวน์โหลดได้

en: Downloadable products give access to a file upon purchase.
th: สินค้าที่ดาวน์โหลดได้จะให้สิทธิ์เข้าถึงไฟล์เมื่อซื้อ

en: Draft Button
th: ปุ่มแบบร่าง

en: Draft entries
th: รายการร่าง

en: Drag and Drop WordPress Form Builder will allow you to build any kind of forms for WordPress website that you can imagine. The Professional design of Bit Form keeps all the tools right where you want them! You can make integration among various CRM and application with no zero experience.
th: ตัวสร้างฟอร์ม WordPress แบบลากและวางจะช่วยให้คุณสร้างฟอร์มต่าง ๆ สำหรับเว็บไซต์ WordPress ได้ตามที่คุณจินตนาการ การออกแบบอย่างมืออาชีพของ Bit Form จะเก็บเครื่องมือทั้งหมดไว้ในที่ที่คุณต้องการ! คุณสามารถทำการเชื่อมต่อระหว่าง CRM และแอปพลิเคชันต่าง ๆ ได้โดยไม่ต้องมีประสบการณ์

en: Drag n Drop
th: ลากและวาง

en: Dropbox API Console
th: Dropbox API console

en: Dropbox Access Code
th: รหัสการเข้าถึง Dropbox

en: Dropbox Access Code:
th: รหัสการเข้าถึง Dropbox:

en: Dropbox Api Key:
th: Dropbox API key:

en: Dropbox Api Secret:
th: Dropbox API secret:

en: Dropbox ApiKey, ApiSecret & Access Code can't be empty
th: Dropbox ApiKey, ApiSecret และรหัสการเข้าถึงไม่สามารถเว้นว่างได้

en: Dropbox Folder
th: โฟลเดอร์ Dropbox

en: Dropdown
th: เมนูแบบเลื่อนลง

en: Duplicate
th: ทำซ้ำ

en: Duplicate field name
th: ชื่อฟิลด์ซ้ำกัน

en: Duplicate...
th: ทำซ้ำ...

en: Dynamic
th: ไดนามิก

en: Edit
th: แก้ไข

en: Edit Button
th: ปุ่มแก้ไข

en: Edit Custom Error Message
th: แก้ไขข้อความแสดงข้อผิดพลาดที่กำหนดเอง

en: Edit Decision Box Label
th: แก้ไขป้ายกำกับกล่องตัดสินใจ

en: Edit Form
th: แก้ไขฟอร์ม

en: Edit GDPR Concent Label
th: แก้ไขป้ายกำกับการยินยอม GDPR

en: Edit GDPR Concent label by clicking on edit icon
th: แก้ไขป้ายกำกับการยินยอม GDPR โดยคลิกที่ไอคอนแก้ไข

en: Edit Global Message (Type:
th: แก้ไขข้อความทั่วโลก (ประเภท:

en: Edit HTML Content
th: แก้ไขเนื้อหา HTML

en: Edit Note
th: แก้ไขบันทึก

en: Edit Options
th: ตัวเลือกการแก้ไข

en: Edit Post Types
th: แก้ไขประเภทโพสต์

en: Edit Table
th: แก้ไขตาราง

en: Edit the HTML field content by clicking on edit icon
th: แก้ไขเนื้อหาฟิลด์ HTML โดยคลิกที่ไอคอนแก้ไข

en: Edit verification Messages/Redirect URL
th: แก้ไขข้อความยืนยัน/URL เปลี่ยนเส้นทาง

en: Edit verification messages
th: แก้ไขข้อความยืนยัน

en: Edit your decision box label by clicking on edit icon
th: แก้ไขป้ายกำกับกล่องตัดสินใจของคุณโดยคลิกที่ไอคอนแก้ไข

en: Elastic Email API Console
th: Elastic email API console

en: Elastic Email Fields
th: ฟิลด์ Elastic email

en: Email
th: อีเมล

en: Email :
th: อีเมล :

en: Email Notification
th: การแจ้งเตือนทางอีเมล

en: Email Subject Here
th: หัวข้ออีเมลที่นี่

en: Email Template deleted
th: ลบเทมเพลตอีเมลแล้ว

en: Email Template duplicated
th: ทำสำเนาเทมเพลตอีเมลแล้ว

en: Email Template:
th: เทมเพลตอีเมล:

en: Email Templates
th: เทมเพลตอีเมล

en: Email Templates Coming soon
th: เทมเพลตอีเมลกำลังจะมาเร็วๆ นี้

en: Email Test
th: ทดสอบอีเมล

en: Email field is mandatory for double opt-in.
th: ฟิลด์อีเมลจำเป็นสำหรับการยืนยันสองขั้นตอน

en: Email is invalid
th: อีเมลไม่ถูกต้อง

en: Email sent successfully.
th: ส่งอีเมลสำเร็จแล้ว

en: Email:
th: อีเมล:

en: Embed via HTML Code
th: ฝังผ่านโค้ด HTML

en: Embed via HTML Code (Conversational Form)
th: ฝังผ่านโค้ด HTML (ฟอร์มสนทนา)

en: Empty
th: ว่างเปล่า

en: Empty Submission
th: การส่งฟอร์มว่างเปล่า

en: Empty filename
th: ชื่อไฟล์ว่างเปล่า

en: Empty form cannot be submitted.
th: ไม่สามารถส่งแบบฟอร์มที่ว่างเปล่าได้

en: Enable
th: เปิดใช้งาน

en: Enable / Disable
th: เปิด / ปิด

en: Enable Double Option for new contacts
th: เปิดใช้งาน Double Option สำหรับผู้ติดต่อใหม่

en: Enable ReCaptcha V3
th: เปิดใช้งาน ReCaptcha V3

en: Enable SMTP
th: เปิดใช้งาน SMTP

en: Enable Time
th: เปิดใช้งานเวลา

en: Enables 24-hour format for time. By default, 12-hour format is used. If you want to use 24-hour format, you need to enable this.
th: เปิดใช้งานรูปแบบเวลา 24 ชั่วโมง โดยค่าเริ่มต้น จะใช้รูปแบบ 12 ชั่วโมง หากคุณต้องการใช้รูปแบบ 24 ชั่วโมง คุณต้องเปิดใช้งานนี้

en: Enables time picker. By default, time picker is disabled. If you want to use time picker, you need to enable this.
th: เปิดใช้งานตัวเลือกเวลา โดยค่าเริ่มต้น ตัวเลือกเวลาจะถูกปิดใช้งาน หากคุณต้องการใช้ตัวเลือกเวลา คุณต้องเปิดใช้งานนี้

en: Enabling this option will check from the submitted entries whether its value is duplicate.
th: การเปิดใช้งานตัวเลือกนี้จะตรวจสอบจากรายการที่ส่งว่าค่าของมันซ้ำกันหรือไม่

en: Enabling this option will check from your WordPress user database whether its value is duplicate.
th: การเปิดใช้งานตัวเลือกนี้จะตรวจสอบจากฐานข้อมูลผู้ใช้ WordPress ของคุณว่าค่าของมันซ้ำกันหรือไม่

en: Encharge API Console
th: Encharge API console

en: Encharge Fields
th: ฟิลด์ Encharge

en: Encharge fields refresh failed. please try again
th: การรีเฟรชฟิลด์ Encharge ล้มเหลว โปรดลองอีกครั้ง

en: Encharge fields refreshed
th: รีเฟรชฟิลด์ Encharge แล้ว

en: End After
th: สิ้นสุดหลังจาก

en: End Time
th: เวลาสิ้นสุด

en: End With
th: ลงท้ายด้วย

en: Enter Amount..
th: ใส่จำนวนเงิน..

en: Enter Email Addresses
th: ป้อนที่อยู่อีเมล

en: Enter Hours
th: ป้อนชั่วโมง

en: Enter Owner ID
th: ใส่รหัสเจ้าของ

en: Enter Phone Number
th: ใส่หมายเลขโทรศัพท์

en: Enter row number
th: ป้อนจำนวนแถว

en: Enter the criteria to update records. Please use the below format.
th: ป้อนเกณฑ์เพื่ออัปเดตบันทึก โปรดใช้รูปแบบด้านล่าง

en: Enter the criteria to update rows. Please use the below format.
th: ป้อนเกณฑ์เพื่ออัปเดตแถว โปรดใช้รูปแบบด้านล่าง

en: Enter the shortcode in this Input.
th: ป้อนชอร์ตโค้ดในช่องนี้

en: Entries
th: รายการข้อมูล

en: Entries Duplicated successfully
th: ทำสำเนารายการสำเร็จแล้ว

en: Entries id is invalid
th: ID รายการไม่ถูกต้อง

en: Entry Deleted successfully
th: ลบรายการสำเร็จแล้ว

en: Entry Deleted successfully, Some prevented by workflow
th: ลบรายการสำเร็จแล้ว บางรายการถูกป้องกันโดยเวิร์กโฟลว์

en: Entry Deletetion prevented by workflow
th: การลบรายการถูกป้องกันโดยเวิร์กโฟลว์

en: Entry Details #
th: รายละเอียดรายการข้อมูล #

en: Entry Duplicated successfully
th: ทำสำเนารายการสำเร็จแล้ว

en: Entry Edit
th: การแก้ไขรายการข้อมูล

en: Entry Limit
th: จำกัดการส่งข้อมูล

en: Entry Not Found!
th: ไม่พบรายการ!

en: Entry Update Successfully
th: อัปเดตข้อมูลสำเร็จ

en: Entry Updated Successfully
th: อัปเดตรายการสำเร็จแล้ว

en: Entry View
th: การดูรายการข้อมูล

en: Equal
th: เท่ากับ

en: Error Occured
th: เกิดข้อผิดพลาด

en: Error Occured in saving %s
th: เกิดข้อผิดพลาดในการบันทึก %s

en: Error Occurred
th: เกิดข้อผิดพลาด

en: Error Occurred, Please Reload
th: เกิดข้อผิดพลาด โปรดโหลดใหม่

en: Error occurred, Please try again.
th: เกิดข้อผิดพลาด โปรดลองอีกครั้ง

en: Event:
th: เหตุการณ์:

en: Every Day
th: ทุกวัน

en: Example
th: ตัวอย่าง

en: Example:
th: ตัวอย่าง:

en: Excellent
th: ยอดเยี่ยม

en: Explore our extensive documentation. From beginners to developers - everyone will get an answer
th: สำรวจเอกสารที่ครอบคลุมของเรา ตั้งแต่ผู้เริ่มต้นไปจนถึงนักพัฒนา - ทุกคนจะได้รับคำตอบ

en: Export
th: ส่งออก

en: Export File Format
th: รูปแบบไฟล์ส่งออก

en: Export Form Data
th: ส่งออกข้อมูลฟอร์ม

en: Exporting...
th: กำลังส่งออก...

en: Expression
th: นิพจน์

en: External
th: ภายนอก

en: Facebook support group
th: กลุ่มสนับสนุนบน Facebook

en: Failed to Copy, Try Again.
th: คัดลอกไม่สำเร็จ ลองอีกครั้ง

en: Failed to change Form Status
th: ไม่สามารถเปลี่ยนสถานะฟอร์มได้

en: Failed to fetch groundhoggtag
th: ล้มเหลวในการดึงแท็ก Groundhogg

en: Failed to fetch list fields
th: ไม่สามารถดึงข้อมูลฟิลด์รายการ

en: Failed to update, Data is empty.
th: การอัปเดตล้มเหลว ข้อมูลว่างเปล่า

en: Failed to write file to disk.
th: เขียนไฟล์ลงดิสก์ไม่สำเร็จ

en: Fetch All Dropbox Folders
th: ดึงข้อมูลโฟลเดอร์ Dropbox ทั้งหมด

en: Fetch All Recipients
th: ดึงข้อมูลผู้รับทั้งหมด

en: Fetch Subscriber List
th: ดึงข้อมูลรายการสมาชิก

en: Field
th: ฟิลด์

en: Field Actions
th: การดำเนินการกับฟิลด์

en: Field Block
th: บล็อกฟิลด์

en: Field Clone
th: โคลนฟิลด์

en: Field Cloning
th: การโคลนฟิลด์

en: Field Map
th: จับคู่ฟิลด์

en: Field Mapping
th: การจับคู่ฟิลด์

en: Field Mappping
th: การจับคู่ฟิลด์

en: Field Style
th: สไตล์ฟิลด์

en: Field name cannot be empty
th: ชื่อฟิลด์ไม่สามารถเว้นว่างได้

en: Fields
th: ฟิลด์

en: Fields refresh failed
th: การรีเฟรชฟิลด์ล้มเหลว

en: Fields refresh failed Cause:
th: การรีเฟรชฟิลด์ล้มเหลว สาเหตุ:

en: Fields refresh failed Cause: %s. please try again
th: การรีเฟรชฟิลด์ล้มเหลว สาเหตุ: %s โปรดลองอีกครั้ง

en: Fields refresh failed. please try again
th: การรีเฟรชฟิลด์ล้มเหลว โปรดลองอีกครั้ง

en: Fields refresh successfully
th: รีเฟรชฟิลด์สำเร็จ

en: Fields refreshed
th: รีเฟรชฟิลด์แล้ว

en: File Exist Message
th: ข้อความเมื่อไฟล์มีอยู่แล้ว

en: File Input
th: อินพุตไฟล์

en: File Select Status
th: สถานะการเลือกไฟล์

en: File Upload
th: อัปโหลดไฟล์

en: File Upload Field Map
th: แผนผังฟิลด์อัปโหลดไฟล์

en: File not allowed by policy
th: นโยบายไม่อนุญาตให้ใช้ไฟล์

en: File size is too large
th: ขนาดไฟล์ใหญ่เกินไป

en: File size is too large after sanitation
th: ขนาดไฟล์ใหญ่เกินไปหลังการทำความสะอาด

en: File size validation
th: การตรวจสอบขนาดไฟล์

en: File type is not allowed
th: ไม่อนุญาตประเภทไฟล์

en: File type is not supported
th: ไม่รองรับประเภทไฟล์นี้

en: File type validation
th: การตรวจสอบประเภทไฟล์

en: Filter
th: กรอง

en: Filter Entries between Dates
th: กรองรายการระหว่างวันที่

en: Finish & Save
th: เสร็จสิ้นและบันทึก

en: First Name
th: ชื่อจริง

en: First Name:
th: ชื่อจริง:

en: Fixed
th: คงที่

en: Flags:
th: ตัวเลือก:

en: Fluent CRM Fields
th: ฟิลด์ Fluent CRM

en: Fluent CRM List:
th: รายการ Fluent CRM:

en: Fluent CRM Plugins not found
th: ไม่พบปลั๊กอิน Fluent CRM

en: Fluent CRM Tags:
th: แท็ก Fluent CRM:

en: Fluent CRM fields refresh failed. please try again
th: การรีเฟรชฟิลด์ Fluent CRM ล้มเหลว โปรดลองอีกครั้ง

en: Fluent CRM fields refreshed
th: รีเฟรชฟิลด์ Fluent CRM แล้ว

en: FluentCRM list refresh failed Cause:
th: การรีเฟรชรายการ FluentCRM ล้มเหลว สาเหตุ:

en: FluentCRM list refresh failed. please try again
th: การรีเฟรชรายการ FluentCRM ล้มเหลว โปรดลองอีกครั้ง

en: FluentCRM list refreshed
th: รีเฟรชรายการ FluentCRM แล้ว

en: Folders refresh failed Cause: %s. please try again
th: การรีเฟรชโฟลเดอร์ล้มเหลว สาเหตุ: %s โปรดลองอีกครั้ง

en: Folders refresh failed. please try again
th: การรีเฟรชโฟลเดอร์ล้มเหลว โปรดลองอีกครั้ง

en: Folders refreshed
th: รีเฟรชโฟลเดอร์เรียบร้อยแล้ว

en: Font
th: ฟอนต์

en: Font Family
th: ตระกูลฟอนต์

en: Font Size
th: ขนาดฟอนต์

en: Font Size (Pixels)
th: ขนาดฟอนต์ (พิกเซล)

en: Font Style
th: รูปแบบตัวอักษร

en: Font Weight
th: น้ำหนักตัวอักษร

en: For
th: สำหรับ

en: For more details,
th: สำหรับรายละเอียดเพิ่มเติม

en: For more details, please visit the
th: สำหรับรายละเอียดเพิ่มเติม โปรดเยี่ยมชม

en: Forgot Password Fields
th: ฟิลด์ลืมรหัสผ่าน

en: Form Abandonment
th: การละทิ้งฟอร์ม

en: Form Address Fields
th: ฟิลด์ที่อยู่ในฟอร์ม

en: Form Background
th: พื้นหลังฟอร์ม

en: Form Deleted Successfully
th: ลบฟอร์มสำเร็จแล้ว

en: Form Entry Edit
th: แก้ไขข้อมูลที่ส่ง

en: Form Field
th: ฟิลด์ฟอร์ม

en: Form Fields
th: ฟิลด์แบบฟอร์ม

en: Form ID cannot be empty
th: ID แบบฟอร์มไม่สามารถเป็นค่าว่างได้

en: Form Name
th: ชื่อฟอร์ม

en: Form Name Should Be Within 50 Characters
th: ชื่อแบบฟอร์มควรมีความยาวไม่เกิน 50 ตัวอักษร

en: Form Saved successfully
th: บันทึกแบบฟอร์มสำเร็จแล้ว

en: Form Settings
th: การตั้งค่าฟอร์ม

en: Form Submitted
th: ส่งฟอร์มแล้ว

en: Form Submitted Successfully
th: ส่งแบบฟอร์มสำเร็จแล้ว

en: Form Templates
th: เทมเพลตแบบฟอร์ม

en: Form Width Modification
th: การแก้ไขความกว้างของฟอร์ม

en: Form data is empty
th: ข้อมูลแบบฟอร์มว่างเปล่า

en: Form deleted successfully.
th: ลบแบบฟอร์มสำเร็จแล้ว

en: Form does not exist
th: แบบฟอร์มไม่มีอยู่

en: Form does not exist.
th: แบบฟอร์มไม่มีอยู่

en: Form does not exists
th: แบบฟอร์มไม่มีอยู่

en: Form does not exists.
th: แบบฟอร์มไม่มีอยู่

en: Form duplicated successfully
th: ทำสำเนาแบบฟอร์มสำเร็จแล้ว

en: Form entries does not exist.
th: รายการในแบบฟอร์มไม่มีอยู่

en: Form entry deletion failed.
th: การลบรายการในแบบฟอร์มล้มเหลว

en: Form id is empty.
th: ID แบบฟอร์มว่างเปล่า

en: Form id is invalid
th: ID แบบฟอร์มไม่ถูกต้อง

en: Form id is invalid.
th: ID แบบฟอร์มไม่ถูกต้อง

en: Form id or entries id is invalid
th: ID แบบฟอร์มหรือ ID รายการไม่ถูกต้อง

en: Form imported successfully.
th: นำเข้าแบบฟอร์มสำเร็จแล้ว

en: Form is available %s
th: แบบฟอร์มพร้อมใช้งาน %s

en: Form is available %s From %s
th: แบบฟอร์มพร้อมใช้งาน %s จาก %s

en: Form is available on %s
th: แบบฟอร์มพร้อมใช้งานเมื่อ %s

en: Form is not exists.
th: แบบฟอร์มไม่มีอยู่

en: Form settings
th: การตั้งค่าฟอร์ม

en: Form status change failed.
th: การเปลี่ยนสถานะแบบฟอร์มล้มเหลว

en: Form status changed successfully
th: เปลี่ยนสถานะแบบฟอร์มสำเร็จแล้ว

en: Form style
th: สไตล์ฟอร์ม

en: Form update failed.
th: การอัปเดตแบบฟอร์มล้มเหลว

en: Form updated successfully.
th: อัปเดตแบบฟอร์มสำเร็จแล้ว

en: Form:
th: ฟอร์ม:

en: Formatter:
th: ตัวจัดรูปแบบ:

en: Forms
th: แบบฟอร์ม

en: Forms deleted successfully.
th: ลบแบบฟอร์มสำเร็จแล้ว

en: Forms refresh failed Cause:
th: การรีเฟรชฟอร์มล้มเหลว สาเหตุ:

en: Forms refresh failed. please try again
th: การรีเฟรชฟอร์มล้มเหลว โปรดลองอีกครั้ง

en: Forms refreshed
th: รีเฟรชฟอร์มแล้ว

en: Friday
th: วันศุกร์

en: From
th: จาก

en: From Email Address
th: ที่อยู่อีเมลผู้ส่ง

en: From Mail
th: อีเมลผู้ส่ง

en: From Name
th: ชื่อผู้ส่ง

en: From:
th: จาก:

en: Full
th: เต็ม

en: Full Name:
th: ชื่อเต็ม:

en: Full Width
th: เต็มความกว้าง

en: Full page droppable
th: วางได้ทั้งหน้า

en: GDPR Agreement
th: ข้อตกลง GDPR

en: General
th: ทั่วไป

en: Generate Token after page load to prevent conflict with cache plugins.
th: สร้างโทเค็นหลังจากโหลดหน้าเพื่อป้องกันความขัดแย้งกับปลั๊กอินแคช

en: Generate a default UI for managing this post type
th: สร้างส่วนติดต่อผู้ใช้เริ่มต้นสำหรับจัดการประเภทโพสต์นี้

en: Generate a new API key or use an existing one (you can use test API key for testing purposes). This key is required for authenticating API requests.
th: สร้าง API key ใหม่หรือใช้ key ที่มีอยู่ (คุณสามารถใช้ test API key สำหรับการทดสอบได้) key นี้จำเป็นสำหรับการยืนยันตัวตนในการร้องขอ API

en: Generate new API key
th: สร้าง API key ใหม่

en: Generate new ID
th: สร้างรหัสใหม่

en: Get $10 Cashback
th: รับเงินคืน $10

en: Get Christmas Deal!
th: รับข้อเสนอคริสต์มาส!

en: Get Year End Deal
th: รับข้อเสนอสิ้นปี

en: Getgist API Console
th: Getgist API console

en: Gist Fields
th: ฟิลด์ Gist

en: Global Settings
th: การตั้งค่าทั่วโลก

en: Go Home
th: ไปที่หน้าหลัก

en: Go to PDF Settings
th: ไปที่การตั้งค่า PDF

en: Go to Payment Settings
th: ไปที่การตั้งค่าการชำระเงิน

en: Go to the Google reCaptcha V2 Admin Dashboard
th: ไปที่แดชบอร์ดผู้ดูแลระบบ Google reCaptcha V2

en: Go to the Google reCaptcha V3 Admin Dashboard
th: ไปที่แดชบอร์ดผู้ดูแลระบบ Google reCaptcha V3

en: Go to the Turnstile Admin Dashboard
th: ไปที่แดชบอร์ดผู้ดูแลระบบ turnstile

en: Go to the hCaptcha Admin Dashboard
th: ไปที่แดชบอร์ดผู้ดูแลระบบ hCaptcha

en: Go to your Mollie Dashboard
th: ไปที่แดชบอร์ด Mollie ของคุณ

en: Go to your PayPal Dashboard
th: ไปที่แดชบอร์ด PayPal ของคุณ

en: Go to your Razorpay Dashboard
th: ไปที่แดชบอร์ด Razorpay ของคุณ

en: Go to your Stripe Dashboard
th: ไปที่แดชบอร์ด Stripe ของคุณ

en: Gold
th: ทอง

en: Good
th: ดี

en: Google API Console
th: Google API console

en: Google Ads Information
th: ข้อมูล Google Ads

en: Google Ads Manager Account
th: บัญชีผู้จัดการ Google Ads

en: Google Fields
th: ฟิลด์ Google

en: Google Maps API
th: Google maps API

en: Google Maps API Key
th: คีย์ API ของ Google maps

en: Google reCAPTCHA Admin
th: ผู้ดูแลระบบ Google reCAPTCHA

en: Gradient
th: ไล่ระดับ

en: Grayscale
th: โทนสีเทา

en: Greater Than
th: มากกว่า

en: Greater Than or Equal
th: มากกว่าหรือเท่ากับ

en: Groundhogg Fields
th: ฟิลด์ Groundhogg

en: Groundhogg Meta Fields
th: ฟิลด์ Meta ของ Groundhogg

en: Groundhogg all tag fetched successfully
th: ดึงแท็ก Groundhogg ทั้งหมดสำเร็จ

en: Group Name
th: ชื่อกลุ่ม

en: Group fetch failed
th: การดึงข้อมูลกลุ่มล้มเหลว

en: Group fetch successfully
th: ดึงข้อมูลกลุ่มสำเร็จ

en: Groups
th: กลุ่ม

en: Header Row:
th: แถวส่วนหัว:

en: Height
th: ความสูง

en: Helper Text
th: ข้อความช่วยเหลือ

en: Helper Text is an optional text that appears beneath the field to provide additional information to the user. You can show or hide the helper text by toggling this option.
th: ข้อความช่วยเหลือเป็นข้อความเพิ่มเติมที่ปรากฏใต้ฟิลด์เพื่อให้ข้อมูลเพิ่มเติมแก่ผู้ใช้ คุณสามารถแสดงหรือซ่อนข้อความช่วยเหลือโดยการสลับตัวเลือกนี้

en: Here Department, Salary and Country are Zoho Analytics table column name
th: ที่นี่ Department, Salary และ Country คือชื่อคอลัมน์ตารางของ Zoho Analytics

en: Here Email is Zoho Creator Field link name. info:
th: ที่นี่ Email คือชื่อลิงก์ฟิลด์ Zoho Creator ข้อมูล:

en: Hidden
th: ซ่อน

en: Hidden Field
th: ฟิลด์ซ่อน

en: Hide
th: ซ่อน

en: Hide Calender
th: ซ่อนปฏิทิน

en: Hide Country List
th: ซ่อนรายการประเทศ

en: Hide Image Label
th: ซ่อนป้ายกำกับรูปภาพ

en: Hide Integration Logs
th: ซ่อนบันทึกการผสานรวม

en: Hide ReCaptcha Badge
th: ซ่อนป้าย ReCaptcha

en: Hides the calendar. By default, calendar is shown. If you want to hide the calendar, you need to enable this.
th: ซ่อนปฏิทิน โดยค่าเริ่มต้น ปฏิทินจะแสดง หากคุณต้องการซ่อนปฏิทิน คุณต้องเปิดใช้งานนี้

en: History Empty
th: ประวัติว่างเปล่า

en: Homepage URL:
th: URL หน้าแรก:

en: Honeypot trap
th: กับดัก Honeypot

en: Honeypot trap for bot
th: กับดักน้ำผึ้งสำหรับบอท

en: Horizontal
th: แนวนอน

en: How many rows to export
th: จำนวนแถวที่ต้องการส่งออก

en: How to Configure Conditional Logic
th: วิธีกำหนดค่าตรรกะเงื่อนไข

en: How to Configure Confirmation Message/Redirect page
th: วิธีกำหนดค่าข้อความยืนยัน/หน้าเปลี่ยนเส้นทาง

en: How to Configure Double Opt-In
th: วิธีกำหนดค่าการยืนยันสองขั้นตอน

en: How to Configure Email Templates
th: วิธีกำหนดค่าเทมเพลตอีเมล

en: How to Configure Form Abandonment
th: วิธีกำหนดค่าการละทิ้งฟอร์ม

en: How to Configure PDF Template
th: วิธีกำหนดค่าเทมเพลต PDF

en: How to Configure WP User Registration
th: วิธีกำหนดค่าการลงทะเบียนผู้ใช้ WP

en: How to Setup ACF integration
th: วิธีตั้งค่าการเชื่อมต่อ ACF

en: How to Setup ActiveCampaign integration
th: วิธีตั้งค่าการเชื่อมต่อ ActiveCampaign

en: How to Setup Acumbamail integration
th: วิธีตั้งค่าการเชื่อมต่อ Acumbamail

en: How to Setup Advanced Form Integration
th: วิธีตั้งค่าการเชื่อมต่อฟอร์มขั้นสูง

en: How to Setup Automate Hub by Sperse.IO integration
th: วิธีตั้งค่าการเชื่อมต่อ Automate Hub by Sperse.IO

en: How to Setup AutomatorWP integration
th: วิธีตั้งค่าการเชื่อมต่อ AutomatorWP

en: How to Setup Autonami integration
th: วิธีตั้งค่าการเชื่อมต่อ Autonami

en: How to Setup Brevo(SendinBlue) integration
th: วิธีตั้งค่าการเชื่อมต่อ Brevo(SendinBlue)

en: How to Setup Dropbox integration
th: วิธีตั้งค่าการเชื่อมต่อ Dropbox

en: How to Setup Elastic Email Integration
th: วิธีตั้งค่าการเชื่อมต่อ elastic email

en: How to Setup Encharge integration
th: วิธีตั้งค่าการเชื่อมต่อ Encharge

en: How to Setup FlowMattic integration
th: วิธีตั้งค่าการเชื่อมต่อ FlowMattic

en: How to Setup Fluent-CRM integration
th: วิธีตั้งค่าการเชื่อมต่อ Fluent-CRM

en: How to Setup Google Sheets integration
th: วิธีตั้งค่าการเชื่อมต่อ Google Sheets

en: How to Setup IFTTT integration
th: วิธีตั้งค่าการเชื่อมต่อ IFTTT

en: How to Setup Integrately integration
th: วิธีตั้งค่าการเชื่อมต่อ Integrately

en: How to Setup Integrations
th: วิธีตั้งค่าการเชื่อมต่อ

en: How to Setup Integromat integration
th: วิธีตั้งค่าการเชื่อมต่อ Integromat

en: How to Setup MailChamp integration
th: วิธีตั้งค่าการเชื่อมต่อ MailChamp

en: How to Setup MailPoet integration
th: วิธีตั้งค่าการเชื่อมต่อ MailPoet

en: How to Setup MailerLite integration
th: วิธีตั้งค่าการเชื่อมต่อ MailerLite

en: How to Setup MetaBox integration
th: วิธีตั้งค่าการเชื่อมต่อ MetaBox

en: How to Setup Pabbly integration
th: วิธีตั้งค่าการเชื่อมต่อ Pabbly

en: How to Setup Pods integration
th: วิธีตั้งค่าการเชื่อมต่อ Pods

en: How to Setup Sure Triggers integration
th: วิธีตั้งค่าการเชื่อมต่อ Sure Triggers

en: How to Setup Telegram integration
th: วิธีตั้งค่าการเชื่อมต่อ Telegram

en: How to Setup Thrive Automator integration
th: วิธีตั้งค่าการเชื่อมต่อ Thrive Automator

en: How to Setup Uncanny Automator integration
th: วิธีตั้งค่าการเชื่อมต่อ Uncanny Automator

en: How to Setup WP Webhooks integration
th: วิธีตั้งค่าการเชื่อมต่อ WP Webhooks

en: How to Setup WooCommerce integration
th: วิธีตั้งค่าการเชื่อมต่อ WooCommerce

en: How to Setup Zapier integration
th: วิธีตั้งค่าการเชื่อมต่อ Zapier

en: How to Setup Zoho Analytics integration
th: วิธีตั้งค่าการเชื่อมต่อ Zoho Analytics

en: How to Setup Zoho Bigin integration
th: วิธีตั้งค่าการเชื่อมต่อ Zoho Bigin

en: How to Setup Zoho Campaigns integration
th: วิธีตั้งค่าการเชื่อมต่อ Zoho Campaigns

en: How to Setup Zoho Creator integration
th: วิธีตั้งค่าการเชื่อมต่อ Zoho Creator

en: How to Setup Zoho Desk integration
th: วิธีตั้งค่าการเชื่อมต่อ Zoho Desk

en: How to Setup Zoho Flow integration
th: วิธีตั้งค่าการเชื่อมต่อ Zoho Flow

en: How to Setup Zoho Mail integration
th: วิธีตั้งค่าการเชื่อมต่อ Zoho Mail

en: How to Setup Zoho Marketing Hub integration
th: วิธีตั้งค่าการเชื่อมต่อ Zoho Marketing Hub

en: How to Setup Zoho Projects integration
th: วิธีตั้งค่าการเชื่อมต่อ Zoho Projects

en: How to Setup Zoho Recruit integration
th: วิธีตั้งค่าการเชื่อมต่อ Zoho Recruit

en: How to Setup Zoho Sheet integration
th: วิธีตั้งค่าการเชื่อมต่อ Zoho Sheet

en: How to Setup Zoho Sign integration
th: วิธีตั้งค่าการเชื่อมต่อ Zoho Sign

en: How to Setup Zoho Work Drive integration
th: วิธีตั้งค่าการเชื่อมต่อ Zoho Work Drive

en: How to Setup Zoho-CRM integration
th: วิธีตั้งค่าการเชื่อมต่อ Zoho-CRM

en: How to Setup n8n.io integration
th: วิธีตั้งค่าการเชื่อมต่อ n8n.io

en: How to enable Conversational Form
th: วิธีเปิดใช้งานฟอร์มสนทนา

en: How to set up
th: วิธีการตั้งค่า

en: How to set up Confirmation messages or Redirect page:
th: วิธีตั้งค่าข้อความยืนยันหรือหน้าเปลี่ยนเส้นทาง:

en: How to setup Conversational form:
th: วิธีตั้งค่าฟอร์มสนทนา:

en: How to setup Double Opt-In & Send Email Notification:
th: วิธีตั้งค่าการยืนยันสองขั้นตอนและส่งการแจ้งเตือนทางอีเมล:

en: How to setup Email Templates & Send Email Notification:
th: วิธีการตั้งค่าเทมเพลตอีเมลและส่งการแจ้งเตือนทางอีเมล:

en: How to setup Form Abandonment & save partial form progress:
th: วิธีตั้งค่าการละทิ้งฟอร์มและบันทึกความคืบหน้าฟอร์มบางส่วน:

en: How to setup Integrations:
th: วิธีตั้งค่าการผสานรวม:

en: How to setup Landinge Page
th: วิธีตั้งค่าแลนดิ้งเพจ

en: How to setup PDF Templates:
th: วิธีตั้งค่าเทมเพลต PDF:

en: How to setup WP Authentication:
th: วิธีตั้งค่าการยืนยันตัวตน WP:

en: Hubspot API Console
th: Hubspot API console

en: Hubspot Fields
th: ฟิลด์ Hubspot

en: I consent to having this website store my submitted information so they can respond to my inquiry. Learn more in
th: ฉันยินยอมให้เว็บไซต์นี้เก็บข้อมูลที่ฉันส่งเพื่อตอบกลับคำถามของฉัน เรียนรู้เพิ่มเติมใน

en: IP address
th: ที่อยู่ IP

en: Icon Type:
th: ประเภทไอคอน:

en: Icons
th: ไอคอน

en: Idea
th: ไอเดีย

en: If the Username and Password fields are blank then the user will take the value of the email field as the field and the password will be auto-generated.
th: หากฟิลด์ชื่อผู้ใช้และรหัสผ่านว่างเปล่า ผู้ใช้จะใช้ค่าจากฟิลด์อีเมลเป็นฟิลด์ และรหัสผ่านจะถูกสร้างโดยอัตโนมัติ

en: If the user is logged in, the form will be repopulated with the previous partial entry from the database.
                        Otherwise, from the local storage of the browser.
th: หากผู้ใช้เข้าสู่ระบบ ฟอร์มจะถูกกรอกข้อมูลด้วยรายการบางส่วนก่อนหน้าจากฐานข้อมู�
    จะใช้จากที่เก็บข้อมูลในเครื่องของเบราว์เซอร์"

en: If turned off, the form will save draft when clicks on the save button or using conditional logic.
th: หากปิด ฟอร์มจะบันทึกฉบับร่างเมื่อคลิกที่ปุ่มบันทึกหรือใช้ตรรกะเงื่อนไข

en: If turned on, the empty form save as draft when leave page.
th: หากเปิด ฟอร์มว่างจะถูกบันทึกเป็นฉบับร่างเมื่อออกจากหน้า

en: If you already have a Turnstile Site, click on the Site Name to open the Site Dashboard.
th: หากคุณมีไซต์ Turnstile อยู่แล้ว คลิกที่ชื่อไซต์เพื่อเปิดแดชบอร์ดไซต์

en: If you already have a hCaptcha Site, click on the Site Name to open the Site Dashboard.
th: หากคุณมีไซต์ hCaptcha อยู่แล้ว คลิกที่ชื่อไซต์เพื่อเปิดแดชบอร์ดไซต์

en: If you haven't created a Turnstile Site yet, click on the "Add Site" button and fill out the required fields.
th: หากคุณยังไม่ได้สร้างไซต์ Turnstile คลิกที่ปุ่ม “เพิ่มไซต์” และกรอกข้อมูลที่จำเป็น

en: If you haven't created a hCaptcha Site yet, click on the "Add Site" button and fill out the required fields.
th: หากคุณยังไม่ได้สร้างไซต์ hCaptcha คลิกที่ปุ่ม “เพิ่มไซต์” และกรอกข้อมูลที่จำเป็น

en: If you haven't used PDFs yet, you'll need to click the "Save" button to apply these global PDF settings. You can also customize settings for a specific PDF template by accessing the PDF templates in your form settings.
th: หากคุณยังไม่เคยใช้ PDF คุณจะต้องคลิกปุ่ม "บันทึก" เพื่อใช้การตั้งค่า PDF ทั่วไปเหล่านี้ คุณยังสามารถปรับแต่งการตั้งค่าสำหรับเทมเพลต PDF เฉพาะโดยเข้าถึงเทมเพลต PDF ในการตั้งค่าแบบฟอร์มของคุณ

en: Image
th: รูปภาพ

en: Image Alt Text
th: ข้อความทางเลือกของรูปภาพ

en: Image Crop
th: ตัดรูปภาพ

en: Image Link....
th: ลิงก์รูปภาพ....

en: Image Preview
th: ตัวอย่างรูปภาพ

en: Image Resize
th: ปรับขนาดรูปภาพ

en: Image Select
th: เลือกรูปภาพ

en: Image Transform
th: แปลงรูปภาพ

en: Image Type
th: ประเภทรูปภาพ

en: Image height
th: ความสูงของรูปภาพ

en: Image validate size
th: ตรวจสอบขนาดรูปภาพ

en: Image width
th: ความกว้างของรูปภาพ

en: Import & Edit
th: นำเข้าและแก้ไข

en: Import Form
th: นำเข้าแบบฟอร์ม

en: In Bit Apps, we provide all kind product support for any types of customer, it doesn't matter FREE or PRO user. We actively provide support through Email and Live Chat. Our support team is always ready to help you. We are here to answer your questions and help you with any issues you may have.
th: ใน Bit Apps เราให้การสนับสนุนผลิตภัณฑ์ทุกประเภทสำหรับลูกค้าทุกประเภท ไม่ว่าจะเป็นผู้ใช้ฟรีหรือผู้ใช้แบบ PRO เราให้การสนับสนุนอย่างแข็งขันผ่านทางอีเมลและแชทสด ทีมสนับสนุนของเราพร้อมเสมอที่จะช่วยเหลือคุณ เราอยู่ที่นี่เพื่อตอบคำถามและช่วยเหลือคุณในปัญหาต่าง ๆ ที่คุณอาจพบ

en: In Person Email
th: อีเมลสำหรับบุคคลที่อยู่ในสถานที่

en: In Person Email (Optional)
th: อีเมลสำหรับบุคคลที่อยู่ในสถานที่ (ไม่บังคับ)

en: In Person Name
th: ชื่อบุคคลที่อยู่ในสถานที่

en: In order to repopulate form fields, it is necessary to store the submitted data in the database. Please make sure to turn off the "disable storing form submission data" option in the form settings.
th: เพื่อกรอกข้อมูลในฟิลด์ฟอร์มใหม่ จำเป็นต้องเก็บข้อมูลที่ส่งไว้ในฐานข้อมูล โปรดตรวจสอบให้แน่ใจว่าได้ปิดตัวเลือก "ปิดการเก็บข้อมูลการส่งฟอร์ม" ในการตั้งค่าฟอร์ม

en: Individual Field Styling
th: การจัดสไตล์ฟิลด์แต่ละอัน

en: Individual Style
th: สไตล์เฉพาะ

en: Input Format Option
th: ตัวเลือกรูปแบบอินพุต

en: Input Format Options
th: ตัวเลือกรูปแบบอินพุต

en: Input Icons
th: ไอคอนอินพุต

en: Input Mode
th: โหมดป้อนข้อมูล

en: Input Validation
th: การตรวจสอบข้อมูลที่ป้อน

en: Input does not match the required pattern
th: ข้อมูลไม่ตรงกับรูปแบบที่กำหนด

en: Input mode
th: โหมดป้อนข้อมูล

en: Inside
th: ด้านใน

en: Integrate your form with your favorite apps and services.
th: ผสานแบบฟอร์มของคุณกับแอปและบริการที่คุณชื่นชอบ

en: Integration
th: การผสานรวม

en: Integration API Key...
th: API key การเชื่อมต่อ...

en: Integration Info
th: ข้อมูลการเชื่อมต่อ

en: Integration Name
th: ชื่อการเชื่อมต่อ

en: Integration Name...
th: ชื่อการเชื่อมต่อ...

en: Integration Name:
th: ชื่อการเชื่อมต่อ:

en: Integration Settings
th: การตั้งค่าการเชื่อมต่อ

en: Integration clone failed Cause
th: การโคลนการผสานล้มเหลว สาเหตุ

en: Integration clone failed.
th: การโคลนการผสานล้มเหลว

en: Integration deleted
th: ลบการเชื่อมต่อแล้ว

en: Integration deletion failed Cause
th: การลบการผสานรวมล้มเหลว สาเหตุ

en: Integration deletion failed. please try again
th: การลบการผสานรวมล้มเหลว โปรดลองอีกครั้ง

en: Integration execution failed
th: การดำเนินการเชื่อมต่อล้มเหลว

en: Integration name
th: ชื่อการเชื่อมต่อ

en: Integration name cann't be empty
th: ชื่อการเชื่อมต่อไม่สามารถเป็นค่าว่างได้

en: Integrations
th: การเชื่อมต่อ

en: Internal
th: ภายใน

en: Invalid API Token
th: โทเค็น API ไม่ถูกต้อง

en: Invalid Email
th: อีเมลไม่ถูกต้อง

en: Invalid Form ID or Entries ID.
th: ID แบบฟอร์มหรือ ID รายการไม่ถูกต้อง

en: Invalid Form ID or entries ID.
th: ID แบบฟอร์มหรือ ID รายการไม่ถูกต้อง

en: Invalid Form id or entries id.
th: ID แบบฟอร์มหรือ ID รายการไม่ถูกต้อง

en: Invalid Number
th: ตัวเลขไม่ถูกต้อง

en: Invalid Phone Number
th: หมายเลขโทรศัพท์ไม่ถูกต้อง

en: Invalid SVG
th: SVG ไม่ถูกต้อง

en: Invalid URL
th: URL ไม่ถูกต้อง

en: Invalid activation key
th: รหัสเปิดใช้งานไม่ถูกต้อง

en: Invalid file type
th: ประเภทไฟล์ไม่ถูกต้อง

en: Invalid form id
th: ID แบบฟอร์มไม่ถูกต้อง

en: Invalid redirect page:
th: หน้าเปลี่ยนเส้นทางไม่ถูกต้อง:

en: Invert
th: กลับสี

en: Invisible
th: มองไม่เห็น

en: Is Not Null
th: ไม่เป็นค่าว่าง

en: Is Null
th: เป็นค่าว่าง

en: Issue
th: ปัญหา

en: Issue %s
th: ปัญหา %s

en: Issue Followers
th: ผู้ติดตามปัญหา

en: Item Size
th: ขนาดรายการ

en: Key
th: คีย์

en: Key :
th: คีย์ :

en: Key:
th: คีย์:

en: LTR
th: ซ้ายไปขวา

en: Label
th: ป้ายกำกับ

en: Label Style
th: สไตล์ป้ายกำกับ

en: Label is the title of the field that appears above or beside the field. You can show or hide the field label by toggling this option.
th: ป้ายกำกับคือชื่อของฟิลด์ที่ปรากฏด้านบนหรือด้านข้างของฟิลด์ คุณสามารถแสดงหรือซ่อนป้ายกำกับฟิลด์โดยการสลับตัวเลือกนี้

en: Labels Customization
th: การปรับแต่งป้ายกำกับ

en: Landing Form
th: ฟอร์มหน้าแรก

en: Landing Page
th: หน้าแลนดิ้งเพจ

en: Landscape
th: แนวนอน

en: Language
th: ภาษา

en: Language Direction
th: ทิศทางภาษา

en: Laptop View
th: มุมมองแล็ปท็อป

en: Last 120 Days
th: 120 วันที่ผ่านมา

en: Last 30 Days
th: 30 วันที่ผ่านมา

en: Last 60 Days
th: 60 วันที่ผ่านมา

en: Last 7 Days
th: 7 วันที่ผ่านมา

en: Last 90 Days
th: 90 วันที่ผ่านมา

en: Last Month
th: เดือนที่แล้ว

en: Last Name
th: นามสกุล

en: Last Name:
th: นามสกุล:

en: Last Week
th: สัปดาห์ที่แล้ว

en: Last Year
th: ปีที่แล้ว

en: Layout
th: เค้าโครง

en: Layout:
th: เลย์เอาต์:

en: Layouts refresh failed Cause: %s. please try again
th: การรีเฟรชเลย์เอาต์ล้มเหลว สาเหตุ: %s โปรดลองอีกครั้ง

en: Layouts refresh failed. please try again
th: การรีเฟรชเลย์เอาต์ล้มเหลว โปรดลองอีกครั้ง

en: Layouts refreshed
th: รีเฟรชเลย์เอาต์แล้ว

en: Lead Status
th: สถานะลูกค้าเป้าหมาย

en: Leading Icon
th: ไอคอนนำหน้า

en: Learn More
th: เรียนรู้เพิ่มเติม

en: Learn more about Bit Form API
th: เรียนรู้เพิ่มเติมเกี่ยวกับ API ของ bit form

en: Learn more about CPT Integration
th: เรียนรู้เพิ่มเติมเกี่ยวกับการผสานรวม CPT

en: Learn more about Google Ads configuration
th: เรียนรู้เพิ่มเติมเกี่ยวกับการกำหนดค่า Google Ads

en: Learn more about PDF Attachment
th: เรียนรู้เพิ่มเติมเกี่ยวกับไฟล์แนบ PDF

en: Learn more about SMTP configuration
th: เรียนรู้เพิ่มเติมเกี่ยวกับการตั้งค่า SMTP

en: Leave a Note:
th: เขียนบันทึก:

en: Left
th: ซ้าย

en: Left Currency
th: สกุลเงินด้านซ้าย

en: Left Number
th: ตัวเลขด้านซ้าย

en: Left to Right
th: ซ้ายไปขวา

en: Less Than
th: น้อยกว่า

en: Less Than or Equal
th: น้อยกว่าหรือเท่ากับ

en: Lifecycle Stage
th: ขั้นตอนวงจรชีวิต

en: Light
th: สว่าง

en: Lighten
th: ทำให้สว่างขึ้น

en: Limit By Per User
th: จำกัดต่อผู้ใช้

en: Limit By Submission Count
th: จำกัดตามจำนวนการส่ง

en: Limit Form Submission
th: จำกัดการส่งแบบฟอร์ม

en: Limit Form Submission Period
th: จำกัดช่วงเวลาการส่งแบบฟอร์ม

en: Limit Password Length
th: จำกัดความยาวรหัสผ่าน

en: Line 1:
th: บรรทัด 1:

en: Line 2:
th: บรรทัด 2:

en: Link:
th: ลิงก์:

en: List Height
th: ความสูงรายการ

en: List failed. please try again
th: รายการล้มเหลว โปรดลองอีกครั้ง

en: List refresh failed Cause: %s. please try again
th: การรีเฟรชรายการล้มเหลว สาเหตุ: %s โปรดลองอีกครั้ง

en: List refreshed
th: รีเฟรชรายการแล้ว

en: List:
th: รายการ:

en: Lists fetch failed. please try again
th: การดึงข้อมูลรายการล้มเหลว โปรดลองอีกครั้ง

en: Lists fetched successfully
th: ดึงข้อมูลรายการสำเร็จ

en: Lists refresh failed Cause:
th: การรีเฟรชรายการล้มเหลว สาเหตุ:

en: Lists refresh failed. please try again
th: การรีเฟรชรายการล้มเหลว โปรดลองอีกครั้ง

en: Lists refreshed
th: รีเฟรชรายการแล้ว

en: Lists:
th: รายการ:

en: Load Indicator
th: ตัวแสดงการโหลด

en: Loading ACF Fields...
th: กำลังโหลดฟิลด์ ACF...

en: Loading ACF fields...
th: กำลังโหลดฟิลด์ ACF...

en: Loading Company...
th: กำลังโหลดบริษัท...

en: Loading Contacts...
th: กำลังโหลดผู้ติดต่อ...

en: Loading Dropbox Folders List...
th: กำลังโหลดรายการโฟลเดอร์ Dropbox...

en: Loading Lists...
th: กำลังโหลดรายการ...

en: Loading MetaBox Fields...
th: กำลังโหลดฟิลด์ MetaBox...

en: Loading OneDrive Folders List...
th: กำลังโหลดรายการโฟลเดอร์ OneDrive...

en: Loading Owners...
th: กำลังโหลดเจ้าของ...

en: Loading Pipelines...
th: กำลังโหลดไปป์ไลน์...

en: Loading Post Types...
th: กำลังโหลดประเภทโพสต์...

en: Loading Posts...
th: กำลังโหลดโพสต์...

en: Loading Recipientslist...
th: กำลังโหลดรายชื่อผู้รับ...

en: Loading Tags...
th: กำลังโหลดแท็ก...

en: Loading Terms...
th: กำลังโหลดเทอม...

en: Loading Users...
th: กำลังโหลดผู้ใช้...

en: Loading...
th: กำลังโหลด...

en: Locale
th: ภาษา

en: Logged In
th: เข้าสู่ระบบแล้ว

en: Logged Out
th: ออกจากระบบแล้ว

en: Logic
th: ตรรกะ

en: Login Fields
th: ฟิลด์เข้าสู่ระบบ

en: Login User
th: ผู้ใช้เข้าสู่ระบบ

en: Login to you Mollie account (or create on if you haven't already).
th: เข้าสู่ระบบบัญชี Mollie ของคุณ (หรือสร้างบัญชีหากคุณยังไม่มี)

en: Login to you PayPal account (or create on if you haven't already).
th: เข้าสู่ระบบบัญชี PayPal ของคุณ (หรือสร้างบัญชีหากคุณยังไม่มี)

en: Login to you Razorpay account (or create on if you haven't already).
th: เข้าสู่ระบบบัญชี Razorpay ของคุณ (หรือสร้างบัญชีหากคุณยังไม่มี)

en: Login to you Stripe account (or create on if you haven't already).
th: เข้าสู่ระบบบัญชี Stripe ของคุณ (หรือสร้างบัญชีหากคุณยังไม่มี)

en: Lost In Space
th: หลงทางในอวกาศ

en: Luminosity
th: ความสว่าง

en: Mail Chimp API Console
th: Mail chimp API console

en: Mail Chimp Address Fields
th: ฟิลด์ที่อยู่ Mail chimp

en: Mail Chimp Fields
th: ฟิลด์ Mail chimp

en: Mail Test
th: ทดสอบเมล

en: MailPoet Fields
th: ฟิลด์ MailPoet

en: MailerLite API Token
th: โทเค็น API ของ MailerLite

en: MailerLite Fields
th: ฟิลด์ของ MailerLite

en: Mailpoet fields refresh failed. please try again
th: การรีเฟรชฟิลด์ Mailpoet ล้มเหลว โปรดลองอีกครั้ง

en: Mailpoet fields refreshed
th: รีเฟรชฟิลด์ Mailpoet แล้ว

en: Maintain Step History
th: รักษาประวัติขั้นตอน

en: Map Attachments
th: จับคู่ไฟล์แนบ

en: Map Fields
th: จับคู่ฟิลด์

en: Map File Upload Fields
th: จับคู่ฟิลด์อัปโหลดไฟล์

en: Margin
th: ระยะขอบ

en: Margin Bottom
th: ระยะขอบด้านล่าง

en: Margin Left
th: ระยะขอบด้านซ้าย

en: Margin Right
th: ระยะขอบด้านขวา

en: Margin Top
th: ระยะขอบด้านบน

en: Max File Size
th: ขนาดไฟล์สูงสุด

en: Max Total File Size
th: ขนาดไฟล์รวมสูงสุด

en: Max:
th: สูงสุด:

en: Maximum
th: สูงสุด

en: Maximum ${field.maximum_file} file(s) allowed
th: อนุญาตไฟล์สูงสุด ${field.maximum_file} ไฟล์

en: Maximum ${field.maximum} is allowed
th: อนุญาตสูงสุด ${field.maximum}

en: Maximum File Count
th: จำนวนไฟล์สูงสุด

en: Maximum File Size
th: ขนาดไฟล์สูงสุด

en: Maximum Fraction Digit:
th: จำนวนตำแหน่งทศนิยมสูงสุด:

en: Maximum Option Count
th: จำนวนตัวเลือกสูงสุด

en: Maximum Option Validation
th: การตรวจสอบตัวเลือกสูงสุด

en: Maximum Row:
th: แถวสูงสุด:

en: Maximum Value
th: ค่าสูงสุด

en: Maximum amount of ${field.maximum_amount} is allowed
th: อนุญาตจำนวนสูงสุด ${field.maximum_amount}

en: Maximum amount:
th: จำนวนเงินสูงสุด:

en: Maximum file size exceeded. (Max: ${field.maximum_size}MB)
th: ขนาดไฟล์เกินขีดจำกัด (สูงสุด: ${field.maximum_size}MB)

en: Maximum:
th: สูงสุด:

en: Meanwhile do not close this window.
th: ระหว่างนี้ห้ามปิดหน้าต่างนี้

en: Menu Icon
th: ไอคอนเมนู

en: Menu Icon *
th: ไอคอนเมนู *

en: Menu Name *
th: ชื่อเมนู *

en: Merge with Previous Options
th: รวมกับตัวเลือกก่อนหน้า

en: Message Styles
th: รูปแบบข้อความ

en: Message Type
th: ประเภทข้อความ

en: Message deleted
th: ลบข้อความแล้ว

en: Message:
th: ข้อความ:

en: Messages saved successfully.
th: บันทึกข้อความสำเร็จแล้ว

en: Messages:
th: ข้อความ:

en: Meta Box must be activated!
th: ต้องเปิดใช้งาน Meta Box!

en: Meta Key
th: คีย์เมตา

en: Meta Value
th: ค่าเมตา

en: MetaBox Fields Mapping
th: การจับคู่ฟิลด์ MetaBox

en: Metabox Fields
th: ฟิลด์ Metabox

en: Metabox Fields Mapping
th: การจับคู่ฟิลด์ Metabox

en: Metabox File Upload Fields Map
th: การจับคู่ฟิลด์อัปโหลดไฟล์ Metabox

en: Metaxbox Fields
th: ฟิลด์ Metaxbox

en: Method:
th: วิธีการ:

en: Migrating to V2
th: กำลังย้ายไปยัง V2

en: Migration Complete
th: การย้ายข้อมูลเสร็จสมบูรณ์

en: Migration Issue Detected
th: ตรวจพบปัญหาการย้ายข้อมูล

en: Milestone:
th: เหตุการณ์สำคัญ:

en: Milestones refresh failed Cause: %s. please try again
th: การรีเฟรชเหตุการณ์สำคัญล้มเหลว สาเหตุ: %s โปรดลองอีกครั้ง

en: Milestones refresh failed. please try again
th: การรีเฟรชเหตุการณ์สำคัญล้มเหลว โปรดลองอีกครั้ง

en: Milestones refreshed
th: รีเฟรชเหตุการณ์สำคัญแล้ว

en: Min File Size
th: ขนาดไฟล์ขั้นต่ำ

en: Min:
th: ต่ำสุด:

en: Minimum
th: ต่ำสุด

en: Minimum ${field.minimum_file} file(s) required
th: ต้องการไฟล์อย่างน้อย ${field.minimum_file} ไฟล์

en: Minimum ${field.minimum} is required
th: ต้องการอย่างน้อย ${field.minimum}

en: Minimum File Count
th: จำนวนไฟล์ขั้นต่ำ

en: Minimum Fraction Digit:
th: จำนวนตำแหน่งทศนิยมขั้นต่ำ:

en: Minimum Option Count
th: จำนวนตัวเลือกขั้นต่ำ

en: Minimum Option Validation
th: การตรวจสอบตัวเลือกต่ำสุด

en: Minimum Row:
th: แถวขั้นต่ำ:

en: Minimum Value
th: ค่าต่ำสุด

en: Minimum amount of ${field.minimum_amount} is required
th: ต้องการจำนวนขั้นต่ำ ${field.minimum_amount}

en: Minimum amount:
th: จำนวนเงินขั้นต่ำ:

en: Minimum and Maximum Option
th: ตัวเลือกต่ำสุดและสูงสุด

en: Minimum and Maximum Option validation
th: การตรวจสอบตัวเลือกต่ำสุดและสูงสุด

en: Minimum and Maximum Value
th: ค่าต่ำสุดและสูงสุด

en: Minimum and Maximum Value Validation
th: การตรวจสอบค่าต่ำสุดและสูงสุด

en: Minimum:
th: ขั้นต่ำ:

en: Missing a temporary folder.
th: ไม่พบโฟลเดอร์ชั่วคราว

en: Modal Message
th: ข้อความโมดัล

en: Mode :
th: โหมด :

en: Modern Form builder and database management  system
th: ตัวสร้างฟอร์มและระบบจัดการฐานข้อมูลสมัยใหม่

en: Modification of File Select Status
th: การแก้ไขสถานะการเลือกไฟล์

en: Module:
th: โมดูล:

en: Modules refresh failed Cause: %s. please try again
th: การรีเฟรชโมดูลล้มเหลว สาเหตุ: %s โปรดลองอีกครั้ง

en: Modules refresh failed. please try again
th: การรีเฟรชโมดูลล้มเหลว โปรดลองอีกครั้ง

en: Modules refreshed
th: รีเฟรชโมดูลแล้ว

en: Mollie API key is missing
th: ไม่มีคีย์ API ของ Mollie

en: Mollie Developer Dashboard
th: แดชบอร์ดนักพัฒนา Mollie

en: Mollie Dynamic Amount Field is not Selected
th: ไม่ได้เลือกฟิลด์จำนวนเงินแบบไดนามิกของ Mollie

en: Mollie Fixed Amount is not valid
th: จำนวนเงินคงที่ของ Mollie ไม่ถูกต้อง

en: Mollie Minimum Amount is
th: จำนวนเงินขั้นต่ำของ Mollie คือ

en: Mollie Payment Field
th: ฟิลด์ชำระเงิน Mollie

en: Mollie Redirect Url is not Selected
th: ไม่ได้เลือก URL เปลี่ยนเส้นทางของ Mollie

en: Mollie Settings
th: การตั้งค่า Mollie

en: Mollie provide a description for the payment. This option is required. <a target='_blank' href='https://docs.mollie.com/reference/create-payment#:~:text=Body%20Params-,description,required,-The%20description%20of'>learn more</a>. and also you add field value in this description. e.g: This Payment from Name: ${field_key}
th: Mollie มีคำอธิบายสำหรับการชำระเงิน ตัวเลือกนี้จำเป็นต้องมี <a target='_blank' href='https://docs.mollie.com/reference/create-payment#:~:text=Body%20Params-,description,required,-The%20description%20of'>เรียนรู้เพิ่มเติม</a> และคุณยังสามารถเพิ่มค่าฟิลด์ในคำอธิบายนี้ เช่น: การชำระเงินนี้จาก ชื่อ: ${field_key}

en: Monday
th: วันจันทร์

en: Month
th: เดือน

en: Month Input
th: ช่องใส่เดือน

en: Monthly
th: รายเดือน

en: More Options
th: ตัวเลือกเพิ่มเติม

en: Move
th: ย้าย

en: Multi step settings
th: การตั้งค่าหลายขั้นตอน

en: Multi-Line Text
th: ข้อความหลายบรรทัด

en: Multiline Text
th: ข้อความหลายบรรทัด

en: Multiple
th: หลายรายการ

en: Multiple Option List
th: รายการตัวเลือกหลายรายการ

en: Multiple Select:
th: เลือกหลายรายการ:

en: Multiple file upload
th: อัปโหลดไฟล์หลายไฟล์

en: Multiply
th: คูณ

en: Multisteps Settings
th: การตั้งค่าหลายขั้นตอน

en: Name
th: ชื่อ

en: Name :
th: ชื่อ :

en: Name Mode:
th: โหมดชื่อ:

en: Name is the unique identifier for the field. It is used to reference the field in the form submission data.
th: ชื่อคือตัวระบุที่ไม่ซ้ำกันสำหรับฟิลด์ ใช้เพื่ออ้างอิงฟิลด์ในข้อมูลการส่งฟอร์ม

en: Navigation
th: การนำทาง

en: New
th: ใหม่

en: New Record
th: บันทึกใหม่

en: New User Registration Request
th: คำขอลงทะเบียนผู้ใช้ใหม่

en: Newsletter list refresh failed Cause:
th: การรีเฟรชรายการจดหมายข่าวล้มเหลว สาเหตุ:

en: Newsletter list refresh failed. please try again
th: การรีเฟรชรายการจดหมายข่าวล้มเหลว โปรดลองอีกครั้ง

en: Newsletter list refreshed
th: รีเฟรชรายการจดหมายข่าวแล้ว

en: Next
th: ถัดไป

en: Next 120 Days
th: อีก 120 วันข้างหน้า

en: Next 30 Days
th: อีก 30 วันข้างหน้า

en: Next 60 Days
th: อีก 60 วันข้างหน้า

en: Next 7 Days
th: อีก 7 วันข้างหน้า

en: Next 90 Days
th: อีก 90 วันข้างหน้า

en: Next Billing Time
th: เวลาเรียกเก็บเงินครั้งถัดไป

en: Next Month
th: เดือนหน้า

en: Next Step
th: ขั้นตอนถัดไป

en: Next Week
th: สัปดาห์หน้า

en: Next Year
th: ปีหน้า

en: No
th: ไม่

en: No ActiveCampaign fields found. Try changing the header row number or try again
th: ไม่พบฟิลด์ ActiveCampaign ลองเปลี่ยนหมายเลขแถวส่วนหัวหรือลองอีกครั้ง

en: No ActiveCampaign lists found. Try changing the header row number or try again
th: ไม่พบรายการ ActiveCampaign ลองเปลี่ยนหมายเลขแถวส่วนหัวหรือลองอีกครั้ง

en: No ActiveCampaign tags found. Try changing the header row number or try again
th: ไม่พบแท็ก ActiveCampaign ลองเปลี่ยนหมายเลขแถวส่วนหัวหรือลองอีกครั้ง

en: No Autonami fields found. Try changing the header row number or try again
th: ไม่พบฟิลด์ Autonami ลองเปลี่ยนหมายเลขแถวส่วนหัวหรือลองอีกครั้ง

en: No Connected App Found
th: ไม่พบแอปที่เชื่อมต่อ

en: No Encharge fields found. Try changing the header row number or try again
th: ไม่พบฟิลด์ Encharge ลองเปลี่ยนหมายเลขแถวส่วนหัวหรือลองอีกครั้ง

en: No Entry Found.
th: ไม่พบรายการข้อมูล

en: No Fluent CRM fields found. Try changing the header row number or try again
th: ไม่พบฟิลด์ Fluent CRM ลองเปลี่ยนหมายเลขแถวส่วนหัวหรือลองอีกครั้ง

en: No Integration Found
th: ไม่พบการเชื่อมต่อ

en: No Mailpoet fields found. Try changing the header row number or try again
th: ไม่พบฟิลด์ Mailpoet ลองเปลี่ยนหมายเลขแถวส่วนหัวหรือลองอีกครั้ง

en: No Milestone Found
th: ไม่พบเหตุการณ์สำคัญ

en: No Owner Found
th: ไม่พบเจ้าของ

en: No PDF templates available
th: ไม่มีเทมเพลต PDF ที่ใช้ได้

en: No Payment Info Found!
th: ไม่พบข้อมูลการชำระเงิน!

en: No Portal Found
th: ไม่พบพอร์ทัล

en: No Project Found
th: ไม่พบโปรเจกต์

en: No Project Group Found
th: ไม่พบกลุ่มโปรเจกต์

en: No Sendinblue fields found. Try changing the header row number or try again
th: ไม่พบฟิลด์ Sendinblue ลองเปลี่ยนหมายเลขแถวส่วนหัวหรือลองอีกครั้ง

en: No Sub Folder Found
th: ไม่พบโฟลเดอร์ย่อย

en: No Tag Found
th: ไม่พบแท็ก

en: No Task Found
th: ไม่พบงาน

en: No Task Layout Found
th: ไม่พบเลย์เอาต์งาน

en: No Tasklist Found
th: ไม่พบรายการงาน

en: No Template Found
th: ไม่พบเทมเพลต

en: No Worksheet headers found. Try changing the header row number or try again
th: ไม่พบส่วนหัวเวิร์กชีต ลองเปลี่ยนหมายเลขแถวส่วนหัวหรือลองอีกครั้ง

en: No field data change
th: ไม่มีการเปลี่ยนแปลงข้อมูลฟิลด์

en: No file was uploaded.
th: ไม่มีไฟล์ถูกอัปโหลด

en: No form selected
th: ไม่ได้เลือกแบบฟอร์ม

en: No response from the server
th: ไม่มีการตอบสนองจากเซิร์ฟเวอร์

en: Non Billable
th: เรียกเก็บเงินไม่ได้

en: None
th: ไม่มี

en: Normal
th: ปกติ

en: Not Contain
th: ไม่มี

en: Not End With
th: ไม่ลงท้ายด้วย

en: Not Equal
th: ไม่เท่ากับ

en: Not Required
th: ไม่จำเป็น

en: Not Start With
th: ไม่ขึ้นต้นด้วย

en: Not contains
th: ไม่มี

en: Not empty
th: ไม่ว่าง

en: Not equal
th: ไม่เท่ากับ

en: Note
th: บันทึก

en: Note :
th: หมายเหตุ:

en: Note Added Successfully
th: เพิ่มบันทึกสำเร็จแล้ว

en: Note Content
th: เนื้อหาบันทึก

en: Note Deleted Successfully
th: ลบบันทึกสำเร็จแล้ว

en: Note Title
th: หัวข้อบันทึก

en: Note Types refresh failed Cause: %s. please try again
th: การรีเฟรชประเภทบันทึกล้มเหลว สาเหตุ: %s โปรดลองอีกครั้ง

en: Note Types refresh failed. please try again
th: การรีเฟรชประเภทบันทึกล้มเหลว โปรดลองอีกครั้ง

en: Note Types refreshed
th: รีเฟรชประเภทบันทึกเรียบร้อยแล้ว

en: Note Updated Successfully
th: อัปเดตบันทึกสำเร็จแล้ว

en: Note no change
th: ไม่มีการเปลี่ยนแปลงบันทึก

en: Note:
th: หมายเหตุ:

en: Note: In the Conversational Form feature, certain fields such as Captcha, Payments, HTML, etc are currently not supported.
th: หมายเหตุ: ในคุณสมบัติฟอร์มสนทนา ฟิลด์บางประเภท เช่น Captcha, การชำระเงิน, HTML ฯลฯ ยังไม่รองรับในขณะนี้

en: Note: This feature is only available to BitForm Pro users.
th: หมายเหตุ: คุณสมบัตินี้มีให้ใช้สำหรับผู้ใช้ BitForm Pro เท่านั้น

en: Note: This global message will be applied to all forms and fields unless a custom error message is set for an individual field. Also you can use the
th: หมายเหตุ: ข้อความทั่วโลกนี้จะถูกนำไปใช้กับทุกฟอร์มและฟิลด์ เว้นแต่จะมีการตั้งค่าข้อความข้อผิดพลาดแบบกำหนดเองสำหรับฟิลด์แต่ละฟิลด์ นอกจากนี้คุณยังสามารถใช้

en: Notes
th: บันทึก

en: Nothing to duplicate
th: ไม่มีอะไรให้ทำสำเนา

en: Nothing to update
th: ไม่มีอะไรให้อัปเดต

en: Notify Users
th: แจ้งผู้ใช้

en: Now, Please go to your form and add a Google reCaptcha V2 field.
th: ตอนนี้ โปรดไปที่แบบฟอร์มของคุณและเพิ่มฟิลด์ Google reCaptcha V2

en: Now, Please go to your form and add a Google reCaptcha V3 field.
th: ตอนนี้ โปรดไปที่แบบฟอร์มของคุณและเพิ่มฟิลด์ Google reCaptcha V3

en: Now, Please go to your form and add a Turnstile field.
th: ตอนนี้ โปรดไปที่แบบฟอร์มของคุณและเพิ่มฟิลด์ Turnstile

en: Now, Please go to your form and add a hCaptcha field.
th: ตอนนี้ โปรดไปที่แบบฟอร์มของคุณและเพิ่มฟิลด์ hCaptcha

en: Np Repeat
th: ไม่ทำซ้ำ

en: Number
th: ตัวเลข

en: Number Format:
th: รูปแบบตัวเลข:

en: OR
th: หรือ

en: Ok
th: ตกลง

en: On Click
th: เมื่อคลิก

en: On Field Input
th: เมื่อป้อนข้อมูลในฟิลด์

en: On Focus
th: เมื่อโฟกัส

en: On Form Submit
th: เมื่อส่งแบบฟอร์ม

en: On Form Validate
th: เมื่อตรวจสอบแบบฟอร์ม

en: On Load
th: เมื่อโหลด

en: On Mouse Over
th: เมื่อเมาส์อยู่เหนือ

en: On Same Day
th: ในวันเดียวกัน

en: Once Every
th: ทุก ๆ

en: OneDrive Client Id:
th: Client id ของ OneDrive:

en: OneDrive Client Secret:
th: Client secret ของ OneDrive:

en: Only Logged In User
th: เฉพาะผู้ใช้ที่เข้าสู่ระบบ

en: Only on Field Input
th: เฉพาะเมื่อมีการป้อนข้อมูลในฟิลด์

en: Only on Form Load
th: เฉพาะเมื่อโหลดฟอร์ม

en: Only on Form Submit
th: เฉพาะเมื่อส่งฟอร์ม

en: Only on Form Validate
th: เฉพาะเมื่อตรวจสอบฟอร์ม

en: Only valid JS object will work. for more details please check<a target="_blank" href="https://flatpickr.js.org/options/" rel="noreferrer"> the documentation for available configuration options</a>
th: เฉพาะออบเจ็กต์ JS ที่ถูกต้องเท่านั้นที่จะทำงาน สำหรับรายละเอียดเพิ่มเติม โปรดตรวจสอบ<a target="_blank" href="https://flatpickr.js.org/options/" rel="noreferrer"> เอกสารสำหรับตัวเลือกการกำหนดค่าที่มี</a>

en: Opacity
th: ความทึบ

en: Opacity (0-100)
th: ความโปร่งใส (0-100)

en: Option 1
th: ตัวเลือก 1

en: Option 2
th: ตัวเลือก 2

en: Option 3
th: ตัวเลือก 3

en: Option 4
th: ตัวเลือก 4

en: Option Column
th: คอลัมน์ตัวเลือก

en: Option Flag Image
th: ภาพธงตัวเลือก

en: Option Icon/Image
th: ไอคอน/รูปภาพตัวเลือก

en: Option Icon/Image:
th: ไอคอน/รูปภาพตัวเลือก:

en: Option List Height
th: ความสูงรายการตัวเลือก

en: Options
th: ตัวเลือก

en: Options 2
th: ตัวเลือก 2

en: Options Column
th: คอลัมน์ตัวเลือก

en: Order
th: คำสั่งซื้อ

en: Orientation
th: การวางแนว

en: Other
th: อื่นๆ

en: Other Option
th: ตัวเลือกอื่น ๆ

en: Other Option Required
th: จำเป็นต้องมีตัวเลือกอื่น

en: Other...
th: อื่นๆ...

en: Our Privacy Policy.
th: นโยบายความเป็นส่วนตัวของเรา

en: Outside
th: ด้านนอก

en: Overlay
th: ซ้อนทับ

en: Override Default Settings
th: แทนที่การตั้งค่าเริ่มต้น

en: Overwrite existing field values in Zoho CRM with empty field values from Bit Form while upserting a record?
th: เขียนทับค่าฟิลด์ที่มีอยู่ใน Zoho CRM ด้วยค่าฟิลด์ว่างจาก Bit Form ขณะอัปเซิร์ตบันทึกหรือไม่?

en: Own Submitted Response
th: การตอบกลับที่ส่งของตนเอง

en: Owner Email
th: อีเมลเจ้าของ

en: Owner ID
th: รหัสเจ้าของ

en: Owner Name
th: ชื่อเจ้าของ

en: Owner Name (Your Zoho Creator screen name):
th: ชื่อเจ้าของ (ชื่อหน้าจอ Zoho Creator ของคุณ):

en: Owners refresh failed Cause:
th: การรีเฟรชเจ้าของล้มเหลว สาเหตุ:

en: Owners refresh failed Cause: %s. please try again
th: การรีเฟรชเจ้าของล้มเหลว สาเหตุ: %s โปรดลองอีกครั้ง

en: Owners refresh failed. please try again
th: การรีเฟรชเจ้าของล้มเหลว โปรดลองอีกครั้ง

en: Owners refreshed
th: รีเฟรชเจ้าของแล้ว

en: PDF Attachment Template:
th: เทมเพลตเอกสารแนบ PDF:

en: PDF Downloads
th: ดาวน์โหลด PDF

en: PDF File Name
th: ชื่อไฟล์ PDF

en: PDF Global Setting
th: การตั้งค่า PDF ทั่วไป

en: PDF Password
th: รหัสผ่าน PDF

en: PDF Password Shortcode
th: ชอร์ตโค้ดรหัสผ่าน PDF

en: PDF Setting
th: การตั้งค่า PDF

en: PDF Template
th: เทมเพลต PDF

en: PDF Templates
th: เทมเพลต PDF

en: PHP extension is missing in your server. Please install it.
th: ส่วนขยาย PHP หายไปในเซิร์ฟเวอร์ของคุณ โปรดติดตั้ง

en: Padding
th: ระยะภายใน

en: Padding Bottom
th: ระยะภายในด้านล่าง

en: Padding Left
th: ระยะภายในด้านซ้าย

en: Padding Right
th: ระยะภายในด้านขวา

en: Padding Top
th: ระยะภายในด้านบน

en: Page
th: หน้า

en: Page Select Box
th: กล่องเลือกหน้า

en: Page Title
th: ชื่อหน้า

en: Pagination Button
th: ปุ่มแบ่งหน้า

en: Panel Layout
th: เลย์เอาต์แผง

en: Paper Size
th: ขนาดกระดาษ

en: Parse Mode:
th: โหมดการแปลง:

en: Passive
th: แบบพาสซีฟ

en: Password
th: รหัสผ่าน

en: Password Field
th: ช่องรหัสผ่าน

en: Password can't be empty
th: รหัสผ่านไม่สามารถเว้นว่างได้

en: Password reset email template
th: เทมเพลตอีเมลรีเซ็ตรหัสผ่าน

en: Password...
th: รหัสผ่าน...

en: Password:
th: รหัสผ่าน:

en: Pay Button
th: ปุ่มชำระเงิน

en: Pay Button Text
th: ข้อความปุ่มชำระเงิน

en: Pay now
th: ชำระเงินเลย

en: Pay with Mollie
th: ชำระเงินด้วย Mollie

en: Pay with Paypal
th: ชำระเงินด้วย Paypal

en: Pay with Stripe
th: ชำระเงินด้วย Stripe

en: PayPal Client ID is missing
th: ไม่มีรหัสลูกค้า PayPal

en: PayPal Developer Dashboard
th: แดชบอร์ดนักพัฒนา PayPal

en: PayPal Dynamic Amount Field is not Selected
th: ไม่ได้เลือกฟิลด์จำนวนเงินแบบไดนามิกของ PayPal

en: PayPal Fixed Amount is not valid
th: จำนวนเงินคงที่ของ PayPal ไม่ถูกต้อง

en: PayPal Integrations Video
th: วิดีโอการผสาน PayPal

en: PayPal Payment Field
th: ฟิลด์ชำระเงิน PayPal

en: PayPal Plan Id missing
th: ไม่มีรหัสแผน PayPal

en: PayPal Settings
th: การตั้งค่า PayPal

en: Payment
th: การชำระเงิน

en: Payment Method
th: วิธีการชำระเงิน

en: Payment Method Type
th: ประเภทวิธีการชำระเงิน

en: Payment setting saved successfully
th: บันทึกการตั้งค่าการชำระเงินสำเร็จแล้ว

en: Payment setting updated successfully
th: อัปเดตการตั้งค่าการชำระเงินสำเร็จแล้ว

en: Payments
th: การชำระเงิน

en: Paypal Button Text
th: ข้อความปุ่ม Paypal

en: Paypal Buy Now
th: ซื้อตอนนี้ด้วย Paypal

en: Paypal Checkout
th: ชำระเงินด้วย Paypal

en: Paypal Style
th: สไตล์ Paypal

en: Pen Color
th: สีปากกา

en: Pen Width
th: ความกว้างปากกา

en: Permissions Settings
th: การตั้งค่าสิทธิ์

en: Phone Number
th: หมายเลขโทรศัพท์

en: Phone Number...
th: หมายเลขโทรศัพท์...

en: Phone Number:
th: หมายเลขโทรศัพท์:

en: Phone View
th: มุมมองโทรศัพท์

en: Phone number can't be empty
th: หมายเลขโทรศัพท์ไม่สามารถเว้นว่างได้

en: Phone:
th: โทรศัพท์:

en: Pick A Date
th: เลือกวันที่

en: Picture
th: รูปภาพ

en: Picture Upload
th: อัปโหลดรูปภาพ

en: Pill
th: ทรงแคปซูล

en: Pipeline:
th: ไปป์ไลน์:

en: Placeholder
th: ตัวอย่างข้อความ

en: Placeholder Color
th: สีตัวอักษรจำลอง

en: Placeholder is the text that appears inside the field before your user enters their own content. You can show or hide the field placeholder by toggling this option.
th: ตัวอย่างข้อความคือข้อความที่ปรากฏภายในฟิลด์ก่อนที่ผู้ใช้จะป้อนเนื้อหาของตนเอง คุณสามารถแสดงหรือซ่อนตัวอย่างข้อความของฟิลด์โดยการสลับตัวเลือกนี้

en: Placeholder...
th: ตัวอย่าง...

en: Places an admin-defined message below the form description, making your users aware that their field values are being saved before submission.
th: วางข้อความที่กำหนดโดยผู้ดูแลระบบไว้ใต้คำอธิบายฟอร์ม เพื่อให้ผู้ใช้ทราบว่าค่าฟิลด์ของพวกเขากำลังถูกบันทึกก่อนการส่ง

en: Plan ID
th: รหัสแผน

en: Plan Id
th: รหัสแผน

en: Please Select a Date
th: กรุณาเลือกวันที่

en: Please add a submit button
th: โปรดเพิ่มปุ่มส่ง

en: Please click on the available Captcha option for configuration.
th: โปรดคลิกที่ตัวเลือก Captcha ที่มีอยู่เพื่อทำการกำหนดค่า

en: Please click on the available payment gateway option for configuration.
th: โปรดคลิกที่ตัวเลือกเกตเวย์การชำระเงินที่มีอยู่เพื่อทำการตั้งค่า

en: Please configure PDF settings first.
th: กรุณาตั้งค่า PDF ก่อน

en: Please contact support for assistance at
th: กรุณาติดต่อฝ่ายสนับสนุนเพื่อขอความช่วยเหลือที่

en: Please enter API key and API secret
th: กรุณาใส่ API key และ API secret

en: Please fix the errors
th: โปรดแก้ไขข้อผิดพลาด

en: Please go to your form now and add a Mollie payment field.
th: โปรดไปที่แบบฟอร์มของคุณตอนนี้และเพิ่มฟิลด์การชำระเงิน Mollie

en: Please go to your form now and add a PayPal payment field.
th: โปรดไปที่แบบฟอร์มของคุณตอนนี้และเพิ่มฟิลด์การชำระเงิน PayPal

en: Please go to your form now and add a Razorpay payment field.
th: โปรดไปที่แบบฟอร์มของคุณตอนนี้และเพิ่มฟิลด์การชำระเงิน Razorpay

en: Please go to your form now and add a Stripe payment field.
th: โปรดไปที่แบบฟอร์มของคุณตอนนี้และเพิ่มฟิลด์การชำระเงิน Stripe

en: Please import a valid json.
th: โปรดนำเข้า JSON ที่ถูกต้อง

en: Please map mandatory fields
th: โปรดจับคู่ฟิลด์ที่จำเป็น

en: Please re-check your Client ID & Secret
th: โปรดตรวจสอบ Client ID และ Secret อีกครั้ง

en: Please recheck your reCaptcha Configuration
th: กรุณาตรวจสอบการตั้งค่า reCaptcha ของคุณอีกครั้ง

en: Please select a form from the Form List available in the Bit Form element settings.
th: กรุณาเลือกแบบฟอร์มจากรายการแบบฟอร์มที่มีอยู่ในการตั้งค่าองค์ประกอบ Bit Form

en: Please select a ticket owner
th: โปรดเลือกเจ้าของตั๋ว

en: Please select file upload or signature field
th: โปรดเลือกฟิลด์อัปโหลดไฟล์หรือลายเซ็น

en: Please select property you want to import with form
th: โปรดเลือกคุณสมบัติที่คุณต้องการนำเข้ากับฟอร์ม

en: Please setup your
th: โปรดตั้งค่า

en: Please setup your payment settings before using this template.
th: โปรดตั้งค่าการชำระเงินของคุณก่อนใช้เทมเพลตนี้

en: Please submit form with valid fields
th: กรุณาส่งแบบฟอร์มที่มีฟิลด์ที่ถูกต้อง

en: Please try to avoid any duplicate custom url, as it will conflict between the page and Bit Form.
th: โปรดพยายามหลีกเลี่ยง URL กำหนดเองที่ซ้ำกัน เนื่องจากจะขัดแย้งระหว่างหน้าและ Bit Form

en: Please update your PHP version is 7.4 or higher.
th: โปรดอัปเดตเวอร์ชัน PHP ของคุณเป็น 7.4 หรือสูงกว่า

en: Please update your Pro Plugin to the latest version (
th: โปรดอัปเดตปลั๊กอิน Pro ของคุณเป็นเวอร์ชันล่าสุด (

en: Please upgrade to the PRO plan to unlock all these awesome features.
th: โปรดอัปเกรดเป็นแผน PRO เพื่อปลดล็อกคุณสมบัติที่ยอดเยี่ยมทั้งหมดนี้

en: Please verify Cloudflare Turnstile Captcha
th: กรุณายืนยัน Cloudflare Turnstile Captcha

en: Please verify hCaptcha
th: กรุณายืนยัน hCaptcha

en: Please verify reCAPTCHA
th: กรุณายืนยัน reCAPTCHA

en: Please wait while we migrate your data to V2
th: โปรดรอสักครู่ขณะที่เรากำลังย้ายข้อมูลของคุณไปยัง V2

en: Please! Insatall Fluent CRM
th: โปรดติดตั้ง Fluent CRM

en: Please! Insatall MailPoet
th: โปรดติดตั้ง MailPoet

en: Please! Install MailPoet
th: โปรดติดตั้ง MailPoet

en: Please, enter a valid URL
th: โปรดป้อน URL ที่ถูกต้อง

en: Please, enter a valid email address
th: โปรดป้อนที่อยู่อีเมลที่ถูกต้อง

en: Please, enter a valid phone number
th: โปรดป้อนหมายเลขโทรศัพท์ที่ถูกต้อง

en: Please, enter only numbers
th: โปรดป้อนตัวเลขเท่านั้น

en: Please, select no more than ${field.maximum} option(s)
th: โปรดเลือกไม่เกิน ${field.maximum} ตัวเลือก

en: Pod Fields
th: ฟิลด์ Pod

en: Pod cann't be empty
th: Pod ไม่สามารถเว้นว่างได้

en: Portal:
th: พอร์ทัล:

en: Portals refresh failed Cause:
th: การรีเฟรชพอร์ทัลล้มเหลว สาเหตุ:

en: Portals refresh failed Cause: %s. please try again
th: การรีเฟรชพอร์ทัลล้มเหลว สาเหตุ: %s โปรดลองอีกครั้ง

en: Portals refresh failed. please try again
th: การรีเฟรชพอร์ทัลล้มเหลว โปรดลองอีกครั้ง

en: Portals refreshed
th: รีเฟรชพอร์ทัลแล้ว

en: Portrait
th: แนวตั้ง

en: Position X
th: ตำแหน่ง x

en: Position X (Units in millimeters)
th: ตำแหน่ง X (หน่วยเป็นมิลลิเมตร)

en: Position Y
th: ตำแหน่ง y

en: Position Y (Units in millimeters)
th: ตำแหน่ง Y (หน่วยเป็นมิลลิเมตร)

en: Post Fields
th: ฟิลด์โพสต์

en: Post Status
th: สถานะโพสต์

en: Post Status cann't be empty
th: สถานะโพสต์ไม่สามารถเป็นค่าว่างได้

en: Post Type
th: ประเภทโพสต์

en: Post Type Slug *
th: สลักประเภทโพสต์ *

en: Post Type cann't be empty
th: ประเภทโพสต์ไม่สามารถเป็นค่าว่างได้

en: Postal Code:
th: รหัสไปรษณีย์:

en: Posts of this type should be shown in the admin UI and is publicly queryable
th: โพสต์ประเภทนี้ควรแสดงในส่วนติดต่อผู้ดูแลระบบและสามารถค้นหาได้โดยสาธารณะ

en: Premium
th: พรีเมียม

en: Premium Feature
th: คุณสมบัติพรีเมียม

en: Prevent Public View of Entries
th: ป้องกันการดูรายการข้อมูลสาธารณะ

en: Prevent empty form submission
th: ป้องกันการส่งแบบฟอร์มที่ว่างเปล่า

en: Preview
th: ดูตัวอย่าง

en: Preview Data
th: ดูตัวอย่างข้อมูล

en: Previous
th: ก่อนหน้า

en: Previous Step
th: ขั้นตอนก่อนหน้า

en: Print Report
th: พิมพ์รายงาน

en: Printing...
th: กำลังพิมพ์...

en: Priority
th: ความสำคัญ

en: Private Note
th: บันทึกส่วนตัว

en: Process Button
th: ปุ่มดำเนินการ

en: Product Name
th: ชื่อผลิตภัณฑ์

en: Products refresh failed Cause:
th: การรีเฟรชผลิตภัณฑ์ล้มเหลว สาเหตุ:

en: Products refresh failed. please try again
th: การรีเฟรชผลิตภัณฑ์ล้มเหลว โปรดลองอีกครั้ง

en: Products refreshed
th: รีเฟรชผลิตภัณฑ์แล้ว

en: Professional & Easy To Use WordPress Form Builder
th: ตัวสร้างฟอร์ม WordPress ที่ใช้งานง่ายและมืออาชีพ

en: Progress Indicator
th: ตัวแสดงความคืบหน้า

en: Project Group
th: กลุ่มโปรเจกต์

en: Project Groups refresh failed Cause: %s. please try again
th: การรีเฟรชกลุ่มโปรเจกต์ล้มเหลว สาเหตุ: %s โปรดลองอีกครั้ง

en: Project Groups refresh failed. please try again
th: การรีเฟรชกลุ่มโปรเจกต์ล้มเหลว โปรดลองอีกครั้ง

en: Project Groups refreshed
th: รีเฟรชกลุ่มโปรเจกต์เรียบร้อยแล้ว

en: Project user
th: ผู้ใช้โปรเจกต์

en: Projects refresh failed Cause: %s. please try again
th: การรีเฟรชโปรเจกต์ล้มเหลว สาเหตุ: %s โปรดลองอีกครั้ง

en: Projects refresh failed. please try again
th: การรีเฟรชโปรเจกต์ล้มเหลว โปรดลองอีกครั้ง

en: Projects refreshed
th: รีเฟรชโปรเจกต์แล้ว

en: Public
th: สาธารณะ

en: Public Key can't be empty
th: Public Key ไม่สามารถเว้นว่างได้

en: Public Key...
th: Public key...

en: Public Key:
th: Public key:

en: Public Project
th: โปรเจกต์สาธารณะ

en: Publicly Queryable
th: สามารถค้นหาได้โดยสาธารณะ

en: Publish
th: เผยแพร่

en: Queries can be performed on the front end as part of parse_request()
th: สามารถดำเนินการค้นหาที่ส่วนหน้าเว็บได้ในฐานะส่วนหนึ่งของ parse_request()

en: Query Param
th: พารามิเตอร์คิวรี

en: RTL
th: ขวาไปซ้าย

en: Radio
th: ตัวเลือก

en: Radio Button
th: ปุ่มตัวเลือก

en: Range
th: ช่วง

en: Rapidmail Fields
th: ฟิลด์ Rapidmail

en: Rate us on WordPress
th: ให้คะแนนเราบน WordPress

en: Rating
th: การให้คะแนน

en: Rating Icon
th: ไอคอนการให้คะแนน

en: Rating Message on Hover
th: ข้อความการให้คะแนนเมื่อเลื่อนเมาส์

en: Rating Message on Select
th: ข้อความการให้คะแนนเมื่อเลือก

en: Rating Position
th: ตำแหน่งการให้คะแนน

en: Razorpay Accounts
th: บัญชี Razorpay

en: Razorpay Client ID is missing
th: ไม่มีรหัสลูกค้า Razorpay

en: Razorpay Dashboard
th: แดชบอร์ด Razorpay

en: Razorpay Dyanmic Amount Field is not Selected
th: ไม่ได้เลือกฟิลด์จำนวนเงินแบบไดนามิกของ Razorpay

en: Razorpay Fixed Amount is not valid
th: จำนวนเงินคงที่ของ Razorpay ไม่ถูกต้อง

en: Razorpay Integrations Video
th: วิดีโอการผสาน Razorpay

en: Razorpay Order ID Field is not Selected
th: ไม่ได้เลือกฟิลด์รหัสคำสั่งซื้อของ Razorpay

en: Razorpay Payment Field
th: ฟิลด์ชำระเงิน Razorpay

en: Razorpay Settings
th: การตั้งค่า Razorpay

en: ReCaptcha validation failed.
th: การตรวจสอบ ReCaptcha ล้มเหลว

en: Read More
th: อ่านเพิ่มเติม

en: Read Only
th: อ่านอย่างเดียว

en: Read entries
th: รายการที่อ่านแล้ว

en: Read-only
th: อ่านอย่างเดียว

en: Readonly
th: อ่านอย่างเดียว

en: Readonly feature allows you to set a field as read-only, meaning that users will not be able to edit the content of that field. You can toggle this option to enable or disable the setting.
th: คุณสมบัติอ่านอย่างเดียวช่วยให้คุณตั้งค่าฟิลด์เป็นแบบอ่านอย่างเดียว ซึ่งหมายความว่าผู้ใช้จะไม่สามารถแก้ไขเนื้อหาของฟิลด์นั้นได้ คุณสามารถสลับตัวเลือกนี้เพื่อเปิดหรือปิดการตั้งค่า

en: Recipient Email
th: อีเมลผู้รับ

en: Recipient List are required for rapidmail api
th: รายชื่อผู้รับจำเป็นสำหรับ API rapidmail

en: Recipient Name
th: ชื่อผู้รับ

en: Recipient:
th: ผู้รับ:

en: Recipients:
th: ผู้รับ:

en: Record Create
th: สร้างบันทึก

en: Record Create/Edit
th: สร้าง/แก้ไขบันทึก

en: Record Delete
th: ลบบันทึก

en: Record Edit
th: แก้ไขบันทึก

en: Record Owner
th: เจ้าของบันทึก

en: Rectangle
th: สี่เหลี่ยม

en: Redirect Link
th: ลิงก์เปลี่ยนเส้นทาง

en: Redirect Page
th: หน้าเปลี่ยนเส้นทาง

en: Redirect Page Url
th: URL หน้าเปลี่ยนเส้นทาง

en: Redirect Page:
th: หน้าเปลี่ยนเส้นทาง:

en: Redirect URL
th: URL สำหรับเปลี่ยนเส้นทาง

en: Redirect page (already activated):
th: หน้าเปลี่ยนเส้นทาง (เปิดใช้งานแล้ว):

en: Redirecting Home in
th: กำลังเปลี่ยนเส้นทางกลับหน้าหลักใน

en: Redirection url name cann't be empty
th: URL การเปลี่ยนเส้นทางไม่สามารถเว้นว่างได้

en: RedirectionUrl:
th: URL การเปลี่ยนเส้นทาง:

en: Redo
th: ทำซ้ำ

en: Redo Button
th: ปุ่มทำซ้ำ

en: Refresh
th: รีเฟรช

en: Refresh ACF fields
th: รีเฟรชฟิลด์ ACF

en: Refresh Activecapmaign Field
th: รีเฟรชฟิลด์ ActiveCampaign

en: Refresh Activecapmaign Tags
th: รีเฟรชแท็ก ActiveCampaign

en: Refresh Acumbamail Fields
th: รีเฟรชฟิลด์ Acumbamail

en: Refresh All oneDrive Folders
th: รีเฟรชโฟลเดอร์ oneDrive ทั้งหมด

en: Refresh Analytics Table Headers
th: รีเฟรชส่วนหัวตาราง analytics

en: Refresh Analytics Workspaces
th: รีเฟรชพื้นที่ทำงาน analytics

en: Refresh Autonami Fields
th: รีเฟรชฟิลด์ Autonami

en: Refresh Autonami Lists And Tags
th: รีเฟรชรายการและแท็ก Autonami

en: Refresh Bigin Modules
th: รีเฟรชโมดูล bigin

en: Refresh Bigin Related Lists
th: รีเฟรชรายการที่เกี่ยวข้องของ bigin

en: Refresh CRM Assignment Rules
th: รีเฟรชกฎการมอบหมาย CRM

en: Refresh CRM Layouts
th: รีเฟรชเลย์เอาต์ CRM

en: Refresh CRM Modules
th: รีเฟรชโมดูล CRM

en: Refresh CRM Owners
th: รีเฟรชเจ้าของ CRM

en: Refresh CRM Related Lists
th: รีเฟรชรายการที่เกี่ยวข้อง CRM

en: Refresh CRM Tags
th: รีเฟรชแท็ก CRM

en: Refresh Campaigns Contact Fields
th: รีเฟรชฟิลด์ผู้ติดต่อแคมเปญ

en: Refresh Campaigns Lists
th: รีเฟรชรายการแคมเปญ

en: Refresh Creator Fields
th: รีเฟรชฟิลด์ creator

en: Refresh Desk Departments
th: รีเฟรชแผนก desk

en: Refresh Desk Fields
th: รีเฟรชฟิลด์ desk

en: Refresh Desk Portals
th: รีเฟรชพอร์ทัล desk

en: Refresh Fields
th: รีเฟรชฟิลด์

en: Refresh Fluent CRM List
th: รีเฟรชรายการ Fluent CRM

en: Refresh Groundhogg Tags
th: รีเฟรชแท็ก Groundhogg

en: Refresh Groups
th: รีเฟรชกลุ่ม

en: Refresh MailChimp Tags
th: รีเฟรชแท็ก MailChimp

en: Refresh MailPoet List
th: รีเฟรชรายการ MailPoet

en: Refresh MarketingHub Contact Fields
th: รีเฟรชฟิลด์ผู้ติดต่อ MarketingHub

en: Refresh MarketingHub Lists
th: รีเฟรชรายการ MarketingHub

en: Refresh MetaBox List
th: รีเฟรชรายการ MetaBox

en: Refresh Milestones
th: รีเฟรชเหตุการณ์สำคัญ

en: Refresh Owners
th: รีเฟรชเจ้าของ

en: Refresh Portal Users
th: รีเฟรชผู้ใช้พอร์ทัล

en: Refresh Post Types
th: รีเฟรชประเภทโพสต์

en: Refresh Project Groups
th: รีเฟรชกลุ่มโปรเจกต์

en: Refresh Projects
th: รีเฟรชโปรเจกต์

en: Refresh Projects Portals
th: รีเฟรชพอร์ทัลโปรเจกต์

en: Refresh SendFox List
th: รีเฟรชรายการ SendFox

en: Refresh Sendinblue Lists
th: รีเฟรชรายการ sendinblue

en: Refresh Sendinblue Templates
th: รีเฟรชเทมเพลต sendinblue

en: Refresh Sign Templates
th: รีเฟรชเทมเพลตลายเซ็น

en: Refresh Sub Folders
th: รีเฟรชโฟลเดอร์ย่อย

en: Refresh Tags
th: รีเฟรชแท็ก

en: Refresh Task Layouts
th: รีเฟรชเลย์เอาต์งาน

en: Refresh Telegram List
th: รีเฟรชรายการ telegram

en: Refresh Template Details
th: รีเฟรชรายละเอียดเทมเพลต

en: Refresh WorkDrive Team Folders
th: รีเฟรชโฟลเดอร์ทีม WorkDrive

en: Refresh WorkDrive Teams
th: รีเฟรชทีม WorkDrive

en: RegEx Pattern
th: รูปแบบ RegEx

en: Regex Pattern
th: รูปแบบ Regex

en: Registration successfully done.
th: ลงทะเบียนสำเร็จแล้ว

en: Reject Success Message
th: ข้อความปฏิเสธสำเร็จ

en: Rejection Success redirect page:
th: หน้าเปลี่ยนเส้นทางเมื่อปฏิเสธสำเร็จ:

en: Related Info
th: ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

en: Related List #
th: รายการที่เกี่ยวข้อง #

en: Related List:
th: รายการที่เกี่ยวข้อง:

en: RelatedList is empty
th: RelatedList ว่างเปล่า

en: RelatedLists refresh failed Cause:
th: การรีเฟรชรายการที่เกี่ยวข้องล้มเหลว สาเหตุ:

en: RelatedLists refresh failed Cause: %s. please try again
th: การรีเฟรชรายการที่เกี่ยวข้องล้มเหลว สาเหตุ: %s โปรดลองอีกครั้ง

en: RelatedLists refresh failed. please try again
th: การรีเฟรชรายการที่เกี่ยวข้องล้มเหลว โปรดลองอีกครั้ง

en: RelatedLists refreshed
th: รีเฟรชรายการที่เกี่ยวข้องแล้ว

en: Relative to Today (± Days)
th: สัมพันธ์กับวันนี้ (± วัน)

en: Remember,
th: โปรดจำไว้ว่า

en: Remove
th: ลบ

en: Remove Button
th: ปุ่มลบ

en: Repeat
th: ทำซ้ำ

en: Repeat-X
th: ทำซ้ำแนวนอน

en: Repeat-Y
th: ทำซ้ำแนวตั้ง

en: Repeater
th: ตัวทำซ้ำ

en: Replace Previous Options
th: แทนที่ตัวเลือกก่อนหน้า

en: Reply To
th: ตอบกลับถึง

en: Reply-To Email Address
th: ที่อยู่อีเมลสำหรับตอบกลับ

en: Repopulate form fields with previous partial entry
th: กรอกข้อมูลในฟิลด์ฟอร์มด้วยรายการบางส่วนก่อนหน้า

en: Report preferrences saved successfully
th: บันทึกการตั้งค่ารายงานสำเร็จแล้ว

en: Request parameter is empty
th: พารามิเตอร์คำขอว่างเปล่า

en: Requested parameter is empty
th: พารามิเตอร์ที่ร้องขอว่างเปล่า

en: Require user to be logged in for submit form
th: ต้องการให้ผู้ใช้เข้าสู่ระบบก่อนส่งแบบฟอร์ม

en: Required
th: จำเป็น

en: Required Field
th: ฟิลด์ที่จำเป็น

en: Required data not found.
th: ไม่พบข้อมูลที่จำเป็น

en: Reset Password Fields
th: ฟิลด์รีเซ็ตรหัสผ่าน

en: Reset Style
th: รีเซ็ตสไตล์

en: Response:
th: การตอบกลับ:

en: Responses
th: การตอบกลับ

en: Result is empty
th: ผลลัพธ์ว่างเปล่า

en: Retain comments for subsequent recurrences
th: เก็บความคิดเห็นสำหรับการเกิดซ้ำครั้งต่อไป

en: Review us
th: รีวิวเรา

en: Right
th: ขวา

en: Right Currency
th: สกุลเงินด้านขวา

en: Right Number
th: ตัวเลขด้านขวา

en: Right to Left
th: ขวาไปซ้าย

en: Role
th: บทบาท

en: Round
th: วงกลม

en: Round to Closest Fraction Digits:
th: ปัดเศษเป็นตำแหน่งทศนิยมที่ใกล้ที่สุด:

en: Round to Closest Integer:
th: ปัดเศษเป็นจำนวนเต็มที่ใกล้ที่สุด:

en: Row Gap
th: ช่องว่างระหว่างแถว

en: Row Selected
th: แถวที่เลือก

en: SID, Auth Token,From Number and mapping fields are required for rapidmail api
th: SID, Auth Token, หมายเลขผู้ส่ง และฟิลด์การจับคู่จำเป็นสำหรับ API rapidmail

en: SMTP Authentication
th: การยืนยันตัวตน SMTP

en: SMTP Host
th: โฮสต์ SMTP

en: SMTP Password
th: รหัสผ่าน SMTP

en: SMTP Port
th: พอร์ต SMTP

en: SMTP Username
th: ชื่อผู้ใช้ SMTP

en: SMTP config saved successfully.
th: บันทึกการตั้งค่า SMTP สำเร็จแล้ว

en: SVG file is not valid
th: ไฟล์ SVG ไม่ถูกต้อง

en: Satisfied
th: พอใจ

en: Saturate
th: ความอิ่มตัว

en: Saturation
th: ความอิ่มตัว

en: Saturday
th: วันเสาร์

en: Save
th: บันทึก

en: Save Changes
th: บันทึกการเปลี่ยนแปลง

en: Save Draft
th: บันทึกแบบร่าง

en: Save Draft Button available in Pro version of Bit Form.
th: ปุ่มบันทึกร่างมีให้ใช้ในเวอร์ชัน Pro ของ Bit Form

en: Save Step Progress
th: บันทึกความคืบหน้าขั้นตอน

en: Save Template
th: บันทึกเทมเพลต

en: Save as Draft
th: บันทึกเป็นแบบร่าง

en: Save draft only for logged in users
th: บันทึกฉบับร่างสำหรับผู้ใช้ที่เข้าสู่ระบบเท่านั้น

en: Save draft when user leaves the form page
th: บันทึกฉบับร่างเมื่อผู้ใช้ออกจากหน้าฟอร์ม

en: Save only if email address or phone number is provided
th: บันทึกเฉพาะเมื่อมีการระบุที่อยู่อีเมลหรือหมายเลขโทรศัพท์

en: Saved successfully.
th: บันทึกสำเร็จแล้ว

en: Saving API key...
th: กำลังบันทึก API key...

en: Saving Generel Settings...
th: กำลังบันทึกการตั้งค่าทั่วไป...

en: Saving Payment Setting...
th: กำลังบันทึกการตั้งค่าการชำระเงิน...

en: Saving...
th: กำลังบันทึก...

en: Screen
th: สกรีน

en: Search
th: ค้นหา

en: Search Box
th: กล่องค้นหา

en: Search Clearable
th: สามารถล้างการค้นหา

en: Search Clearable:
th: สามารถล้างการค้นหา:

en: Search Placeholder
th: ตัวอย่างข้อความค้นหา

en: Search Placeholder Modify
th: แก้ไขข้อความตัวอย่างการค้นหา

en: Search Result
th: ผลการค้นหา

en: Secret Key
th: คีย์ลับ

en: Secret Key:
th: Secret key:

en: Secret key cann't be empty
th: Secret key ไม่สามารถเว้นว่างได้

en: Section
th: ส่วน

en: See Demo
th: ดูตัวอย่าง

en: Select
th: เลือก

en: Select A Page:
th: เลือกหน้า:

en: Select API
th: เลือก API

en: Select Action
th: เลือกการกระทำ

en: Select Actions
th: เลือกการกระทำ

en: Select Amount Field
th: เลือกฟิลด์จำนวนเงิน

en: Select Application
th: เลือกแอปพลิเคชัน

en: Select Assignment Rule
th: เลือกกฎการมอบหมาย

en: Select Attachment
th: เลือกไฟล์แนบ

en: Select Audience List
th: เลือกรายการผู้ชม

en: Select Author
th: เลือกผู้เขียน

en: Select Chat List
th: เลือกรายการแชท

en: Select Currency
th: เลือกสกุลเงิน

en: Select Date
th: เลือกวันที่

en: Select Date-Time
th: เลือกวันที่-เวลา

en: Select Department
th: เลือกแผนก

en: Select Email Field
th: เลือกฟิลด์อีเมล

en: Select Email Template
th: เลือกเทมเพลตอีเมล

en: Select Event
th: เลือกเหตุการณ์

en: Select Field
th: เลือกฟิลด์

en: Select Fields
th: เลือกฟิลด์

en: Select Fields for Report:
th: เลือกฟิลด์สำหรับรายงาน:

en: Select File Type
th: เลือกประเภทไฟล์

en: Select File Upload Fields
th: เลือกฟิลด์อัปโหลดไฟล์

en: Select Flag
th: เลือกธง

en: Select Fluent CRM list
th: เลือกรายการ Fluent CRM

en: Select Folder
th: เลือกโฟลเดอร์

en: Select Form
th: เลือกฟอร์ม

en: Select Form Field
th: เลือกฟิลด์แบบฟอร์ม

en: Select Forms
th: เลือกแบบฟอร์ม

en: Select Frequency
th: เลือกความถี่

en: Select Group
th: เลือกกลุ่ม

en: Select Hooks to Call
th: เลือกฮุคที่จะเรียกใช้

en: Select Integation
th: เลือกการผสานรวม

en: Select Layout
th: เลือกเลย์เอาต์

en: Select List
th: เลือกรายการ

en: Select Locale
th: เลือกภาษา

en: Select Message
th: เลือกข้อความ

en: Select Milestone
th: เลือกเหตุการณ์สำคัญ

en: Select Module
th: เลือกโมดูล

en: Select Note Type
th: เลือกประเภทบันทึก

en: Select One
th: เลือกหนึ่งรายการ

en: Select Order Id Field
th: เลือกฟิลด์รหัสคำสั่งซื้อ

en: Select Owner
th: เลือกเจ้าของ

en: Select PDF Template
th: เลือกเทมเพลต PDF

en: Select Page
th: เลือกหน้า

en: Select Page To Redirect
th: เลือกหน้าที่จะเปลี่ยนเส้นทาง

en: Select Pipeline
th: เลือกไปป์ไลน์

en: Select Portal
th: เลือกพอร์ทัล

en: Select Post Type
th: เลือกประเภทโพสต์

en: Select Product
th: เลือกผลิตภัณฑ์

en: Select Project
th: เลือกโปรเจกต์

en: Select Recipients
th: เลือกผู้รับ

en: Select Recurring Frequency
th: เลือกความถี่การเกิดซ้ำ

en: Select Related Module
th: เลือกโมดูลที่เกี่ยวข้อง

en: Select Reminder Type
th: เลือกประเภทการแจ้งเตือน

en: Select Shipping Amount Field
th: เลือกฟิลด์จำนวนเงินค่าจัดส่ง

en: Select Spreadsheet
th: เลือกสเปรดชีต

en: Select Stage
th: เลือกขั้นตอน

en: Select Status
th: เลือกสถานะ

en: Select Table
th: เลือกตาราง

en: Select Task
th: เลือกงาน

en: Select Tasklist
th: เลือกรายการงาน

en: Select Tasklist Flag
th: เลือกสถานะรายการงาน

en: Select Team
th: เลือกทีม

en: Select Template
th: เลือกเทมเพลต

en: Select Time
th: เลือกเวลา

en: Select Transaction Mode (Live or Sandbox).
th: เลือกโหมดธุรกรรม (จริงหรือแซนด์บ็อกซ์)

en: Select Type
th: เลือกประเภท

en: Select Type *
th: เลือกประเภท *

en: Select User Type
th: เลือกประเภทผู้ใช้

en: Select Version:
th: เลือกเวอร์ชัน:

en: Select Week
th: เลือกสัปดาห์

en: Select Workbook
th: เลือกสมุดงาน

en: Select Worksheet
th: เลือกเวิร์กชีต

en: Select Workspace
th: เลือกพื้นที่ทำงาน

en: Select a Bitform
th: เลือก bitform

en: Select a Form
th: เลือกฟอร์ม

en: Select a valid currency for the selected payment method types
th: เลือกสกุลเงินที่ถูกต้องสำหรับประเภทวิธีการชำระเงินที่เลือก

en: Select an App
th: เลือกแอป

en: Select at least ${field.minimum} option(s)
th: เลือกอย่างน้อย ${field.minimum} ตัวเลือก

en: Select file upload fields
th: เลือกฟิลด์อัปโหลดไฟล์

en: Select one of the defined WordPress post types Or custom post types for the post.
th: เลือกหนึ่งในประเภทโพสต์ WordPress ที่กำหนดไว้หรือประเภทโพสต์ที่กำหนดเองสำหรับโพสต์

en: Select tag
th: เลือกแท็ก

en: Select the status for the post. If published status is selected and the post date is in the future, it will automatically be changed to scheduled
th: เลือกสถานะสำหรับโพสต์ หากเลือกสถานะเผยแพร่และวันที่โพสต์อยู่ในอนาคต จะถูกเปลี่ยนเป็นกำหนดการโดยอัตโนมัติ

en: Select the user to be assigned to the post.
th: เลือกผู้ใช้ที่จะกำหนดให้กับโพสต์

en: Select type
th: เลือกประเภท

en: Selected Country Clearable
th: สามารถล้างประเทศที่เลือก

en: Selected Currency Clearable
th: สามารถล้างสกุลเงินที่เลือก

en: Selected Option Clearable:
th: สามารถล้างตัวเลือกที่เลือก:

en: Selected Option Image
th: รูปภาพตัวเลือกที่เลือก

en: Selected User
th: ผู้ใช้ที่เลือก

en: Send
th: ส่ง

en: Send Activation Email
th: ส่งอีเมลยืนยัน

en: Send Email
th: ส่งอีเมล

en: Send Notification Mail
th: ส่งอีเมลแจ้งเตือน

en: Send Test Mail
th: ส่งอีเมลทดสอบ

en: Send entries to CRM approval list.
th: ส่งรายการไปยังรายการอนุมัติ CRM

en: Send entries to approval list in Zoho Bigin.
th: ส่งรายการไปยังรายการอนุมัติใน Zoho Bigin

en: Send entries to approval list in Zoho Recruit
th: ส่งรายการไปยังรายการอนุมัติใน Zoho Recruit

en: SendFox Access Token
th: โทเค็นการเข้าถึง SendFox

en: SendFox Fields
th: ฟิลด์ SendFox

en: SendFox List Fields
th: ฟิลด์รายการ SendFox

en: SendFox Unsubscribe Fields
th: ฟิลด์ยกเลิกการสมัคร SendFox

en: Sendinblue Fields
th: ฟิลด์ Sendinblue

en: Sendinblue fields refresh failed. please try again
th: การรีเฟรชฟิลด์ Sendinblue ล้มเหลว โปรดลองอีกครั้ง

en: Sendinblue fields refreshed
th: รีเฟรชฟิลด์ Sendinblue แล้ว

en: Sending...
th: กำลังส่ง...

en: Sends the click details of AdWords Ads to Zoho CRM.
th: ส่งรายละเอียดการคลิกของโฆษณา AdWords ไปยัง Zoho CRM

en: Sepia
th: สีซีเปีย

en: Set Default Value
th: ตั้งค่าเริ่มต้น

en: Set a regular expression pattern that the input value should match for the field.
th: กำหนดรูปแบบนิพจน์ทั่วไปที่ค่าอินพุตควรตรงกับฟิลด์

en: Set maximum number to be selected for dropdown option
th: กำหนดจำนวนสูงสุดที่สามารถเลือกได้สำหรับตัวเลือกดรอปดาวน์

en: Set minimum number to be selected for dropdown option
th: กำหนดจำนวนขั้นต่ำที่ต้องเลือกสำหรับตัวเลือกดรอปดาวน์

en: Set owner of current record
th: ตั้งค่าเจ้าของของรายการปัจจุบัน

en: Set to previous business day
th: ตั้งเป็นวันทำการก่อนหน้า

en: Setting
th: การตั้งค่า

en: Setting details is empty
th: รายละเอียดการตั้งค่าว่างเปล่า

en: Settings
th: การตั้งค่า

en: Shadow
th: เงา

en: Shadow Color
th: สีเงา

en: Shadow Style
th: สไตล์เงา

en: Shape
th: รูปร่าง

en: Share Settings
th: การตั้งค่าการแชร์

en: Share Table
th: แชร์ตาราง

en: Share Table with users pushed to Zoho Analytics.
th: แชร์ตารางกับผู้ใช้ที่ส่งไปยัง Zoho Analytics

en: Share Workbook
th: แชร์สมุดงาน

en: Share via Direct URL
th: แชร์ผ่าน URL โดยตรง

en: Share via Direct URL (Conversational Form)
th: แชร์ผ่าน URL โดยตรง (ฟอร์มสนทนา)

en: Share with users: (optional)
th: แชร์กับผู้ใช้: (ไม่บังคับ)

en: Share workbook with users pushed to Zoho Sheet.
th: แชร์สมุดงานกับผู้ใช้ที่ส่งไปยัง Zoho Sheet

en: Shipping
th: การจัดส่ง

en: Shipping Amount
th: จำนวนเงินค่าจัดส่ง

en: Shipping Cost
th: ค่าจัดส่ง

en: Short Code
th: โค้ดย่อ

en: Shortcode
th: ชอร์ตโค้ด

en: Shortcode patterns (Ex:
th: รูปแบบโค้ดย่อ (เช่น:

en: Show
th: แสดง

en: Show Asterisk Symbol
th: แสดงสัญลักษณ์ดอกจัน

en: Show Buttons
th: แสดงปุ่ม

en: Show Error Message
th: แสดงข้อความแสดงข้อผิดพลาด

en: Show File List
th: แสดงรายการไฟล์

en: Show File Preview
th: แสดงตัวอย่างไฟล์

en: Show File Size
th: แสดงขนาดไฟล์

en: Show Header Icon
th: แสดงไอคอนส่วนหัว

en: Show Header Label
th: แสดงป้ายกำกับส่วนหัว

en: Show Header Subtitle
th: แสดงคำบรรยายส่วนหัว

en: Show Integration Logs
th: แสดงบันทึกการผสานรวม

en: Show Less
th: แสดงน้อยลง

en: Show Max Size
th: แสดงขนาดสูงสุด

en: Show Maximum Size
th: แสดงขนาดสูงสุด

en: Show Percentage
th: แสดงเปอร์เซ็นต์

en: Show Progress Bar
th: แสดงแถบความคืบหน้า

en: Show Rating Message On Selected
th: แสดงข้อความการให้คะแนนเมื่อเลือก

en: Show Rating Message On hover
th: แสดงข้อความการให้คะแนนเมื่อวางเมาส์

en: Show Selected Flag Image
th: แสดงภาพธงที่เลือก

en: Show Selected Option Chip:
th: แสดงชิปตัวเลือกที่เลือก:

en: Show Selected Option Image
th: แสดงรูปภาพตัวเลือกที่เลือก

en: Show Step Header
th: แสดงส่วนหัวขั้นตอน

en: Show UI
th: แสดงส่วนติดต่อผู้ใช้

en: Show in Menu
th: แสดงในเมนู

en: Show in REST API
th: แสดงใน REST API

en: Show the user a readable date (as per altFormat), but return something totally different to the server. <a href="https://flatpickr.js.org/options/#:~:text=Description-,altFormat,-String" target="_blank">Learn more</>
th: แสดงวันที่ที่อ่านได้ให้ผู้ใช้ (ตาม altFormat) แต่ส่งค่าที่แตกต่างกันไปยังเซิร์ฟเวอร์ <a href="https://flatpickr.js.org/options/#:~:text=Description-,altFormat,-String" target="_blank">เรียนรู้เพิ่มเติม</>

en: Show warning message below the form description
th: แสดงข้อความเตือนด้านล่างคำอธิบายฟอร์ม

en: Show watermark behind the page content
th: แสดงลายน้ำด้านหลังเนื้อหาหน้า

en: Showing Icon/Image in option
th: แสดงไอคอน/รูปภาพในตัวเลือก

en: Showing Selected Option Image
th: แสดงรูปภาพตัวเลือกที่เลือก

en: Signature
th: ลายเซ็น

en: Signature Pad
th: แผ่นลายเซ็น

en: Silver
th: เงิน

en: Single
th: เดี่ยว

en: Single Entry Details View
th: การดูรายละเอียดรายการข้อมูลเดียว

en: Single Entry View
th: การดูรายการข้อมูลเดียว

en: Single Entry for each IP
th: การส่งข้อมูลครั้งเดียวสำหรับแต่ละ IP

en: Singular Label *
th: ป้ายกำกับเอกพจน์ *

en: Site Key
th: คีย์ไซต์

en: Size
th: ขนาด

en: Skip
th: ข้าม

en: Skip exist Contact
th: ข้ามผู้ติดต่อที่มีอยู่

en: Skip if contact already exist in Autonami
th: ข้ามหากผู้ติดต่อมีอยู่แล้วใน Autonami

en: Skip if contact already exist in FluentCRM
th: ข้ามหากผู้ติดต่อมีอยู่แล้วใน FluentCRM

en: Slider
th: ตัวเลื่อน

en: Snackbar Message
th: ข้อความ Snackbar

en: Snippets
th: ข้อความสำเร็จรูป

en: Solid
th: สีทึบ

en: Some of the test fields are empty or an invalid email supplied
th: ฟิลด์ทดสอบบางส่วนว่างเปล่าหรือมีอีเมลที่ไม่ถูกต้อง

en: Some servers block emails if "From Email" differs from the authenticated (login) email— use the same email to ensure delivery.
th: เซิร์ฟเวอร์บางแห่งจะบล็อกอีเมลหาก “อีเมลผู้ส่ง” แตกต่างจากอีเมลที่ใช้ยืนยันตัวตน (ล็อกอิน) — ใช้อีเมลเดียวกันเพื่อให้แน่ใจว่าจะส่งได้

en: Something went wrong, Try again.
th: มีบางอย่างผิดพลาด ลองอีกครั้ง

en: Sorry
th: ขออภัย

en: Sorry! Your URL Is Invalid!!
th: ขออภัย! URL ของคุณไม่ถูกต้อง!!

en: Sorry!! Entry limit exceeded
th: ขออภัย!! เกินจำนวนการส่งที่กำหนด

en: Sorry!! You have already submitted from this IP address
th: ขออภัย!! คุณได้ส่งจากที่อยู่ IP นี้แล้ว

en: Sorry!! Your IP address is %s, Blocked from submitting the form
th: ขออภัย!! ที่อยู่ IP ของคุณคือ %s ถูกบล็อกจากการส่งแบบฟอร์ม

en: Sorry, Error occured in saving form entry data
th: ขออภัย เกิดข้อผิดพลาดในการบันทึกข้อมูลรายการแบบฟอร์ม

en: Sorry, Error occured in updated form
th: ขออภัย เกิดข้อผิดพลาดในการอัปเดตแบบฟอร์ม

en: Sorry, Error occurred in saving form entry
th: ขออภัย เกิดข้อผิดพลาดในการบันทึกรายการแบบฟอร์ม

en: Sorry, error occurred in logging form entry
th: ขออภัย เกิดข้อผิดพลาดในการบันทึกล็อกรายการแบบฟอร์ม

en: Sort Order
th: ลำดับการเรียง

en: Sort by
th: เรียงตาม

en: Space
th: ช่องว่าง

en: Space Between
th: ช่องว่างระหว่าง

en: Spacer
th: ตัวเว้นระยะ

en: Spacing
th: ระยะห่าง

en: Specify item's minimum size (in pixels)
th: ระบุขนาดขั้นต่ำของรายการ (เป็นพิกเซล)

en: Specify the check position.
th: ระบุตำแหน่งเครื่องหมาย

en: Specify the number of columns to display the options in. Leave blank to display the options as needed space.
th: ระบุจำนวนคอลัมน์ที่จะแสดงตัวเลือก เว้นว่างไว้เพื่อแสดงตัวเลือกตามพื้นที่ที่จำเป็น

en: Split
th: แยก

en: Spreadsheet refresh failed Cause: %s. please try again
th: การรีเฟรชสเปรดชีตล้มเหลว สาเหตุ: %s โปรดลองอีกครั้ง

en: Spreadsheet refresh failed. please try again
th: การรีเฟรชสเปรดชีตล้มเหลว โปรดลองอีกครั้ง

en: Spreadsheet refreshed
th: รีเฟรชสเปรดชีตแล้ว

en: Spreadsheets:
th: สเปรดชีต:

en: Stage:
th: ขั้นตอน:

en: Standalone
th: แบบสแตนด์อโลน

en: Start Time
th: เวลาเริ่มต้น

en: Start With
th: ขึ้นต้นด้วย

en: State:
th: รัฐ:

en: Static
th: คงที่

en: Static Password
th: รหัสผ่านแบบคงที่

en: Status
th: สถานะ

en: Step Header Switchable
th: ส่วนหัวขั้นตอนสามารถสลับได้

en: Step Label
th: ป้ายกำกับขั้นตอน

en: Step Settings
th: การตั้งค่าขั้นตอน

en: Step Subtitle
th: คำบรรยายขั้นตอน

en: Step-
th: ขั้นตอนที่-

en: Step:
th: ขั้นตอน:

en: Stripe Developer Dashboard
th: แดชบอร์ดนักพัฒนา Stripe

en: Stripe Dyanmic Amount Field is not Selected
th: ไม่ได้เลือกฟิลด์จำนวนเงินแบบไดนามิกของ Stripe

en: Stripe Dynamic Amount Field is not Selected
th: ไม่ได้เลือกฟิลด์จำนวนเงินแบบไดนามิกของ Stripe

en: Stripe Fixed Amount is not valid
th: จำนวนเงินคงที่ของ Stripe ไม่ถูกต้อง

en: Stripe Integrations Video
th: วิดีโอการผสาน Stripe

en: Stripe Minimum Amount is
th: จำนวนเงินขั้นต่ำของ Stripe คือ

en: Stripe Payment Field
th: ฟิลด์ชำระเงิน Stripe

en: Stripe Settings
th: การตั้งค่า Stripe

en: Stripe provide a variety of themes for the payment form. You can choose the theme that best suits theme your payment form. <a target="_blank" href="https://stripe.com/docs/elements/appearance-api">Learn more</a>
th: Stripe มีธีมหลากหลายสำหรับฟอร์มการชำระเงิน คุณสามารถเลือกธีมที่เหมาะกับฟอร์มการชำระเงินของคุณมากที่สุด <a target="_blank" href="https://stripe.com/docs/elements/appearance-api">เรียนรู้เพิ่มเติม</a>

en: Stripe provide minimum or maximum amount for different payment method type and currency. <a target='_blank' href='https://stripe.com/docs/currencies#minimum-and-maximum-charge-amounts'>learn more</a>
th: Stripe กำหนดจำนวนเงินขั้นต่ำหรือสูงสุดสำหรับวิธีการชำระเงินและสกุลเงินที่แตกต่างกัน <a target='_blank' href='https://stripe.com/docs/currencies#minimum-and-maximum-charge-amounts'>เรียนรู้เพิ่มเติม</a>

en: Stripe publishable key is missing
th: ไม่มีคีย์เผยแพร่ของ Stripe

en: Style
th: สไตล์

en: Sub Folders refresh failed. please try again
th: การรีเฟรชโฟลเดอร์ย่อยล้มเหลว โปรดลองอีกครั้ง

en: Sub Folders refreshed
th: รีเฟรชโฟลเดอร์ย่อยแล้ว

en: Sub Title
th: หัวข้อย่อย

en: Subject:
th: หัวข้อ:

en: Submit button cannot be removed
th: ไม่สามารถลบปุ่มส่งได้

en: Subscription
th: การสมัครสมาชิก

en: Subscription:
th: การสมัครสมาชิก:

en: Subtitle
th: คำบรรยาย

en: Subtitle is an optional description that appears under the Field Label. You can show or hide the field subtitle by toggling this option.
th: คำบรรยายย่อยเป็นคำอธิบายเพิ่มเติมที่ปรากฏใต้ป้ายกำกับฟิลด์ คุณสามารถแสดงหรือซ่อนคำบรรยายย่อยของฟิลด์โดยการสลับตัวเลือกนี้

en: Subtitle:
th: คำบรรยาย:

en: Success Message
th: ข้อความสำเร็จ

en: Success Message:
th: ข้อความสำเร็จ:

en: Success Messages
th: ข้อความสำเร็จ

en: Success redirect Page:
th: หน้าเปลี่ยนเส้นทางเมื่อสำเร็จ:

en: Success/Error Messages
th: ข้อความสำเร็จ/ข้อผิดพลาด

en: Successfully Integrated
th: เชื่อมต่อสำเร็จ

en: Suggestion
th: คำแนะนำ

en: Suggestions
th: คำแนะนำ

en: Suggestions allows you to add a custom suggestion list that will display suggestions as the user types in the input field.
th: คำแนะนำช่วยให้คุณเพิ่มรายการคำแนะนำที่กำหนดเองซึ่งจะแสดงคำแนะนำขณะที่ผู้ใช้พิมพ์ในฟิลด์อินพุต

en: Sunday
th: วันอาทิตย์

en: Support
th: การสนับสนุน

en: Supported Arithmetic Operators: ( +, -, *, / ) and Supported Relational Operators: ( =, !=, <, >, <=, >=, LIKE, NOT LIKE, IN, NOT IN, BETWEEN )
th: ตัวดำเนินการทางคณิตศาสตร์ที่รองรับ: ( +, -, *, / ) และตัวดำเนินการเชิงสัมพันธ์ที่รองรับ: ( =, !=, <, >, <=, >=, LIKE, NOT LIKE, IN, NOT IN, BETWEEN )

en: Symbol Position:
th: ตำแหน่งสัญลักษณ์:

en: Table
th: ตาราง

en: Table Caption
th: คำอธิบายตาราง

en: Table Deleted Successfully
th: ลบตารางสำเร็จแล้ว

en: Table Even Row
th: แถวคู่ของตาราง

en: Table Headers refresh failed. please try again
th: การรีเฟรชส่วนหัวตารางล้มเหลว โปรดลองอีกครั้ง

en: Table Headers refreshed
th: รีเฟรชส่วนหัวตารางแล้ว

en: Table Odd Row
th: แถวคี่ของตาราง

en: Table Rows
th: แถวตาราง

en: Table Wrapper
th: ตัวครอบตาราง

en: Table:
th: ตาราง:

en: Tables refresh failed. please try again
th: การรีเฟรชตารางล้มเหลว โปรดลองอีกครั้ง

en: Tables refreshed
th: รีเฟรชตารางแล้ว

en: Tablet View
th: มุมมองแท็บเล็ต

en: Tag Name
th: ชื่อแท็ก

en: Tag Records
th: แท็กบันทึก

en: Tag is empty
th: แท็กว่างเปล่า

en: Tags
th: แท็ก

en: Tags Refreshed
th: รีเฟรชแท็กแล้ว

en: Tags refresh failed Cause:
th: การรีเฟรชแท็กล้มเหลว สาเหตุ:

en: Tags refresh failed Cause: %s. please try again
th: การรีเฟรชแท็กล้มเหลว สาเหตุ: %s โปรดลองอีกครั้ง

en: Tags refresh failed. please try again
th: การรีเฟรชแท็กล้มเหลว โปรดลองอีกครั้ง

en: Tags refreshed
th: รีเฟรชแท็กแล้ว

en: Tags:
th: แท็ก:

en: Task Layout
th: เลย์เอาต์งาน

en: Task Layouts refresh failed Cause: %s. please try again
th: การรีเฟรชเลย์เอาต์งานล้มเหลว สาเหตุ: %s โปรดลองอีกครั้ง

en: Task Layouts refresh failed. please try again
th: การรีเฟรชเลย์เอาต์งานล้มเหลว โปรดลองอีกครั้ง

en: Task Layouts refreshed
th: รีเฟรชเลย์เอาต์งานเรียบร้อยแล้ว

en: Task:
th: งาน:

en: Tasklist Flag:
th: สถานะรายการงาน:

en: Tasklist:
th: รายการงาน:

en: Tasklists refresh failed Cause: %s. please try again
th: การรีเฟรชรายการงานล้มเหลว สาเหตุ: %s โปรดลองอีกครั้ง

en: Tasklists refresh failed. please try again
th: การรีเฟรชรายการงานล้มเหลว โปรดลองอีกครั้ง

en: Tasklists refreshed
th: รีเฟรชรายการงานแล้ว

en: Tasks refresh failed Cause: %s. please try again
th: การรีเฟรชงานล้มเหลว สาเหตุ: %s โปรดลองอีกครั้ง

en: Tasks refresh failed. please try again
th: การรีเฟรชงานล้มเหลว โปรดลองอีกครั้ง

en: Tasks refreshed
th: รีเฟรชงานเรียบร้อยแล้ว

en: Tax (%)
th: ภาษี (%)

en: Tax Amount Type
th: ประเภทจำนวนเงินภาษี

en: Team:
th: ทีม:

en: Teams refresh failed Cause: %s. please try again
th: การรีเฟรชทีมล้มเหลว สาเหตุ: %s โปรดลองอีกครั้ง

en: Teams refresh failed. please try again
th: การรีเฟรชทีมล้มเหลว โปรดลองอีกครั้ง

en: Teams refreshed
th: รีเฟรชทีมเรียบร้อยแล้ว

en: Template Details refresh failed Cause: %s. please try again
th: การรีเฟรชรายละเอียดเทมเพลตล้มเหลว สาเหตุ: %s โปรดลองอีกครั้ง

en: Template Details refresh failed. please try again
th: การรีเฟรชรายละเอียดเทมเพลตล้มเหลว โปรดลองอีกครั้ง

en: Template Details refreshed
th: รีเฟรชรายละเอียดเทมเพลตเรียบร้อยแล้ว

en: Template Name
th: ชื่อเทมเพลต

en: Template Name:
th: ชื่อเทมเพลต:

en: Template name cann't be empty
th: ชื่อเทมเพลตไม่สามารถเว้นว่างได้

en: Template not found, by this name:
th: ไม่พบเทมเพลตตามชื่อนี้:

en: Template:
th: เทมเพลต:

en: Templates failed. please try again
th: เทมเพลตล้มเหลว โปรดลองอีกครั้ง

en: Templates refresh failed Cause: %s. please try again
th: การรีเฟรชเทมเพลตล้มเหลว สาเหตุ: %s โปรดลองอีกครั้ง

en: Templates refresh failed. please try again
th: การรีเฟรชเทมเพลตล้มเหลว โปรดลองอีกครั้ง

en: Templates refreshed
th: รีเฟรชเทมเพลตแล้ว

en: Templates:
th: เทมเพลต:

en: Temporary file not accessible
th: ไม่สามารถเข้าถึงไฟล์ชั่วคราวได้

en: Terrible
th: แย่มาก

en: Test Webhook
th: ทดสอบ Webhook

en: Text
th: ข้อความ

en: Text Align
th: การจัดตำแหน่งข้อความ

en: Text Color
th: สีข้อความ

en: Thank you for installing Bit Form.
th: ขอบคุณที่ติดตั้ง Bit Form

en: Thank you for using our product! We're sorry,
th: ขอบคุณที่ใช้ผลิตภัณฑ์ของเรา! เราขออภัย,

en: The hide field feature allows you to hide the field from the user on the form. You can toggle this option to show or hide the field.
th: คุณสมบัติซ่อนฟิลด์ช่วยให้คุณซ่อนฟิลด์จากผู้ใช้บนฟอร์ม คุณสามารถสลับตัวเลือกนี้เพื่อแสดงหรือซ่อนฟิลด์

en: The record is updated if it already exists else it is inserted as a new record.
th: บันทึกจะถูกอัปเดตหากมีอยู่แล้ว มิฉะนั้นจะถูกแทรกเป็นบันทึกใหม่

en: The reverse button feature allows to reverse the clear and undo button. You can toggle this option to reverse clear and undo button.
th: คุณสมบัติปุ่มย้อนกลับช่วยให้สลับปุ่มล้างและปุ่มเลิกทำ คุณสามารถสลับตัวเลือกนี้เพื่อสลับปุ่มล้างและปุ่มเลิกทำ

en: The uploaded file exceeds the MAX_FILE_SIZE directive that was specified in the HTML form.
th: ไฟล์ที่อัปโหลดเกินค่า MAX_FILE_SIZE ที่กำหนดในฟอร์ม HTML

en: The uploaded file exceeds the upload_max_filesize directive in php.ini.
th: ไฟล์ที่อัปโหลดเกินค่า upload_max_filesize ที่กำหนดใน php.ini

en: The uploaded file was only partially uploaded.
th: ไฟล์ถูกอัปโหลดเพียงบางส่วนเท่านั้น

en: The webhook, email notification & integrations will trigger after the responder confirms their Opt-In.
th: เว็บฮุค การแจ้งเตือนทางอีเมล และการผสานรวมจะทำงานหลังจากผู้ตอบยืนยันการเลือกรับข้อมูลแล้ว

en: Theme
th: ธีม

en: Theme Color:
th: สีธีม:

en: Theme settings
th: การตั้งค่าธีม

en: Then click on the
th: จากนั้นคลิกที่ปุ่ม

en: Then get the secret key. Go to the Profile → Settings and click the secret tab. You will find secret list or Generate New Secret.
th: จากนั้นรับคีย์ลับ ไปที่โปรไฟล์ → การตั้งค่า และคลิกที่แท็บลับ คุณจะพบรายการลับหรือสร้างคีย์ลับใหม่

en: There is more than one paypal field in your form. please select the style icon
th: มีฟิลด์ Paypal มากกว่าหนึ่งฟิลด์ในแบบฟอร์มของคุณ โปรดเลือกไอคอนสไตล์

en: There is no paypal field in your form.
th: ไม่มีฟิลด์ Paypal ในแบบฟอร์มของคุณ

en: There may have been a problem during auto-migrating your Bit Forms from V1 to V2.
th: อาจมีปัญหาระหว่างการย้ายข้อมูล Bit Forms จาก V1 เป็น V2 โดยอัตโนมัติ

en: This Requested account has been rejected successfully.
th: คำขอบัญชีนี้ถูกปฏิเสธเรียบร้อยแล้ว

en: This action is required.
th: จำเป็นต้องดำเนินการนี้

en: This allows browser to display an appropriate virtual keyboard if needed. <a target='_blank' href='https://developer.mozilla.org/en-US/docs/Web/HTML/Global_attributes/inputmode'>Learn more</a>
th: ตัวเลือกนี้ช่วยให้เบราว์เซอร์แสดงแป้นพิมพ์เสมือนที่เหมาะสมหากจำเป็น <a target='_blank' href='https://developer.mozilla.org/en-US/docs/Web/HTML/Global_attributes/inputmode'>เรียนรู้เพิ่มเติม</a>

en: This allows to make the field mandatory for users to fill out before submitting the form. You can toggle this option to use or disable the required.
th: ตัวเลือกนี้ช่วยให้ฟิลด์เป็นฟิลด์บังคับสำหรับผู้ใช้ที่ต้องกรอกก่อนส่งฟอร์ม คุณสามารถสลับตัวเลือกนี้เพื่อใช้หรือปิดใช้งานฟิลด์บังคับ

en: This allows to show the header icon. You can toggle this option to show or hide the header icon.
th: ตัวเลือกนี้ช่วยให้แสดงไอคอนส่วนหัว คุณสามารถสลับตัวเลือกนี้เพื่อแสดงหรือซ่อนไอคอนส่วนหัว

en: This allows to show the rating message on hover. You can toggle this option to show or hide the rating message on hover.
th: ตัวเลือกนี้ช่วยให้แสดงข้อความการให้คะแนนเมื่อเลื่อนเมาส์ คุณสามารถสลับตัวเลือกนี้เพื่อแสดงหรือซ่อนข้อความการให้คะแนนเมื่อเลื่อนเมาส์

en: This allows to show the rating message on rating selected. You can toggle this option to show or hide the rating message on rating selected.
th: ตัวเลือกนี้ช่วยให้แสดงข้อความการให้คะแนนเมื่อเลือกคะแนน คุณสามารถสลับตัวเลือกนี้เพื่อแสดงหรือซ่อนข้อความการให้คะแนนเมื่อเลือกคะแนน

en: This allows to show the stem button settings. You can toggle this option to show or hide the stem button settings.
th: ตัวเลือกนี้ช่วยให้แสดงการตั้งค่าปุ่มขั้นตอน คุณสามารถสลับตัวเลือกนี้เพื่อแสดงหรือซ่อนการตั้งค่าปุ่มขั้นตอน

en: This allows to show the step label. You can toggle this option to show or hide the step label.
th: ตัวเลือกนี้ช่วยให้แสดงป้ายกำกับขั้นตอน คุณสามารถสลับตัวเลือกนี้เพื่อแสดงหรือซ่อนป้ายกำกับขั้นตอน

en: This allows to show the step subtitle. You can toggle this option to show or hide the step subtitle.
th: ตัวเลือกนี้ช่วยให้แสดงคำบรรยายย่อยของขั้นตอน คุณสามารถสลับตัวเลือกนี้เพื่อแสดงหรือซ่อนคำบรรยายย่อยของขั้นตอน

en: This field is required
th: จำเป็นต้องกรอกฟิลด์นี้

en: This file type is not allowed
th: ไม่อนุญาตประเภทไฟล์นี้

en: This global settings will be set as the default for any new PDF attachment generated from your forms.
th: การตั้งค่าทั่วไปนี้จะถูกตั้งเป็นค่าเริ่มต้นสำหรับไฟล์แนบ PDF ใหม่ที่สร้างจากแบบฟอร์มของคุณ

en: This may take a few minutes...
th: อาจใช้เวลาสักครู่...

en: This show the post type in the admin menu and where to show that menu
th: นี่จะแสดงประเภทโพสต์ในเมนูผู้ดูแลระบบและตำแหน่งที่จะแสดงเมนูนั้น

en: This show the post type in the admin menu and where to show that menu.
th: นี่จะแสดงประเภทโพสต์ในเมนูผู้ดูแลระบบและตำแหน่งที่จะแสดงเมนูนั้น

en: This type should be shown in the admin UI and is publicly queryable
th: ประเภทนี้ควรแสดงในส่วนติดต่อผู้ดูแลระบบและสามารถค้นหาได้โดยสาธารณะ

en: This username or email is already registered. Please, use another.
th: ชื่อผู้ใช้หรืออีเมลนี้ลงทะเบียนแล้ว โปรดใช้อันอื่น

en: This value is already taken. Please, choose a different one.
th: ค่านี้ถูกใช้ไปแล้ว โปรดเลือกค่าอื่น

en: This will allow the specific IP address to submit the form.
th: ตัวเลือกนี้จะอนุญาตให้ที่อยู่ IP เฉพาะสามารถส่งฟอร์มได้

en: This will block the specific IP address from submitting the form.
th: ตัวเลือกนี้จะบล็อกที่อยู่ IP เฉพาะจากการส่งฟอร์ม

en: This will disable storing the user entry in the database.
th: ตัวเลือกนี้จะปิดการเก็บข้อมูลการส่งของผู้ใช้ในฐานข้อมูล

en: This will enable Google Ads conversion tracking.
th: ตัวเลือกนี้จะเปิดใช้งานการติดตามการแปลงโฆษณา Google

en: This will enable reCAPTCHA v3.
th: ตัวเลือกนี้จะเปิดใช้งาน reCAPTCHA v3

en: This will limit the number of entries.
th: ตัวเลือกนี้จะจำกัดจำนวนการส่งข้อมูล

en: This will prevent empty form submission.
th: ตัวเลือกนี้จะป้องกันการส่งฟอร์มที่ว่างเปล่า

en: This will validate the field when the user leaves the field.
th: ตัวเลือกนี้จะตรวจสอบฟิลด์เมื่อผู้ใช้ออกจากฟิลด์

en: Thursday
th: วันพฤหัสบดี

en: Ticket Owner
th: เจ้าของตั๋ว

en: Till Today
th: จนถึงวันนี้

en: Till Yesterday
th: จนถึงเมื่อวาน

en: Time
th: เวลา

en: Time:
th: เวลา:

en: Timeline
th: ไทม์ไลน์

en: Title
th: หัวข้อ

en: To
th: ถึง

en: To Get API token, Please Visit
th: เพื่อรับโทเค็น API โปรดเยี่ยมชม

en: To Get Access Code, Please Visit
th: เพื่อรับรหัสการเข้าถึง โปรดเข้าชม

en: To Get Api Key & Secret, Please Visit
th: เพื่อรับ API Key และ Secret โปรดเข้าชม

en: To Get Auth token, Please Visit
th: เพื่อรับโทเค็นการอนุญาต โปรดเยี่ยมชม

en: To Get Client Auth token, Please Visit
th: เพื่อรับโทเค็นยืนยันไคลเอนต์ โปรดเยี่ยมชม

en: To Get Client Id & Secret, Please Visit
th: เพื่อรับ Client Id และ Secret โปรดเยี่ยมชม

en: To get API , Please Visit
th: เพื่อรับ API โปรดเข้าชม

en: To get API Key & Secret, Please Visit
th: เพื่อรับ API Key และ Secret โปรดเยี่ยมชม

en: To get API Key, Please Visit
th: เพื่อรับ API Key โปรดเข้าชม

en: To get API key, Please Visit
th: เพื่อรับ API key โปรดเยี่ยมชม

en: To get API, Please Visit
th: เพื่อรับ API โปรดเข้าชม

en: To get Account SID and Auth Token , Please Visit
th: เพื่อรับ SID บัญชีและโทเค็นยืนยัน โปรดเยี่ยมชม

en: To get Client ID & Secret, Please Visit
th: เพื่อรับ Client ID และ Secret โปรดเยี่ยมชม

en: To get Client ID and SECRET , Please Visit
th: เพื่อรับ Client ID และ SECRET โปรดเข้าชม

en: To get Client ID and SECRET , Please Visit Google API Console
th: เพื่อรับรหัสลูกค้าและรหัสลับ โปรดเยี่ยมชม Google API Console

en: To get Customer ID , Please Visit
th: เพื่อรับรหัสลูกค้า โปรดเยี่ยมชม

en: To get Publishable key & Secret key, Please Visit
th: เพื่อรับ Publishable key และ Secret key โปรดเยี่ยมชม

en: To get Site Key and SECRET , Please Visit
th: เพื่อรับคีย์ไซต์และคีย์ลับ โปรดเยี่ยมชม

en: To get Site Key and Secret, Please Visit
th: เพื่อรับคีย์ไซต์และคีย์ลับ โปรดเยี่ยมชม

en: To get Username and Password , Please Visit
th: เพื่อรับชื่อผู้ใช้และรหัสผ่าน โปรดเยี่ยมชม

en: To got Webhook , Please Visit
th: เพื่อรับ Webhook โปรดเข้าชม

en: To show this post type data in the WP REST API
th: เพื่อแสดงข้อมูลประเภทโพสต์นี้ใน WP REST API

en: To use Arabic, Chinese, Japanese and Korean languages, you need to install additional fonts! Please navigate to the
th: เพื่อใช้ภาษาอาหรับ จีน ญี่ปุ่น และเกาหลี คุณต้องติดตั้งฟอนต์เพิ่มเติม! โปรดไปที่แท็บ

en: To:
th: ถึง:

en: Today
th: วันนี้

en: Token expired
th: โทเค็นหมดอายุ

en: Token verification failed
th: การตรวจสอบโทเค็นล้มเหลว

en: Tomorrow
th: พรุ่งนี้

en: Total Entries:
th: รายการทั้งหมด:

en: Total File size is too large
th: ขนาดไฟล์รวมใหญ่เกินไป

en: Total Maximum Size
th: ขนาดสูงสุดรวม

en: Total Paid
th: ชำระเงินทั้งหมด

en: Trailing Icon
th: ไอคอนต่อท้าย

en: Transaction ID
th: รหัสธุรกรรม

en: Transaction Mode:
th: โหมดธุรกรรม:

en: Transition
th: การเปลี่ยนผ่าน

en: Transparant
th: โปร่งใส

en: Transparent
th: โปร่งใส

en: Trigger Assignment Rules in Zoho CRM.
th: เรียกใช้กฎการมอบหมายใน zoho CRM

en: Trigger CRM Blueprint
th: เรียกใช้ blueprint CRM

en: Trigger CRM workflows
th: เรียกใช้เวิร์กโฟลว์ CRM

en: Trigger workflows in Zoho Bigin.
th: เรียกใช้เวิร์กโฟลว์ใน Zoho Bigin

en: Trigger workflows in Zoho Recruit.
th: เรียกใช้เวิร์กโฟลว์ใน Zoho Recruit

en: Try Demo
th: ทดลองใช้

en: Try our free webhook test website:
th: ลองใช้เว็บไซต์ทดสอบ Webhook ฟรีของเรา:

en: Tuesday
th: วันอังคาร

en: Turnstile is a free service that protects your website from spam and abuse.
th: Turnstile เป็นบริการฟรีที่ปกป้องเว็บไซต์ของคุณจากสแปมและการใช้งานที่ไม่เหมาะสม

en: Twilio Console
th: คอนโซล Twilio

en: Twilio Fields
th: ฟิลด์ Twilio

en: Type
th: ประเภท

en: Type of Encryption
th: ประเภทการเข้ารหัส

en: Type:
th: ประเภท:

en: UNLIMITED
th: ไม่จำกัด

en: Unchecked Value
th: ค่าเมื่อไม่เลือก

en: Unconfirmed entries
th: รายการที่ยังไม่ได้ยืนยัน

en: Undo
th: เลิกทำ

en: Undo Button
th: ปุ่มเลิกทำ

en: Unique Entry
th: รายการข้อมูลที่ไม่ซ้ำ

en: Unique Entry Value
th: ค่ารายการที่ไม่ซ้ำกัน

en: Unique User
th: ผู้ใช้ที่ไม่ซ้ำกัน

en: Unknown upload error
th: เกิดข้อผิดพลาดในการอัปโหลดที่ไม่ทราบสาเหตุ

en: Unread entries
th: รายการที่ยังไม่ได้อ่าน

en: Unsplash Images
th: รูปภาพ Unsplash

en: Untrusted upload source
th: แหล่งที่มาของการอัปโหลดไม่น่าเชื่อถือ

en: Update
th: อัปเดต

en: Update ActiveCampaign
th: อัปเดต ActiveCampaign

en: Update Mail Chimp
th: อัปเดต Mailchimp

en: Update MailPoet
th: อัปเดต MailPoet

en: Update Post Type
th: อัปเดตประเภทโพสต์

en: Update Preferance
th: การตั้งค่าการอัปเดต

en: Update Record
th: อัปเดตบันทึก

en: Update Responses with ActiveCampaign existing email?
th: อัปเดตการตอบกลับด้วยอีเมล ActiveCampaign ที่มีอยู่?

en: Update Responses with Google Sheet?
th: อัปเดตการตอบกลับด้วย Google Sheet หรือไม่?

en: Update Responses with MailChimp exist Aduience?
th: อัปเดตการตอบกลับด้วยผู้ชม Mailchimp ที่มีอยู่หรือไม่?

en: Update Responses with MailerLite exist Subscriber?
th: อัปเดตการตอบกลับกับผู้สมัครที่มีอยู่ใน MailerLite?

en: Update Responses with Mailpoet exist Subscriber?
th: อัปเดตการตอบกลับกับผู้สมัครที่มีอยู่ใน Mailpoet?

en: Update Responses with Sendinblue existing email?
th: อัปเดตการตอบกลับกับอีเมลที่มีอยู่ใน Sendinblue?

en: Update Row
th: อัปเดตแถว

en: Update Sendinblue
th: อัปเดต sendinblue

en: Update Subscriber
th: อัปเดตผู้สมัคร

en: Update Template
th: อัปเดตเทมเพลต

en: Update google Sheet
th: อัปเดต Google Sheet

en: Updated
th: อัปเดตแล้ว

en: Updating...
th: กำลังอัปเดต...

en: Upgrade now
th: อัปเกรดตอนนี้

en: Upgrade to Pro
th: อัปเกรดเป็นโปร

en: Upload
th: อัปโหลด

en: Upload Button Text:
th: ข้อความปุ่มอัปโหลด:

en: Upload Files
th: อัปโหลดไฟล์

en: Upload Photo
th: อัปโหลดรูปภาพ

en: Upload failed
th: การอัปโหลดล้มเหลว

en: Upload on select
th: อัปโหลดเมื่อเลือก

en: Upsert Preferance
th: การกำหนดค่าอัปเซิร์ต

en: Upsert Record
th: อัปเซิร์ตบันทึก

en: Upsert Records
th: อัปเซิร์ตบันทึก

en: Upsert Using
th: อัปเซิร์ตโดยใช้

en: Usage Reporting Opt In.
th: เลือกรับการรายงานการใช้งาน

en: Use Post Taxonomy Fields
th: ใช้ฟิลด์หมวดหมู่โพสต์

en: Use Template
th: ใช้เทมเพลต

en: User
th: ผู้ใช้

en: User Approval  Method:
th: วิธีการอนุมัติผู้ใช้:

en: User Email Notification
th: การแจ้งเตือนทางอีเมลของผู้ใช้

en: User Fields
th: ฟิลด์ผู้ใช้

en: User Meta Field Mappping
th: การจับคู่ฟิลด์เมตาของผู้ใช้

en: User Name:
th: ชื่อผู้ใช้:

en: User Type:
th: ประเภทผู้ใช้:

en: User Unique
th: ผู้ใช้ไม่ซ้ำ

en: User name...
th: ชื่อผู้ใช้...

en: Username
th: ชื่อผู้ใช้

en: Username can't be empty
th: ชื่อผู้ใช้ไม่สามารถเว้นว่างได้

en: Users
th: ผู้ใช้

en: Users Refreshed
th: รีเฟรชผู้ใช้แล้ว

en: Users refresh failed Cause:
th: การรีเฟรชผู้ใช้ล้มเหลว สาเหตุ:

en: Users refresh failed Cause: %s. please try again
th: การรีเฟรชผู้ใช้ล้มเหลว สาเหตุ: %s โปรดลองอีกครั้ง

en: Users refresh failed. please try again
th: การรีเฟรชผู้ใช้ล้มเหลว โปรดลองอีกครั้ง

en: Users refreshed
th: รีเฟรชผู้ใช้แล้ว

en: Validate form input on focus lost
th: ตรวจสอบข้อมูลในแบบฟอร์มเมื่อออกจากช่อง

en: Validate on Step Change
th: ตรวจสอบเมื่อเปลี่ยนขั้นตอน

en: Validation Error/Invalid Message
th: ข้อความข้อผิดพลาด/ไม่ถูกต้อง

en: Validations
th: การตรวจสอบความถูกต้อง

en: Value
th: ค่า

en: Value :
th: ค่า :

en: Value Format
th: รูปแบบค่า

en: Value Format Option
th: ตัวเลือกรูปแบบค่า

en: Value Format Options
th: ตัวเลือกรูปแบบค่า

en: Vertical
th: แนวตั้ง

en: Video/Pdf Preview
th: ตัวอย่างวิดีโอ/PDF

en: View Analytics Report
th: ดูรายงานการวิเคราะห์

en: View Button
th: ปุ่มดู

en: View Format
th: รูปแบบการแสดงผล

en: View List
th: รายการมุมมอง

en: View Name
th: ชื่อมุมมอง

en: View Repeater Data
th: ดูข้อมูลที่ซ้ำ

en: Views
th: การเข้าชม

en: Visibility Mode
th: โหมดการแสดงผล

en: Visible
th: มองเห็นได้

en: WP Auth
th: การยืนยันตัวตน WP

en: WP Authentication
th: การยืนยันตัวตน WP

en: WP User Role
th: บทบาทผู้ใช้ WP

en: Watermark
th: ลายน้ำ

en: Watermark Image
th: รูปภาพลายน้ำ

en: Watermark Text
th: ข้อความลายน้ำ

en: We have e-mailed your password reset link!
th: เราได้ส่งลิงก์รีเซ็ตรหัสผ่านไปยังอีเมลของคุณแล้ว!

en: Web Hook
th: เว็บฮุค

en: Webhook tests failed. please try again
th: การทดสอบ Webhook ล้มเหลว โปรดลองอีกครั้ง

en: Wednesday
th: วันพุธ

en: Week
th: สัปดาห์

en: Weekley
th: รายสัปดาห์

en: Welcome to Bit Form
th: ยินดีต้อนรับสู่ bit form

en: Welcome to Bit Form Views (Beta)
th: ยินดีต้อนรับสู่มุมมอง bit form (เบต้า)

en: What we collect?
th: เราเก็บข้อมูลอะไรบ้าง?

en: What's New
th: มีอะไรใหม่

en: What's New?
th: มีอะไรใหม่?

en: When the login, forgot password or reset password any of these feature enabled in the form, the entries will not be saved in the WP database.
th: เมื่อเปิดใช้งานฟีเจอร์การเข้าสู่ระบบ ลืมรหัสผ่าน หรือรีเซ็ตรหัสผ่านในฟอร์ม ข้อมูลที่กรอกจะไม่ถูกบันทึกในฐานข้อมูล WP

en: When to save:
th: เมื่อใดที่จะบันทึก:

en: Whether or not to generate a default UI for managing this post type
th: จะสร้างส่วนติดต่อผู้ใช้เริ่มต้นสำหรับจัดการประเภทโพสต์นี้หรือไม่

en: White
th: ขาว

en: Width
th: ความกว้าง

en: With Condition
th: มีเงื่อนไข

en: WooCommerce Fields
th: ฟิลด์ WooCommerce

en: WooCommerce must be activated!
th: ต้องเปิดใช้งาน WooCommerce!

en: Workbook:
th: สมุดงาน:

en: Workbooks refresh failed Cause: %s. please try again
th: การรีเฟรชสมุดงานล้มเหลว สาเหตุ: %s โปรดลองอีกครั้ง

en: Workbooks refresh failed. please try again
th: การรีเฟรชสมุดงานล้มเหลว โปรดลองอีกครั้ง

en: Workbooks refreshed
th: รีเฟรชสมุดงานเรียบร้อยแล้ว

en: Workflow
th: เวิร์กโฟลว์

en: Worksheet Headers refresh failed. please try again
th: การรีเฟรชส่วนหัวเวิร์กชีตล้มเหลว โปรดลองอีกครั้ง

en: Worksheet Headers refreshed
th: รีเฟรชส่วนหัวเวิร์กชีตแล้ว

en: Worksheets refresh failed. please try again
th: การรีเฟรชเวิร์กชีตล้มเหลว โปรดลองอีกครั้ง

en: Worksheets refreshed
th: รีเฟรชเวิร์กชีตแล้ว

en: Workspace:
th: พื้นที่ทำงาน:

en: Workspaces refresh failed Cause:
th: การรีเฟรชพื้นที่ทำงานล้มเหลว สาเหตุ:

en: Workspaces refresh failed. please try again
th: การรีเฟรชพื้นที่ทำงานล้มเหลว โปรดลองอีกครั้ง

en: Workspaces refreshed
th: รีเฟรชพื้นที่ทำงานแล้ว

en: Writeable
th: เขียนได้

en: Yearly
th: รายปี

en: Yes
th: ใช่

en: Yesterday
th: เมื่อวาน

en: You are allowed to add maximum 2 workflows
th: คุณสามารถเพิ่มเวิร์กโฟลว์ได้สูงสุด 2 รายการ

en: You are already logged in
th: คุณเข้าสู่ระบบอยู่แล้ว

en: You can add or remove Clear button form Signature Field. You can toggle this option to add or remove the Clear button.
th: คุณสามารถเพิ่มหรือลบปุ่มล้างจากฟิลด์ลายเซ็น คุณสามารถสลับตัวเลือกนี้เพื่อเพิ่มหรือลบปุ่มล้าง

en: You can add or remove Undo button form Signature Field. You can toggle this option to add or remove the Undo button.
th: คุณสามารถเพิ่มหรือลบปุ่มเลิกทำจากฟิลด์ลายเซ็น คุณสามารถสลับตัวเลือกนี้เพื่อเพิ่มหรือลบปุ่มเลิกทำ

en: You can use either ReCaptcha-V2 or ReCaptcha-V3 in a form. to use ReCaptcha-V2 disable the ReCaptcha-V3 from the Form Settings.
th: คุณสามารถใช้ได้ทั้ง ReCaptcha-V2 หรือ ReCaptcha-V3 ในฟอร์ม หากต้องการใช้ ReCaptcha-V2 ให้ปิดการใช้งาน ReCaptcha-V3 จากการตั้งค่าฟอร์ม

en: You cannot add
th: คุณไม่สามารถเพิ่ม

en: You cannot add more than one
th: คุณไม่สามารถเพิ่มมากกว่าหนึ่ง

en: You have been successfully logged in.
th: คุณเข้าสู่ระบบสำเร็จแล้ว

en: You must be logged in.
th: คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อน

en: You will then see the site key and secret key. Copy both keys and back to Bit form Google reCaptcha Settings to paste them into the corresponding
th: คุณจะเห็นคีย์ไซต์และคีย์ลับ คัดลอกคีย์ทั้งสองและกลับไปที่การตั้งค่า Google reCaptcha ของ Bit form เพื่อวางลงในช่องที่เกี่ยวข้อง

en: You will then see the site key and secret key. Copy both keys and back to Bit form Turnstile Settings to paste them into the corresponding
th: คุณจะเห็นคีย์ไซต์และคีย์ลับ คัดลอกคีย์ทั้งสองและกลับไปที่การตั้งค่า Turnstile ของ Bit form เพื่อวางลงในช่องที่เกี่ยวข้อง

en: You will then see the site. Copy
th: คุณจะเห็นไซต์ คัดลอก

en: YouTube Video
th: วิดีโอ YouTube

en: YouTube channel
th: ช่อง YouTube

en: Your Domain Name:
th: ชื่อโดเมนของคุณ:

en: Your Zoho Creator screen name...
th: ชื่อหน้าจอ Zoho Creator ของคุณ...

en: Your account has been activated successfully.&nbsp;You can now login.
th: บัญชีของคุณถูกเปิดใช้งานเรียบร้อยแล้ว คุณสามารถเข้าสู่ระบบได้แล้ว

en: Your account has been rejected.
th: บัญชีของคุณถูกปฏิเสธแล้ว

en: Your account is already activated!
th: บัญชีของคุณถูกเปิดใช้งานแล้ว!

en: Your account is pending for admin approval.
th: บัญชีของคุณกำลังรอการอนุมัติจากผู้ดูแลระบบ

en: Your account is pending for admin approval. Please wait for admin approval.
th: บัญชีของคุณกำลังรอการอนุมัติจากผู้ดูแลระบบ โปรดรอการอนุมัติจากผู้ดูแลระบบ

en: Zoho API Console
th: Zoho API console

en: Zoho Analytics Owner Email:
th: อีเมลเจ้าของ Zoho analytics:

en: Zoho Creator Criteria Guide
th: คู่มือเกณฑ์ Zoho creator

en: Zoho Fields
th: ฟิลด์ Zoho

en: Zoho didn't provide column names for this table
th: Zoho ไม่ได้ให้ชื่อคอลัมน์สำหรับตารางนี้

en: Zoho didn't provide fields names for this list
th: Zoho ไม่ได้ให้ชื่อฟิลด์สำหรับรายการนี้

en: and
th: และ

en: and back to Bit form hCaptcha Settings to paste in Site Key fields.
th: และกลับไปที่การตั้งค่า hCaptcha ของ Bit form เพื่อวางในฟิลด์คีย์ไซต์

en: and find the API Key section.
th: และค้นหาส่วน API Key

en: and find the API section.
th: และค้นหาส่วน API

en: and watch
th: และดู

en: api key field is required for hubspot api
th: ฟิลด์คีย์ API จำเป็นสำหรับ API hubspot

en: button to apply the settings.
th: ปุ่มเพื่อใช้การตั้งค่า

en: button to save the settings.
th: เพื่อบันทึกการตั้งค่า

en: by default, it is set as private project.
th: โดยค่าเริ่มต้น จะถูกตั้งเป็นโปรเจกต์ส่วนตัว

en: cpt type update successfully, refresh your window
th: อัปเดตประเภท cpt สำเร็จแล้ว โปรดรีเฟรชหน้าต่าง

en: create a new milestone
th: สร้างเหตุการณ์สำคัญใหม่

en: create a new project
th: สร้างโปรเจกต์ใหม่

en: create a new task
th: สร้างงานใหม่

en: create a new tasklist
th: สร้างรายการงานใหม่

en: create new note
th: สร้างบันทึกใหม่

en: created at:
th: สร้างเมื่อ:

en: documentation
th: เอกสาร

en: e.g. 123
th: เช่น 123

en: e.g. John Doe
th: เช่น John Doe

en: field above (you can use Sandbox or Live mode).
th: ด้านบน (คุณสามารถใช้โหมด Sandbox หรือ Live ได้)

en: field above (you can use test API key for testing purposes).
th: ด้านบน (คุณสามารถใช้ test API key สำหรับการทดสอบได้)

en: field above.
th: ด้านบน

en: fields.
th: ฟิลด์

en: flag is required
th: ต้องระบุธง

en: for Wordpress
th: สำหรับ WordPress

en: from PayPal Dashboard and paste it in the Bit Form
th: จากแดชบอร์ด PayPal และวางลงในฟอร์ม Bit Form

en: from Razorpay API Dashboard and paste it in the Bit Form
th: จากแดชบอร์ด API ของ Razorpay และวางลงในฟอร์ม Bit Form

en: from Stripe API Dashboard and paste it in the Bit Form
th: จากแดชบอร์ด API ของ Stripe และวางลงในฟอร์ม Bit Form

en: g-ReCAPTCHA details is empty
th: รายละเอียด g-ReCAPTCHA ว่างเปล่า

en: hCaptcha Admin Dashboard
th: แดชบอร์ดผู้ดูแลระบบ hCaptcha

en: hCaptcha is a free service that protects your website from spam and abuse.
th: hCaptcha เป็นบริการฟรีที่ปกป้องเว็บไซต์ของคุณจากสแปมและการใช้งานที่ไม่เหมาะสม

en: hCaptcha verification failed
th: การยืนยัน hCaptcha ล้มเหลว

en: here
th: ที่นี่

en: in paypal field to customize the style.
th: ในฟิลด์ Paypal เพื่อปรับแต่งสไตล์

en: insert new record if the above criteria doesn&apos;t met?
th: แทรกบันทึกใหม่หากไม่เป็นไปตามเกณฑ์ข้างต้น?

en: insert new row if the above criteria doesn't met?
th: แทรกแถวใหม่หากไม่ตรงตามเกณฑ์ข้างต้นหรือไม่?

en: is not available in your plan.
th: ไม่มีในแผนของคุณ

en: is required for zoho marketing hub
th: จำเป็นสำหรับ zoho marketing hub

en: item
th: รายการ

en: items
th: รายการเหล่านี้

en: list are required for zoho campaigns api
th: รายการจำเป็นสำหรับ API zoho campaigns

en: list are required for zoho desk api
th: รายการจำเป็นสำหรับ API zoho desk

en: list are required for zoho marketingHub api
th: รายการจำเป็นสำหรับ API zoho marketingHub

en: list are required for zoho projects api
th: รายการจำเป็นสำหรับ API zoho projects

en: module and field map are required for woocommerce
th: โมดูลและการจับคู่ฟิลด์จำเป็นสำหรับ woocommerce

en: module, fields are required for Acumbamail api
th: โมดูล, ฟิลด์ จำเป็นสำหรับ API Acumbamail

en: module, fields are required for Autonami api
th: โมดูล, ฟิลด์ จำเป็นสำหรับ API Autonami

en: module, fields are required for Elastic Email api
th: โมดูล, ฟิลด์ จำเป็นสำหรับ API Elastic Email

en: module, fields are required for Encharge api
th: โมดูล, ฟิลด์ จำเป็นสำหรับ API Encharge

en: module, fields are required for Fluent CRM api
th: โมดูล, ฟิลด์ จำเป็นสำหรับ API Fluent CRM

en: module, fields are required for Gist api
th: โมดูล, ฟิลด์ จำเป็นสำหรับ API Gist

en: module, fields are required for Google sheet api
th: โมดูล, ฟิลด์ จำเป็นสำหรับ API Google sheet

en: module, fields are required for Mail Chimp api
th: โมดูล, ฟิลด์ จำเป็นสำหรับ API Mail Chimp

en: module, fields are required for Mail Poet api
th: โมดูล, ฟิลด์ จำเป็นสำหรับ API Mail Poet

en: module, fields are required for MailerLite api
th: โมดูล, ฟิลด์ จำเป็นสำหรับ API MailerLite

en: module, fields are required for SendFox api
th: โมดูล, ฟิลด์ จำเป็นสำหรับ API SendFox

en: module, fields are required for Sendinblue api
th: โมดูล, ฟิลด์ จำเป็นสำหรับ API Sendinblue

en: module, fields are required for Telegram api
th: โมดูล, ฟิลด์ จำเป็นสำหรับ API Telegram

en: module, fields are required for Trello api
th: โมดูล, ฟิลด์ จำเป็นสำหรับ API Trello

en: module, fields are required for zoho bigin api
th: โมดูล, ฟิลด์ จำเป็นสำหรับ API zoho bigin

en: module, fields are required for zoho mail api
th: โมดูล, ฟิลด์ จำเป็นสำหรับ API zoho mail

en: module, fields are required for zoho recruit api
th: โมดูล, ฟิลด์ จำเป็นสำหรับ API zoho recruit

en: module, fields are required for zoho sheet api
th: โมดูล, ฟิลด์ จำเป็นสำหรับ API zoho sheet

en: module, fields are required for zoho sign api
th: โมดูล, ฟิลด์ จำเป็นสำหรับ API zoho sign

en: module, layout are required for zoho crm relatedlist
th: โมดูล, เลย์เอาต์ จำเป็นสำหรับ zoho crm relatedlist

en: module, layout, fields are required for zoho crm api
th: โมดูล, เลย์เอาต์, ฟิลด์ จำเป็นสำหรับ API zoho crm

en: no data found
th: ไม่พบข้อมูล

en: no response found
th: ไม่พบการตอบกลับ

en: of
th: จาก

en: parent folder are required for zoho workdrive api
th: โฟลเดอร์หลักจำเป็นสำหรับ API zoho workdrive

en: please fill up the required actions
th: โปรดกรอกการดำเนินการที่จำเป็น

en: please map mandatory fields
th: โปรดจับคู่ฟิลด์ที่จำเป็น

en: please try again
th: โปรดลองอีกครั้ง

en: prepared query is empty
th: คำสั่งที่เตรียมไว้ว่างเปล่า

en: provided form does not exists
th: แบบฟอร์มที่ระบุไม่มีอยู่

en: provided form entries does not exists
th: รายการแบบฟอร์มที่ระบุไม่มีอยู่

en: public
th: สาธารณะ

en: pushed to Zoho Projects.
th: ที่ส่งไปยัง Zoho Projects

en: reCAPTCHA is a free service that protects your website from spam and abuse.
th: reCAPTCHA เป็นบริการฟรีที่ปกป้องเว็บไซต์ของคุณจากสแปมและการใช้งานที่ไม่เหมาะสม

en: reCAPTCHA saved successfully
th: บันทึก reCAPTCHA สำเร็จแล้ว

en: reCAPTCHA updated successfully
th: อัปเดต reCAPTCHA สำเร็จแล้ว

en: report name cann't be empty
th: ชื่อรายงานไม่สามารถเว้นว่างได้

en: save Successfully
th: บันทึกสำเร็จ

en: save failed Cause:
th: บันทึกล้มเหลว สาเหตุ:

en: save failed. please try again
th: บันทึกล้มเหลว โปรดลองอีกครั้ง

en: select approval method
th: เลือกวิธีการอนุมัติ

en: set Form Field
th: ตั้งค่าฟิลด์แบบฟอร์ม

en: set hours
th: ตั้งชั่วโมง

en: set start & end time
th: ตั้งเวลาเริ่มและสิ้นสุด

en: status
th: สถานะ

en: tab to proceed.
th: เพื่อดำเนินการต่อ

en: task layout is required
th: ต้องระบุเลย์เอาต์งาน

en: this feature
th: คุณสมบัตินี้

en: this will limit the form submission for specific period.
th: ตัวเลือกนี้จะจำกัดการส่งฟอร์มสำหรับช่วงเวลาที่กำหนด

en: ticket owner is required
th: ต้องระบุเจ้าของตั๋ว

en: to create a %s under milestone you must select a tasklist or create a new tasklist
th: ในการสร้าง %s ภายใต้เหตุการณ์สำคัญ คุณต้องเลือกรายการงานหรือสร้างรายการงานใหม่

en: to create a subtask you must select a task or create a new task
th: ในการสร้างงานย่อย คุณต้องเลือกงานหรือสร้างงานใหม่

en: to dynamically replace field-specific labels/values.
th: เพื่อแทนที่ป้ายกำกับ/ค่าเฉพาะฟิลด์แบบไดนามิก

en: to learn more about BitForm Pro.
th: เพื่อเรียนรู้เพิ่มเติมเกี่ยวกับ BitForm Pro

en: to see what can you do with Pro version.
th: ของเราเพื่อดูว่าคุณสามารถทำอะไรได้บ้างกับเวอร์ชัน Pro

en: to unlock it. Check out our
th: เพื่อปลดล็อก ดูเพิ่มเติมที่

en: token can't be empty
th: Token ไม่สามารถเว้นว่างได้

en: tokenDetails error
th: ข้อผิดพลาดรายละเอียดโทเค็น

en: update row for first match only?
th: อัปเดตแถวสำหรับการจับคู่แรกเท่านั้นหรือไม่?

en: updated on:
th: อัปเดตเมื่อ:

en: username, password, fields are required for rapidmail api
th: ชื่อผู้ใช้, รหัสผ่าน, ฟิลด์ จำเป็นสำหรับ API rapidmail

en: webhook url is empty
th: URL webhook ว่างเปล่า

en: within %s to %s
th: ภายใน %s ถึง %s

en: workflow deleted
th: ลบเวิร์กโฟลว์แล้ว

en: workspace, table, fields are required for zoho analytics api
th: พื้นที่ทำงาน, ตาราง, ฟิลด์ จำเป็นสำหรับ API zoho analytics

en: you can select analytics users or select form fields value or even can input custom email address as well
th: คุณสามารถเลือกผู้ใช้ analytics หรือเลือกค่าฟิลด์แบบฟอร์มหรือแม้แต่ป้อนที่อยู่อีเมลที่กำหนดเองได้

en: zoho crm field %s's maximum length is %s, Given %s
th: ความยาวสูงสุดของฟิลด์ zoho crm %s คือ %s, ที่ให้มา %s
